ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2602
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 23:05
[RE: เอกนิษฐ์ ปัญญามีอะไรโดดเด่น]
แผล่บกับเรื้อนมันจะเว่อร์เกินความเป็นจริงเสมอครับ มีแค่คนแรกๆ เท่านั้นแหละที่ไม่เห็นด้วยจริงๆ ส่วนพวกหลังๆ มักจะตามน้ำเพราะกระแสมันเทไปฝั่งนี้
แนวทางคอมเม้นก็เช่นกัน เราจะอ่านก่อนเม้นเสมอ แล้วเราจะเม้นตามกระแสไปโดยธรรมชาติ อย่าไปคิดมากครับ ไม่ต้องงงว่าทำไมเรื้อนเยอะ คนหลังๆ ส่วนมากถ้าไม่มีคนเปิดก็ไม่ค่อยตามหรอกถ้าไม่เห็นด้วยจริงๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13824
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 23:06
[RE: เอกนิษฐ์ ปัญญามีอะไรโดดเด่น]
นักเตะทุกคนไม่ใช่เอ็มปาปเป้นะที่อายุ19จะแบกทั้งทีมขาติแล้วสโมสรได้แบบนั้น ที่โดนเรื้อนเพราะท่านดูรีบตัดสินเด็กไปตั้งแต่นัดแรกที่ลงแถมยังเอาไปเทียบคนอื่นอีกแถมไม่เคยดูบอลไทยอีกคนมันก็เลยมีคนไม่ชอบความเห็นท่าน จริงๆท่านควรถามแค่เอกนิษฐ์ในสโมสรเป็นยังไงเพราะวันนี้น้องเล่นไม่โดดเด่นเท่าไหร่ก็พอแล้วคงไม่โดนเรื้อน
4
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5144
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 23:07
ฮีลให้ครับ

แต่ท่าทางท่านจะไม่รอด

บุ๊ค คู่พี่น้องเช็คเหมือนตา เต้ รีบๆไปต่างประเทศเถอะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 1162
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 23:09
ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดบอลนอกนะครับ แต่เห็นวิธีการตั้งคำถามแล้ว ปกติบอร์ดบอลไทยถ้ามาทรงแบบนี้เหมือนมาหาเรื่องอะครับ ยิ่งออกตัวว่าไม่เคยดูอะไรแบบนี้ด้วย ผมว่าถ้าเจ้าของมู้ ถามใหม่เป็น มีใครเป็นแฟนคลับน้องเบอร์สิบแปดไหมครับ ฟอร์มน้องเป้นไงถึงได้ลงตัวจริง พอดีไม่ค่อยได้ดูบอลไทย คงไม่ออกมาเป็นแบบนี้ครับ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Feb 2010
ตอบ: 6227
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 23:10
ผมว่าเล่นดีนะในครึ่งแรก
เรียกจังหวะฟรีคิกมาได้ด้วย ไลน์วิ่งก็อันตรายดีอยู่ ที่น่าเสียดายคือจังหวะแลบไปได้แล้ว
แล้วตบกลับมาไม่ได้นั่นแหละ ลื่นล้มจังหวะจ่ายสุดท้าย

ขออธิบายเรื่องในเกมส์เพิ่มอีกนิดหนึ่งนะครับ
การขึ้นเกมส์ด้านข้างมันต้องดูคู่แบคที่เล่นด้วยนะผมว่า กรณีนี้คือโดอีกฝั่งก็อุ้ม

ปกติเอกนิษฐ์ต้องเล่นกับโดเป็นหลัก จะยากกว่าอุ้มที่อุ้มผ่านบอลได้ดีกว่า(เยอะ)
การที่น้องจะได้บอลสวยๆ นอกจากทำจากด้านข้างคู่กับโด
ก็จะมาจากสารัช / เจ แทนเกมส์นี้ก็ยังพอมีจังหวะบ้างนะครับ
แต่เราเลือกโจมตีทางศุภโชคเป็นหลักมากกว่า เพราะอันตรายกว่าในเกมส์รุก
และปลอดภัยในจังหวะเสียบอล เพราะศุภโชคฟิต และตามซ้อนอุ้มได้ดีกว่า

ครึ่งหลังที่หายไปผมว่าความฟิตตกไปครับ
เพราะเล่นงี้ต้องวิ่งขึ้นวิ่งลง ซ้อนแบคด้วย เกมส์รุกเลยไปขึ้นที่สุภโชคเป็นหลัก
แก้ไขล่าสุดโดย BAGGIOth เมื่อ Tue Sep 10, 2019 23:18, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
"This is Bussiness"
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 131
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 23:11
ตอบเจ้าของกระทู้ครับว่าน้องเล่นได้ดีในลีก ทำเกมส์ให้กับทีมและยิงได้ เลยได้รับการสนับสนุน แต่ที่เล่นได้ประมาณนี้ก็อาจจะเพราะกระโดดขึ้นมาเล่นชุดใหญ่ระดับเอเชียเป็นนัดแรกๆ ส่วนศุภโชคได้เล่นให้บุรีรัมย์มาต่อเนื่อง ถ้วยเอเชียก็เล่นประจำ ก็เลยโดดเด่นได้ดี แต่ทั้งหมดคืออนาคตของเราครับ เป็นกำลังใจให้กันต่อไปครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 1534
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 23:13
ถูกแบนแล้ว
จขกท. ก็ว่าไปตามวันนี้
ไม่ได้ด่าอะไรแรงๆสักหน่อย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1044
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 23:14
ถูกแบนแล้ว
Nicolo_Zaniolo พิมพ์ว่า:
จขกท. ก็ว่าไปตามวันนี้
ไม่ได้ด่าอะไรแรงๆสักหน่อย  

เข้าคุกไปซะละ
วันนี้เห็นด้วยกับเฮียนะ
ว่าแต่ เดี๋ยวนี้เฮียตอบแนวนี้เป็นแล้วเหรอ
0
2
หากโดน 38 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status: The Kop Thailand !
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 909
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 23:14
ขอตอบอีกทีนะครับ ผมว่าเขาใช้คำไม่ค่อยดีอะ มันเลยดูเป็นอีกความหมายที่จะสื่อ
จริงๆถามมันซอฟท์ๆก็ได้ นี้จั่วมาชวนดราม่าไปหน่อยนะ คหสต.
แก้ไขล่าสุดโดย eurokub เมื่อ Tue Sep 10, 2019 23:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 23:16
ถูกแบนแล้ว
สงสาร จขกท. ถามแค่นี้ไม่น่าโดนแบนเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Nicolo_Zaniolo เมื่อ Tue Sep 10, 2019 23:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: หน้าตาดีไปวันๆ
เข้าร่วม: 08 Mar 2010
ตอบ: 11352
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 23:16
ผมเรื้อนเพราะ น้อง มันแบกทีมบ้านผม ขึ้นไทยลีกครั้งแรก

ผมยังเสียใจ แต่ก็เข้าใจที่ชร ดึงน้องกลับไป จากเดอะแบกเจียงใหม่

สู่เจ้าชายกว่างโซ้ง เจียงฮายเอฟซี อย่ามาตัดสินกับบอลนัดแรกของเด็กอายุย่าง20

กับทีมชาติชุดใหญ่ ผมเจ็บใจที่ท่านว่าน้องมันเลี้ยงไม่ดี จ่ายไม่ดี หวังว่าท่านจะเข้าใจ

ท่านจะเรื้อนผมคืนก็ได้ จะได้แฟร์กันไป อย่าเอาน้องมันไปเทียบกับ ศุภโชค

สุดท้ายนี้ฝากคำที่น้องเคยพูดไว้สักหน่อย ไปเจอในเพจบอลมาตะกี้เลย เพจ"KEN"

"ผมภูมิใจเสมอที่การลวกเส้นก๋วยเตี๋ยวของพ่อแม่ ช่วยส่ง และผลักดันให้ผมก้าวมาเป็นนักฟุตบอลอาชีพได้

ขอบคุณความลำบากในวันนั้นที่ทำให้เรารัก และต่อสู้มาด้วยกัน ผมจะทำฝันของผมให้ดีที่สุด ให้สมกับการเสียสละของพ่อแม่"

Prince of Lanna This is A Book

นัดแรกไม่เป็นไร นัดที่สองยิงหน่อยไอ้น้อง เพื่อ จขม จะได้เห็นความเทพของเอ๋ง
3
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 23:18
ถูกแบนแล้ว
สงสาร จขกท. ไม่น่าโดนแบนเลย คนน่าโดนกลับไม่โดน  

อาว ผมก็บอกอยู่ว่าวันนี้ผมเห็นด้วยกับเฮีย แล้วเฮียจะเรื้อนผมทำไมครับ
โถๆ สร้างภาพ ปญอ จริงๆ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 23:19
ถูกแบนแล้ว
loveclash พิมพ์ว่า:
สงสาร จขกท. ไม่น่าโดนแบนเลย คนน่าโดนกลับไม่โดน  

อาว ผมก็บอกอยู่ว่าวันนี้ผมเห็นด้วยกับเฮีย แล้วเฮียจะเรื้อนผมทำไมครับ

ผมกดผิดครับพี่ เดี่ยวผมแผล่บกลับ
0
2
หากโดน 38 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 23:20
ถูกแบนแล้ว
loveclash พิมพ์ว่า:

ผมกดผิดครับพี่ เดี่ยวผมแผล่บกลับ  

ออ ขอโทษด้วยเช่นกันครับ
เออ คนเรามันมือลั่นกันได้ อย่างผมก็ลั่นบ่อยเหมือนกัน
1
0
อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥MARMINK♥
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 17645
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2019 23:21
[RE]เอกนิษฐ์ ปัญญามีอะไรโดดเด่น
เอาจริงๆ ตั้งหัวมู้มาแบบนี้ คนบอร์ดนี้เขาง้างรอเลยนะ

ต้องตั้งประมาณว่า เอกนิษฐ์ วันนี้เล่นติดขัดเยอะจริง เทือกๆนี้

ถามว่า ทำอะไรได้ ก็เหมือนแบบว่าไร้ประโยชน์อ่ะ ผมรู้สึกงี้นะ 55
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel