ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8690
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 11:35
[RE: สามประสาน tevez rooney CR]
ใครดีกว่าไม่รู้ ผมไม่ตอบดีกว่า

แต่ผมชอบเกมสวนกลับความไวแสงของโด้รูนเตฟ
จากหน้าประตูตัวเอง 5 วิถึงหน้าประตูอีกฝั่งแล้ว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวโอลิมปิก
ไอดีเก่าโดนลบ
Status: AVATAR สวย ๆ WM ตามลบหมด เซ็ง
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12265
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 16:17
[RE: สามประสาน tevez rooney CR]
มู้ มู้นึง ถูกตั้งขึ้น เพื่อให้มีคนคนนึง มาคอมเม้นแบบนึง ..
Spoil

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2006
ตอบ: 2051
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 18:02
ถูกแบนแล้ว
Tevez คนเดียวก็โหดจัดๆล่ะตอนนั้นเถื่อนเกินลุยก็ได้ยิงก็ดีอีก
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6048
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 21:53
[RE]สามประสาน tevez rooney CR
ถ้าเล่นเข้ากันผมให้ของหงส์นะแต่ถ้าแยกเป็นคน ๆ ของผีดีกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 230
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2019 22:33
ถูกแบนแล้ว
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
JOStarNo.11 พิมพ์ว่า:
ผมให้ รูน เตฟ โรนัลโด้ นะครับ แชมป์ที่การันตีก็ส่วนหนึ่ง แต่ความสามารถความมุงมั่นผมยังให้เหนือกว่านิดๆ ลองดูประตูที่ทั้งสามคนทำได้ตอนเล่นด้วยกันสิครับ ช่วง 2007-2009 เตเวซอาจจะยิงได้น้อยหน่อยเพราะค่อนข้างลงตัวสำรองบ่อย ตอนนี้โอกาสที่สามประสานลิเวอร์พูลจะไปได้อีกไกลก็ยังมีครับ แต่ต้องไม่มีใครย้ายไปไหนแล้วเก็บความสำเร็จให้มากกว่านี้ ผมว่าน่าจะเทียบได้ ลองมาถามอีกทีอีกซัก 6-7ปีข้างหน้า จะเห็นภาพขึ้น  

ถ้าจะเทียบก็ต้องกำหนดช่วงเวลาด้วยครับ เพราะชุดนั้นเล่นกันแค่ 2 ปี แล้วเล่นกันในช่วงที่เรียกว่าก่อนพีค ของอาชีพโดยรวม

ตอนมารวมทีมครบ 3 คน ทุกคนยังอายุต่ำกว่า 24 คืออยู่ในเกณฑ์ระดับรางวัลดาวรุ่ง หรือไปเล่น Olympic ตามโควต้า

TEVEZ 23 กว่า
RONALDO 22 กว่า
Rooney 21 ปลายๆ

ของหงส์ มารวมกันตอนครบ 25 กันทั้งหมด

ตรงนี้ก็เป็นปัจจัยที่จะต้องนำมา​พิจารณา​ด้วยในการเปรียบเทียบ

ถ้าจะตั้งคำถามว่า ทรีโอของลิเว่อจากวันนี้ถึงวันที่ใครสักคนแยกย้ายออกไปมีโอกาสแซง ทรีโอชุดนั้นไหม มันก็มีแต่จะใช้เวลามากกว่าซึ่งปัจจัยการเปรียบเทียบมันก็จะไม่ลงตัวอีก

ลองคิดแค่ว่า นีกเตะอายุในเกณฑ์​ดาวรุ่งย้ายเพิ่งย้ายเล่นกันปีแรกได้เบิ้ลแชมป์(รูน โด้อาจจะเล่นกันมาก่อน)​ มันก็หายากมากแล้วครับ

อาจจะบอกได้เลยว่า โด้ รูน เตฟ เป็นหนึ่งใน u23 ที่เก่งที่สุดตลอดกาลชุดนึงเลยก็ว่าได้ เพราะทุกคนต่างมาจากระดับ wonderkid​ ทั้ง 3 คนเลย

นั่นละครับจริงๆปัจจัยการที่จะเอาอะไรมาเปรียบเทียบกันมันต้องดูหลายๆปัจจัย คือถ้าถามว่าชอบใครชุดไหนยังไง อันนี้ตอบได้เลย แต่ก็นะส่วนมากคำถามแบบนี้มันเยอะเพราะส่วนหนึ่งอยากเอาชนะ(ไม้่ได้ว่าเจ้าของกระทู้นะครับ)
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel