ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2627
โพสเมื่อ: Tue Sep 03, 2019 12:36
[RE: บาสไทยตามหลัง NBA กี่ปีครับ]
BarceloZa พิมพ์ว่า:
เรื่องของร่างกาย ต้องใช้เวลาอีกนานครับ ต้องปั้มมาตั้งแต่รุ่นพ่อ รุ่นแม่

NBA นี่ที่เราเห็นในสนามเค้า เกิน 2 เมตรกันเกือบหมดนะครับ แล้วไม่ได้สูงยาวเฉยๆ ได้หนา ได้ใหญ่ด้วย

แล้วพวกนี้ปีศาจมากคือตัวใหญ่ แต่ไม่ช้าเพราะต้องวิ่ง ขึ้นลง ตลอด แถมฤดูกาลหนึ่งเล่น 82 เกมส์ ไม่รวมเพย์ออฟ คุณคิดว่าร่างกายเค้าต้องขนาดไหนถึงจะทำแบบนี้ได้

ส่วนพวกที่บอกเมกามาแข่งตะกร้อกับเรา ถ้าตะกร้อกลายเป็นกีฬาสากลได้นี่ ผมว่าเผลอๆ เราอาจจะแพ้เค้าก็ได้นะ

เหมือนอย่างฟุตบอลที่เราเคยเก่งกว่า เกาหลี ญี่ปุ่น ปัจจุบันก็อย่างที่เห็น

ฟุตบอลเราเคยเก่งกว่า เกาหลี ญี่ปุ่น ด้วยหรือครับ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status: Sunday morning
เข้าร่วม: 07 Jul 2010
ตอบ: 7373
โพสเมื่อ: Tue Sep 03, 2019 13:18
[RE: บาสไทยตามหลัง NBA กี่ปีครับ]
TOTop2013 พิมพ์ว่า:
เรื่องของร่างกาย ต้องใช้เวลาอีกนานครับ ต้องปั้มมาตั้งแต่รุ่นพ่อ รุ่นแม่

NBA นี่ที่เราเห็นในสนามเค้า เกิน 2 เมตรกันเกือบหมดนะครับ แล้วไม่ได้สูงยาวเฉยๆ ได้หนา ได้ใหญ่ด้วย

แล้วพวกนี้ปีศาจมากคือตัวใหญ่ แต่ไม่ช้าเพราะต้องวิ่ง ขึ้นลง ตลอด แถมฤดูกาลหนึ่งเล่น 82 เกมส์ ไม่รวมเพย์ออฟ คุณคิดว่าร่างกายเค้าต้องขนาดไหนถึงจะทำแบบนี้ได้

ส่วนพวกที่บอกเมกามาแข่งตะกร้อกับเรา ถ้าตะกร้อกลายเป็นกีฬาสากลได้นี่ ผมว่าเผลอๆ เราอาจจะแพ้เค้าก็ได้นะ

เหมือนอย่างฟุตบอลที่เราเคยเก่งกว่า เกาหลี ญี่ปุ่น ปัจจุบันก็อย่างที่เห็น

ฟุตบอลเราเคยเก่งกว่า เกาหลี ญี่ปุ่น ด้วยหรือครับ

ไม่เชิงเก่งกว่านะ อาจจะใช้คำผิดไป ฮ่าๆ แต่สมัย ปิยะพงษ์ นี่เค้าก็กลัวเราเหมือนกัน (อันนี้พ่อผมเล่าให้ฟัง)
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2009
ตอบ: 963
โพสเมื่อ: Wed Sep 04, 2019 12:29
นานาจิตตัง แต่ไม่ใช่ช่วงอายุผมแน่นอน
0
0

Kwon Nara (Hello Venus) Avatar & Housen killer
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: TRY.
เข้าร่วม: 11 Oct 2013
ตอบ: 647
โพสเมื่อ: Wed Sep 04, 2019 15:36
เยอะ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: ตื่นเถิดชาวไทย
เข้าร่วม: 26 Aug 2008
ตอบ: 4895
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2019 14:29
[RE]บาสไทยตามหลัง NBA กี่ปีครับ
ที่นู้นประชากรเค้าเท่าไร เล่นบาสกันเท่าไร เล่นจริงจังอีกเท่าไร

ส่วนบ้านเราเด็กคนไหน ได้สัมผัสลูกบาสก็นับว่าโชคดีแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Lionel Messi the best
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Sat Sep 07, 2019 22:49
ถูกแบนแล้ว
TOTop2013 พิมพ์ว่า:

ไม่เชิงเก่งกว่านะ อาจจะใช้คำผิดไป ฮ่าๆ แต่สมัย ปิยะพงษ์ นี่เค้าก็กลัวเราเหมือนกัน (อันนี้พ่อผมเล่าให้ฟัง)  

สมัยก่อนไทยถล่มเละครับ เกาหลี เจแปนอะ 3-0 4-0
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel