ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1254
โพสเมื่อ: Sun Sep 01, 2019 18:03
[RE: อาจารย์ที่ ม. ขอดูใบมรณะ]
เถียงไม่พักเลย จริงๆแค่มันผิดกฏมันก็ไม่ควรตั้งแต่ตรงนั้นแล้ว นี่จะมาให้มองอีกมุมอะไรนักหนา น่ารำคาญ

เอาไป7แผล่บ
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 518
โพสเมื่อ: Sun Sep 01, 2019 18:27
ถูกแบนแล้ว
[RE: อาจารย์ที่ ม. ขอดูใบมรณะ]
พรีเซนต์งานหรือถ่ายหนังโป๊วะเนี่ย
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2008
ตอบ: 26125
โพสเมื่อ: Sun Sep 01, 2019 18:42
ประเด็นคือไม่ได้นัดมาตอนตี 2 นะ นัดมาตั้งแต่ 8 โมงแล้วลากยาวยันตี 2

สมองเบลอไปหมดละมั้งทั้งคนพรีเซ็นต์ทั้งคนฟัง
1
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: NOSOTROS NAIBROS DESUU ~
ตอบ: 5820
โพสเมื่อ: Sun Sep 01, 2019 18:51
Chak Passing พิมพ์ว่า:
อย่ามองแต่มุมตัวเองคนเดียวสิครับ
มองมุม อ เค้าด้วย

เค้าสิ อยู่มาทั้งวัน ใช้สมอง เพื่อพิจารณางานนักศึกษาทั้งวันทั้งคืนด้วย
คุณแค่รอช่วงเวลาของคุณเพื่อนำเสนองานเอง

ส่วนกรณี ขอดูใบมรณบัตร อันนั้นก็อาจจะเกินไปนิดหน่อย
แต่ท่านต้องเข้าใจด้วย อ ต้องให้ความเป็นธรรมในการพิจารณาเกรด
ถ้าอยู่ๆหาย แล้วกลับมาพรีเซนท์ได้เลย ไอ่กลุ่มที่รอนานๆพอๆกะท่านและหลังท่าน เค้าจะคิดยังไงละครับ อย่ามองแต่มุมมองตัวเองสิครับ
และที่สำคัญนักเรียนนักศึกษาทุกวันนี้มันกะล่อนเหตุผลเยอะ
สบายเอา ยากไม่เอา ก็ต้องให้หาหลักฐานมาแสดง

กรณีท่าน ถ้าไปจริง ก็อ้างไปสิครับ ว่าหาใบมรณบัตรของญาติยาก
กว่าจะดำเนินเรื่องออก ผมกลับมามหาลัยแล้ว
เอาเป็นรูปไปงานศพ หรือ รูปถ่ายกับโลงเลยก็ได้ ได้มั้ยครับ
ฝากบอกอาจารย์ท่านไปพิจารณาสิครับ
กรณีคือถ้าไปจริง จะกลัวอะไรกับการต่อรองในทางที่ถูกครับ

ผมเคยเป็นอาจารย์พิเศษ เจอกรณีคล้ายๆกันนี่แหละ
แต่อันนั้นอ้างไปทำใบขับขี่ กลัวตำรวจจับ มาสอบพรีเซนท์โปรเจคไม่ได้
ผมเลยขอดูใบขับขี่ที่ไปสอบมา มันต้องออกในวันที่เค้าหายไปจากการสอบโปรเจค
เท่านั้นแหละครับ เด็กก็ยอมรับโดยดี ว่าไปอยู่กับแฟน ง้อแฟนอยู่ จึงมาสอบไม่ได้
ผมก็อบรมสั่งสอนไป และบอกว่า ผมไม่อยากให้ใครได้F
แต่ถ้าพฤติกรรมแบบนี้ อยากให้ตั้งสติ คิดว่าอะไรดี ไม่ดี
ควร ไม่ควร แล้วเทอมหน้ามาลงใหม่ ต้องคิดให้ได้ก่อนว่าอะไรสำคัญกว่ากัน

ถ้าท่านไปจริง ไม่เห็นต้องกลัวเลยครับ ไปต่อรองครับ
ใบมรณบัตร มันยากไป รูปงานศพ ได้มั้ยครับ
ถ้าอาจารย์ไม่เชื่อ ถ่ายรูป คู่รูปหน้าศพ ชาตะ มรณะ ให้เลยครับ

ปล เพิ่งดูเวลา ว่าดึกขนาดนี้ แต่ผมเคยเห็นอาจารย์ท่านอื่น มากสุดตี2นี่เคยเห็นนะ
แต่ถ้าข้ามไป3-4 เช้า น่าจะเกินไปจริงๆ  

เลอะเทอะ
1
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Promoter & Reporter
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Sun Sep 01, 2019 18:53
เล่นงานได้นะครับ แต่ที่นี่ประเทศไทย ถ้าเขาเส้นใหญ่หรือมีแบ๊ค เราเป็นแค่ นศ. นี่ละจะอยู่ยาก ถ้าเล่นต้องเล่นให้ออกสื่อ หรือมีแบ๊คเช่นกันนะ ไม่งั้นมีสิทธิ์อยู่ลำบากเลย ไปต้องไปให้สุด สู้ๆครับ
3
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4152
โพสเมื่อ: Sun Sep 01, 2019 18:56
ถูกแบนแล้ว
คณะผม แม่งนัดนอกเวลาตลอด

เรียนอังคาร พน ก็โดนให้แก้งานไปส่งวันจันทร์ ถ้าติดเรียนอะไรจารย์เค้าก็ไมได้สนเท่าไหร่หรอก ให้หาเวลามาส่ง

แต่เค้าไม่นรบกวนตารางวิชาอื่นนะ แค่ต้องเข้ามาส่งก่อนไรงี้แล้วไปเรียน ก็จะหนักๆหน่อย

แต่ถ้าแบบกรณีเหตุสุดวิสัยอย่างของท่าน ผมว่าจารย์เค้าก็ไม่มางี่เง่าหรอก

ของท่านนี่ก็เกินไปจริง
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: [-Hoo|igan-] Guild`
เข้าร่วม: 14 Feb 2008
ตอบ: 9537
โพสเมื่อ: Sun Sep 01, 2019 18:59
เวลาราชการ เวลาเรียน 8-17 ก็สุดๆละ เต็มที่ ก็ 1-2 ทุ่ม

มหาลัยบ้าไร เรียนตี 2-3 ไม่เหวงๆ หรอที่อื่นเขาปิดหมดละ

สมัยเรียนเขาแบ่งพรีเซนต์เป็น 4-5 วันโน่น ขนาดอาจารย์เองยังมีธุระเลย

แจ้งอธิการบดีเลย แจ้งเจ้าหน้าที่อื่นๆด้วย

ไม่ก็เพจจ่า เพจอะไรก็ได้ที่ดังๆ หน่อย
แก้ไขล่าสุดโดย Seibu-Wild-Gunman เมื่อ Sun Sep 01, 2019 19:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: MARINA NAGASAWA
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12155
โพสเมื่อ: Sun Sep 01, 2019 19:00
ผมก็เคยโดนคล้ายแบบนี้แหละ คืออยู่กันข้ามวันข้ามคืน บางคนเข้มงวดมาก ทั้งงานทั้งการบ้านทั้งสอบ
ช่วงเวลามันก็มีจำกัด เพราะอาจารย์ก็ต้องส่งคะแนน
การให้แสดงใบมรณะบัตรผมเข้าใจนะ ตามเม้นบนเลย ถ้าทุกคนอ้างแบบนี้ นัดเวลากันไม่ลงตัวสักที

ลองเทียบกัน อาจารย์คนนึงสอบล้วนหรือให้รายงานมาทำแล้วส่ง คอมเม้นจบๆกันไป
กับ อาจารย์ที่พรีเซนต์แล้วคอมเม้น

ให้ผมเลือกยังไงก็เลือกอย่างหลัง ผมจบมาแล้วตั้งหลายปีสิ่งที่พรีเซนต์ในช่วงเวลาที่กดดันหรือเคร่งเครียด มีประโยชน์กว่าทำรายงานส่งๆอีก

อยากรายงานมหาลัยก็ลองมองให้รอบ แล้วถามตัวเองก่อนว่ามีแบบนี้มันดีหรือไม่ดี ถ้านัดทุกกลุ่มเวลาปกติ ลงตรงไหนได้บ้าง ถ้าคิดว่ามีทางออกก็ลองดูละกัน
ผมมองว่าอาจารย์ก็เหนื่อย ใครจะอยากทำงานหามรุ่งหามค่ำ ot ก็ไม่มี ทุ่มเทก็เพราะลูกศิษย์ทั้งนั้น
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 419
โพสเมื่อ: Sun Sep 01, 2019 19:04
ผมเรียนสาขาประวัติศาสตร์ครับ วิชานี้คือ อารยธรรมครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 01, 2019 19:08
emula122 พิมพ์ว่า:
คณะที่ง่า อาจจะเป็นสถาปัตย์

การแก้ปัญหาระยะสั้น ไปเแาใบมรณะภาพ หรือภาพถ่ายลงวันที่ ยืนยันตัวก่อน

ระยะยาวทำหนังสือเรียน คณบดี อธิการบดี  

ผมเรียนภาคประวัติศาสตร์ครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 01, 2019 19:10
kons พิมพ์ว่า:
ต้องดูครับว่างานนั้นคืออะไร ทีสิสหรือโปรเจคจบ ถ้าพวกนี้ ของผมตรวจทีสีส 6โมงเช้า จนเกือบ 6 โมงเช้าอีกวัน นักศึกษาที่ตรวจ 40กว่าคน อาจารย์ 7 ท่าน นั่งกันยาว เพาะเป็นตัวจบและตัวสุดท้ายของการเรียนมหาลัยแล้ว ตรวจเสร็จ อ.พาไปกินข้าวต้มโต้รุ่ง บอกเลยเช้านั้นเป็นเช้าที่สบายใจ ปลอดโปร่งที่สุดในชีวิต..กลับกันถ้าเป็นโปรเจคธรรมดาในคาบเรียนอันนี้น่าร้องเรียนครับ  

งานแค่ทำบอร์ด ลงพื้นที่หาข้อมูล เป็นงานในคาบวิชาเลยครับ ไม่ใช่โปรเจคใหญ่ๆเลยครับ เหมือนการบ้านธรรมดา
0
0
นักเตะอบจ.
Status: ♥hanni
ตอบ: 3181
โพสเมื่อ: Sun Sep 01, 2019 19:11
Chak Passing พิมพ์ว่า:
อย่ามองแต่มุมตัวเองคนเดียวสิครับ
มองมุม อ เค้าด้วย

เค้าสิ อยู่มาทั้งวัน ใช้สมอง เพื่อพิจารณางานนักศึกษาทั้งวันทั้งคืนด้วย
คุณแค่รอช่วงเวลาของคุณเพื่อนำเสนองานเอง

ส่วนกรณี ขอดูใบมรณบัตร อันนั้นก็อาจจะเกินไปนิดหน่อย
แต่ท่านต้องเข้าใจด้วย อ ต้องให้ความเป็นธรรมในการพิจารณาเกรด
ถ้าอยู่ๆหาย แล้วกลับมาพรีเซนท์ได้เลย ไอ่กลุ่มที่รอนานๆพอๆกะท่านและหลังท่าน เค้าจะคิดยังไงละครับ อย่ามองแต่มุมมองตัวเองสิครับ
และที่สำคัญนักเรียนนักศึกษาทุกวันนี้มันกะล่อนเหตุผลเยอะ
สบายเอา ยากไม่เอา ก็ต้องให้หาหลักฐานมาแสดง

กรณีท่าน ถ้าไปจริง ก็อ้างไปสิครับ ว่าหาใบมรณบัตรของญาติยาก
กว่าจะดำเนินเรื่องออก ผมกลับมามหาลัยแล้ว
เอาเป็นรูปไปงานศพ หรือ รูปถ่ายกับโลงเลยก็ได้ ได้มั้ยครับ
ฝากบอกอาจารย์ท่านไปพิจารณาสิครับ
กรณีคือถ้าไปจริง จะกลัวอะไรกับการต่อรองในทางที่ถูกครับ

ผมเคยเป็นอาจารย์พิเศษ เจอกรณีคล้ายๆกันนี่แหละ
แต่อันนั้นอ้างไปทำใบขับขี่ กลัวตำรวจจับ มาสอบพรีเซนท์โปรเจคไม่ได้
ผมเลยขอดูใบขับขี่ที่ไปสอบมา มันต้องออกในวันที่เค้าหายไปจากการสอบโปรเจค
เท่านั้นแหละครับ เด็กก็ยอมรับโดยดี ว่าไปอยู่กับแฟน ง้อแฟนอยู่ จึงมาสอบไม่ได้
ผมก็อบรมสั่งสอนไป และบอกว่า ผมไม่อยากให้ใครได้F
แต่ถ้าพฤติกรรมแบบนี้ อยากให้ตั้งสติ คิดว่าอะไรดี ไม่ดี
ควร ไม่ควร แล้วเทอมหน้ามาลงใหม่ ต้องคิดให้ได้ก่อนว่าอะไรสำคัญกว่ากัน

ถ้าท่านไปจริง ไม่เห็นต้องกลัวเลยครับ ไปต่อรองครับ
ใบมรณบัตร มันยากไป รูปงานศพ ได้มั้ยครับ
ถ้าอาจารย์ไม่เชื่อ ถ่ายรูป คู่รูปหน้าศพ ชาตะ มรณะ ให้เลยครับ

ปล เพิ่งดูเวลา ว่าดึกขนาดนี้ แต่ผมเคยเห็นอาจารย์ท่านอื่น มากสุดตี2นี่เคยเห็นนะ
แต่ถ้าข้ามไป3-4 เช้า น่าจะเกินไปจริงๆ  

คุณนี่ตรรกะแปลกๆ แหะ
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
ตอบ: 4070
โพสเมื่อ: Sun Sep 01, 2019 19:12
อาจารย์คิดไรปล่าว เผื่อฟลุ๊คได้เล่นนศ. สาวๆหรอ เพลานี้

หึ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ต้องไหว ตราบใด ที่ยังมีหวัง..
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7333
โพสเมื่อ: Sun Sep 01, 2019 19:40
แล้วจะตื่นมาเรียน มาสอนอีกวันไหวหรอเนี่ย นัด 2.45 กว่าจะจบก็น่าจะเกือบสว่าง

สมองพังพอดี
0
0
แข้งเจลีก
Status: R
ตอบ: 7152
โพสเมื่อ: Sun Sep 01, 2019 19:45
ฟีลไหนของเขา ให้มาพรีเซ้นตอนตี 2-3
0
0

ꜰᴏʀᴇᴠᴇʀ ᴛᴏ ᴛʜᴇᴇ | 38-0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel