ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Jun 2010
ตอบ: 2315
โพสเมื่อ: Tue Aug 27, 2019 15:39
[RE: เมื่อก่อนทำไมคนไม่ค่อยชอบกามิกาเซ่ แล้วก็ยี้ K-otic ครับ]
ยุคนั้นต้อง loveis,Fatradio,nirvana, greenday,linkinpark,สาวก numetal ครับ

พวกผม โลกหัวใจกำเริบ loveee
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: คำพูดมากมาย ความหมายเท่าเดิม
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9066
โพสเมื่อ: Tue Aug 27, 2019 16:04
[RE: เมื่อก่อนทำไมคนไม่ค่อยชอบกามิกาเซ่ แล้วก็ยี้ K-otic ครับ]
Black Vanilla คือดี

ดาวเตะลา ลีกา
Status: เวปเอ็ง เรื่องของเอ็งเลย
เข้าร่วม: 20 Mar 2010
ตอบ: 9331
โพสเมื่อ: Tue Aug 27, 2019 16:07
อาจเป็นเพราะเพลงมันดูติ๋มๆ

ผมก็ไม่ค่อยชอบนะ แต่ร้องได้เกือบทุกเพลง
Spoil
บ้ากาม  
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 372
โพสเมื่อ: Tue Aug 27, 2019 16:20
เมื่อก่อนทำไมคนไม่ค่อยชอบกามิกาเซ่ แล้วก็ยี้ K-otic ครับ
ผมนี่สายrockจ๋าเลย แรกๆอคติกับเพลงแนวกามิมาก แต่ร้านเหล้าเปิดให้ฟังบ่อยๆก็ยอมรับนะว่าเพลวเค้าฟังเพลินๆดี ติดเรื่อวเดียวที่คาใจมาตลอดคือทำไมต้องพยามร้องให้มันไม่ชัดด้วย นักร้องค่ายนี้เก่งๆเยอะนะผมว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 8882
โพสเมื่อ: Tue Aug 27, 2019 16:22
ผมโดนหนักมากสมัยนั้น ผมฟังแต่เพลงป๊อป ก็ฟังแต่พวก FFK kamikaze โฟร์มด เพื่อนผมฟังแต่พวกโปเตโต้ แคลช อะไรพวกนี้แล้วก็แซวผมว่าตุ๊ดรึเปล่าอยู่นั่น แซวจนผมหัวร้อนยังจำได้
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2007
ตอบ: 7895
โพสเมื่อ: Tue Aug 27, 2019 16:36
ไม่ได้ยี้นะครับ แต่แทบไม่เคยฟังจริงๆจังๆ รู้จักผ่านๆหูเป็นบางเพลง

อย่างเช่น K-otic ชุดแรกที่เป็นพรีเซ็นเตอร์เกมส์บาสFreeStyle

วันเปิดตัวเกมส์ที่พารากอน ผมเองก็อยู่ปี4ทำงานP/T ที่บูตเกมFreeStyleนั้นละ
ได้ยินเพลงครั้งแรกก็ที่งานนั้นเลย คิดๆอยู่ว่าเพลงมันไม่โดนเหมือน D2B แฮะ
รวมถึงโฟร์-มดและหวายที่มาในงานนั้นด้วยและได้ฟังเพลงครั้งจากกลุ่มกามิกาเซ่

เลยคิดๆว่าคงเป็นช่วงระหว่างวัยนั้นละครับ ยิ่งช่วงมหาลัยฟัง 104.5 แฟตเรดิโอเป็นหลักๆ

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7596
โพสเมื่อ: Tue Aug 27, 2019 16:45
ติ่งโล้น พิมพ์ว่า:
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
รุ่นผมก็เป็น ฟังแกรมมี่คือดี

ฟัง อาร์เอส คือ เสี่ยว 55+

มันเป็นความกระแดะ มากกว่า  

มีไรเหรอครับ มาแค่ อีโม ผมไม่เข้าใจหรอก

แข้งดัทช์ลีก
Status: ถ้านายกลัวเมีย---V นายอย่ามาคุยกับเราเลย
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10796
โพสเมื่อ: Tue Aug 27, 2019 17:24
[RE]เมื่อก่อนทำไมคนไม่ค่อยชอบกามิกาเซ่ แล้วก็ยี้ K-otic ครับ
ผมก็ยังยี้อยูดีครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3273
โพสเมื่อ: Tue Aug 27, 2019 17:51
เมื่อก่อนทำไมคนไม่ค่อยชอบกามิกาเซ่ แล้วก็ยี้ K-otic ครับ
ตอนนั้นผู้ชายยังไงก็ฟังเพลง Rock ไว้ก่อนล่ะ แมน ๆ ดูเท่ไม่โดนเพื่อนล้อว่าเป็นตุ๊ดเป็นแต๋ว เพราะสังคมใน รร. มันบูลลี่ได้ทุกเรื่องอยู่แล้ว แต่ก็ปฏิเสธไม่ได้ว่าพอได้ยินเพลง Kamikaze ก็ร้องได้เหมือนกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2010
ตอบ: 4120
โพสเมื่อ: Tue Aug 27, 2019 17:57
ผม30+โตมากะยุคอาร์เอส อาร์เอสอันปลั๊ก แก็งค์ซุปเปอร์ทีน เดอะเน๊กซ์

เลยไม่อินกับยุคกามิกาเซ่ เพราะตอนนั้นเข้ามหาลัย ตอนนั้นเลยเน้นฟังพวก อินดี้สมอรูม แบล๊กชีพ อิ่นๆมากกว่า

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2010
ตอบ: 3046
โพสเมื่อ: Tue Aug 27, 2019 22:42
rs ที่ฟังที่ร้องตามได้ถึงแค่ยุคดังพันกร นอกนั้นฟังแกรมมี่หมด sf body clash ส่วนใหญ่มาทาง rock เพลงแนวกามิกาเซ่ไม่ฟังครับ บางคืนเปิดวิทยุไหลไปคลื่น jrock หรือไม่ก็เพื่อชีวิตฟังก่อนนอน

วิทยุที่ใช้ฟังยังมีที่บ้านอยู่เลย เล่นเทปได้ด้วย แต่เทปหายไปหมดละ

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5361
โพสเมื่อ: Tue Aug 27, 2019 23:13
ผมชอบนะ บ้า k-otic เลยแหละ บ้าจนอยากเต้นตามเป็น+เล่นบาสอะ
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 25 Jun 2008
ตอบ: 6325
โพสเมื่อ: Wed Aug 28, 2019 00:02
น่าเอามาออกพวกหน้ากากนักร้อง the voice ดูพลังเสียงของนักร้องยุคนั้นอีกบ้าง

หรือเอาจริงๆ ในแง่พลังเสียง เทคนิคการร้อง อาจจะไปพิศดารเท่าคนรุ่นใหม่ๆ

แต่เชื่อได้ว่า นอกจากเสื้อผ้าหน้าผม เสียงยังต้องมีเอกลักษณ์ด้วย

เพื่อนในกลุ่มเคยด่าเสียงมาช่า เจเจตริน แต่ลองนึกให้ดี หาคนที่เสียงคล้ายนักร้องตัวท๊อปแบบนี้ จะมีมั้ย
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17153
โพสเมื่อ: Fri Aug 30, 2019 14:28
ผมว่ามันเสี่ยวๆอะ เสียงร้องแบบดาดๆมากเน่นขายภาพลักษณ์อย่างเดียว เน้นน่ารักๆหล่อๆไว้ก่อนไว้ขายกลุ่มสาววัยรุ่นมากกว่า แต่เพลงฟังละติดหูดีนะ ถึงจะไม่ชอบแต่ก็ร้องได้หลายเพลง โดนกรอกหูบ่อย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel