ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Apr 2009
ตอบ: 180
โพสเมื่อ: Sun Aug 25, 2019 12:52
[RE: สอบถาม fanytasy premier]
Toffee Nut Latte พิมพ์ว่า:
sodesx04 พิมพ์ว่า:
RobBenzBC พิมพ์ว่า:
ผมงงคำถามแฮะ ไม่รู้ตอบคำถามท่านเปล่านะ
- เวลาจัดทีมหรือเปลี่ยนตัว จัดได้เวลาสุดท้ายคือ1ชมก่อนเตะ
เช่นถ้าเตะ18.30 ต้องจัดทีมเสร็จภายใน17.30
- ระหว่างแมตซ์จะเปลี่ยนตัวไม่ได้แล้ว เว้นแต่นักเตะคนนั้นไม่ได้ลง
ตอนหลังจบสัปดาห์นั้นๆ (หลังเตะครบทุกแมตซ์) ระบบจะเปลี่ยนผู้เล่นให้อัตโนมัติ
ไล่จากตัวสำรองที่1ถึง3ที่เราจัดไว้  

คามนี้เลยครับ

เซ็งเมื่อคืน เอาซาล่าลงไม่ยิง เอามาเน่แทน ซาล่าดันเบิ้ล

อีกคำถามครับ willcard เรากดแล้วคะแนนก่อนหน้าจะหายไหมครับ

ไม่หายครับ เหมือนให้เปลี่ยนฟรีไม่จำกัดผู้เล่น (ไม่โดนหักแต้ม) ได้ฤดูกาลละครั้งมั๊ง

แต่ต้องเปลี่ยนให้เสร็จก่อนเริ่มเตะวีคนั้นๆเหมือนเดิมครับ

เสริมให้นิดนึงครับ ตามที่ผมเข้าใจ wildcard ใช้ได้ 2 ครั้ง ต่อ 1 ฤดูกาลครับ แต่ครั้งที่ 2 จะใช้ได้หลังจากผ่านครึ่งซีซั่นไปแล้วครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
เข้าร่วม: 26 Apr 2009
ตอบ: 180
โพสเมื่อ: Sun Aug 25, 2019 12:54
ผมงงคำถามแฮะ ไม่รู้ตอบคำถามท่านเปล่านะ
- เวลาจัดทีมหรือเปลี่ยนตัว จัดได้เวลาสุดท้ายคือ1ชมก่อนเตะ
เช่นถ้าเตะ18.30 ต้องจัดทีมเสร็จภายใน17.30
- ระหว่างแมตซ์จะเปลี่ยนตัวไม่ได้แล้ว เว้นแต่นักเตะคนนั้นไม่ได้ลง
ตอนหลังจบสัปดาห์นั้นๆ (หลังเตะครบทุกแมตซ์) ระบบจะเปลี่ยนผู้เล่นให้อัตโนมัติ
ไล่จากตัวสำรองที่1ถึง3ที่เราจัดไว้  

คือที่ผมจะถามการเปลี่ยนตัวเช่น คู่เมื่อคืน ผมมีโกล์ของไบรตั้น กับของอาเชนอล
ผมสามารถเอาโกล์ของไบรตันลงก่อน แล้วเปลี่ยนมาเป็นโกล์อาเชน่อลได้ตอนไหนก่อนอาเชน่อลแข่งครับ  

ต้องจัดไว้ตั้งแต่ตอน17.30เลยครับ ว่าRyanตัวจริง Lenoสำรอง
อยากเปลี่ยนตอนไลน์อัพออก หรือคะแนนขึ้นมาไม่ทันแล้ว
เว้นแต่โกลตัวจริงจะไม่ได้ลงครับ  

ก่อนคู่แรกแตะ 1ชั่วโมง หลังจากนั้นเปลี่ยนตัวไม่ได้แล้วผมเข้าใจถูกไหมครับ
แล้วระบบจะคิดคะแนน 2ตัวเลยรึเปล่าว  

มันจะมีไอเทมที่ชื่อว่า Bench Boost ครับ อันนี้จะนำมาคิดคะแนนทั้ง 11 ตัวจริง และตัวสำรองทั้งหมดด้วยครับ
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2008
ตอบ: 9743
โพสเมื่อ: Sun Aug 25, 2019 12:54
antonitumz พิมพ์ว่า:

คามนี้เลยครับ

เซ็งเมื่อคืน เอาซาล่าลงไม่ยิง เอามาเน่แทน ซาล่าดันเบิ้ล

อีกคำถามครับ willcard เรากดแล้วคะแนนก่อนหน้าจะหายไหมครับ

ไม่หายครับ เหมือนให้เปลี่ยนฟรีไม่จำกัดผู้เล่น (ไม่โดนหักแต้ม) ได้ฤดูกาลละครั้งมั๊ง

แต่ต้องเปลี่ยนให้เสร็จก่อนเริ่มเตะวีคนั้นๆเหมือนเดิมครับ

เสริมให้นิดนึงครับ ตามที่ผมเข้าใจ wildcard ใช้ได้ 2 ครั้ง ต่อ 1 ฤดูกาลครับ แต่ครั้งที่ 2 จะใช้ได้หลังจากผ่านครึ่งซีซั่นไปแล้วครับ  

อ่า ครับ จำไม่ได้ละว่า 1 หรือ 2
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 25
โพสเมื่อ: Sun Aug 25, 2019 13:02
ดูที่กระทู้ผมได้นะครับ ผมเขียนกฏไว้ ครบถ้วน

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1790048
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 100
โพสเมื่อ: Sun Aug 25, 2019 14:45
Tul2kSociety พิมพ์ว่า:
ดูที่กระทู้ผมได้นะครับ ผมเขียนกฏไว้ ครบถ้วน

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1790048  

0
0
อยากเป็นใหญ่ใจต้องถึง

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel