ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29366
โพสเมื่อ: Sun Aug 25, 2019 05:58
[RE: ทำไมแมนยูถึงแพ้ครับ ใครสามารถอธิบายเหตุผมได้ ผมจะแผล่บให้ All comments]
flightkop@hotmail.com พิมพ์ว่า:
ขับระวังนะท่านเส้นเซาเทิร์นรถเหินง่ายอยู่ด้วย

ผมว่า แพ้เพราะความผิดพลาดส่วนบุคคล

ขากลับเหินจริง แสดงว่าพี่ก็วิ่งเส้นนี้บ่อยแน่ๆ หวิวเลยครับ

ว่าแต่เรื่องบอล เศร้าเลย จะเปิดบอลดูไปด้วยขับรถไปด้วยก็ไม่ดี กลัวตกข้างทาง

เพราะมันมืดก็เลยรีบเหยียบกลับบ้านดอนเต็มที่เลยครับ ทุ่มเทน้ำมัน4-5 ลิตร เพื่อมาดูแพ้ 1-2

แก้ไขล่าสุดโดย pohihi188 เมื่อ Sun Aug 25, 2019 05:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 10147
โพสเมื่อ: Sun Aug 25, 2019 06:03
[RE: ทำไมแมนยูถึงแพ้ครับ ใครสามารถอธิบายเหตุผมได้ ผมจะแผล่บให้ All comments]
ถ้าทั้งเกมผมให้ โซลชา นะ ออกแนวรักพี่เสียดายน้อง

1. แรชฟอร์ด ถ้าจะเล่นแบบนั้นคือตัวเชื่อมเกม มาต้า ทำได้ดีกว่าเยอะ ควรเอา มาต้า เข้าแล้ว แรชฟอร์ดอยู่ซ้ายเหมือนเดิม

2. คู่กลาง ป๊อกบา กับ แมคโท ผมว่าเล่นดีทั้งคู่ แต่เล่นกับ แดนหน้าไม่ไหวหรอก เพราะทั้งคู่ไม่ใช่คนออกบอลเร็ว ก็เหมือนเดิมคือ ส่ง มาต้า ไปช่วย ป๊อกบา วางบอล จะทำให้ แดนกลางเล่นง่ายขึ้น

การเลือกนักเตะผมว่า โซลชา ส่งนักเตะที่ชอบไปกับบอลลงเยอะเกินไป ถ้าจะเล่นแบบนี้ แดนกลางควรเล่น 3 คน แดนหน้า เหลือ 3 คนพอ
1
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 64889
โพสเมื่อ: Sun Aug 25, 2019 06:31
ขับช้าๆ หลาน เราไม่ชน พวกง่าวก้มาชนเราเอง
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29366
โพสเมื่อ: Sun Aug 25, 2019 06:52
น้าติ๋ม จะทิ่มน้าหลออ พิมพ์ว่า:
ขับช้าๆ หลาน เราไม่ชน พวกง่าวก้มาชนเราเอง  

หลานกะเวลาพลาดเอง คิดว่าจะเสร็จธุระทัน แต่กว่าจะได้ออกมา เลทเป็น ชม.เลยครับ

#ขอบคุณมากครับน้า

1
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ปวดขี้ . . .
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 1627
โพสเมื่อ: Sun Aug 25, 2019 07:28
คือทีมมันไม่คมอ่ะ ใช้โอกาสเปลืองไปหน่อย พอเค้าทำได้ก็จบ GGWP
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 477
โพสเมื่อ: Sun Aug 25, 2019 08:03
เพราะเราคู่กัน
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2469
โพสเมื่อ: Sun Aug 25, 2019 08:14
ดีแต่ป้อ ล่อไม่เป็น
คล้ายๆยุคฟานกัลอะ ครองบอลดีแต่ทำอะไรไม่ได้
เขาสวนแต่ละทีได้ลุ้นกว่าเยอะ
แก้ไขล่าสุดโดย Eric_c เมื่อ Sun Aug 25, 2019 08:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3524
โพสเมื่อ: Sun Aug 25, 2019 09:32
blackhunter พิมพ์ว่า:
ผมให้เพราะ 2 คน เน้นๆ

คือป็อกบา เพราะไปเสียบอลในช่วงที่ทีมโหมบุก

คือจังหวะแบบนี้เพื่อนดันหมดแล้ว มันไม่ควรเล่นยากให้เสียบอลกลางสนาม

กับอีกคนคือเดเคอา เพราะมันน่าจะเซฟได้ ลูกแบบนี้ถ้ามาตรฐานเดเคอาก็เคยเซฟมาหลายลูกแล้ว

ถ้า 2 คนนี้ ไม่ทำแบบนี้ อย่างน้อยๆ ผมว่าน่าจะเสมอ  

เป็นสองคนที่โดนอวยเกินไปมากจริง ป็อกเก่งมาก แต่กลางเก่งระดับป๊อกตัวเดียวไม่พอหรอก ปกติต้องยืนกับระดับโลกอีกคน ปกติคู่ป๊อกแต่ละคนย้อนดูเอา
ส่วนเดไม่เคยมองว่าถึงระดับชไมเคิ่ล ฟานเดอซาร์ เพราะจุดด่อยเยอะเกิน แค่เป็นโกลดีคนนึง
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 93
โพสเมื่อ: Sun Aug 25, 2019 10:34
หลายคนชอบโทษว่า โซลชา วางแผนมาผิด ซึ่งมันก็มีส่วนจริงๆ แต่ผมมองว่ามันไม่ใช่ทั้งหมดครับ หลักๆเลยต้องชื่นชมทาง ปู่รอย ด้วยที่วางแผนมาดีมากๆ 4-5-1 ของ พาเลซ เมื่อคืนผมว่าเป็นอะไรที่โค้ชทุกคนที่วางแผน 4-5-1 หรือแม้แต่ 4-3-3 พยายามเขี้ยวเข็นให้ลูกทีมเล่นมาตลอด จะเห็นว่า แมนยู พยายามใช้ แบ็คทั้งสองข้าง,ลินการ์กด,แรชฟอร์ด และ ดาเนียล เจมส์ ดึงแบ็คของ พาเลซ เพื่อให้เกิดช่องว่าง หรือไม่ก็พยายามยืนใกล้ๆกันเพื่อต่อบอลกันเป็นการรุมกินโต๊ะแบ็คของ พาเลซ ทั้งสองฝั่ง แต่มิดฟิลด์ของ พาเลซ ก็สามารถวิ่งลงมาช่วยได้ดีมากๆ ปิดช่องว่างได้เกือบทั้งหมด

เราจะเห็นว่า แมนยู พยายามขึ้นเกมด้านข้างก็จริง แต่มันไม่ได้หมายความว่า แมนยู ต้องการออกข้างแล้วเปิดอย่างเดียวนะครับ มันเป็นเพราะว่า พาเลซ ยืนกันค่อนข้างแน่นในแดนกลาง บีบให้ แมนยู ต้องถ่ายบอลออกด้านข้าง บวกกับ โซลชา ต้องการให้ลูกทีมต่อบอลกันด้านข้างเพื่อล่อให้แบ็คของ พาเลซ หลุดตำแหน่ง แต่พอแบ็คหลุดตำแหน่ง กองกลางของ พาเลซ ก็สามารถลงมาช่วงปิดได้ตลอด แล้วปิดฉลาดด้วย แค่พยายามบังๆไม่ให้นักเตะ แมนยู ผ่านได้ก็พอ สุดท้ายพอทำอะไรไม่ได้ เกมรุกของ แมนยูไนเต็ด ก็ได้แค่เปิด ทำอะไรไม่ได้มากกว่านี้แล้ว

สิ่งที่ แมนยู ขาดเลยก็คือเรื่องของความเร็ว ผมมองว่าพวกเค้าเล่นกันช้าไปนิดหน่อย ครึ่งหลังเราเลยเห็นว่า แมนยู พยายามที่จะเล่นกันให้เร็วขึ้น ต่อบอลกันเร็วขึ้น จนกระทั่งแนวรับ พาเลซ พลาดทำฟาวล์เสียจุดโทษ แต่ก็ดันยิงไม่เข้าซะอีก ทำให้โมเมนตั้มของเกมกลับมาทาง พาเลซ อีกที อีกเรื่องคือนักเตะ แมนยู ผิดพลาดกันเองมากเกินไปจนทำทีมแพ้ ไม่ว่าจะเป็นจังหวะ ลินเดอเลิฟ แพ้การแย่งโหม่งจนทำให้ อายิว หลุดไปยิง หรือแม้กระทั่งลูก 2-1 ที่โดนช่วงท้ายเกมอีก บอกตรงๆว่า พาเลซ เล่นเกมรับดีก็จริง แต่เกมรุกของพวกเค้านั้นแทบจะไม่มีอะไรเลย เบสิคแล้วก็โบราณมากๆ แต่นักเตะ แมนยู ก็ดันเสียสมาธิกันเอง ดังนั้นถ้าหากถามว่าใครผิด ผมมองว่ามันก็ทั้งคู่ครับ ทั้งนักเตะและโค้ชนั่นแหละ
แก้ไขล่าสุดโดย footballfanatics เมื่อ Sun Aug 25, 2019 10:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักเตะอบต.
Status: แค่นี้ แค่ไหน แค่นั้น
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 3019
โพสเมื่อ: Sun Aug 25, 2019 11:43
โกล์เหม่อลอย หลังเสียง่าย กลางมีเหมือนไม่มี หน้ายิงไม่เข้ากรอบ ที่สำคัญมีลูกรักลิงกาก
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel