ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status: โมไงจะใครละ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 23448
โพสเมื่อ: Sat Aug 24, 2019 21:56
เป็ด เชิญยิ้ม นี่ถือว่าฮาไหมครับ
ผมชอบไปไล่ดูคลิป หนู คลองเคย แล้วอ่านเม้นทีไรเจอแต่คนด่าเป็ดทั้งนั้น ทั้งเรื่องเล่นมุกไม่ฮา

แล้วก็เรื่องที่ว่าเหมือนเค้าทิ้งลูกทีมในคณะ บางเม้นมีบอกว่าเหมือนเป็ด เชิญยิ้ม สมัยเล่นตลกคาเฟ่

ก็ หนู คลองเตย กับ จะเอ๋ เชิญยิ้ม ดังอันนี้จริงไม่จริงไม่รู้นะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: I'm Gunner
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 30198
โพสเมื่อ: Sat Aug 24, 2019 22:11
Top Comment [RE: เป็ด เชิญยิ้ม นี่ถือว่าฮาไหมครับ]
ยุคที่มีการบันทึก วีดีโอ ในคุณภาพที่ดีขึ้นและ สามารถเข้าถึงได้ทุกชนชั้นกลางถึงล่าง ผมว่า

แกก็คงเก่งจริงๆหล่ะ เพราะยุคโฮมวีดีโอ พวก โน๊ต เป็ด ศรีหนุ่มก็แยกมามีคณะของตัวเองแล้ว

ส่วนเรื่องด่าเป็ด ผมว่าก็น่าจะเข้าใจเป็ดเหมือนกัน ไม่เคยออกมาตอบโต้อะไร

ลูกน้องตัวเองด่าตัวเอง อำบนเวทีเรื่องอม เงิน ด่าพ่อ ด่านู่นนี่ แกก็ไม่เห็นอะไร

ไม่เหมือนโน๊ตเชิญยิ้ม อำในมุกแกก็โอเค แต่อำนอกจอนี่ไม่ สนิทจริงๆหยาบ

อย่าง เสรี รุ่งสว่าง ที่เคย comment ว่า เอานักร้อง ครูเพลง มาพอรับได้ เอาตลกมาตัดสิน นักร้องประกวดได้ไง

ส่วนเรื่องที่ แตก กับหนูการพนัน เป็ดกับศรีหนุ่มก็เคยเตือนโน๊ต เตือนหนู

โน๊ตก็เคยออกมาพูดในรายการคลับฟลายเดย์ว่า ตนเอง กับเมีย ติดพนันอย่างมาก

แต่หนูนี่เข้าขั้นเป็นหลักล้าน โน้ตสมัยนั้นก็แค่หลักหมื่น เมื่อ 40-50 ปีที่แล้ว

ไหนจะเรื่องยาเสพติด เห็นป้าต๊อกเคยพูดกับหนูว่าเค้าไม่ให้ใช้เชิญยิ้ม ก็มาใช้คลองเตย บอกต๊อกคลองตันเป็นคนตั้งให้

ส่วนเอามุกสมัยก่อนมามันก็ฮาในยุคนั้นหล่ะ เดี๋ยวนี้มันไม่ฮามันดูคำถาม ฮากริบมากกว่าเมื่อก่อนมันฮาไง

แต่หนูนี่ ตลกอัจฉริยะจริงๆน่ะ เอาจริง ยุคนั้นเสพสื่อยาก แต่แกไหลมาก เสียดาย

ส่วนตัวผมว่าเป็ด เก่งในยุคของเค้า แต่มาสมัยที่ตัวเองเป็นหัวหน้าคณะ ไม่ฮาอ่ะ

ให้เทียบกับ คุณตาปัญญา ป๋าซูโม่กิ๊ก ยังมีฮาออกอากาศ

เป็ดนี่รายการตัวเองทำแบบผู้บริหาร ฮานิดหน่อย
แก้ไขล่าสุดโดย gyarados เมื่อ Sat Aug 24, 2019 22:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
*0**0*
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2015
ตอบ: 1484
โพสเมื่อ: Sat Aug 24, 2019 22:02
ถูกแบนแล้ว
[RE: เป็ด เชิญยิ้ม นี่ถือว่าฮาไหมครับ]
เอาง่ายๆนะ ไม่ตลกเลยบอกตรง คล้ายๆเด๋อ ดอกสะเดา แต่เด๋อยังดูมีมุขกว่าอีก
1
0
แข้งลีกเอิง
Status: คิคิ
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 11105
โพสเมื่อ: Sat Aug 24, 2019 22:02
[RE: เป็ด เชิญยิ้ม นี่ถือว่าฮาไหมครับ]
อารมณ์แบบหัวหน้าคณะจะออกมาตอนท้ายๆอ่ะ มาให้ครบเท่านั้นแหล่ะมั้ง เพราะตอนที่ดูคลิปยูทู้บที่ฮาๆก็ หนู น้าเอ๋ แล้วก็พวกตัวปูอย่างนุ้ย และก็อีกคนจำชื่อไม่ได้ก็ฮาแล้วอ่ะ
2
0
อบรมขอไลเซนส์
Status: แฟนโมบาย
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 15718
โพสเมื่อ: Sat Aug 24, 2019 22:06
ผมไม่ค่อยฮากับเป็ดเลย
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ เป็ดเองกั๊บ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 9931
โพสเมื่อ: Sat Aug 24, 2019 22:06
เป็ดผมเฉยๆแต่ชุดหัวหน้าคณะฮาๆต้องสีหนุ่มเซ็ตนี้เลย

[/youtube]
3
0
Status: I'm Gunner
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 30198
โพสเมื่อ: Sat Aug 24, 2019 22:11
ยุคที่มีการบันทึก วีดีโอ ในคุณภาพที่ดีขึ้นและ สามารถเข้าถึงได้ทุกชนชั้นกลางถึงล่าง ผมว่า

แกก็คงเก่งจริงๆหล่ะ เพราะยุคโฮมวีดีโอ พวก โน๊ต เป็ด ศรีหนุ่มก็แยกมามีคณะของตัวเองแล้ว

ส่วนเรื่องด่าเป็ด ผมว่าก็น่าจะเข้าใจเป็ดเหมือนกัน ไม่เคยออกมาตอบโต้อะไร

ลูกน้องตัวเองด่าตัวเอง อำบนเวทีเรื่องอม เงิน ด่าพ่อ ด่านู่นนี่ แกก็ไม่เห็นอะไร

ไม่เหมือนโน๊ตเชิญยิ้ม อำในมุกแกก็โอเค แต่อำนอกจอนี่ไม่ สนิทจริงๆหยาบ

อย่าง เสรี รุ่งสว่าง ที่เคย comment ว่า เอานักร้อง ครูเพลง มาพอรับได้ เอาตลกมาตัดสิน นักร้องประกวดได้ไง

ส่วนเรื่องที่ แตก กับหนูการพนัน เป็ดกับศรีหนุ่มก็เคยเตือนโน๊ต เตือนหนู

โน๊ตก็เคยออกมาพูดในรายการคลับฟลายเดย์ว่า ตนเอง กับเมีย ติดพนันอย่างมาก

แต่หนูนี่เข้าขั้นเป็นหลักล้าน โน้ตสมัยนั้นก็แค่หลักหมื่น เมื่อ 40-50 ปีที่แล้ว

ไหนจะเรื่องยาเสพติด เห็นป้าต๊อกเคยพูดกับหนูว่าเค้าไม่ให้ใช้เชิญยิ้ม ก็มาใช้คลองเตย บอกต๊อกคลองตันเป็นคนตั้งให้

ส่วนเอามุกสมัยก่อนมามันก็ฮาในยุคนั้นหล่ะ เดี๋ยวนี้มันไม่ฮามันดูคำถาม ฮากริบมากกว่าเมื่อก่อนมันฮาไง

แต่หนูนี่ ตลกอัจฉริยะจริงๆน่ะ เอาจริง ยุคนั้นเสพสื่อยาก แต่แกไหลมาก เสียดาย

ส่วนตัวผมว่าเป็ด เก่งในยุคของเค้า แต่มาสมัยที่ตัวเองเป็นหัวหน้าคณะ ไม่ฮาอ่ะ

ให้เทียบกับ คุณตาปัญญา ป๋าซูโม่กิ๊ก ยังมีฮาออกอากาศ

เป็ดนี่รายการตัวเองทำแบบผู้บริหาร ฮานิดหน่อย
แก้ไขล่าสุดโดย gyarados เมื่อ Sat Aug 24, 2019 22:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
*0**0*
นักบอลถ้วย ค.
Status: No pain No gain
เข้าร่วม: 22 May 2009
ตอบ: 6282
โพสเมื่อ: Sat Aug 24, 2019 22:13
พี่เป็ดไม่รู้ว่าตลกไหม แต่พี่หนูนี่ของจริง ยังกับเดี่ยวไมโครโฟน
0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12285
โพสเมื่อ: Sat Aug 24, 2019 22:21
เป็ด เชิญยิ้ม นี่ถือว่าฮาไหมครับ
แกยุคตลกเล่นคาเฟ่อะ มุกเก่า มาเล่นตอนนี้ไม่ฮาหรอกแต่ถ้าเล่นยุคแกรุ่งๆคงฮาอยู่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: อยากรวยว่ะ
เข้าร่วม: 05 Oct 2008
ตอบ: 6510
โพสเมื่อ: Sat Aug 24, 2019 22:59
ผมว่าเคยฮา ปัจจุบันคงไม่ฮา
0
0
Once Gunner, Always Gunner.
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 3972
โพสเมื่อ: Sat Aug 24, 2019 23:04
หัวหน้าเชิญยิ้มที่แยกๆออกมาทำ สำหรับผมมีลุงศรีหนุ่มนี้แหละที่สุด
ส่วนลุงเป็ดไม่ฮาแถมยังพาเครียดอีก เสียงแจวๆๆฟังหนวกหูมาก
ในคณะนี้พี่หนูแบกทั้งทีม เป็นตลกที่ flow ที่สุดแห่งยุคล่ะ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 10981
โพสเมื่อ: Sat Aug 24, 2019 23:07
คำหยาบเยอะ ตาเป็ดเนี่ย
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: คนไทย
เข้าร่วม: 19 May 2010
ตอบ: 14457
โพสเมื่อ: Sat Aug 24, 2019 23:08
ช่วงเป็นหัวหน้า ปลายๆยุคตลก แกก็หมดตามสภาพอ่ะ

แบบว่ารวยแล้ว มุกไม่ต้องเยอะแล้ว ทำทีวีดีกว่า

แต่ช่วงที่ ไต่เต้า สร้างเชิญยิ้มกันใหม่ๆ อันนั้นตลกอยู่นะ

ตลกบางครั้งก็เป็นไปตามไวอ่ะ เล่นมากก็ไม่ทันมุกวัยรุ่น

อย่างหม่ำ ตอนนี้ผมว่าบางครั้งแกก็ไม่ทันมุกวัยรุ่นนะ ทำให้แกหาเด็กมาประกบด้วยยาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย hi-parinya เมื่อ Sat Aug 24, 2019 23:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2007
ตอบ: 1265
โพสเมื่อ: Sat Aug 24, 2019 23:15
สมัยเป็ดเป็นหัวหน้าคณะ...
แกถือว่าแกมีทีมที่ค่อนข้างแกร่งนะ ถึงจะสู้โน็ตไม่ได้ แต่ก็ตีคู่มากับคณะศรีหนุ่ม...
แต่ก็อย่างที่บอก ว่าทีมแกค่อนข้างเจ๋ง มีหนู เชิญยิ้ม ชูโรงอยู่แล้ว
บทบาทส่วนใหญ่ แกจะชอบออกมาช่วงท้ายๆ มาเพื่อให้ลูกน้องอำ ลูกน้องขย้ แซว
มุขที่โดนบ่อยๆ ถ้าจำไม่ผิด น่าจะโดนขยี้เรื่องรถเซฟิโร่ โดนขโมยนี่แหละ..
สมัยนั้น ในคณะ...แกน่าจะเป็นตัวแถมมากกว่า ตัวปู ตัวชง ตัวตบ ทีมแกมีพร้อมอยู่ละ..
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 Nov 2007
ตอบ: 18968
โพสเมื่อ: Sat Aug 24, 2019 23:17
ผมว่าไม่ฮา

เอาจริงๆ นึกๆ ดู แทบจะหาความฮาไม่เจอ

เป็นหัวหน้าคณะที่มีลูกน้องฮาๆคอยแบก
0
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: NOSOTROS NAIBROS DESUU ~
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5820
โพสเมื่อ: Sun Aug 25, 2019 00:34
ไม่เคยฮาเลยครับ

0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel