ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 8807
โพสเมื่อ: Sun Aug 25, 2019 03:13
[RE: ไม่ถูกกับพ่อ พ่อใครไม่มีเหตุผลแบบผมบ้าง]
ต่างคนต่างอยู่ เป็นทางเลือกที่ดีที่สุด
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2007
ตอบ: 495
โพสเมื่อ: Sun Aug 25, 2019 09:02
[RE: ไม่ถูกกับพ่อ พ่อใครไม่มีเหตุผลแบบผมบ้าง]
ถ้าพ่อเค้าไม่ได้มีเรื่องทำร้ายร่างกายเป็นประจำท่านก็ไม่ต้องเป็นห่วงแม่หรอกครับ
อดทนรอจนถึงที่ตัวเองคิดว่าบินเองได้ ถ้าถึงเวลานั้นความสัมพันธ์ระหว่างพ่อกับท่านยังเหมือนเดิมก็แยกตัวออกมา แล้วส่งรายได้บางส่วนกลับไปหาแม่และพ่อ อย่าที่บางยูสแนะนำครับ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ใครทำอะไรกับผมไว้ ก็ขอสาปแช่งให้เจริญๆ นะ :)
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 13746
โพสเมื่อ: Tue Aug 27, 2019 22:30
* พอกับพ่อผมครับ แต่ผมก็เฉยๆ ละ ออกแนวปลงๆ ละ มองผ่านๆ ไป ผมแยกมาเป็นข้อๆ เลยละกัน

1.เวลาทำอาหารเสร็จ ผมบอกให้ปิดแก๊ซให้เรียบร้อยทั้งเตาและถังแก๊ซ แต่แกชอบปิดแต่ที่ถังนะ เตาไม่ค่อยปิด จนผมสังเกตเอาและปิดเองดีกว่า พูดเป็นสิบรอบละเรื่องแบบนี้

2.เครื่องใช้ไฟฟ้าต่างๆ ถ้าเลิกใช้แล้ว ดึงออกด้วย ก็นั่นละดึงบ้างไม่ดึงบ้าง จนผมก็ขี้เกียจพูด

3.เวลาเล่นมือถือ ถ้าไม่ดูทีวีให้ปิด นี่บางทีเปิดทีวีไว้ ไม่ดูนะ ก้มหน้าเล่นมือถือ

4.ฝาชีกับข้าวแบบพลาสติค ซื้อตามร้าน 20 บาทอะครับ นึกออกมะ ผมบอกเวลาวางก็หาที่วางดีๆ นี่เขาก็ชอบโยนลงพื้น สรุปแตกพังไปละ ไอ้ของผมไม่เสียดายหรอกนะ 20 บาท แต่ผมไม่อยากให้ก้มลงไปหยิบครับ แบบก้มๆ เงยๆ อะ อายุมากแล้วเวลามันแกร๊บมาที เรียบร้อยเลยนะ แต่ผมก็ได้แต่พูดแหละ เขาไม่ทำตามหรอก

บางคนอาจจะบอกทำไมผมดูเยอะจัง แน่นอนครับ อย่างข้อ 1-2 เงี้ย บ้านผมเคยไฟไหม้ครับ ผมเลยกลัวพวกเรื่องแบบนี้เป็นพิเศษ

ข้อ 3-4 เงี้ย ก็เรื่องของสุขภาพ แต่เขาไม่ได้มองแง่ผมไง เขาจะแบบไปห้ามเขาทำนู่นทำนี่ เล่นมือถือจะเล่นทั้งวันผมก็ไม่ว่านะ ถ้าไม่ห่วงสุขภาพตัวเองอะ แต่จะทำอะไรก็ทำสักอย่าง ไม่ใช่เปิดทีวี แต่เล่นมือถือ

ผมกับแม่นี่ตื่นเช้าไปทำงานนะ พ่ออยู่บ้านเป็นพ่อบ้านคนเดียว แต่คิดดูค่าไฟที่บ้าน 800-900 อะ บางเดือน 1000 นิดๆ

ประมาณนี้ละ
0
0
♥ LFC
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel