ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 May 2009
ตอบ: 5860
โพสเมื่อ: Sat Aug 24, 2019 05:11
[RE: มีใครเคย...ไม่ผ่านทดลองงานมั้ยครับ แล้วทำยังไงกับชีวิต ?]
ผมเคยครับ ทำงานเป็น site eng กะบริษัทหนึ่ง ที่รับงานแข่งประมูล แล้วต้องแข่งกันบิทราคาทำให้ต้องเซฟคอสทุกอย่าง
ผมเข้าไปในช่วง ท้ายๆโครงการ ทั้ง site มีช่างคนเดียว ซึ่งต้องช่วยทำทุกอย่าง ขนขยะ ขนเศษท่อ ต่อท่อ ช่างนอนไซงาน ผมนี่งงเลย ทำไมมันกระจอกจังวะ ผมเคยทำที่อื่นมาก่อน ช่วงเก็บงานต้องมีช่าง 3-4 คน นี่อะไรมีคนเดียว

เรื่องต่อมา ต้องไปแก้งานที่ปัตตานี ย้ำปัตตานี ผมบอกผมไม่ไป
เหมือนฝางเส้นสุดท้าย หัวหน้างานเรียกคุย ถามว่าทำไมไม่ไป ผมบอกกลัวตายครับ เค้าบอก อยุ่ไหนก็ตาย ขนาดปอยังเป็นไข้เลือดออกตาย (ตอนนั้นมีข่าวปอดังมาก) สุดท้ายให้ผมไม่ผ่าน ก้เหวงๆ
ทำได้ 25 วัน ตอนนั้น ผมก้หางานใหม่รอไว้แล้ว และก้ติดต่อที่เก่าไว้

งานใหม่ติดต่อกลับมาช้า ผมได้กลับไปเริ่มงานกะที่เก่าได้สองอาทิตย์ เลยทำงานอยุ่ที่เก่าอีกปี
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Aug 2009
ตอบ: 855
โพสเมื่อ: Sat Aug 24, 2019 08:50
[RE: มีใครเคย...ไม่ผ่านทดลองงานมั้ยครับ แล้วทำยังไงกับชีวิต ?]
ผมเคยครับ แต่ผมดีใจไ่ผ่านเพราะผมหาใหม่รออยู่แล้ว และดีกว่าเยอะมาก
และจากนั้นทุกที่ที่ผมจะลาออกหัวหน้าทุกคนเรียกคุยเพื่อยื้อให้อยู่ต่อ

0
0
#My name is Michael Carrick
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1738
โพสเมื่อ: Sat Aug 24, 2019 08:51
ถ้าสไตล์เราไม่เข้ากับองค์กรหรือแผนกที่ทำอยู่ ก็มีสิทธิไม่ผ่านโปรได้แม้เราจะไม่ขาดไม่ลาไม่สาย เราแค่ไม่พอดีกับองค์กรเฉยๆ ทั้งเราและองค์กรก็ได้มีโอกาสเลือกใหม่เหมือนกันครับ สู้ๆ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44015
โพสเมื่อ: Sat Aug 24, 2019 09:05
เกือบไม่ผ่านหัวหน้าบอกใครเด็กผีกุไม่ให้ผ่านโปรนะเว้ย ที่นี่มีแต่เด็กหงส์
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: จำได้ว่าเกิดมาผมก็เป็นเด็กผี
เข้าร่วม: 26 Jan 2010
ตอบ: 13385
โพสเมื่อ: Sat Aug 24, 2019 17:54
David Gill พิมพ์ว่า:
boat_sohappy พิมพ์ว่า:
ทำงานเดือนแรก (ทุกที่) หัวหน้าแทบจะมอบโปรฯ ให้อะผม

ชอบที่ทำงานแล้วได้เงิน แรกๆ ก็เด็กเสิร์ฟ ล้างถ้วยล้างจาน ธุรการ

ตอนนี้เป็นกุ๊กแล้ว เหนื่อยนะ แต่ชอบอะ 55555555555555555  

เป็นกุ๊กที่ใหนครับ...เผื่อวนๆมาเจอกัน  

เชียงใหม่ครับ ทำอาหารในร้านกาแฟ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel