ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Nov 2014
ตอบ: 6009
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 17:33
ถูกแบนแล้ว
[RE: เรื่องหลอนเมื่อคืนรู้สึกแปลกๆ]
Negrito พิมพ์ว่า:
Rockhound Blueblood พิมพ์ว่า:
พูดไม่อิงตาม ไสย และวิทย์ ผมเคยนะอาการแบบจขกท. เค้าเรียกอาการครึ่งหลังครึ่งตื่น คือมันวูบ เหมือนจะหลับแต่ไม่หลับ เหมือนจะตื่นแต่ไม่ตื่น ปรากฏว่าได้ยินเสียงเรียกเหมือนกัน มันชัดเจนมากข้างหู เป็นเสียงพ่อผมมาเรียกผม แต่พ่อผมตายไปแล้วนะ...

อีกเรื่องพี่ชายลูกพี่ลูกน้องผม เรื่องนานละ มันเล่า มันโดนโจทย์ตามล่า มันนอนในห้อง ปรากฏมีเสียงแม่มัน(ป้าผม)เรียกให้ตื่น มันเลยตื่นแล้วหลบทัน ปรากฏมีคนมาหามันจริงๆ3คน ในห้อง มันบอกว่า ถ้ามันนอนหลับอยู่มันคงตายไปละ ปล.แม่มัน(ป้าผม)ตายไปตั้งแต่มันอายุไม่ถึงขวบ

อาการเหล่านี้ คิดว่าแปลกไหมละ  

ก็สมองเรานี่แหละเตือนตัวเองครับ อย่างผมเคยลืมล็อคประตูห้อง
หลับไปได้แปบนึงฝันเห็นตัวเองเอาหลังดันประตู ละก็ตะโกนลั่นเลย
ให้ผมที่นอนอยู่มาช่วยดัน หรือล่าสุดที่งูตกมาในห้องป้าคนนึงแล้ว
แกเอาขาหลบงูได้ทั้งๆที่หลับอยู่ก็คล้ายๆกัน

เรื่องสัมผัสถึงอันตราย ร่างกายเราพอรับสัมผัสได้บ้างอยู่แล้ว อย่างถ้ามีคน
แอบอยู่ในบ้าน เวลาเรากลับเข้ามาจะรู้สึกถึงความผิดปกติได้ทันทีเลย  

อาจจะใช่ ผมก็พยายามคิดแบบนี้แหละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 6880
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 17:34
ถูกแบนแล้ว
[RE: เรื่องหลอนเมื่อคืนรู้สึกแปลกๆ]
วายาโม พิมพ์ว่า:
เสียงอะไร เสียงอะไร เสียงอะไร

ว้ายทันโฆษณานี้ด้วย โคตรแก่  

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 4188
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 17:36
ถูกแบนแล้ว
แค่ผีเองครับ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52863
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 17:39
เรื่องหลอนเมื่อคืนรู้สึกแปลกๆ
ไม่ลองบอกไปละ พรุ่งนี้มาใหม่นะ ถ้ามาจริงแสดงว่าผี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: อุฟุฟวย
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1907
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 17:42
ผมว่าถ้าเป็นผีจริง
เค้าหลอกเก่งมากๆนะครับ

เล่นกับความรู้สึกเราเลย
เพราะว่าถ้ามีเสียงที่เราไม่คุ้นหู เราก็จะถามตัวเองในใจว่าเสียงอะไร ๆ ๆ
เค้าเลยหลอกชั้นสองอีกทีว่า เออ รู้นะว่าเดี๋ยวจะคิดอะไร

ผมอ่านก็ทำผมหลอนเหมือนกันครับ

ปล.ผมก็เคยแต่คิดว่าเป็นความระแวงของผมมากกว่า
คือเคยพาแฟนเก่าไปนอน รร แล้วได้ยินเสียงพ่อแม่แฟนมาเคาะห้องน่ะครับ
หลอนมาก นึกว่าจับได้ซะอีก
0
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status: ดอกไม้ในที่ลับตา
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4266
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 17:45
ไม่ใช่ผีหรอกครับสบายใจได้

Spoil
แค่ปีศาจ  
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 17063
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 17:55
ผมเคยเป็น ขยับตัวไม่ได้ ได้ยินเสียงผู้ ญ หัวเราะ แต่คือ ก็คงไม่ใช่อ่ะ เหมือนร่างกายกะสมอง มันหลับตื่น ไม่พร้อมกันเฉยๆ อย่าไปซีเรียส ท่าน
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41344
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 17:59
ไม่มีหรอกครับไม่ต้องกลับ

เมื่อคืนจนถึงวันนี้ วันพระ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 457
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 18:05
วายาโม พิมพ์ว่า:

ว๊ายยยยยย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 6440
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 18:14
ถูกแบนแล้ว
หลายความเห็นก็ทำ จขกท กลัวเกินเหตุไป

ก็ผีแหละครับ แต่ไม่ต้องกลัวหรอกเขามาขอส่วนบุญ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1306
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 18:22
พูดไม่อิงตาม ไสย และวิทย์ ผมเคยนะอาการแบบจขกท. เค้าเรียกอาการครึ่งหลังครึ่งตื่น คือมันวูบ เหมือนจะหลับแต่ไม่หลับ เหมือนจะตื่นแต่ไม่ตื่น ปรากฏว่าได้ยินเสียงเรียกเหมือนกัน มันชัดเจนมากข้างหู เป็นเสียงพ่อผมมาเรียกผม แต่พ่อผมตายไปแล้วนะ...

อีกเรื่องพี่ชายลูกพี่ลูกน้องผม เรื่องนานละ มันเล่า มันโดนโจทย์ตามล่า มันนอนในห้อง ปรากฏมีเสียงแม่มัน(ป้าผม)เรียกให้ตื่น มันเลยตื่นแล้วหลบทัน ปรากฏมีคนมาหามันจริงๆ3คน ในห้อง มันบอกว่า ถ้ามันนอนหลับอยู่มันคงตายไปละ ปล.แม่มัน(ป้าผม)ตายไปตั้งแต่มันอายุไม่ถึงขวบ

ไม่เนียน ถ้าแม่ตายไปตั้งแต่ไม่ถึงขวบแล้วรู้ได้ไงว่าเสียงแม่อ้ะ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13523
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 18:26
ท่านยังครึ่งหลับ ครึ่งตื่น ผมนี่ตื่นเต็มๆเมื่อเช้ามืดนี้เอง ประมาณตี4มั้ง

กำลังเดินไปซื้อของทำกับข้าวใส่บาตร ได้ยินเสียงครืดคราดบนหลังคาบ้านคนระหว่างทาง

ได้ยินแล้วผมตั้งสติไม่มองขึ้นไปดูนะ กลัวเจอเต็มๆ รีบจ้ำไปซื้อของเลย

ขากลับคิดในใจ ถ้ายังมีเสียงอีกถ่ายรูปแม่งเลยดีกว่า

เออ!!มีเสียงจริงๆ ที่เดิมเลย หันโทรศัพท์ถ่ายเลย

Spoil
แชะ!!!!!!

0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: liverpool 1981
เข้าร่วม: 16 Aug 2007
ตอบ: 6683
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 18:40

โอร่า โอร่า โอร่าาาาาา
0
0
Liverpool Is My Life

https://www.youtube.com/channel/UCQ3qi4MTr0_FIACHBCh3sAA
ฝากช่องยูทูปด้วยครับ
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11078
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 18:55
The joker พิมพ์ว่า:
หลายความเห็นก็ทำ จขกท กลัวเกินเหตุไป

ก็ผีแหละครับ แต่ไม่ต้องกลัวหรอกเขามาขอส่วนบุญ  

ผมไม่ได้กลัวเลยครับเอาจริงๆ แต่เสียงกระซิบอะทำขนลุกเฉยๆ ผมตื่นมาผมก็นอนต่อนะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2014
ตอบ: 6009
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 19:33
ถูกแบนแล้ว
โมเย่ส์ พิมพ์ว่า:

ไม่เนียน ถ้าแม่ตายไปตั้งแต่ไม่ถึงขวบแล้วรู้ได้ไงว่าเสียงแม่อ้ะ  

ก็เสียงนั่นเรียกชื่อมัน "บอกว่า xxx ตื่นๆลูก"
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel