ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Jan 2008
ตอบ: 1011
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 20:51
[RE]ชอบและไม่ชอบคอนเท้นท์ยูทูปแบบไหนบ้างครับ
แม่ส่งมาดมกาว พิมพ์ว่า:
อย่าแซงกูกูรีบ พิมพ์ว่า:
เที่ยวไทยในมุมคนต่างชาติที่เราไม่ค่อยได้เห็นเพราะมันคือที่ที่คนใช้ชีวิตปกติ

ดีใจจังมีคนชอบช่องมาอิจังเหมือนผมด้วย  

ผมก็ชอบ ชิว เพลินๆ ดี

/กินอะไรก็อร่อยจริงครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 1987
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 22:47
[RE: ชอบและไม่ชอบคอนเท้นท์ยูทูปแบบไหนบ้างครับ]
ไม่ประทับใจ YouTuber ท่านหนึ่งที่เปิดร้านอาหารครับ

คืออาหารท่านก็อร่อยจริง
ผมไม่เคยมีปัญหาใด ๆ แต่ท่านก็ย้ำเรื่อยว่าแพงไม่ต้องแดก

แฟนคลับท่านก็เอาแต่อวยว่าดีแสนดี
ใครติงก็โดนถล่มเละ YouTuber ท่านนี้ก็ไม่เคยออกมาปราม

คือบางอย่างเราก็ติเพื่อก่อครับ
เราจ่ายเงิน เราต้องมีสิทธิ์ออกความเห็นนะ
ชอบ-ไม่ชอบ, อร่อย-ไม่อร่อย, คุ้ม-ไม่คุ้ม ฯลฯ ย่อมกระทำได้

ถ้ามีส่งข้อความนี้ไปหาท่าน
ท่านชอบพูดบ่อย ๆ ว่าไม่ชอบแล้วมาตามช่องกูทำไม

ผมก็ตามเพราะอยากเห็นท่านประสบความสำเร็จ ได้รับการยกย่อง และเป็นที่พึ่งของคนอื่นนั่นล่ะครับ --- ช่วยรู้ไว้ด้วย
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2010
ตอบ: 1572
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 23:25
[RE: ชอบและไม่ชอบคอนเท้นท์ยูทูปแบบไหนบ้างครับ]
ท่องเที่ยว เคยดูอาสาพาไปหลงป่าวครับ ภาพสวยดีนะผมว่า ฮาด้วย ดูเป็นธรรมชาติดี
1
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 4171
โพสเมื่อ: Fri Aug 23, 2019 01:38
Boatbie Keane พิมพ์ว่า:
~HomeMade~ พิมพ์ว่า:
Flix พิมพ์ว่า:
~HomeMade~ พิมพ์ว่า:
เกลียดโฆษณา  

ไม่มีโฆษณาก็ไม่มีคอนเท้น ไม่มีอะไรดีๆให้ดูหรืออยู่รอดได้นานหรอกครับ "น้ำพึ่งเรือ เสือพึ่งป่า" เจ้าของช่องได้รายได้จากส่วนนี้มาพัฒนาคอนเท้นพัฒนาช่อง คนดูได้ดูฟรีแค่มีโฆษณาไม่กี่วิ อาจเสียอารมณ์ไปบ้างแต่ก็ต้องมองถึงในส่วนของผู้ผลิตบ้าง โฆษณาทางฟรีทีวีน่ารำคาญกว่าเยอะเพราะยิงกันไม่รู้กี่ตัว แต่ถ้าไม่มีโฆษณาไม่มีสปอนเซอร์รายการก็อยู่ไม่ได้ ก็วนกลับมาที่ไม่มีอะไรให้ดู  
ควรมีทางเลือกให้ลูกค้าบ้างครับ
เช่นดูเสียตังเเต่ไม่มีโฆษณา เพราะโฆษณาเกือบทุกครั้งมาเเต่เกม เเล้วเราไม่ได้เล่นเกมเลยไง ถ้าโฆษณาอะไรที่เราสนใจหรือเหมาะกับชีวิตคงจะดีกว่านี้ครับ มีแบบเสียตังเมื่อไหร่ผมจ่ายเเน่ๆ  

youtube มีนิเสียตังไม่มีโฆษณา  
มาเเล้วหรอครับ เคยเห็นแต่ไม่รู้ว่าทำได้เเล้ว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel