ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ทัณฑ์บนครั้งที่ 2
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Mar 2010
ตอบ: 12414
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 12:11
จาก bts บางนา เข้าไป ถนนสรรพาวุธ มีรถเมล์ หรือ สองแถว มั้ยครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: ฉันนี่แหละจะเป็นราชาโจรสลัด !!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3486
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 12:13
[RE: จาก bts บางนา เข้าไป ถนนสรรพาวุธ มีรถเมล์ หรือ สองแถว มั้ยครับ]
มีครับข้ามฝั่งไป ฝั่งสรรพาวุธมีรถ สองแถวสีแดง , วินมอเตอร์ไซค์
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 5859
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 12:21
[RE: จาก bts บางนา เข้าไป ถนนสรรพาวุธ มีรถเมล์ หรือ สองแถว มั้ยครับ]
มีสองแถว แต่แนะนำนั่งวินฯ สะดวกกว่า/เร็วกว่า
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 12:23
Cerebral Cortex พิมพ์ว่า:
มีสองแถว แต่แนะนำนั่งวินฯ สะดวกกว่า/เร็วกว่า  

จะเข้าไปบริษัท Com7 อ่ะครับ

คือจะมาลง bts บางนา แล้วเดินย้อนไปแยกบางนาเพื่อไปขึ้นสองแถวหรือมอไซวิน

แต่คิดว่าน่าจะขึ้นสองแถวอ่ะคับ เพราะถ้าต้องนั่งมอไซเข้าไปทำงานทุกเช้า กลัววันนึงโดนอุบัติเหต

แต่ถ้ามีสองแถวก็โอเคเลยครับ แต่ว่าสองแถวมันช้าเหรอครับ หรือว่ายังไง
แก้ไขล่าสุดโดย norranun เมื่อ Thu Aug 22, 2019 12:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 2551
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 12:30
มีสองแถวครับ Com 7 ก็อยู่ไม่ลึกมากใช้เวลาไม่นาน

แต่เส้นนั้นอันตรายโคตรๆ รถบรรทุกวิ่งเข้าออกกันตลอดเวลา
0
0
"สถานที่อันมืดมนที่สุดในนรก สงวนไว้สำหรับผู้ที่ธำรงความเป็นกลาง ในโมงยามแห่งวิกฤตทางศีลธรรม"

จาก เดอะดิไวน์คอเมดี , ดันเต อาลีกีเอรี
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
ตอบ: 5859
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 12:34
norranun พิมพ์ว่า:

คือจะมาลง bts บางนา แล้วเดินย้อนไปแยกบางนาเพื่อไปขึ้นสองแถวหรือมอไซวิน

แต่คิดว่าน่าจะขึ้นสองแถวอ่ะคับ เพราะถ้าต้องนั่งมอไซเข้าไปทำงานทุกเช้า กลัววันนึงโดนอุบัติเหต

แต่ถ้ามีสองแถวก็โอเคเลยครับ แต่ว่าสองแถวมันช้าเหรอครับ หรือว่ายังไง  

อ่อ.. com7 น่าจะตึกเดียวกับ panasonic เก่า ?
ตึกนั้น มอไซวินฯ หน้าตลาด 5นาทีถึง
ส่วนถ้าอยากนั่งสองแถวโบราณ 50ปี ก็รอได้แต่รถมันจะดูเก่าๆหน่อย ดังหมดทั้งคัน_ยกเว้นแตร

เมื่อก่อนบ้านอยู่แถวกรมฯ เติบโตมาจากถิ่นนั้น แวะผ่านไปเยี่ยมเพื่อนครั้งสุดท้าย 4-5ปีที่แล้ว สภาพก็เหมือนเดิมนี่ล่ะ ยังคงอนุรักษ์เอาไว้ .. ถ้าอยากนั่งรถ classic ก็ได้บรรยากาศดีนะ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 12:42
norranun พิมพ์ว่า:

อ่อ.. com7 น่าจะตึกเดียวกับ panasonic เก่า ?
ตึกนั้น มอไซวินฯ หน้าตลาด 5นาทีถึง
ส่วนถ้าอยากนั่งสองแถวโบราณ 50ปี ก็รอได้แต่รถมันจะดูเก่าๆหน่อย ดังหมดทั้งคัน_ยกเว้นแตร

เมื่อก่อนบ้านอยู่แถวกรมฯ เติบโตมาจากถิ่นนั้น แวะผ่านไปเยี่ยมเพื่อนครั้งสุดท้าย 4-5ปีที่แล้ว สภาพก็เหมือนเดิมนี่ล่ะ ยังคงอนุรักษ์เอาไว้ .. ถ้าอยากนั่งรถ classic ก็ได้บรรยากาศดีนะ  

อยากเดินอยู่ แต่ดูจาก google map บอกถ้าเดิน ใชเวลาครึ่ง ชม

ถ้า สองแถว มันใช้เวลาสัก 15 นาที ผมก้โอเคละ

แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวผมไปลองดู

คือที่ไม่อยากนั่งวิน เพราะผมกลัวรถชนจริงๆ ไม่ไหวอ่ะ

ทำงานปีนึงตั้งกี่ร้อยวัน ต้องโดนสักวันแหละ

สองแถวอย่างน้อย ยังเหล็กหุ้มเนื้อ ถ้ามอไซนี่เนื้อหุ้มเหล็กเลย

แก้ไขล่าสุดโดย norranun เมื่อ Thu Aug 22, 2019 12:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 May 2009
ตอบ: 3742
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 13:26
นั่งรถสองแถวได้ครับ

เดินไปก็ไม่ไกลมากหรอกครับ เดินชิวๆ

สมัยก่อนผมทำอยู่ คันทรี หน้าหมู่บ้าน นภาลัย ชอบเดินไป COM7

มีร้านส้มตำอร่อยอยู่

แก้ไขล่าสุดโดย holigans เมื่อ Thu Aug 22, 2019 13:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: งดงามแต่ไม่ตระการตา ขึ้นและลงเป็นอนิจจัง
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 23447
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 13:38
มีครับ ผมเคยเดินไปที่ศาลพระโขนงด้วยนะ ตอนนั้นกำลังฟิต ตอนนี้ไปก็นั่งวินดีกว่า
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Pancake/Emma
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 7574
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 13:46
ผมแค่ลงจาก bts บางนา เดินมา4แยก
ก็เหงื่อแตกแล้วครับ นั่งวินมันเสี่ยงก็จริง
แต่ก็แล้วแต่ท่านตัดสินใจครับ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 27
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 14:39
เดินออกประตู 4 แล้วเดินมาเรื่อยๆ จะเจอสนามบอล ตรงนั้นมีวินอยู่ครับ นั่งวินหน้าหมู่บ้านนภาลัย เค้าจะพาทะลุหมู่บ้านไปตึก com 7 ได้เลยครับ ไม่ต้องอ้อมไป 4 แยกบางนา
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ตาสว่าง
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 211
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 15:08
จาก bts บางนา เข้าไป ถนนสรรพาวุธ มีรถเมล์ หรือ สองแถว มั้ยครับ
ผมกลับบ้านทุกวัน จาก bts บางนาจะไป com7 ก็เดินมานั่งวิน 15 บาท ปากซอยวัดบางนาในครับ จะเดินไปขึ้น 2 แถวที่สี่แยกบางนามันเดินไม่ไกลหรอก แต่รถ 2 แถวมีน้อย รอจนร้อน นั่งวินสบายกว่าครับ เดินทางแบบนี้มาหลายปีละครับ

ผมขายคอนโดใน ซ. เดียวกับ com7 สนใจไหมท่าน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel