ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อบรมขอไลเซนส์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 08:45
[RE: อึดอัดกับที่ทำงาน ระบายครับ]
KIATTISAK พิมพ์ว่า:
ปัญหาพวกนี้ท่านควบคุมไม่ได้หรอกครับ ไปที่ใหม่ก็มีสิทธิ์เจออีก

(แต่ไม่ได้หมายความว่าจะจมปลักกับที่เดิมนะครับ ถ้าที่ใหม่ดีกว่าก็ไป)

เพียงแต่อยากจะบอกว่าให้ทำใจกับปัญหาพวกนี้ปล่อยผ่านบ้าง ถ้าไม่ไหวจริงๆก็ลุกไปเจรจาปัญหาที่เกิดขึ้น

ส่วนหัวหน้าท่านก็อย่าไปหวังอะไรมาก ผมเจอมาหลายคนแล้ว บางคนก็ดี บางคนก็แย่ บางคนก็ธรรมดาไม่ดีไม่แย่ ฉะนั้นอย่าไปหวังไรมาก ตั้งเป้าพัฒนาตัวเองดีกว่า

ผมเจอมา3เดือน เลยตัดสินใจไปคุยมาละครับ
ไม่ได้คำตอบอะไรเลย เหมือนตอบบ่ายเบี่ยง
ผมถามย้ำไปสามสี่รอบ เค้าก็ตอบผมไม่ได้
ผมเลยพอละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 08:46
[RE: อึดอัดกับที่ทำงาน ระบายครับ]
-Terry- พิมพ์ว่า:
ลองหาลู่ทางดูใหม่ครับ

เรื่องทัศนคติไม่ตรงยังพอฝืนๆได้

แต่ไอโยนๆมา4-5งาน แล้วงานที่ไม่มีคนทำ

มาว่าทำไมเราไม่ทำ ผมว่าอันนี้เสียสุขภาพจิตเกิ้น  

ผมเจอแบบนี้มาตบอด3เดือน จนตอนนี้ผมแบบระแวงละ
ว่ามีงานไหนยังไม่มีใครทำมั้ย ผมต้องนั่งถามทุกคน
รู้สึกตัวเองเริ่มหลอน
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Chelsea
เข้าร่วม: 03 Aug 2011
ตอบ: 1068
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 08:49
โคตรคล้าย แต่ผมไม่อยากโพส หัวหน้าผมเล่น SS กลัวมาอ่านเจอ

อีกอย่างผมล็อคอินไอดี SS ไว้ในคอมบริษัท ไม่รู้ว่าตอนนี้รู้ยัง

ว่าผมเป็นเจ้าของไอดีนี้
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 19 Dec 2008
ตอบ: 29843
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 08:53
Gul2iKo พิมพ์ว่า:
โคตรคล้าย แต่ผมไม่อยากโพส หัวหน้าผมเล่น SS กลัวมาอ่านเจอ

อีกอย่างผมล็อคอินไอดี SS ไว้ในคอมบริษัท ไม่รู้ว่าตอนนี้รู้ยัง

เค้าน่าจะรอเวลาเชือดท่านละครับ
2
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: -_-''
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 1128
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 08:55
[RE]อึดอัดกับที่ทำงาน ระบายครับ
เห็นด้วยกับความเห็นบนๆ ครับ ลาออกแล้วก็หางานใหม่ที่ดีกว่านี้เถอะครับท่าน แล้วชีวิตของท่านจะดีเอง
ส่วนตัวก็เคยเจอหัวหน้าแบบหัวหน้าของท่านเหมือนกัน นั่นจึงเป็นสาเหตุหลักที่ทำให้ตัดสินใจลาออกจากงานมาแล้วครับ
เอาเป็นว่าอย่าไปทนนิสัยบ้าๆ ของเจ้านายประเภทนี้เลยครับ เสียสุขภาพเปล่าๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9551
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 08:55
อึดอัดกับที่ทำงาน ระบายครับ
ผมรับราชการมาปีครึ่ง สอบบรรจุได้ในตำแหน่ง ก แต่พอมาทำงานจริง ผมได้รับแต่งตั้งให้ทำตำแหน่ง ข ค ด้วย
ซึ่งตำแหน่ง ข ค ผมไม่มีความรู้อะไรเลย ต้องมาศึกษาเอง

แล้วทุกวันนี้กลายเป็นตำแหน่ง ข ค เป็นตำแหน่งหลักของผมแล้ว มีอะไรก็โยนมาที่ผม
งานตำแหน่ง ก นานๆ มาที ความรู้ที่เรียนมาแทบไม่ได้ใช้

ทุกวันนี้พยายามคิดว่าเอองานหลากหลายเราจะได้เก่ง แต่เอาจริงๆ อยากเก่งในตำแหน่งที่เราจบมาแล้วมีความรู้จริงๆ มากกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 08:57
ρarabєlluм พิมพ์ว่า:
ผมรับราชการมาปีครึ่ง สอบบรรจุได้ในตำแหน่ง ก แต่พอมาทำงานจริง ผมได้รับแต่งตั้งให้ทำตำแหน่ง ข ค ด้วย
ซึ่งตำแหน่ง ข ค ผมไม่มีความรู้อะไรเลย ต้องมาศึกษาเอง

แล้วทุกวันนี้กลายเป็นตำแหน่ง ข ค เป็นตำแหน่งหลักของผมแล้ว มีอะไรก็โยนมาที่ผม
งานตำแหน่ง ก นานๆ มาที ความรู้ที่เรียนมาแทบไม่ได้ใช้

ทุกวันนี้พยายามคิดว่าเอองานหลากหลายเราจะได้เก่ง แต่เอาจริงๆ อยากเก่งในตำแหน่งที่เราจบมาแล้วมีความรู้จริงๆ มากกว่า

ผมคล้ายๆเลยครับ แทบไม่ได้ทำอันที่อยากทำเลย
ทำทุกอย่างเลยตอนนี้ แต่ยังโดนด่าว่าไม่ทำงาน
เลยเหนื่อย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 08:58

ผมว่าทุกบริษัทมีคนเล่น ss
ผมก็ล็อคอินไอดีในคอมบริษัท 555555
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 05 Jan 2007
ตอบ: 6022
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 08:58
5 ปี ได้เวลาย้ายงานแล้วแหละท่านจะทนทำไม (ช่วงเวลาที่คนนิยมเปลี่ยนงานกันคือประสบการณ์ 3-5 ปี) แต่รอให้ได้งานใหม่ก่อนนะค่อยออก ช่วงนี้งานดีๆหายาก
แก้ไขล่าสุดโดย oat555 เมื่อ Thu Aug 22, 2019 08:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 09:02
LeoNess พิมพ์ว่า:

เค้าน่าจะรอเวลาเชือดท่านละครับ  

นั่นล่ะครับผมเลยไม่กล้าตั้งกระทู้เลย ไม่รู้แอบมาใช้คอมผมมั่งป่าว

แต่เคยไปตอบกระทู้เรื่องเจ้านาย

อยู่ครั้งนึงครับ ใส่อารมณ์ไปด้วยนี่สิครับ
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เราจักไม่เป็นเช่นต้นไม้ที่มีผลนั้น
เข้าร่วม: 31 Aug 2006
ตอบ: 10871
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 09:03
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
เวลาท่านอึดอัดกับที่ทำงานทำยังไงกันครับ
ไม่ว่าจะเป็นทรรศนคติที่ไม่ตรงกันกับเพื่อนร่วมงานหรือหัวหน้า
หรือระบบองค์กรไม่ดี อะไรงี้อะครับ
คือตอนนี้ผมเจออยู่ หัวหน้าเอาแต่สั่งงาน แต่ไม่ทำอะไรเบย สั่งลวกๆอีก

แถมบางที ให้ผมทำงาน4-5อย่าง แต่งานไหน ยังไม่มีใครทำก็บอกทำไมผมไม่ทำ
ทั้งๆที่เค้าโยนงาน4-5อย่างนั้นมาให้ผมเอง ผมนี่งงเลย จริงๆมีอีกหลายเรื่อง
เพื่อนร่วมงานและหัวหน้าของหัวหน้าอีก ทุกวันนี้ไม่ค่อยอยากไปทำงานเท่าไหร่
ผมควรเปลี่ยนทรรศนคติตัวเองก่อนมั้ยครับ แต่ใจผมนี่อยากออกมาก

ปล.ผมมีประสบการณ์ทำงานแค่ราวๆ5-6ปีครับ  

แก้ปัญหา โดยการ รายงานความคืบหน้าบ่อยๆ ครับ

0
0
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 09:04
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:

ผมว่าทุกบริษัทมีคนเล่น ss
ผมก็ล็อคอินไอดีในคอมบริษัท 555555  

จริงครับ เมื่อก่อนเอามาเปิดเล่นตอบกระทู้ไปเรื่อย พอรู้ว่าเจ้านายเล่น SS

ชักเสียวสันหลัง ปกติข่าวบอลแกไม่ค่อยรู้นะ เด๋วนี้ชวนคุยข่าวบอลทีไร

รู้ก่อนผมอีก แล้วหัวข้อเดียวกับที่ SS เอามาลงเลยด้วยนี่แหละครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 09:04
oat555 พิมพ์ว่า:
5 ปี ได้เวลาย้ายงานแล้วแหละท่านจะทนทำไม (ช่วงเวลาที่คนนิยมเปลี่ยนงานกันคือประสบการณ์ 3-5 ปี) แต่รอให้ได้งานใหม่ก่อนนะค่อยออก ช่วงนี้งานดีๆหายาก  

ที่นี่ผมทำได้ครึ่งปีกว่าๆครับ แต่ประสบการณ์รวมๆคือ5ปี
แต่แค่เจออะไรแปลกๆตัเงแต่เดือนแรก จนมาถึงตอนนี้เฉยๆครับ
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20947
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 09:05
กองไฟยาวประมาณ 8 เมตร
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11034
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 09:08
อึดอัดกับที่ทำงาน ระบายครับ
พ้มนี่ หน.โยนให้คิดงานให้แทบทุกอย่าง แล้วแกไปทำงานแบบผู้ปฏิบัติ ผมนี่งงใจมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel