ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status: John Terry
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jul 2007
ตอบ: 5097
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 08:38
[RE: คืดว่าใช้ชีวิตแบบตัวละคร เป็นต่อ ดีหรือไม่ดีครับ]
ผมว่าเค้าก็สะท้อนว่าเป็นต่อเหงานะ

ปล.1 เพื่อนแบบพี่ยม นอกจากเลิกคบจะตื้บซักทีนึง

ปล.2 กินเหล้าเป็นว่าเล่น ตับแข็งโป้ก

ปล.3 ติดตังเจ๊มิ้น ขนาดนี้ เจ๊มิ้นด่าพ่อไปแล้ว

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44017
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 08:50
[RE: คืดว่าใช้ชีวิตแบบตัวละคร เป็นต่อ ดีหรือไม่ดีครับ]
ไม่ดีครับ สักวันเราจะรู้สึกเหงาและต้องการคนที่เข้าใจเราจิงๆ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jan 2010
ตอบ: 1632
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 09:00
ผม อยากได้เจ๊มิ้น
2
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 6947
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 09:04
ผมเจอคนที่ใช้ชีวิตแบบ "เป็นต่อ" เยอะมาก ทั้งเพื่อน รุ่นพี่ หรือแม้แต่รุ่นน้อง คุณรู้มั้ยคนกลุ่มนี้มีอย่างหนึ่งที่ผมสัมผัสได้ คือ พื้นฐานเป็นคนที่โหยหาความรักจากใครซักคน แต่การเจ้าชู้คือทำไปเพียงเพราะเป็นการค้นหาคนคนนั้น ไม่ใช่ก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆ เราอาจจะเห็นแค่มุมเจ้าชู้ ควงสาวไม่ซ้ำหน้าของเขา แต่พอได้เห็นมุมที่เขาอยู่คนเดียว หรืออยู่กับเพื่อนสนิท คนกลุ่มนี้จะเป็นกลุ่มที่ขี้เหงาและขี้น้อยใจมากเลยนะครับ เหมือนคนที่ชิ้นส่วนซักชิ้นในชีวิตมันหายไป มันจะไม่เหมือนคนทั่วๆ ไป ที่รู้สึกว่าไม่มีแฟนก็เฉยๆ ไม่เห็นเป็นไรเลยนะ

4
0
อำนาจ ความเชื่อ ความรัก คือ 3 สิ่งที่ตรรกะมนุษย์ไม่สามารถอธิบายได้ ดังนั้นอย่าถามว่าทำไมกับเรื่องพวกนี้
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13225
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 09:30
pohihi188 พิมพ์ว่า:
ความคิดแบบนี้ ผมมีแต่ตอนเด็กๆเท่านั้นแหละ นึกไว้แล้ว ด้วยเบ้าหน้าแบบนี้ สถาณการเงินทางบ้านแบบนี้

ต้องเป็นเพลย์บอยระดับกลางได้แน่ๆ แต่พอปัจจบัน เห็นอาทำตัวแบบเป็นต่อ ผมพอเลย ไม่เอาละ

ตอนอาผมเสีย เมียแกที่ผมรู้จัก ไม่เห็นมีใครมางานศพแกสักคน มีแต่เมียหลวงที่แกทิ้งไปนั่นแหละ

ที่ไปช่วยงาน อาผมอายุ 43 ผมอายุ 26 ถ้านับอายุปัจจุบันนะ เมียแกเด็กสุด อายุ 21 เท่าผมเลยตอนนั้น

คือผมเรียกเมียแกไม่ถูกเลยจะเรียกยังไง เอาเป็นว่า แล้วแต่ท่านจะเลือกเลย ส่วนผมไม่เอาแล้ว พอกันที

อาผมมีเงินเยอะนะ สิบล้อตั้งไม่รู้กี่สิบคัน แค่ผู้หญิงคนเดียวที่รักแกจริงๆ นอกจากเมียหลวง

ผมไม่เห็นมีตัวไหนรักแกจริงๆสักคน แกก็รู้ว่า หญิงมาเพราะแกรวย แล้วแกก็รู้ว่าถ้าแก่เหี่ยวหรือตายไป

หญิง เขาไม่เอาแกหรอก แกก็ทำตัวเพลย์บอย ตามสไตล์ เสี่ยเงินถังบ้านเราอะ กินเด็กไปเรื่อย เหมือนเป็นต่อ

แต่ยังดีที่อาผมแกยังรักลูก มรดกของอาผมทั้งหมด ยกให้ลูกสาว แต่น้องยังไม่บรรลุนิติภาวะ ป้าเป็นคนดูแลแทน

#ก่อนแกจะเสีย ผมอยากให้ท่านอ่านคำนี้ให้ดังก้องไปทั่ว4ห้องหัวใจเลย

# "อาผมเหงา,อาผมโดดเดี่ยว"

ปล. ยาวไปหน่อย แต่อยากให้เห็นภาพ จากบุคคลจริง ที่สไตล์ละม้ายคล้ายคลึงเป็นต่อ และจุดจบของ เพลย์บอยเงินถัง

อาท่าน โพฮิ เสียเพราะอะไรครับ
0
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29371
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 09:35
RIDER_V7 พิมพ์ว่า:
pohihi188 พิมพ์ว่า:
ความคิดแบบนี้ ผมมีแต่ตอนเด็กๆเท่านั้นแหละ นึกไว้แล้ว ด้วยเบ้าหน้าแบบนี้ สถาณการเงินทางบ้านแบบนี้

ต้องเป็นเพลย์บอยระดับกลางได้แน่ๆ แต่พอปัจจบัน เห็นอาทำตัวแบบเป็นต่อ ผมพอเลย ไม่เอาละ

ตอนอาผมเสีย เมียแกที่ผมรู้จัก ไม่เห็นมีใครมางานศพแกสักคน มีแต่เมียหลวงที่แกทิ้งไปนั่นแหละ

ที่ไปช่วยงาน อาผมอายุ 43 ผมอายุ 26 ถ้านับอายุปัจจุบันนะ เมียแกเด็กสุด อายุ 21 เท่าผมเลยตอนนั้น

คือผมเรียกเมียแกไม่ถูกเลยจะเรียกยังไง เอาเป็นว่า แล้วแต่ท่านจะเลือกเลย ส่วนผมไม่เอาแล้ว พอกันที

อาผมมีเงินเยอะนะ สิบล้อตั้งไม่รู้กี่สิบคัน แค่ผู้หญิงคนเดียวที่รักแกจริงๆ นอกจากเมียหลวง

ผมไม่เห็นมีตัวไหนรักแกจริงๆสักคน แกก็รู้ว่า หญิงมาเพราะแกรวย แล้วแกก็รู้ว่าถ้าแก่เหี่ยวหรือตายไป

หญิง เขาไม่เอาแกหรอก แกก็ทำตัวเพลย์บอย ตามสไตล์ เสี่ยเงินถังบ้านเราอะ กินเด็กไปเรื่อย เหมือนเป็นต่อ

แต่ยังดีที่อาผมแกยังรักลูก มรดกของอาผมทั้งหมด ยกให้ลูกสาว แต่น้องยังไม่บรรลุนิติภาวะ ป้าเป็นคนดูแลแทน

#ก่อนแกจะเสีย ผมอยากให้ท่านอ่านคำนี้ให้ดังก้องไปทั่ว4ห้องหัวใจเลย

# "อาผมเหงา,อาผมโดดเดี่ยว"

ปล. ยาวไปหน่อย แต่อยากให้เห็นภาพ จากบุคคลจริง ที่สไตล์ละม้ายคล้ายคลึงเป็นต่อ และจุดจบของ เพลย์บอยเงินถัง

อาท่าน โพฮิ เสียเพราะอะไรครับ  

หลอดเลือดในสมองแตก แกเป็นความดัน

ตอนแกจะเสียแกนั่งซ่อม แบ็คโฮล อยู่ครับ

แล้วอยู่ๆแกก็หงายหลังไปเลย ส่ง รพ. ไม่ทันครับ
1
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3976
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:17
ถูกแบนแล้ว
คืดว่าใช้ชีวิตแบบตัวละคร เป็นต่อ ดีหรือไม่ดีครับ
แต่ก่อนสมัยเรียน ผมก็ใช้ชีวิตแบบเป็นต่อนี่แหละ

กินเที่ยวดื่มแล้วก็หิ้ว ผู้หญิง ไปกิน

ไม่กลับบ้านกลับช่อง จนแม่บอกไล่ไปตรวจเอดส์

สุดท้ายพอเวลาผ่านไป อายุมากขึ้น ตอนนี้ก็อยากมีคนรอบครัวแล้ว

คบกับแฟนปัจจุบันมา 5 ปีแล้ว เลิกกินเลิกเที่ยวไปเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 4569
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:56
SPECIALONEZ พิมพ์ว่า:
brrless พิมพ์ว่า:
อย่างแม่บ้านที่ชื่อกอฟอะ

เป็นผมไล่ออกไปนานละ

ขโมย โกหก บลาๆ

ทำไมยังเก็บไว้

ท่านดูตอนล่าสุดยังครับตอนหน้าเกมละครับ  

ขอเล่าสั้นๆหน่อยท่าน ผมไม่ได้ตามนานแหละ
0
0
my name is PG
P=passion
G= gentle
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: You'll never Walk Alone
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 26945
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 11:25
pg-yuki พิมพ์ว่า:

ท่านดูตอนล่าสุดยังครับตอนหน้าเกมละครับ  

ขอเล่าสั้นๆหน่อยท่าน ผมไม่ได้ตามนานแหละ

Spoil
ก็สตอรี่เดิมๆครับพอใจสั่งพักงานแค่คร่าวๆตอนหน้าครับ  
0
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 4811
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 11:34
ลุงหมีต๊อกต๋อย พิมพ์ว่า:
ผม อยากได้เจ๊มิ้น  

ตรงรุ่นผมเลยครับสาย milf
1
0
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5082
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 12:04
ไม่ดีหลอกครับ ไม่มีอะไรดีสักอย่าง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 17 Jul 2010
ตอบ: 2793
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 12:19
คืดว่าใช้ชีวิตแบบตัวละคร เป็นต่อ ดีหรือไม่ดีครับ
พิมผิดครับ
จะบอกว่ามันไม่ดีหรอก อย่าทำเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย jarviz เมื่อ Thu Aug 22, 2019 12:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1826
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 12:26
ก็เหมือนในเพลงว่าไว้อะครับว่า "เป็นต่อไปอย่างงี้บางทีก็เหงา"
1
0

นักเตะกลางซอย
Status: Try Again or Let It Be
เข้าร่วม: 21 Feb 2007
ตอบ: 2365
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 12:28
ถ้าเอาตัวรอด ก็ดีครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 4569
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 13:31
pg-yuki พิมพ์ว่า:

Spoil
ก็สตอรี่เดิมๆครับพอใจสั่งพักงานแค่คร่าวๆตอนหน้าครับ  

อ๋อๆๆๆ ขอบคุณครับ ไม่ได้ตามนานเลย
0
0
my name is PG
P=passion
G= gentle
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel