ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3414
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 07:02
[RE: ขอระบายครับ ผมไม่เคยชอบพี่สาวแท้ๆตัวเองเลยครับ]
ผมเคยเจอคนประเภทนี้เยอะอยู่ ผมเดาว่าพี่สาวยังไม่มีสามีใช่ไหม?

ให้หาสามีให้พี่สาวครับ ถ้าแต่งงานแล้วพี่สาวคุณก็จะมีโลกอีกใบของเค้ากับสามี เพราะตอนนี้โลกของเค้ามีใบเดียวครับคือโลกที่เค้ายิ่งใหญ่อยู่ที่บ้านนั่นอ่ะ

เหมือนผมจะพูดเอาฮาแต่ผมจริงจังนะครับเห็นมาเยอะ อีกหน่อยถ้าคุณแต่งงานหรือน้องสาวคุณแต่งงาน คู่แต่งงานของคุณและน้องสาวก็จะโดนแซะจากพี่สาวคุณด้วยแน่ๆ ถ้าเป็นคนเก่งจะโดนริษยาแน่นอนแต่ถ้าเป็นคนไม่เก่งก็จะโดนกดจนเละ พ่อแม่ให้ท้ายด้วยมีหลายครอบครัวนะที่พ่อแม่เกรงลูกตัวเอง ตอนนี้มันอาจจะส่งผลกระทบกับแค่คนในบ้านแต่ถ้าอีกหน่อยลามไปถึงลูกจ้างคนอื่นๆจะแย่เอา

ยังไงก็ขอให้ผ่านไปด้วยดีครับถ้าสู้ไม่ไหวก็ยอมแพ้แล้วออกมา
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5028
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 08:09
[RE]ขอระบายครับ ผมไม่เคยชอบพี่สาวแท้ๆตัวเองเลยครับ
เรื่องประสิทธิภาพทำงาน คนละแผนกครับ ผมคุมการตลาด เค้าคุมขาย น้องสาวคุมจัดซื้อ วัดกันยากเพราะบริษัทพึ่งเริ่มทำแบรนด์ตัวเอง เดิมทีเป็น oem

เรื่องแต่งงาน แต่งแล้วครับแต่ผัวก็คล้ายๆกันมีผลประโยชน์เกี่ยวข้องกับธุรกิจกงสีผมอยู่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2010
ตอบ: 2330
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 09:12
[RE: ขอระบายครับ ผมไม่เคยชอบพี่สาวแท้ๆตัวเองเลยครับ]
นี่คือความคิดผม

ครอบครัว พ่อแม่พี่น้อง
สำหรับผมถ้าดีด้วยเราดีกลับ
ถ้ากากมาก ผมก็กากกลับ ไม่สนคำว่าครอบครัวนะ
แต่ผมโชคดีที่ พ่อแม่พี่(ผมคนสุดท้อง) ดีกับมาก
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2008
ตอบ: 13926
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 09:24
พี่สาวนี่มีครอบครัวยังครับ...ถ้ายัง

ในอนาคตน่าจะปวดหัวกว่านี้แน่ๆจากที่อ่านๆดู ยิ่งต่างคนต่างมีครอบครัว

มันจะไม่ใช่แค่ 3 คนแล้วนะ มันจะมีคนที่ 4-5-6 มาคิดด้วย ละทีนี้ถ้า

แต่เดิมไม่ได้รักกันดี มันจะยิ่งบานปลาย ทางที่ดีลองไปคุยกับพ่อแม่ดูครับ

ว่าถ้าไม่อยากทำตรงนี้ ขอไปทำส่วนอื่นที่มันไม่เกี่ยวกันได้ไหม หาทางออก

ที่ดีที่สุดให้ คุณและน้อง ซึ่งก็คงไม่อยากร่วมงานกับพี่แหละ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2010
ตอบ: 4735
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 18:00
เอ่อ ถ้านิสัยตามจขกทคงไม่มีผัวแน่ๆ ถึงมีแฟนก็เปลี่ยนแฟนบ่อย คบใครได้ไม่นาน
คนนิสัยชอบกดหัวคนผมเห็นมาแพทเทินเดียวเป๊ะ แนะนำท่านคือท่านต้องเก่งให้ได้ เก่งกว่าพี่สาวให้ได้ กงสีถึงวันต้องแบ่งสมบัติท่านอยู่จุดไหน ท่านจะได้อะไร พ่อแม่ท่านคงไม่คิดหรอกมั้ง อย่างน้อยท่านต้องเป็นบ้านใหญ่ ใครจะแยกก็แยกไปแต่กุต้องเป็นบ้านใหญ่
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel