ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 11, 12
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 33983
โพสเมื่อ: Mon Aug 26, 2019 15:48
[RE]สรุปสายข่าวคนนั้นซุยครับ
เก็บๆๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 237
โพสเมื่อ: Fri Nov 01, 2019 20:04
ถูกแบนแล้ว
[RE: สรุปสายข่าวคนนั้นซุยครับ]
มังกรหนวดทอง พิมพ์ว่า:
ที่หายไปเพราะตั้งแต่มีข้อสงสัยผมก็ลองไปหาความจริงหลายๆอย่าง จนได้ความจริงมาล่ะข่าวมาแบบซุยๆแบบที่ว่ากันจริงๆก็บอกตรงๆว่าเสียใจเสียความรู้สึกมาก สายซุยคนนั้นยอมรับผิดและเขาก็ได้บทเรียนไปพอสมควรล่ะ ส่วนเรื่องที่ว่าจะซุยกี่ข่าวหรือมีจริงกี่อันนั้นผมไม่ถามต่อเพราะไม่มีประโยชน์ ผมต้องขอโทษสมาชิกทุกท่านด้วยที่ผมเอาข่าวมาลงโดยไม่ได้กรองความถูกต้อง ผมเชื่อใจคนมากเกินไป เชื่อจนหน้ามืดว่าเขาไม่มีทางเอาข่าวซุยมาบอกผม เพื่อไม่ให้เกิดแบบนี้อีกผมจะไม่โพสเรื่องวงในอะไรอีกล่ะ เพราะผมไม่แน่ใจว่าจะจริงเท็จขนาดไหน ใครที่ผมตำหนิอะไรไปในกระทู้ดราม่าก็ขออภัยมานะตรงนี้ด้วย ขอจบการชี้แจงเพียงเท่านี้ครับ  

ผมยังไม่อยากจบอะ หายไปดื้อๆเลย
ถามหน่อย ฟังเค้ามาตั้งนานไม่รู้ว่าเค้าซุย เพิ่งจะมารู้ตอนเพื่อนสมาชิกสะกิดมางั้นเหรอ
แล้วตอนโดนสะกิดทำไมไม่เอะใจ ทำไมจึงกล้าไปเถียงเค้า "ผมไม่หน้าด้านเอาข่าวคนอื่นมาหรอก" ทำไมมั่นใจขนาดนั้น

ไอ้ที่บอกตอนแรกไม่อยากแสดงหลักฐานเพราะห่วงการงานของเค้า อันนี้ผมก็งง เอาข่าววงในของเค้ามาเผยแพร่ได้ แต่แสดงหลักฐานจากสายข่าวไม่ได้ คืออะไรวะ สักพักก็มาบอกว่าไม่ได้แชทมือถือ อาว?? ถ้าไม่มีก็ไม่บอกตั้งแต่แรก จะไปเถียงกับเค้าว่าไม่อยากเอามาลงให้ดูเพื่อ....
แล้วสรุปบทเรียนที่เค้าได้คืออะไรครับ คุณไปฟ้องเจ้านายเค้าเหรอ??หรือยังไงครับ ถ้าเป็นงั้นจริง แล้วจะบอกว่าห่วงเค้าทำไมครับ

แก้ไขล่าสุดโดย rakterna 08 เมื่อ Fri Nov 01, 2019 20:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri Nov 01, 2019 20:08
ถูกแบนแล้ว
[RE: สรุปสายข่าวคนนั้นซุยครับ]
ax727046 พิมพ์ว่า:
อ้าวแล้วไหนตอนแรกท่านบอกว่า คุยกับสายข่าวตอน3ทุ่มก่อนที่ดีเจแมนแกมาไลน์อีกไม่ใช่หรอ แล้วท่านมาบอกว่าสายซุยคือจะซุยก่อนดีเจแมนไลน์ได้ไง เริ่มย้อนแย้งแล้วนะ  

ผมคุยกันตอน 3 ทุ่มอ่ะใช่ประมาณ 3 ทุ่มครึ่ง แต่ก็คุยกันยาวไปเรื่อยๆอ่ะประเด็นเรื่องตัวทีมชาติมันคุยกันช่วงหลังๆผมก็ไม่ได้รุ้เวลาว่าตอนคุยข่าวซุยนั้นกี่โมง  

ถ้าคุยกันช่วงหลังๆ แล้วจะไปเถียงเค้าในตอนแรกว่าคุยกันตั้งแต่ 3 ทุ่ม ก่อนที่คุณแมนจะไลฟ์เพื่ออะไร ในเมื่อมันคุยกันหลังจากนั้น ผมงงจริงๆนะ ไปเถียงซะเกรี้ยวกราดเลย เพื่ออะไร???
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri Nov 01, 2019 20:11
ถูกแบนแล้ว
Spoil
อ้าวแล้วไหนตอนแรกท่านบอกว่า คุยกับสายข่าวตอน3ทุ่มก่อนที่ดีเจแมนแกมาไลน์อีกไม่ใช่หรอ แล้วท่านมาบอกว่าสายซุยคือจะซุยก่อนดีเจแมนไลน์ได้ไง เริ่มย้อนแย้งแล้วนะ  

ผมคุยกันตอน 3 ทุ่มอ่ะใช่ประมาณ 3 ทุ่มครึ่ง แต่ก็คุยกันยาวไปเรื่อยๆอ่ะประเด็นเรื่องตัวทีมชาติมันคุยกันช่วงหลังๆผมก็ไม่ได้รุ้เวลาว่าตอนคุยข่าวซุยนั้นกี่โมง  

แล้วตอนที่เขาซุยให้ท่านฟังอยู่เขาจะเอาเวลาไหนไปฟังดีแมนอะครับ ก็เขาอยู่กับท่านไม่ใช่เหรอ  

ใช่ แต่ประเด็นจะซุยจากใครหรืออะไรผมไม่รู้  

อุ้ย
ไปตามสืบจนรู้ความจริงว่าเค้าซุย แต่ไม่ได้ถามต่อว่าเค้าเอาเรื่องเล่ามาจากไหนเนี่ยนะ
เออ เอาที่สบายใจเหอะครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 216
โพสเมื่อ: Thu Dec 26, 2019 00:23
ถูกแบนแล้ว
Spoil
AMI N พิมพ์ว่า:

เดวนะทำไมผมอ่านแล้ว งงๆ

เหมือนบอกปัดความผิดตัวเองโดยโยนให้แหล่งข่าวเลย

ซึ่งก็คือเหมือนดีเจแมน ทั้งหมด??

ยังงงอะไรอีกเหรอครับ ผมถามจากแหล่งข่าวแล้วแหล่งข่าวก็บอกผมมาอีกที แต่ตอนนี้ผมจับได้ว่าเอาข่าวซุยมาบอก ซึ่งก็น่าจะซุยจากตาแมนนั้นแหละครับ ผมก็บ้าบอไปเชื่อจนหน้ามืดในตอนแรกก็เลยออกมาเถียงๆในกระทู้ดราม่านั้น แต่ตอนนี้ทุกอย่างมันกระจ่างแล้วผมก็ขอโทษแล้วคุณอาฆาตอะไรผมหนักหนาเหรอครับ จะต้องเอาตายกันไปข้างเลยใช่ไหมครับ ผมก็ไม่ได้อยากให้มันเกิดขึ้นผมก็ยอมรับผิดที่เอาข่าวไม่ได้กรองมาลง จะเอายังไงอีกครับ  

ประเด็นที่คนอยากรู้คือข่าวที่เอามาลงมันเกิดขึ้นมายังไง อยู่ๆมาบอกสายข่าวซุย 555
เค้าก็งงสิครับ แทนที่จะชี้แจงให้ตรงประเด็น ยังมีหน้ามาสร้างภาพเป็นผู้บริสุทธิ์โดนรังแกอีก ทุเรศจริงๆ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Dec 26, 2019 00:27
ถูกแบนแล้ว
Spoil
อารมณ์ดี พิมพ์ว่า:
แต่ท่านเบรคการให้ข่าวแบบนี้ไม่ค่อยสวยนะครับ

ผมรอดูการให้ข่าวคัดตัว u23 อยู่

ท่านไม่ต้องลงข้อมูลในชีวิตประจำวันของท่านหรือสายข่าวหรอก

แต่ถ้าท่านเบรคการให้ข่าวโดยที่ฝุ่นมันยังคลุ้งแบบนี้ ท่านจะโดนตามดิสเครดิตในบอร์ดนี้ตลอดไป

ผมฟันธงเลย  

ปัญหามันอยู่ที่ว่าแล้วตอนนี้ผมจะเชื่อใจใครได้อีก ผมจะรู้ได้ไงครับว่าจะไม่มีการเอาข่าวซุยมาบอกอีก แล้วสมมุติผมเอาข่าวมาลงแล้วมันไม่ตรงกับที่ตาแมนบอกผมก็กลายเป็นว่าไม่มีข่าวให้ลอกก็มั่วอีก ผมก็โดนทั้งขึ้นทั้งล่องอยู่ดีอ่ะ  

รายงานทีหลังคุณแมนแล้วตรงกับเค้าตั้งหลายรอบ พอเค้าก็เสนอให้รายงานให้ตรงเหมือนเดิม แค่เปลี่ยนมาเป็นรายงานก่อนเค้าบ้าง ดันไม่กล้า

โถ...ไอ้ทุเรศ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Dec 26, 2019 00:30
ถูกแบนแล้ว
Spoil
ThisIsMelo พิมพ์ว่า:

อันนี้ผมว่าเริ่มไม่ใช่ละ ถ้าบอกเค้าเอามาจากคุณแมน ท่านคุยกับเค้าไปเรื่อยๆแบบนั้นเค้าจะเอาเวลาที่ไหนไปฟังคุณแมน live ก่อนมาบอกท่านล่ะนั่น ผมขมวดเรื่องไปมาแล้วมันแปลกๆจริงๆแหละ  

ประเด็นนี้ผมไม่ทราบแต่เขายอมรับว่าซุย ส่วนจะซุยจากไหนยังไงผมไม่รู้  

ไปหาความจริงหลายๆอย่างจนรู้ว่าเค้าซุย แต่ไม่รู้ว่าซุยยังไง เอ็งเล่นตลกอะไรของเอ็งฮะมังกร

ไม่รู้ว่าเค้าซุยยังไงแล้วไปสรุปว่าเค้าซุยได้ไง สรุปไอ้ที่ไปหาความจริงนี่ เอ็งไปหามาแล้วได้อะไรบ้างวะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1473
โพสเมื่อ: Thu May 07, 2020 23:32
ถูกแบนแล้ว
ที่หายไปเพราะตั้งแต่มีข้อสงสัยผมก็ลองไปหาความจริงหลายๆอย่าง จนได้ความจริงมาล่ะข่าวมาแบบซุยๆแบบที่ว่ากันจริงๆก็บอกตรงๆว่าเสียใจเสียความรู้สึกมาก สายซุยคนนั้นยอมรับผิดและเขาก็ได้บทเรียนไปพอสมควรล่ะ ส่วนเรื่องที่ว่าจะซุยกี่ข่าวหรือมีจริงกี่อันนั้นผมไม่ถามต่อเพราะไม่มีประโยชน์ ผมต้องขอโทษสมาชิกทุกท่านด้วยที่ผมเอาข่าวมาลงโดยไม่ได้กรองความถูกต้อง ผมเชื่อใจคนมากเกินไป เชื่อจนหน้ามืดว่าเขาไม่มีทางเอาข่าวซุยมาบอกผม เพื่อไม่ให้เกิดแบบนี้อีกผมจะไม่โพสเรื่องวงในอะไรอีกล่ะ เพราะผมไม่แน่ใจว่าจะจริงเท็จขนาดไหน ใครที่ผมตำหนิอะไรไปในกระทู้ดราม่าก็ขออภัยมานะตรงนี้ด้วย ขอจบการชี้แจงเพียงเท่านี้ครับ  

ไปหาความจริงหลายๆอย่าง แต่เค้าถามอะไรตอบไม่ได้สักอย่าง สรุปเอ็งไปหาแล้วได้ความจริงอะไรมาบ้างวะ

แล้วบทเรียนที่สายข่าวนั้นได้ คืออะไร เอ็งมีความสำคัญกับเค้ายังไง ถึงมีสิทธิ์ไปให้บทเรียนเค้าวะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 07, 2020 23:35
ถูกแบนแล้ว
ยังงงอะไรอีกเหรอครับ ผมถามจากแหล่งข่าวแล้วแหล่งข่าวก็บอกผมมาอีกที แต่ตอนนี้ผมจับได้ว่าเอาข่าวซุยมาบอก ซึ่งก็น่าจะซุยจากตาแมนนั้นแหละครับ ผมก็บ้าบอไปเชื่อจนหน้ามืดในตอนแรกก็เลยออกมาเถียงๆในกระทู้ดราม่านั้น แต่ตอนนี้ทุกอย่างมันกระจ่างแล้วผมก็ขอโทษแล้วคุณอาฆาตอะไรผมหนักหนาเหรอครับ จะต้องเอาตายกันไปข้างเลยใช่ไหมครับ ผมก็ไม่ได้อยากให้มันเกิดขึ้นผมก็ยอมรับผิดที่เอาข่าวไม่ได้กรองมาลง จะเอายังไงอีกครับ  

ถ้าคิดว่าผมปัดตูดก็ตามสบายครับ เพราะผมก็ได้จากแหล่งข่าวมาอีกที ผมก็ยอมรับผิดที่เอาข่าวมาลงโดยไม่ได้ตรวจว่าเอาข่าวซุยมาบอก ส่วนจะเชื่อหรือไม่นั้นก็แล้วแต่นะครับ  

บอกว่าเสียใจ แต่มีอารมณ์ไปฉุนเฉียวใส่คนอื่นเค้า เอ็งเสียใจจริงๆเร้ออออออออ
ไม่เนียนเลยหวะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 07, 2020 23:38
ถูกแบนแล้ว
pichai_sangnam พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ประเด็นคือ แล้วสายข่าว คนนั้น มีตัวตนเป็นคนจริงๆไหม

มีครับ แต่ที่ผ่านมาที่ผมไม่สงสัยเพราะว่าข่าวที่เขาพูดมันก็ค่อนข้างตรงดี ผมเลยเชื่อสนิทใจว่ามันไม่โม้เลย ผมยอมรับผิดตรงนี้ว่าผมพลาด  

แล้วถ้าเค้าซุยแล้วซุยได้ตรง เอ็งไม่สงสัยเหรอว่าซุยยังไงถึงตรงแบบนั้น
ก็ในเมื่อเค้าพูดตรง เอ็งจะมาบอกว่าเค้าซุยได้ไง
แถไปเรื่อย ไอ้หน้าด้านเอ๊ย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Nov 2005
ตอบ: 600
โพสเมื่อ: Sat Jun 13, 2020 21:39
ถูกแบนแล้ว

อะไรคือ ไลน์ ครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jun 14, 2020 15:53
ถูกแบนแล้ว
KANCHELSKIS พิมพ์ว่า:

อะไรคือ ไลน์ ครับ  

เค้าพิมผิด หมายถึง ไลฟ์ครับ ถ่ายทอดสด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 11, 12
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel