ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
21 August 2019 15:53 by ZONG'TEEN
'เปเป้'เปิดอกเลือกซุ้มปืนเพราะทะเยอทะยานเหมือนกัน

นิโกลัส เปเป้ปีกค่าตัวแพงเปิดเผยเหตุผลการย้ายมาอาร์เซน่อลเพราะมีความทะเยอทะยานในการประสบความสำเร็จเหมือนตนเอง

ดาวเตะทีมชาติไอวอรี่โคสต์ย้ายจากลีลมาอยู่ในเอมิเรสต์ สเตเดี้ยมด้วยค่าตัว 72 ล้านปอนด์โดยเขาตกเป็นข่าวกับหลายต่อหลายสโมสรก่อนหน้านั้น

เปเป้เปิดเผยว่า"ผมเลือกมาที่นี่ก็เพราะนี่คือสโมสรที่เต็มไปด้วยความทะเยอทะยานนะ"

"พวกเขามีความฝันในการกลับไปเล่นแชมเปี้ยนส์ ลีกและผมก็มีความทะเยอทะยานส่วนตัวแบบนั้น ดังนั้นทางเลือกนี้มันเข้าใจได้นะ"

"ผมชื่นชอบพรีเมียร์ลีกเพราะมันเป็นการแข่งขันที่มีความเข้มข้นอย่างยิ่งและเป็นลีกที่ดีที่สุดในโลก"

"ไอเดียคือการได้แชมป์ยูโรป้า ลีก นี่คือเป้าหมายของเรานะ มันเป็นการแข่งระดับยุโรปและเป้าหมายของเราคือการทำให้ดีกว่าเมื่อฤดูกาลก่อน ผมเชื่อว่าเราจะทำได้นะ"

ขณะเดียวกันเปเป้กล่าวถึงการร่วมงานกับอูไน เอเมรี่ว่า"มันดีมากนะเพราะเขาพูดฝรั่งเศสเลยทำให้การสื่อสารง่ายขึ้นกว่าเดิม"

"ผมเป็นเด็กใหม่ ทั้งแท็กติกและแผนการก็ใหม่หมด คำแนะนำของโค้ชช่วยได้เยอะเลยนะ"

"ตอนนี้ผมจำเป็นต้องเรียนภาษาอังกฤษและนี่จะเป็นสิ่งที่เขาช่วยผมได้อีกด้วยนะ"
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
แข้งบุนเดสลีกา
Status: It's Complicated
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 6371
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 15:56
[RE: 'เปเป้'เปิดอกเลือกซุ้มปืนเพราะทะเยอทะยานเหมือนกัน]
ปรับตัวให้ได้เร็วๆนะ
2
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: กินหวานไม่กินคาว สันดานไพร่
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 9897
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 15:58
[RE: 'เปเป้'เปิดอกเลือกซุ้มปืนเพราะทะเยอทะยานเหมือนกัน]
เสียดาย ไหนว่าต้องเป็นเชลซีเท่านั้นในอังกฤษ

โชคดี ปีนี้เชลซีคงลุ้นยากมาก
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 264
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:01
แวปแรกนึกว่าไบญี่
แก้ไขล่าสุดโดย Schxz เมื่อ Wed Aug 21, 2019 16:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
❤️ MANUTD

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:09
เพราะเอเย่นต์ผมได้ค่าคอมเยอะ ผมเลยต้องมา หยอกๆๆ

รู้สึกดีนะครับที่ยังมีนักเตะชื่อดัง ยังมองว่าอาร์เซน่อลมีความทะเยอทะยานกันอยู่ เห็นได้ชัดเลยในปลายยุคเวนเกอร์ เหมือนสโมสรไม่เน้นแชมป์ใหญ่ๆอะไรเลย แถมตั้งเป้ากันไว้แค่ไม่หลุดพื้นที่ท็อปโฟร์ ซึ่งผมคิดว่า สโมสรระดับโลกมันต้องหวังมากกว่านี้สิ ไม่ใช่ขอแค่ได้ไป UCL ทุกๆปี หวังว่าปีนี้จะเป็นปีที่เริ่มต้นเอาความยิ่งใหญ่คืนมาให้ได้นะ

ไปละครับ หมอเรียกไปรับยาละ
4
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17572
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:11
'เปเป้'เปิดอกเลือกซุ้มปืนเพราะทะเยอทะยานเหมือนกัน
คนป่าฮาเฮ พิมพ์ว่า:
เพราะเอเย่นต์ผมได้ค่าคอมเยอะ ผมเลยต้องมา หยอกๆๆ

รู้สึกดีนะครับที่ยังมีนักเตะชื่อดัง ยังมองว่าอาร์เซน่อลมีความทะเยอทะยานกันอยู่ เห็นได้ชัดเลยในปลายยุคเวนเกอร์ เหมือนสโมสรไม่เน้นแชมป์ใหญ่ๆอะไรเลย แถมตั้งเป้ากันไว้แค่ไม่หลุดพื้นที่ท็อปโฟร์ ซึ่งผมคิดว่า สโมสรระดับโลกมันต้องหวังมากกว่านี้สิ ไม่ใช่ขอแค่ได้ไป UCL ทุกๆปี หวังว่าปีนี้จะเป็นปีที่เริ่มต้นเอาความยิ่งใหญ่คืนมาให้ได้นะ

เฮ้ย ท่านพิมพ์แบบผมเลย แต่ผมลบ เพราะกลัวแฟนน่อลมาดราม่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: It's Complicated
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 6371
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:15
Schxz พิมพ์ว่า:
แวปแรกนึกว่าไบญี่  

ตอนนั้นเห็นข่าวไบญี่ นึกว่าเปเป้
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:19
ระเด่นระดาดง พิมพ์ว่า:

เฮ้ย ท่านพิมพ์แบบผมเลย แต่ผมลบ เพราะกลัวแฟนน่อลมาดราม่า  

เพราะเอเย่นต์ใช่ไหมท่าน ผมก็คิดแบบนี้จริงๆนั่นแหล่ะ ไม่หยอกละ เพราะซานเยฮียังบอกเลยว่า การซื้อตัวของปืนเปลี่ยนไปจากเดิม ที่ไม่เคยจ่ายค่าคอมให้เยนต์ ทำให้พลาดได้ตัวดีๆมาเยอะแยะ ที่ได้เปเป้มานี้ ส่วนหนึ่งก็เพราะมาจากการจ่ายให้เอเย่นต์ก้อนโตพอสมควรด้วยแหล่ะครับ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2007
ตอบ: 845
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:22
ระเด่นระดาดง พิมพ์ว่า:

ผมแฟนปืนครับ ไม่ดราม่าแน่นอน เพราะเห็นด้วยทุกประการ

หลายปีที่ผ่านมาหดหู่มาก ทีมไร้ความทะเยอทะยาน ภูมิใจแค่ได้พื้นที่ไป UCL ตอนนั้นถึงกับแช่งทีมตัวเองให้หลุดท็อปโฟร์ เชียร์ให้สิงห์ทิ้งห่างเราไปไกลๆ เชียร์ให้อริอย่างไก่ไล่เรามาให้ทัน จนตอนนี้สัมฤทธิ์ผล ไก่เค้าแซงหน้าเราไปแล้ว ตัวเองจมอยู่พื้นที่ยูโรป้า แต่อย่างน้อยก็ทำให้ทีมเราตื่นตัวกันบ้าง

หวังสุดใจให้ทีมรักกลับมาติดลมบนอีกครั้ง

จะแชมป์หรือไม่แชมป์ไม่เป็นไร ขอให้ปืนใหญ่กลับมามีหัวใจทีมยักษ์ใหญ่อีกครั้งก็ยังดี
2
0
นักเตะกลางซอย
Status: "โง่ในเรื่องที่คนอื่นฉลาด ฉลาดในเรื่องที่คนอื่นโง่
เข้าร่วม: 23 Nov 2014
ตอบ: 3479
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:29
จะรอดู
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 6214
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:32
ถูกแบนแล้ว
เวิร์ครึเปล่าไม่รู้ แต่ปืนขาดปีกเลี้ยงกินตัวแล้วหาจังหวะจบแบบนี้แหละ

ที่ต้องปรับด่วนๆเลยน่าจะแค่ความทีมเวิร์ค จังหวะวิ่งไปเองสวยละ ขาดจังหวะส่งยังขาดๆเกินๆกับเพื่อนอยู่
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Mar 2006
ตอบ: 8007
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:36
เริ่มจากยูฟ่าถ้วยเล็กก่อน ไม่รู้กล่อมไงได้มา
0
0
นักเตะอบจ.
Status: to victory
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 7513
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:38
เสาร์นี้ระเบิดฟอร์มสักทีเถอะ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2222
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:52
ผมไม่รู้จะพูดอะไรนอกจากอยากเห็นฟูลทีม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Once a Gooners, Always a gooners.
เข้าร่วม: 19 Jun 2015
ตอบ: 3895
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 17:17
ทะเยอทะยานคว้าแชมป์ สิเห้ยยยยย
0
0
North London Forever
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel