ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 10263
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 13:26
ถูกแบนแล้ว
[RE: ทำไม ดารารวยอยู่แล้ว แต่ก็ยังอยากได้ผู้ชายฐานะดี]
ฉันน่ะสิๆ

ตอบเรปบน(ไม่โควทนะ)
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2015
ตอบ: 6382
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 13:28
ถูกแบนแล้ว
[RE: ทำไม ดารารวยอยู่แล้ว แต่ก็ยังอยากได้ผู้ชายฐานะดี]
เคยอยากได้รถไหม
พอได้แล้วก็อยากได้เบ้นซ์ไหม
แล้วพอมีก็อยากได้ พอร์ช ไหม
ได้แล้วมีสังคมก็อยากได้ เบนลี่ย์ ไหม

ความโลภของมนุษย์ไม่มีที่สิ้นสุดหรอก

3
0
แข้งเจลีก
Status: John Terry
เข้าร่วม: 24 Jul 2007
ตอบ: 5095
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 13:28
ไม่มีใครอยากทำงานจนแก่

อยากเกษียณก่อนวัย

แล้วผู้ชายเข้าไปจีบเค้า

ก็จะเป็นกลุ่มคนเหล่านี้ ไม่ก็ดาราด้วยกันเอง
0
0
หน่วยข่าวกรองพิเศษ
Status: เต็มข้อ!!
เข้าร่วม: 23 Oct 2005
ตอบ: 4650
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 13:29
พอมีเยอะ ก็ยิ่งอยากได้เยอะขึ้นไปอีกครับ นี่แหละกิเลศ เป็นกันหลายคน ไม่ใช่แค่ดาราหรอก
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 07 Jan 2011
ตอบ: 1205
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 13:32
ในขณะเดียวกัน

ไฮโซมีหน้ามีตา จีบใครก็ได้ ทำไมชอบจีบดารา

ทำไมไม่จีบคนทำงานเก่งๆมาช่วยกันบริหารกิจการ
แก้ไขล่าสุดโดย itstoobad เมื่อ Wed Aug 21, 2019 13:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Once a GOONER ..
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: CEO @Manchester United FC
เข้าร่วม: 28 Oct 2007
ตอบ: 7434
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 13:33
ขึ้นชื่อว่ามนุษย์ครับ
มีเงินเยอะก็หาเรื่องใช้เยอะตามไปด้วย
พูดง่ายๆคำว่าพอของคนเรามันไม่เท่ากัน
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9039
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 13:34
ดารา ถ้าแก่ตัวไป ก็ขายหน้าตาไม่ได้แล้ว

เขาก็อยากหาความมั่นคงในชีวิตเขาแหละ

ด้วยความเป็นเซเลป มันก็ได้โอกาสเข้าหาไฮโซมากกว่าคนอื่น ก็ใช้โอกาสให้เป็นประโยชน์เท่านั้นเอง

ซึ่งความจริง มันไม่จำเป็นหรอก ถ้าดาราฉลาดๆแค่เลือกแต่งกับคนเก่ง ที่ไม่จำเป็นต้องรวยมาก รู้จักการบริหารเงิน

กลับมาใช้ชีวิตแบบกลางๆ มีความสุขกว่าต้อง keep หน้าตาในสังคมไฮโซเยอะ
แก้ไขล่าสุดโดย อะไรนะ? เมื่อ Wed Aug 21, 2019 13:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: 9.4607×10^12 (ปีแสง)
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10444
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 13:35
มันก็แล้วแต่คน จะเหมาหมดไม่ได้หรอก
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 6440
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 13:37
ถูกแบนแล้ว
ในคำว่ารวยมันก็แบ่งเป็น รวย รวยมาก รวยมากๆๆๆ อยู่ครับ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: GAMIN
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11793
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 13:43
itstoobad พิมพ์ว่า:

ไฮโซมีหน้ามีตา จีบใครก็ได้ ทำไมชอบจีบดารา

ทำไมไม่จีบคนทำงานเก่งๆมาช่วยกันบริหารกิจการ  

ตามความคิดผมนะ ไฮโซ เค้าน่าจะมีกิจการ และธุรกิจที่มันมั่นคง มีการจัดการบริหารที่ดีอยู่แล้ว แล้วถ้าเค้าไปจีบดารา นักข่าวก็จะไปขุดคุ้ยว่า คนนี้คือใคร ทำธุรกิจอะไร รวยมาจากไหน กลายเป็นการโปรโมท โฆษณาไปในตัว ไม่ต้องเสียเงินไปจ้างใครมาโฆษณาเลย อีกอย่างก็ได้ดารามาควงออกหน้าออกตาทางสังคม สร้าง Connection ส่วนเรื่องธุรกิจ คงไม่ให้ ดารา มาบริหารหรอก ดารายังต้องมี ผจก ส่วนตัวเล้ย จะไปบริหารอะไรได้ดีเท่า นักธุรกิจหละ
1
0
แข้งลีกเอิง
Status: You'll Never Walk Alone
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 4670
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 13:44
กางเกงใน พิมพ์ว่า:
taopromd พิมพ์ว่า:
superbick พิมพ์ว่า:
louis1524 พิมพ์ว่า:
Mcsiri พิมพ์ว่า:
ใครอยากเป็นเศรษฐี…  

ฉันน่ะสิๆ  

ใครอยากขี่รถทัวร์  

ฉันน่ะสิ ฉันน่ะสิ

ใครอยากเป็นเจ้าสัววว  

ฉันนะสิ ฉันนะสิ

ใครอยากโดนแบนเข้าคุก  

ประโยคสุดท้ายนี้ จริงๆต้องให้พี่เบนมาเม้นนะ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8469
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 13:47
ดารารวยระดับ 100 ล้าน (ตัวดังๆเลยนะ) ขับรถหลัก 10ล้าน บ้านหลักหลายสิบล้าน
กับนักธุรกิจเศรษฐีระดับ พัน-หมื่นล้าน มันเทียบกันได้ที่ไหน

ผมค่อนข้างมั่นใจ ยิ่งคุณรวยขึ้น ไลฟ์สไตล์คุณจะเปลี่ยนไป ใช้ของแพงขึ้น
ทุกวันนี้ ใช้ครีมนีเวีย เสื้อผ้าอดิดาส
รวยหน่อย ใช้ครีมยูเซรีน เสื้อผ้าหลุยส์วิตอง
รวยจัดๆ ใช้ครีมลาแมร์ กระเป๋าแอร์เมส
รวยกว่านี้อีก ครีมไรม่รู้ กระเป๋าสั่งทำ limited edition

ยิ่งขึ้นสูงเท่าไหร่ คุณก็จะเห็นคนข้างบนที่สูงกว่า แล้วก็อยากจะไปถึงตรงนั้น แต่ก็จะมีคนที่สูงกว่าอยู่ดี ความทะเยอทะยาน ความโลภคนเราไม่สิ้นสุดครับ
2
0

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 9066
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 13:56
ทุกวันนี้สังคมมันแข่งขันกันจะตายครับ โลกในอุดมคติของทุกคนใช้เงินทั้งนั้นละ ยิ่งผญ.เขาแข่งกันตะตาย คนไหนรวยกว่าก็อวดก็เหยียบคนอื่นขึ้นไป ไปดูตามโซเชี่ยลครับไม่ว่า facebook ig ชั้นมีโน่นมีนี้

อีกอย่างหมดยุคลำบากแล้ว ใครๆก็อยากรวยโดยไม่ต้องทำงานหนัก เหมือนที่ผมได้ยินมานั้นละว่า "ตั้งใจเรียนได้ 15,000 แก้ผ้าได้ 50,000"
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 07 Jan 2011
ตอบ: 1205
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 14:14
ChaEm พิมพ์ว่า:
itstoobad พิมพ์ว่า:

ตามความคิดผมนะ ไฮโซ เค้าน่าจะมีกิจการ และธุรกิจที่มันมั่นคง มีการจัดการบริหารที่ดีอยู่แล้ว แล้วถ้าเค้าไปจีบดารา นักข่าวก็จะไปขุดคุ้ยว่า คนนี้คือใคร ทำธุรกิจอะไร รวยมาจากไหน กลายเป็นการโปรโมท โฆษณาไปในตัว ไม่ต้องเสียเงินไปจ้างใครมาโฆษณาเลย อีกอย่างก็ได้ดารามาควงออกหน้าออกตาทางสังคม สร้าง Connection ส่วนเรื่องธุรกิจ คงไม่ให้ ดารา มาบริหารหรอก ดารายังต้องมี ผจก ส่วนตัวเล้ย จะไปบริหารอะไรได้ดีเท่า นักธุรกิจหละ  

ตามความเห็นผมนะครับ นักธุรกิจที่คบดาราแล้วดังเท่าที่ผมจำได้มีแต่ข่าวเสียๆมากกว่าข่าวดีๆ ในขณะที่นักธุรกิจหลายๆท่านที่คบกันในแวดวงตัวเองสามารถใช้วิธีอื่นๆในการโปรโมทได้อีกเยอะ ยกตัวอย่าง มาดามแป้ง ที่หันมาจับงานฟุตบอลเพื่อประเทศ ทุกวันนี้เป็นที่รักของหลายๆท่านแล้ว

นักธุรกิจทุกวันนี้ถ้ายังทำแบบที่ท่านบอกคือควงดาราเอาหน้านี่ผมว่ามันล้าสมัยไปแล้วครับ ควรเรียนรู้จากความล้มเหลวของรุ่นก่อนๆแล้วตาสว่างสะทีว่าวงการบันเทิงไม่ได้ช่วยพวกเขาในด้านนี้
1
0
Once a GOONER ..
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 14:15
1.ระยะหาตังสั้น
2.ไลฟ์สไตล์และหน้าตาในสังคมทำให้มีค่าใช้จ่ายเยอะ
3.การเป็นข่าวส่งเสริมเรื่องงาน
4.ไอ้ที่เค้ากิ๊กกันส่วนใหญ่นี่ไม่ใช่ฐานะดีนะ โคตรๆ รวย ไม่ก็โคตรอิทธิพล อำนาจล้นเหลือ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel