ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: I'm an agent of chaos
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3990
ที่อยู่: http://upic.me/i/ep/bloggif_54440b60f39af.gif, http://upic.me/i/26/bloggif_54440f6559889.gif
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 08:30
[RE: บนรถไฟฟ้าประกาศ "ไม่สะพายเป้ไว้ด้านหลัง ช่วงคนแน่นๆ" ทำไมหลายคนยังยืนมืน ?]
เอาไว้ที่เท้าน่าจะประหยัดพื้นที่กว่านะครับ

คนน้อยสะพายหน้า คนเยอะตั้งไว้ที่ขา ประมาณนี้ครับ

ปล.อันนี้รถไฟฟ้าไหนหรอครับ ผมไม่เคยได้ยินเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2008
ตอบ: 313
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 08:31
บนรถไฟฟ้าประกาศ "ไม่สะพายเป้ไว้ด้านหลัง ช่วงคนแน่นๆ" ทำไมหลายคนยังยืนมืน ?
ตามความเห็นบน ๆ แหละครับ

มันคอนโทรลง่ายกว่าจริง ๆ

เคยโดนคนสะพายข้างหลัง

หันไปหันมา เป้มากระแทกบ่อย ๆ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: อยากรวยว่ะ
เข้าร่วม: 05 Oct 2008
ตอบ: 6351
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 08:34
[RE: บนรถไฟฟ้าประกาศ "ไม่สะพายเป้ไว้ด้านหลัง ช่วงคนแน่นๆ" ทำไมหลายคนยังยืนมืน ?]
mookz พิมพ์ว่า:
]-[Enry_z พิมพ์ว่า:
ผมพึ่งได้ยินประกาศนี้เหมือนกัน
แต่คิดว่าที่ยังไม่เป็นผลนั้น
ควรที่จะมีแปะป้ายไว้ด้วย
ต้องยอมรับว่า คนใส่หูฟังบน bts ก็มีเยอะครัช  

ที่เจอคือไม่ได้ใส่หูฟังครับ แต่ถ้าคนแน่นๆผมก็สะพายเป็ไว้ข้างหน้าตลอดนะไม่ต้องรอเขาประกาศเลย  

ถ้างั้นอันนี้นนี้งงจริงๆครับ เมื่อประมาณ 3-4 วันก่อนที่ผมได้ยินครั้งแรก
ก็เจอโดนเบียดซะอยากเบียดหน้าแม่มคืนจริงๆ
0
0
Once Gunner, Always Gunner.
Status:
เข้าร่วม: 06 Oct 2009
ตอบ: 589
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 08:40
เจอไอ้พวกสะพายหน้า นี่คือเอาก้านสมองส่วนไหนคิด แม่มใช้พื้นที่เท่ากัน
แค่ลดลงมาถือไว้หน้าตัวผมว่ามันก้ลดพื้นที่ให้คนเข้าไปเพิ่มได้แล้ว บางที
คนเราก็เห็นแก่ตัวไปหน่ะ แล้วอีกพวกคือยังไม่ถึงป้ายแล้วจะรีบออกมาหน้าประตู
ผมนี่อยากจะพูดเลยนะว่าได้ลงทุกคนครับ ไม่ต้องรีบ
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 2434
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 08:47
คนที่บอกไว้หน้ากับหลังไม่ต่างนี่คิดดีแล้วหรือ 5555

คุณมีตาหน้า แล้วคุณมีตาหลังไหน

นั่นแหละคำตอบ จบ
4
0
Status: Arsenal, I trust!!!
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 23
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 08:47
บนรถไฟฟ้าประกาศ "ไม่สะพายเป้ไว้ด้านหลัง ช่วงคนแน่นๆ" ทำไมหลายคนยังยืนมืน ?
อย่างในสิงคโปร์ก้จะบอกว่าให้เอาเป้ไว้ที่พื้น เะื่อเป็นการเพิ่ม พื้นที่ในการยืนได้เพิ่มขึ้นช่วง Rush hour ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9516
dajeki พิมพ์ว่า:
ผมว่าที่บอกว่าเอาเป้ไว้ข้างหน้าดีกว่าข้างหลัง อันนี้คือคิดมาแล้วว่าดีเหรอ ในเมื่อพื้นที่ที่เป้มันอยู่มันมีขนาดแล้วพื้นที่เท่าเดิม ?????  

ประเด็นอยู่ที่ไว้ด้าหน้าแล้วมันสามารถคุมได้ง่ายครับ เวลาหันไปหันมา เป้ด้านหลังจะได้ไม่โดนคนอื่น
ปกติเวลาผมไปที่ไหนคนเยอะๆ ผมก็จะสพายไว้ด้านหน้าตลอด เพราะเวลาหันไปมาเราไม่รู้ว่ามันจะโดนใครบ้าง

0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 08:48
messinho พิมพ์ว่า:
จริงๆสะพายไว้ข้างหน้าก็ไม่ต่างอะไรกับสะพายไว้ข้างหลังหรอกครับ ใช้พื้นที่เท่ากัน ถ้าจะให้ลดพื้นที่ต้องเอาไว้ตรงเท้าเลย  

ต่างเยอะครับ

ถ้าไว้ด้านหลังเป้มันจะกระแทกคนด้านหลัง
รถมันวิ่งๆหยุดๆ คนโดนกระแทกโดนดันไปกี่ทีลองคิดดู
เค้าไม่ได้อยากลดพื้นที่ เค้าต้องการให้รักษามารยาท
3
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 9277
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 08:48
ถูกแบนแล้ว
fallinz พิมพ์ว่า:
สะพายเป้ข้างหลังตอนคนแน่นไม่ดียังไงเหรอครับ ไม่รู้จริงๆ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ  

เคยโดนไอคนหน้าสะพายเป้ไม่ดู หันทีสะบัดเป้เข้าหน้าจะเข้าใจ...
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 9277
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 08:50
ถูกแบนแล้ว
Cone_Dudida พิมพ์ว่า:
เอาไว้ที่เท้าน่าจะประหยัดพื้นที่กว่านะครับ

คนน้อยสะพายหน้า คนเยอะตั้งไว้ที่ขา ประมาณนี้ครับ

ปล.อันนี้รถไฟฟ้าไหนหรอครับ ผมไม่เคยได้ยินเลย  

อันนี้เหตุลผไม่ได้เพิ่มสเปซครับ เขาแค่ให้ไม่ไปกระทบกระทั่งกับคนที่อยู่ด้านหลังที่เราไม่เหํ็น ด้วยเหตุตั้งใจหรือไม่ตั้งใจก็ดี

ผมสะพายหน้าตลอด เวลาแน่นจริงๆคือวางเอาขาหนีบเลย
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 25 Jul 2008
ตอบ: 14381
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 08:51
ผมเคยสะพายข้างหลัง พอรถออกปุ๊บ ประกาศเลย

แล้วรถมันวิ่งอยู่ไงครับ คนก็แน่น ขยับตัวลำบาก

ก็ค่อยๆ ย้ายจากข้างหลังมาข้างหน้า กระแทกคนนู้นบ้าง คนนี้บ้าง

พอย้ายมาข้างหน้า รถเบรก ชนคนอื่นอีก

0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Jan 2008
ตอบ: 1011
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 08:53
[RE]บนรถไฟฟ้าประกาศ "ไม่สะพายเป้ไว้ด้านหลัง ช่วงคนแน่นๆ" ทำไมหลายคนยังยืนมืน ?
สะพายหน้าต่างจากหลัง นอกจากเรื่องการคอนโทรล
ผมว่าต่างกันเรื่องระยะยืนชิด
ถ้าต้องเบียดๆ กัน ยืนเบียดหลังดีกว่า ด้านหน้ายังไงมันก็ต้องมีระยะห่างกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5511
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 08:54
Asabi_11*~ พิมพ์ว่า:
เจอไอ้พวกสะพายหน้า นี่คือเอาก้านสมองส่วนไหนคิด แม่มใช้พื้นที่เท่ากัน
แค่ลดลงมาถือไว้หน้าตัวผมว่ามันก้ลดพื้นที่ให้คนเข้าไปเพิ่มได้แล้ว บางที
คนเราก็เห็นแก่ตัวไปหน่ะ แล้วอีกพวกคือยังไม่ถึงป้ายแล้วจะรีบออกมาหน้าประตู
ผมนี่อยากจะพูดเลยนะว่าได้ลงทุกคนครับ ไม่ต้องรีบ  

ต้องใช้สมองคิดครับ บางทีก็ตลกพวกสมองไม่มีความสามารถคิด แล้วไปด่าคนอื่นที่ใช้สมองคิดมาแล้วนะ

กระเป๋าไว้ข้างหน้าข้อดีคือ 1.เวลาคนยืน คงไม่มีใครเอาหน้าไปติดคนข้างหน้าหลอกครับ ต้องเว้นนิดนึง ถ้าเอากระเป๋าไว้ข้างหน้าก็ไม่ต้องเว้นเพิ่ม
2.เวลาหมุน จะระวังในการกระแทกคนอื่นมากขึ้น
3.ป้องการมิจฉาชีพฉวยโอกาส ลดเรื่องฟ้องร้อง

ยังไง3.ข้อนี้ดีกว่าเอากระเป๋าไว้ข้างหลังแน่นอนครับ
แก้ไขล่าสุดโดย แมวมอง เมื่อ Wed Aug 21, 2019 10:32, ทั้งหมด 2 ครั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2010
ตอบ: 1021
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 08:59
brrless พิมพ์ว่า:
จะเอาอะไรกับพวกนั้นมากครับ

ไม่ใช่มีแต่ผู้ชายหรอก ผู้หญิงก็มี

ก็แค่พวกไม่มีจิตสำนึกต่อสาธารณะแค่นั้นแหละ

งั้นพวกสะพายหน้าก็คงไม่มีจิตสำนึกเหมือนกัน

เพราะสเปซเท่ากัน

ถ้าอยากมีจิตสำนึกต้องวางไว้ที่เท้าเท่านั้นนะครับ
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: แก่ ใจดี สปอร์ต อบต.
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 14743
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 08:59
เคยเห็นรถใต้ดิน​ของกินซ่า เอามาหนีบใต้หว่างขากันหมด แถมไม่จับราวอะไรด้วย เทพไปไหน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel