ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12281
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 22:29
[RE: ยังไงผมก็ชอบโซชานะ]
ผมก็ชอบครับ ตอนสาวๆนี่สวยมาก เต๋า โซลชา เนี่ย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Feb 2009
ตอบ: 1233
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 22:32
[RE]ยังไงผมก็ชอบโซชานะ
ต้องซื้อ9ขาย8 ครองบอล 90% โอกาศยิง20ครั้ง/เกมส์ แฟนบางคนถึงจะพอใจ สำหรับผม ตอนนี้อยากดูแมนยูทุกนัดเหมือนตอน ม4 ไม่ผิด ค่อยสร้างกันไปครับ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
7
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 2689
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 22:39
[RE]ยังไงผมก็ชอบโซชานะ
มีคนมองบวกเหมือนผมก็อุ่นใจละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
6
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 4993
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 22:42
สไตล์การเล่น ทรงบอลไม่มีอะไรให้ติ เข้าใจว่าต้องค่อยๆปรับค่อยๆจูน ติดแค่เรื่องการแก้เกม ไม่มีใครรู้หรอก กับการเปลี่ยนเด็กๆลงไปแทน แล้วจะดีกว่าหรือแย่กว่า แต่สิ่งนึงที่เห็นคือ น่าจะมีการเปลี่ยนแปลงอะไรบ้าง เพราะรูปเกมสะเปะสะหมดแล้ว กลางหาบอลไม่เจอเลย แต่โซลชาเลือกที่จะเปลี่ยนตัวตอนนาที 81 และ 89 ซึ่งการเปลี่ยนตัวแบบนี้ไม่ได้ช่วยอะไรเรื่องรูปเกมในสนามเลย มันคือการเปลี่ยนๆไปให้ครบ ซึ่งมันสูญเปล่ามาก กับการมีโควต้าเปลี่ยนตัว 3 คน แต่ไม่ทำให้เกิดประโยชน์อันใด
ปล.แลมพาร์ดที่ประสบการณ์น้อยกว่าโซลชา ยังใช้ประโยชน์จากจุดนี้ได้ดีกว่าเลย
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 49
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 22:47
ผมคิดแบบเดียวกับคุณครับ จขกท ผมก็เป็นอีกคนที่ดูบอลสนุกขึ้นตั้งแต่โซลชาเข้ามา ให้กำลังใจทีมกันต่อไปครับ
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2323
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 22:53
ผมไม่ชอบครับ เพราะ มือไม่ถึงในหลายๆเรื่อง

เเต่ก็เข้าใจว่าโค้ชดีๆ มันหาไม่คอ่ยได้เเล้วตอนนี้ รอเเค่วันโดนปลดอย่างเดียว
3
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20175
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 23:17
ต่างใจต่างมุมมองกันก็แล้วกันครับ

ส่วนตัวมองว่าจุดอ่อนทีมยังมากอยู่ครับ รอวันแผลเปิดแค่นั้นเอง

เพราะระบบลูกรัก ลินการ์ด เปเรร่า สองคนนี้แหละจะทำให้แกลำบาก
2
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1675
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 23:33
YNWA
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4448
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 23:40
คิดเหมือนกันบางผมเชียร์เพราะแกสร้าง team chemistry ไว้ดี
ถึงทีมเปลี่ยนโค้ชไม่ใช่แกคุม dressing room ก็ยังดีทีมไปต่อได้
ผมอ่ะทำใจไว้ก่อนเลยเลยว่าทีมนี้จะมีจังหวะเล่นแย่และห่วยกว่านี้แน่นอน

แต่ตอนนี้แค่รำคานคนที่ด่าทีมแบบถ้าสบถเพราะอารมณ์ร่วมเยอะผมเข้าใจได้อ่ะแต่บางคนนี่ด่าหนักมาก
อีกแบบคือคุณภาพนักเตะมันเท่านี้ แต่อยากให้เล่นแบบเมสซี่ ฟานไดจ์ เตะไป2เกมใครมันจะไปทำได้
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 5226
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 23:54
ผมคิดว่า ปีนี้ยังไม่ถึงลุ้นแชมป์ ถ้าชนะติดๆกันคอมโบเหมือนปีก่อน อาจจะมีลุ้น

แต่ท้ายๆ อาจจะทนแรกเสียดสีไม่ไหว เพราะขนาดทีมไม่ใหญ้ บวก กับอายุยังน้อย

แต่ถ้ากลับไปเล่น UCL ได้่ แล้วโซลซาได้ไปต่อ

ผมว่าปีหน้า มีลุ้นมากกว่านี้แน่นอน เผลอๆมีลุ้นแชมป์
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2014
ตอบ: 847
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 23:58
เห็นด้วยกับ จขกท ครับ ช่วนี้หัวร้อนกันง่ายเหลือเกินเเฟนผี เอาใจก็ยาก

น้าเเกก็สัมภาษณ์เอาไว้เเล้วว่า มันเเทบจะเป็นไปไม่ได้เลยที่เเมนยูจะกลับมาอยู่ในระดับเดียวกับเเมนซิ กับลิเวอร์พูล ภายในฤดูกาลเดียว นี่ขนาดเกริ่นเอาไว้เเล้วนะไม่รู้มีใครจำได้ไหม

ด้วยราคาค่าตัวผู้เล่นขนาดนี้ ผมว่าเเกคงตั้งใจค่อยๆเปลี่ยนผู้เล่นทีละเเผงละมั้งครับ เริ่มจากเเผงหลังก่อน เหมือนเเกเคยสัมไว้ว่าการจะมีทีมที่ดีต้องเริ่มจากเเบ๊คโฟร์ก่อน(ไม่รู้ใช่เเกรึเปล่านะ อาจจะเป็นคนอื่น) ที่ตอนนี้ตัวที่เด็กผีเหม็นหน้าอย่างโจนส์ สมอลลิ่ง เริ่มกระเด็นหลุดวงโคจร เหลือยังที่โผล่หน้ามาบ้างเพราะเเบ๊คซ้ายยังไม่มีใครมาสำรองชอว์

เเล้วก็คงเปลี่ยนเเผงกลางในฤดูกาลหน้า ซึ่งก็จะพอดีกับอนาคตของป๊อกบาซึ่งยังเป็นคำถามอยู่ว่าฤดูกาลหน้าจะเอายังไง ถ้าป๊อกยังอยู่ก็น่าจะหาตัวมาเเทนลินการ์ด เเล้วก็หาตัวทดเเทนตัวที่ขาดหายไปอย่างเอเรร่ากับเฟลไลนี่ ส่วนถ้าป๊อกย้ายจริง ก็จะสร้างเเผงกลางขึ้นมาใหม่เลย เเต่เดาว่าฤดูกาลหน้าลินการ์ดน่าจะกระเด็นไปเป็นตัวสำรอง(คิดว่านะ เเค่คาดเดา)

ผมว่าโอเล่คงไม่มีระบบลูกรักหรอก เเต่มันหาใครมาเเทนไม่ได้จริงๆ ในเมื่อปีนี้มันซื้อตัวได้เเค่นี้(ใครมีปัญหากับการซื้อขาย สมควรไปด่าเอ็ดนะ ไม่เข้าใจจะมาด่าโอเล่ทำไม เเกไม่ได้มีส่วนเรื่องซื้อขายเลยนะ อย่างมากคงเเค่ลิสต์รายชื่อให้ น้าเเกก็บอกตอนสัมทุกครั้งว่าเรื่องซื้อขายไปถามเอ็ด ไม่เข้าใจว่าทำไมเเยกไม่ออก)

อยากถามเเฟนผีบางคนว่า จะรีบไปหนายยยยยยยยย ความสำเร็จที่ผ่านมามันก็เเค่อดีต มองปัจจุบันดีกว่า เร่งสร้างทีม ทุ่มเงินเอาเเต่สตาร์เข้ามา ก็เห็นพังตลอด ค่อยๆสร้าง ค่อยๆเเก้ทีละจุด อาจจะดีกว่าก็ได้ ใจเย็นๆค่อยๆดูไป อารมณ์ร่วมในเกมมีได้เเต่ช่วยเเสดงออกในพื้นที่สาธารณะให้ดีนิสสนึงนะ

ป.ล. รู้ว่ามีคนอ่านเเล้วไม่เห็นด้วยเเน่ๆ ยังไงก็พูดดีๆกันเน้อ
13
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: เนย มีแต่เนยเต็มไปหมด
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 3296
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 00:52
เกมกับวูล์ฟนี่ก็มีโอกาสชนะ แต่นักเตะคว้าไว้ไม่ได้เอง ถามว่าแกพอใจกับผลเสมอหรอ ผมว่าไม่ใช่แน่ๆ แต่การออกมาให้สัมภาษณ์หลังเกม แกทำได้ดีกว่าโค้ชคนก่อนหน้ามาก แกรักษาน้ำใจลูกทีมต่อหน้าสื่อเสมอ
2
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 13395
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 02:55
อาวุธยังไม่ครบ ยังต้องสร้างต้องเสริม
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2009
ตอบ: 2616
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 05:51
พูดยากนะ ผมก็อยากให้โซลชาคือคนที่ใช่นะ

แต่ความรู้สึกลึกๆ ผมว่าโชลชาไม่ใช่

ถ้าไม่ใช่ฟอร์มระดับแชมป์ ผมว่าที่4 ก็ไม่ได้ลุ้นนะ อย่าลืมว่าพรีเมียร์เถื่อนขนาดไหน

ตอนนี้เราเรียกบิ๊ก6 นะครับ ถ้าเราอยากแทรกที่4 ฟอร์มมันต้องมีมาตราฐานกว่านี้

เกมกับทีมต่ำกว่าบิ๊ก6 เราต้องทำได้ โอกาสมันมีแล้วแต่เราพลาด

มันเหมือนปลายฤดูกาลที่แล้วอ่ะ โอกาสที่4 มันมาแล้วมาอีก ทีมอื่นพลาดแล้วพลาดอีก เราก็ดันพลาดตามเขาตลอด

พวกท่านคิดว่าโอกาสแบบนั้นจะมีอีกไหมในฤดูกาลนี้
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 15 May 2009
ตอบ: 18116
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 07:27
ทีมที่เคยยิ่งใหญ่ในอดีต แฟนบอลบางคนก็เลยติดนิสัยจมไม่เป็นครับ ผมเข้าใจแหละว่าทุกๆคนก็อยากให้ทีมที่เชียร์ได้แชมป์

ผมเองก็อยากให้แมนยูได้แชมป์ แต่มันก็ต้องมองหลักความเป็นจริงบ้างอะ ไม่ใช่จะใช้แต่อารมณ์อย่างเดียว

แมนยูเราก็เห็นอยู่ว่าทีมมันต้องผ่าตัดอีกเยอะ คือจะอยู่ๆมาขายหมดทีมละซื้อผู้เล่นชุดใหม่มาทั้งหมดเหมือนเล่นเกมมันไม่ได้หรอก

ซื้อ-ขายแบบนี้มันก็ถูกแล้ว ค่อยๆปล่อยค่อยๆซื้อ ตัวคล๊อปเองก็ไม่ได้สร้างหงส์ชุดแข็งแกร่งนี่ด้วยระยะเวลาไม่ถึงปีนะ

ผมรอได้ รอมาตั้งแต่ป๋าวางมือแล้ว รออีกหน่อยคงไม่เป็นไรหรอก และผมกล้าพูดได้เลยว่าต่อให้ผู้จัดการทีมฝีมือดีขนาดไหน

มาคุมแมนยูต่อจากช่วงมู มันก็คงไม่ได้ดีไปกว่านี้หรอก
5
0
Support : Manchester United/AS Monaco/Inter Milan
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel