ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 33628
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 00:27
[RE: ชมรมที่ปรึกษาปัญหาอนิเมะเปิดทำการแล้วครับ]
Thousandmaster พิมพ์ว่า:
46คือรัก พิมพ์ว่า:
Thousandmaster พิมพ์ว่า:
dogger2006 พิมพ์ว่า:
ถ้าจะพูด ก็คงเป็นanime เข้าโรงในไทยนั้นหละ
ช่วงนี้น่าจะเริ่มมาถี่ๆละ
แต่เห็นทรงผมตอนโซโนโกะเปียกน้ำนี้ ยิ่งรู้สึกเสียดายของ ออร่ามามากกว่านางเอกหลักเยอะมาก  

เรื่องโคนัน บางตอนตำรวจสายตรวจยูมิน่ารัก

อยากเห็นร่างโตของไฮบาระ

ตามโคนันปะครับ อยากได้ตอนคดีเทพๆน่าดูๆอะครับ  

ไม่ได้ตามแต่บ้างครับ

หนัง

คดีฆาตกรรมไพ่ปริศนา

ปริศนาพ่อมดคนสุดท้ายแห่งศตวรรษ

คดีฆาตกรรมนัยน์ตามรณะ

คดีปริศนาเส้นตายสู่สวรรค์

ปริศนาบนถนนสายมรณะ

อนิเมะ จำชื่อตอนไม่ได้ นึกออก 2 ตอนใหญ่ ๆ ครับ

ดำปะทะแดงเดือด

รวมพลยอดนักสืบ คุโด้ ชินอิจิ ปะทะ จอมโจรคิด

แต๊งกิ้วฮะ
ดาวเตะกัลโช่
Status: ไก่แห่ง Valoran
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 11719
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 00:29
[RE: ชมรมที่ปรึกษาปัญหาอนิเมะเปิดทำการแล้วครับ]
Alter Rokku พิมพ์ว่า:
oODriBOo พิมพ์ว่า:
mongkoltot พิมพ์ว่า:
ตัวไยบะที่กำลังเป็นกระแสนี่เป็นไงบ้างครับ ลองอ่านแล้วเฉยมากเลย เหมือนออกน้ำเน่าๆด้วย  

มันก็แนวโชเน็นนั่นแหละฮะ แต่สำหรับผมดีกว่า Black Clover มาก แถมได้ Stu. Ufo มาทำอีกงานมันเลยดี  

เผาแบบ black clover นี่ก็ไม่ไหว  

โหวกเหวกโวยวาย น่ารำคาญ  

Black Clover นี่เนื้อเรื่องรึภาพครับที่เผา
นักบอลถ้วย ก.
Status: เนย มีแต่เนยเต็มไปหมด
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 3295
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 00:44
oODriBOo พิมพ์ว่า:
ตัวไยบะที่กำลังเป็นกระแสนี่เป็นไงบ้างครับ ลองอ่านแล้วเฉยมากเลย เหมือนออกน้ำเน่าๆด้วย  

มันก็แนวโชเน็นนั่นแหละฮะ แต่สำหรับผมดีกว่า Black Clover มาก แถมได้ Stu. Ufo มาทำอีกงานมันเลยดี  

เผาแบบ black clover นี่ก็ไม่ไหว  

โหวกเหวกโวยวาย น่ารำคาญ  

Black Clover นี่เนื้อเรื่องรึภาพครับที่เผา  

งานภาพของเมะครับ ตอนไหนซักตอนนี่แหละ เผาแบบวัวตายควายล้มมาก
ซุปตาร์ยูโร
Status: ง่วงนอนทั้งวัน
เข้าร่วม: 12 Jul 2008
ตอบ: 10277
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 00:56
Hello World ก็น่าดูอีกเรื่อง

ช่วงนี้มาแรง

อันนี้เมะใหม่
ดิสคอร์ด เกมท้าย ที่สิงของชาวเกมเมอร์ https://discord.gg/na4eSHMd5n

ซุปตาร์ยูโร
Status: Seniorious only chose the most tragic one.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10757
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 10:12
สายลมขย่มศีลธรรม พิมพ์ว่า:
boyoat พิมพ์ว่า:
เงียบเหงาหน่อยนะ เมะ ss หลังๆ มานี้ไม่ค่อยปังเลย  

ตอนนี้การ์ตูนที่ดังที่สุด น่าจะเป็นเรื่องไยบะอะไรเนี่ยอะครับ เพราะผมเห็นข่าวเกมออนไลน์ลงการ์ตูนเรื่องนี้ว่า เป็นภาพที่สวยมาก

เฟสรองไว้เล่นเกม+พวกคอสเพลย์ ก็มีแต่คนพูดถึงเรื่องนี้กันมาก ผมลองดูผ่านๆตัวเอกหน้าตาเหมือนพระเอกในเรื่อง My Hero Academi เลย 5555  

ss นี้มันวัดกันระหว่างงานภาพแฟนตาซี กับงานภาพกึ่งเรียลครับ

Ufotable นี่สุดๆ ของทางแฟนตาซีแล้ว กำลังทำ Yaiba

ส่วนอีกทางคือ Wit Studio ซึ่งเป็นตัวหลักในทีมทำไททัน กำลังทำ Vinland
Evertonian #COYB / Hala Madrid!

ซุปตาร์ยูโร
Status: Seniorious only chose the most tragic one.
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 10:13
เงียบเหงาหน่อยนะ เมะ ss หลังๆ มานี้ไม่ค่อยปังเลย  

ใช่เลย  

เอ็งแวะมา discord บ่อยๆ สิ ขนาดนากิยังแวะมาเลย
Evertonian #COYB / Hala Madrid!

ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 10:14

ก็โชวเน็นอะครับ แต่เรื่องนี้ไม่เน้นพลังมิตรภาพแบบ แฟรี่ เทล

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 19 Dec 2008
ตอบ: 29828
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 10:33
KIMETSU NO YAIBA ... เนื้อเรื่องโอเคเลย พระเอกไม่ได้เก่งก้าวกระโดด
แต่เมื่อไรมันจะเก่งสุดๆ สักที

Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 17:47

ใช่เลย  

เอ็งแวะมา discord บ่อยๆ สิ ขนาดนากิยังแวะมาเลย  

มือถือพังครับพี่ ตอนนี้เอาเครื่องเก่ามาใช้ชั่วคราวไม่มีดิสคอร์ด และไม่น่าจะได้โหลดเพราะความจุน้อยมาก

เดือนหน้าน่าจะกลับไปได้
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
ตอบ: 38160
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 18:00

ใช่เลย  

มือถือพังครับพี่ ตอนนี้เอาเครื่องเก่ามาใช้ชั่วคราวไม่มีดิสคอร์ด และไม่น่าจะได้โหลดเพราะความจุน้อยมาก

เล่นในคอมก็ได้ครับ

โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 18:02
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:

ใช่เลย  

เล่นในคอมก็ได้ครับ

ปกติไม่ค่อยได้เปิดคอมเนี่ยสิครับ แต่เดี๋ยวจเปิดให้บ่อยขึ้นครับ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2516
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 18:34
หาเมะแบบ กินทามะ ไซคิ ดูอยู่อะครับ มีอะไรแนะนำบ้าง กราบขอบคุณณ
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
ตอบ: 38160
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 19:00
leotorres9 พิมพ์ว่า:
หาเมะแบบ กินทามะ ไซคิ ดูอยู่อะครับ มีอะไรแนะนำบ้าง กราบขอบคุณณ  

Grand Blue

Asobi Asobase

Arakawa Under the bridge
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 3410
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 19:22

ใครมีปัญหาดูอนิเมะแล้วเบื่อๆมั่งมั้ย

ไม่รุ้เพราะวัย(ใกล้เลข3ละ) หรือเมะแนวมันน่าเบื่อก็ไม่รุ้ ไม่เหมือนสมัยก่อน เมะคุณภาพมันเยอะมาก ขนาดช่วงไม่มีเกมเล่น ยังดูได้นิดๆก็เลิก ดูไม่จบสักเรื่องเลย

แต่ใจมันรุ้สึกว่าอยากดูอะ แต่ก็ดูไม่จบสักเรื่อง เบื่อก่อน

ปล. เรื่อง บูกกี้ป้อปนี่มันจบยังไงหรอ ดูไปหน่อยไม่ได้ดูต่อ

เรื่องที่น้องเป็นผีดูดเลือด จบยัง จบยังไง
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel