ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Dec 2006
ตอบ: 874
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 14:17
[RE]Shopee กับส่วนลดค่าจัดส่ง
เคยดูของลาซาด้า สั่งครบ 300 จากร้านนั้น ส่งฟรี

ของที่ผมอยากได้ 299

ดูอยู่หลายวัน หาของที่ใกล้เคียงกันทั้งราคาและสเป็กไม่ได้ เลยกลับไปดูร้านเดิม ราคาขึ้นเป็น 315 ส่งฟรี

กดซื้อทันที 55555

งงกับตัวเอง แค่ค่าส่งไม่กี่บาท ไม่ยอมจ่าย

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19172
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 14:18
[RE: Shopee กับส่วนลดค่าจัดส่ง]
pockyza พิมพ์ว่า:
benben พิมพ์ว่า:
เป็นส่วนลดค่าส่งไง ไม่ฟรี ต้องใช้โค๊ดอีก

หลองลวงผู้บริโภคชัดๆ  

แล้วผู้บริโภคนี้ไม่คิดจะเสียอะไรกันเลยหรอครับทุกวันนี้ ค่าส่งก็จะเอาฟรี ส่วนลดก็จะเอา ค่าส่งทุกวันนี้ไม่ได้ถูกๆเลย อยากอยุ่บ้านรับของแต่ข้าไม่เสียตังนัพวกเอ็งคนขายอยากขายก็ต้องยอมสิวะอะไรงี้หรอ ผมก็เป้นทั้งคนซื้อคนขาย ค่าส่งผมก็เข้าใจดีว่ามันก็ต้องเสียมันก็เป็นเรื่องที่ ไม่มีใครได้อะไรจากตรงนี้ แต่ทุกวันนี้คนซื้อจะผลักภาระไปให้คนขายอย่างเดยีวว่าต้องส่งฟรีนะเฮ้ย ไม่งั้นกรุซื้อร้านอื่นอะไรงี้  

ไม่ได้มีปัญหากับการมีค่าส่ง

แต่มีปัญหากับการบอกส่งฟรี แต่เอาเข้าจริงดันไม่ฟรีเพราะมีเงื่อนไขที่ไม่ได้บอกไว้แต่แรกมากกว่ามั้ง
2
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2005
ตอบ: 11335
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 14:31
[RE: Shopee กับส่วนลดค่าจัดส่ง]
เป็นส่วนลดค่าส่งไง ไม่ฟรี ต้องใช้โค๊ดอีก

แล้วผู้บริโภคนี้ไม่คิดจะเสียอะไรกันเลยหรอครับทุกวันนี้ ค่าส่งก็จะเอาฟรี ส่วนลดก็จะเอา ค่าส่งทุกวันนี้ไม่ได้ถูกๆเลย อยากอยุ่บ้านรับของแต่ข้าไม่เสียตังนัพวกเอ็งคนขายอยากขายก็ต้องยอมสิวะอะไรงี้หรอ ผมก็เป้นทั้งคนซื้อคนขาย ค่าส่งผมก็เข้าใจดีว่ามันก็ต้องเสียมันก็เป็นเรื่องที่ ไม่มีใครได้อะไรจากตรงนี้ แต่ทุกวันนี้คนซื้อจะผลักภาระไปให้คนขายอย่างเดยีวว่าต้องส่งฟรีนะเฮ้ย ไม่งั้นกรุซื้อร้านอื่นอะไรงี้  

ผมก็ขายของจ้า
ถ้ามาร์จิ้นพอ ผมให้ส่งฟรีแล้วแต่สินค้า
แต่อันนี้ผมด่า Shopee ครับ โฆษณาหลอกลวงผู้บริโภค

ส่วนเรื่องส่งฟรี
ถ้าของราคา500บาทขึ้นไป กำไรควรจะพอจัดส่งฟรี(ยกเว้นของหนักมาก)
ถ้าไม่ แปลว่าคุณขายถูกมาก เล่นprice war อย่างเดียว
ตัดราคา ร้านค้าทั่วไปอีก
แก้ไขล่าสุดโดย benben เมื่อ Tue Aug 20, 2019 14:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2009
ตอบ: 13574
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 14:34
บางที สั่งหลายชิ้นจากร้านเดียวกัน จากใช้ส่วนลด ค่าส่งก็เพิ่ม
0
0
Status: ความยาวไม่เกิน 50 ตัวอักษร
เข้าร่วม: 02 Oct 2007
ตอบ: 10633
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 15:12
maha_jone พิมพ์ว่า:
เคยดูของลาซาด้า สั่งครบ 300 จากร้านนั้น ส่งฟรี

ของที่ผมอยากได้ 299

ดูอยู่หลายวัน หาของที่ใกล้เคียงกันทั้งราคาและสเป็กไม่ได้ เลยกลับไปดูร้านเดิม ราคาขึ้นเป็น 315 ส่งฟรี

กดซื้อทันที 55555

งงกับตัวเอง แค่ค่าส่งไม่กี่บาท ไม่ยอมจ่าย

ผมก็เป็น
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2007
ตอบ: 3257
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 15:18
ผมจะบอกให้ครับ

โค๊ดส่งฟรี shopee มีหลายแบบ และขึ้นอยู่กับร้านค้าด้วย

ร้านแบ่งออกเป็น 4 แบบ

1.ร้านทั่วไป
2.ร้านแนะนำ
3.shopee mall
4.ร้านที่เข้าร่วมแคมเปนกับ shopee

โค๊ดส่งฟรีมี 3 แบบ (เท่าที่นึงออก)

1. โค๊ดแจกฟรีทุกเดือนเดือนละ 1 โค๊ด
2. โด๊ดแจกฟรีทุกเดือนแต่ต้องจ่ายด้วยแอร์เพย์ 2 โค๊ด
3. โค๊ดที่แจกเป็นกิจกรรม เช่นแจกทุกเที่ยง หรือ เที่ยงคือ ต้องรีบกดหมดไวมาก

และส่วนลดค่าส่งแต่ละเจ้าก็ไม่เท่ากัน kerry dhl ไปรษณี ninja ไม่เท่ากัน

โค๊ดส่งฟรีแบบที่ 1 กับ 2 จะเหมือนกันต่างกันแค่การจ่ายเงิน ถ้าใช้แต่ละร้านไม่เหมือนกัน

- ใช้กับร้านทั่วไป ต้องขั้นต่ำ 300 ถึงจะใช้ได้ ส่วนลดเท่าไรขึ้นอยู่กับส่งเจ้าไหน
- ใช้กับร้านแนะนำ ต้องขั้นต่ำ 250 ถึงจะใช้ได้ ส่วนลดเท่าไรขึ้นอยู่กับส่งเจ้าไหน
- ใช้กับ shopee mall ต้องขั้นต่ำ 199 ถึงจะใช้ได้ อันนี้ลดทั้งหมดส่งฟรีจริงๆ ค่าส่ง 200 ก็ลด 200
- ใช้กับร้านร่วมแคมเปนกับ shopee ต้องขั่นต่ำ 99 ถึงจะใช้ได้ ส่วนลดเท่าไรขึ้นอยู่กับส่งเจ้าไหน และลดเยอะกว่าปกติ เช่น ปกติ kerry ลด 40 บาท แต่แบบนี้ลด 60 บาท

โค๊ดแบบที่ 3 อันนี้จะใช้ได้ต้องขั้นต่ำเหมือนกับด้านบน แต่ลดหมดเลย ส่งฟรีจริงๆ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7328
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 15:32
โค๊ดส่งฟรีมันแจกทุกวันตอนเที่ยงคืน มีจำนวนจำกัดต้องไปกดแย่ง ถ้าแบบรอเพื่อกดจริงๆ น่าจะทันครับ
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: ง่วงนอนทั้งวัน
เข้าร่วม: 12 Jul 2008
ตอบ: 10291
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:05
ติ่งโล้น พิมพ์ว่า:

ไม่ได้มีปัญหากับการมีค่าส่ง

แต่มีปัญหากับการบอกส่งฟรี แต่เอาเข้าจริงดันไม่ฟรีเพราะมีเงื่อนไขที่ไม่ได้บอกไว้แต่แรกมากกว่ามั้ง  

ตามนี้ครับ เงื่อนไขเอาให้ตรงๆ บอกให้ครบๆ จะได้รู้ ไม่ใช่บอกไว้อีกอย่าง แต่เอาเข้าจริงทำอีกอย่าง
0
0
ดิสคอร์ด เกมท้าย ที่สิงของชาวเกมเมอร์ https://discord.gg/na4eSHMd5n

Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 22
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 18:13
Shopee กับส่วนลดค่าจัดส่ง
ล่าสุดถ้าจะใช้โคตส่วนลดหรือโคจส่งฟรี ห้ามใช้ร่วมกับโคตอื่นๆ ให้ใช้ได้แค่โคตเดียว จบเลยแบบนี้ เลิกใช้ 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: พร้อมจะลุยมานานแว้ว
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 15220
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 18:15
Shopee กับส่วนลดค่าจัดส่ง
รู้สึกฟรีจริงๆน่าจะครั้งละเดือนนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Nov 2010
ตอบ: 2203
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 20:12
ผมเป็นทั้งคนขายและคนซื้อใน Shopee

ต้องใช้ร่วมกับโค๊ดครับ ถึงจะได้ส่งฟรี
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel