ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 43579
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:17
[RE]กรณีคูตี้ ทำไมโดนแฟนหงส์เกลียดหนักมากเลยครับ
จากนักเตะดาวรุ่งตกอับในอิตาลี พอมีชื่อนิดๆหน่อยๆ หงส์ได้มาก็ลุ่มๆดอนๆ แต่ก็ยังให้เป็นตัวหลักมาตลอด จนก้าวเป็นยอดนักเตะ ผมก็คิดนะว่าคูตี้มีปสก.กัลทีมใหญ่ๆที่ไม่เข้ากับตัวเองมาแล้วคงไม่พลาดอีก แต่ก็เลือกจนได้และก็อย่างที่คิดว่าไม่มีทางเกิดกับบาซ่า

อารมณ์เหมือนมีแฟนคบมาตั้งแต่เด็ก สร้างฐานะด้วยกันแล้วพอถึงเวลามีหน้า มีตาระดับนึงแล้วหนีไปหาผัวใหม่อ่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4530
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:24
[RE: กรณีคูตี้ ทำไมโดนแฟนหงส์เกลียดหนักมากเลยครับ]
ผมคงเป็นแฟนหงส์ส่วนน้อยที่อยากให้คูตี้ย้าย
หนึ่งเพราะได้ค่าตัวสูงลิบแน่ๆ และสองคูตี้เริ่มแสดงให้เห็นว่าการเล่นไม่ค่อยไหลลื่นเข้ากับระบบของ JK

ช่วงท้ายๆ ของคูตี้กับหงส์แดงหลายคนคงเห็นว่า JK เน้นการต่อบอลแบบไหลลื่นเป็นทีมเวิร์ค การรับบอลส่งบอลเป็นแบบคิดเร็วทำเร็วดูแล้วเพลินโดยเฉพาะเมื่อคูตี้เจ็บผมดูหงส์เล่นเพลินตามากและทีมยิงประตูได้เยอะด้วย แต่พอคูตี้กลับมาบอลจะไปสะดุดอยู่ที่คูตี้เยอะ ปีกและแบ๊คสองฝั่งตีรถเปล่ากันบ่อยเพราะคูตี้พยายามเล็งเพื่อส่องไกลมากกว่าจะรีบส่งให้เพื่อน สิ่งดีๆ ที่เห็นจากคูตี้คือมีลูกมหัศจรรย์ให้เห็นเป็นระยะๆ แต่ถ้าเทียบกับประตูธรรมดาๆ แต่มาบ่อยกว่าลูกมหัศจจรย์ของคูตี้ ผมอยากได้ประตูธรรมดาๆ มากกว่า
ช่วงนั้นผมจึงอยากให้ขายคูตี้

คูตี้ย้ายไปบาซ่าแล้วก็ยังให้กำลังใจอยู่ อยากให้เปรี้ยงให้สมกับที่เคยเป็นเบอร์หนึ่งในทีมหงส์แดง แล้วก็อดเห็นใจไม่ได้ที่คูตี้ไปตกอับ ตอนนี้ย้ายไปบาเยิร์นแล้วก็อยากเห็นคูตี้กลับมาเปรี้ยงปร้างอีกครั้งให้สมกับเป็นอดีตนักเตะหงส์แดง และอยากให้ตบหน้าบาซ่าไปด้วยที่ได้คูตี้ไปแล้วดันใช้ไม่เป็น

สำหรับหงส์แดงเมื่อเสียคูตี้ไปแล้ว แม้จะยังไม่สามารถหานักเตะเบอร์ 10 แท้ๆ มาแทนได้ แต่ผมไม่แคร์ เพราะเห็นอยู่ว่า JK เอาอยู่ และปีนี้ผมเชื่อว่าหงส์แดงจะดีขึ้นไปอีกด้วยนักเตะอย่างอ๊อกและเกอิต้า ผมชอบเพลย์เมกเกอร์ที่เน้นจ่ายคิลเลอร์พาสมากกว่าพวกพยายามยิงเอง
0
0

AVB Flooring พื้น SPC นำเข้า ราคาขายส่ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: Don't kick the chair
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 10908
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:25
[RE: กรณีคูตี้ ทำไมโดนแฟนหงส์เกลียดหนักมากเลยครับ]
จำได้ว่ามันย้ายปุ๊ป เกมต่อไปเจอแมนซิตี้เลย แฟนๆทำใจไปแระว่าแพ้แน่นอน แต่ที่ไหนได้กลายเป็นสถานการณ์สร้างวีรบุรุษ The ox เล่นโคตรดีแถมยิงไกลสุดสวยพาหงส์จมเรือไป 3-0
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 29 Oct 2008
ตอบ: 2904
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:55
ผมยังรักและตามเชียร์เหมือนเดิม เราเปลี่ยนความคิดใครไม่ได้หรอกครับ คนเราโตมาไม่เหมือนกัน ประสบการชีวิตไม่เหมือนกัน มันมีเรื่องอื่นนอกจากฟุตบอลอ่ะ เวลาเปลี่ยนความคิดคนเปลี่ยน ผมมองยังงั้นนะครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Aug 2007
ตอบ: 2382
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 17:48
สำหรับคูตี้ผมเฉยๆนะที่ขาย ผมมองไม่เข้ากับระบบคลอปป์เท่าไหร่

กลางของคลอปป์แทบจะสายพละกำลัง แนวรุกริมเส้นต้องมีสปีดหน่อย

คูตี้เป็นข้อยกเว้นในทีมเพราะ ความสามารถยิงไกลกับลูกนิ่งที่เข้าฝักนี่แหละ

แต่ที่ผมเคืองจริงๆก็ตอนไปทีมชาติแล้วร้องห่มร้องไห้ มันเสียความรู้สึกว่ะ

เหมือนพี่แกอึดอัดสุดๆที่อยู่กับทีมๆนี้ ผิดหวังอย่างแรงรวมทั้งเรื่องแกล้งเจ็บหลังอีก

ส่วนพฤติกรรมหลังจากย้ายไปแล้ว ผมว่าโอเคนะแกดูให้ความเคารพทีมเก่า

เทียบกับเคสเหยินนี่ผมว่าคูตี้ดีกว่าเยอะ แมทช์กับบาซ่าชัดเจน

เหยินนี่ทั้งฟ้องทั้งหาเรื่องก่อกวนเพื่อนร่วมทีมเก่า เพื่อผลประโยชน์ในเกม

แล้วถ้าเทียบกับเคสชานนี่ยิ่งแย่เลย รายนั้นดึงเกมไม่ต่อสัญญาไม่บอกว่าจะย้าย

สรุปย้ายฟรี ทีมไม่ได้อะไรเลย
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 8871
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 17:54
แค่แกล้งเจ็บไม่ยอมลงให้ทีมก็ควรค่าให้ด่าไปตลอดชีวิตแล้ว
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 20 Aug 2008
ตอบ: 4272
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 18:00
[RE]กรณีคูตี้ ทำไมโดนแฟนหงส์เกลียดหนักมากเลยครับ
เจ็บหลังกับทีมทั้บเดือน ไปเตะ ทีมชาติ ยิงได้ ร้องไห้ น่ะ แหละ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: อยากไปหา ตอนนี้เลย!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 17517
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 19:53
ถ้าถามผมว่า คูตี้กะเอเยนต์ เกลียดใครมากกว่ากัน?
ผมตอบ เอเยนต์ ผมว่านี่ล่ะตัวบงการเบื้องหลังวิ่งเต้นให้ย้าย
0
0
Dave Grohl NIRVANA (1990–1994)
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1453
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 00:49
ทิ้งทีมกลางฤดูกาล อารมณ์เหมือนที่ตอเรสย้าย แผนที่เตรียมมาตั้งแต่ก่อนพรีซีซั่น ต้องเปลี่ยนใหม่หมด แล้วมีวลีฮิตช่วงนั้น now or never แล้วบวกด้วยทีมกำลังลงตัวมากๆ ถ้าแกรอย้ายช่วงซัมเมอร์ เหมือนอย่าง เอมเร่ ชาน ทำ แกคงได้รับการเคารพมากกว่านี้

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น อดีตไม่เกิด ก็ไม่มีปัจจุบัน อย่างน้อยทีมตอนนี้ก็มาไกลมาก จนลืมแกไปแล้วนะผมว่า
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Exclusive Member
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3362
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 01:48
ตัวคูตี้เองผมเฉยๆ แต่รับไม่ได้กับวิธีการทุเรศๆของบาซ่า
สะใจโครตๆที่ล้มเหลวไม่เป็นท่าแบบนี้
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 8893
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 02:47
1. พรุ่งนี้จะเตะ ดันมาขอขึ้นบัญชีย้าย แล้วไม่ยอมลงเล่น ทั้งๆ ทีมเตรียมผู้เล่น
เตรียมแผนหมดแล้ว
2. มีข่าวออกมาว่าปวดหลัง แต่เจ้าตัวไปเตะทีมชาติได้เฉย
3. ตลอดระยะเวลาที่เล่นหลังจากพลาดย้ายทีม หน้าตาไม่ยิ้ม ไม่ดีใจ ยิงเข้าก็นิ่ง
ขนาดยิงแฮททริกก็ยังนิ่ง โคตรเสียบรรยากาศทีม

ปล. ไม่ต้องอ้างนะว่าระยะเวลาที่เหลือ นักเตะมันก็เล่นเต็มที่ เพราะจริงๆมันก็เป็นหน้าที่
ของนักเตะอยู่แล้ว
ปล2. ผมช่างคูตี้ไปนานแระ
0
0
Signature
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel