ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status: Always KELVICGREY
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Nov 2008
ตอบ: 745
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 13:05
[RE: ปรึกษาเรื่องอนาคตครับ]
เอาข้าราชการไม่รู้ว่าได้ลงใกล้บ้านหรือเปล่า ค่อยๆทำค่อยๆคิด เดี๋ยวก็จัดการตารางเวลาได้เองครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ความสุขเล็กๆน้อยๆตอนที่กำลังทุกข์ใจนั่นแหละโคตรวิเศษ
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13193
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 13:13
ผมอยากรู้ความเห็นเหมือนกันนะ ถ้าหมดรุ่นพ่อ-แม่เราไปแล้ว ผมว่าคนน่าจะไปเชงเม้งกันน้อยลงรึเปล่าครับ
0
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2215
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 13:13
PattyZ พิมพ์ว่า:
เพิ่งรู้ว่ามีงานแบบนี้ด้วยครับ  

ครับ ผมไปสัมภาษณ์งานที่ไหนถ้าบอกว่าที่บ้านทำงานอะไรนี่คุยกันยาวครับ น้อยคนที่จะรู้
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 13:14
kwianthai พิมพ์ว่า:
เอาข้าราชการไม่รู้ว่าได้ลงใกล้บ้านหรือเปล่า ค่อยๆทำค่อยๆคิด เดี๋ยวก็จัดการตารางเวลาได้เองครับ  

บรรจุต่างอำเภอแต่กลับบ้านได้ทุกวัน แล้วมีแนวโน้มจะย้ายไปที่อำเภอที่อยู่เลยครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 13:16
RIDER_V7 พิมพ์ว่า:
ผมอยากรู้ความเห็นเหมือนกันนะ ถ้าหมดรุ่นพ่อ-แม่เราไปแล้ว ผมว่าคนน่าจะไปเชงเม้งกันน้อยลงรึเปล่าครับ  

มีแนวโน้มน้อยลงครับ ตอนนี้รุ่นใหม่ๆบางกลุ่มก็ใช้วิธีไปฝังที่วัด หรือเผาแทน ส่วนบางกลุ่มก็ใช้วิธีขุดกระดูกบรรพบุรุษไปรวมกันอยู่ที่เดียว
1
0
นักเตะตำบล
Status: -
ตอบ: 607
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 13:28
The Awesome พิมพ์ว่า:

มีแนวโน้มน้อยลงครับ ตอนนี้รุ่นใหม่ๆบางกลุ่มก็ใช้วิธีไปฝังที่วัด หรือเผาแทน ส่วนบางกลุ่มก็ใช้วิธีขุดกระดูกบรรพบุรุษไปรวมกันอยู่ที่เดียว  

คิดว่าปัญหาคงไม่ใช่คนเลิกเคารพบรรพบุรุษหรอกครับ แต่คือไม่มีเงินดูแลมากกว่า คนตายเพิ่ม ที่น้อยลง เลยเลือกที่จะลดคชจครับ

กลับกันคนที่มีเงิน ยิ่งอยากให้สุสานบรรพบุรุษดีขึ้น ใหญ่ขึ้น สวยขึ้นครับ เพราะถือว่ามีทุกวันนี้ได้เพราะบรรพบุรุษ ดังนั้นคิดว่าตลาดทั้วไปคงดรอป แต่ตลาดของพรีเมี่ยมจะยังคงอยู่และมีแต่ขยายครับ

ตอนผมบินไปไหว้เมืองจีนนี่ เขาดูแลสุสานเก่าๆมาหลายชั่วอายุคนเลย แอบว้าวเหมือนกัน คิดว่าคนไทยก็ไม่ต่างมากครับ
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13193
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 15:48
ThomasShelby พิมพ์ว่า:
The Awesome พิมพ์ว่า:

คิดว่าปัญหาคงไม่ใช่คนเลิกเคารพบรรพบุรุษหรอกครับ แต่คือไม่มีเงินดูแลมากกว่า คนตายเพิ่ม ที่น้อยลง เลยเลือกที่จะลดคชจครับ

กลับกันคนที่มีเงิน ยิ่งอยากให้สุสานบรรพบุรุษดีขึ้น ใหญ่ขึ้น สวยขึ้นครับ เพราะถือว่ามีทุกวันนี้ได้เพราะบรรพบุรุษ ดังนั้นคิดว่าตลาดทั้วไปคงดรอป แต่ตลาดของพรีเมี่ยมจะยังคงอยู่และมีแต่ขยายครับ

ตอนผมบินไปไหว้เมืองจีนนี่ เขาดูแลสุสานเก่าๆมาหลายชั่วอายุคนเลย แอบว้าวเหมือนกัน คิดว่าคนไทยก็ไม่ต่างมากครับ  

จริงครับ ตอนนี้ถ้าจะหาฮวงซุ้ย คือ โคตรแพง
0
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel