ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 252
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 17:11
ถูกแบนแล้ว
[RE: CFC มิชี่ยิง2จ่าย1 รูดิเกอร์ลง90นาที]
Lokii พิมพ์ว่า:
Mousses พิมพ์ว่า:
เอามิชชี่มาแทนแทมมี่เหอะ แทมมี่ยิงเยอะก็จริงแต่ยิงในแชมเปี้ยนชิพอะกระดูกคนละเบอร์เลย

อันนี้หนักกว่าอีกครับ เจอชุดเด็กทั้งทีม เผลอๆง่ายกว่าแชมเปียนชิพอีก

กล้าพูดเลยว่าถ้าบัตยิงได้แบบนี้ตอนเจอชุดเด็ก ไม่ได้การันตีเลยว่าเจอกองหลังพรีเมียแล้วจะรอด อย่าคิดว่าแทมมี่ไม่ดีแล้วบัตจะดีกว่าเลยครับ ถ้าต้องเลือกปั้น1คนผมยอมเลือกปั้นแทมมี่ดีกว่า

แต่ผมยอมรับไอบัตอย่างคือ ถ้ามันได้ยิง มันคมมาก แต่มันเป็นกองหน้าที่หาช่องได้กากมาก และยืนตำแหน่งที่ไม่ค่อยจะได้บอล มาในพรีเมียรับรอง แม้แต่พักบอลผมว่าแทมมี่ยังทำได้ดีกว่าด้วยซ้ำ  

5555 ตลก บัตนี่เล่นพรีเมีย อยู่พาเลสก็ยิงได้ ยืมตัวนั่นนี่ก็เล่นระดับลีกสูงสุดตลอด

ไม่ใช่ยิงกระจายใน ชปช แล้วจะบอกว่าเก่ง เห็นมาตั้งแต่ปรีซีซั่นและแทมมี่อ่ะ

สมัยคอนเต้ บัตมันก็ยิงประตูสำคัญตลอดนะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 252
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 17:13
ถูกแบนแล้ว
[RE: CFC มิชี่ยิง2จ่าย1 รูดิเกอร์ลง90นาที]
Quinine พิมพ์ว่า:
เอามิชชี่มาแทนแทมมี่เหอะ แทมมี่ยิงเยอะก็จริงแต่ยิงในแชมเปี้ยนชิพอะกระดูกคนละเบอร์เลย

อันนี้หนักกว่าอีกครับ เจอชุดเด็กทั้งทีม เผลอๆง่ายกว่าแชมเปียนชิพอีก

กล้าพูดเลยว่าถ้าบัตยิงได้แบบนี้ตอนเจอชุดเด็ก ไม่ได้การันตีเลยว่าเจอกองหลังพรีเมียแล้วจะรอด อย่าคิดว่าแทมมี่ไม่ดีแล้วบัตจะดีกว่าเลยครับ ถ้าต้องเลือกปั้น1คนผมยอมเลือกปั้นแทมมี่ดีกว่า

แต่ผมยอมรับไอบัตอย่างคือ ถ้ามันได้ยิง มันคมมาก แต่มันเป็นกองหน้าที่หาช่องได้กากมาก และยืนตำแหน่งที่ไม่ค่อยจะได้บอล มาในพรีเมียรับรอง แม้แต่พักบอลผมว่าแทมมี่ยังทำได้ดีกว่าด้วยซ้ำ  

Tammy เนี่ยนะ พักบอลได้ดี

เหอะๆ
อ่านให้จบครับ ทำได้ดีกว่า..

ดูดีๆไม่อคติ มันล้มยากมาก คิดง่ายๆเทียบกับโมราต้าแทมมี่ถือว่าดีกว่าเยอะอ่ะครับ 5555 มันบังบอลพอได้ ทำชิ่งได้ แต่เหลี่ยมบอลมันยังไม่ดี บางทียังโดนกองหลังแซะได้ อันนี้ผมถึงบอกว่าต้องปั้นครับ  

เทียบกับโมราต้า คนละเรื่อง คนนั้นเขาไปไกลและครับ อยู่แอตยิงกระจาย อยู่เชลซีก็ยิงของมันได้เรื่อยๆนะ ถึงจะล้มง่ายก็เถอะ ส่วนแทมมี่ไม่รู้จะเอาไรมาพิมพ์มาเลยจริงๆ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: EVERY SECOND COUNTS!!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 8083
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 17:18
CFC มิชี่ยิง2จ่าย1 รูดิเกอร์ลง90นาที
มิชชี่นี่ละควรลงมากกว่าแทมมี่พูดจากใจเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2172
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 18:21
kdual พิมพ์ว่า:

เหอะๆ

ดูดีๆไม่อคติ มันล้มยากมาก คิดง่ายๆเทียบกับโมราต้าแทมมี่ถือว่าดีกว่าเยอะอ่ะครับ 5555 มันบังบอลพอได้ ทำชิ่งได้ แต่เหลี่ยมบอลมันยังไม่ดี บางทียังโดนกองหลังแซะได้ อันนี้ผมถึงบอกว่าต้องปั้นครับ  

เทียบกับโมราต้า คนละเรื่อง คนนั้นเขาไปไกลและครับ อยู่แอตยิงกระจาย อยู่เชลซีก็ยิงของมันได้เรื่อยๆนะ ถึงจะล้มง่ายก็เถอะ ส่วนแทมมี่ไม่รู้จะเอาไรมาพิมพ์มาเลยจริงๆ  

ผมเทียบในเรื่องของการทำเกมรุกของทีมเสียครับ เพราะทีเห็นบ่นกันก็บ่นเรื่องนี้ไม่ใช่เหรอ เจ้าโมมันเจอกองหลังพรีเมียมันทำบอลเสียทุกเกม ลูกง่ายๆก็พลาดมาเยอะแยะ ทั้งๆที่โอกาสลงก็ไม่ใช่น้อยๆ แต่ที่ผมจะสือก็คือ แทมมี่มันมีของอยู่แล้วครับ ให้เวลามันอัพเกรดหน่อย ถ้ามันไม่เวิคจะมาด่าทีหลังก็ยังไม่สาย

แหม่ พอตอนโมลงตัวจริง บัตลงตัวจริง ก็เห็นด่ากันทุกคน ทีนี้จะมาอวยว่าเก่ง ตลก5555
0
0
Always Blues...

Rock never die \m/
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2172
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 18:34

เหอะๆ

เวลามันลงทีมแทบไม่ได้บุก มีดีแค่ขยันแค่นั้นแหละ ทำชิ่ง พักบอล มีส่วนร่วมกับเกมส์ น้อยมากๆ

ผมชอบนะดันดาวรุ่ง แต่ถ้าไม่มีแววเลย มันกลายเป็นดันทุรังแล้วละ แบบนี้

เวลามันลงทีมไม่ได้บุกเพราะอะไรคุณไปดูฟูลแมตย์ แทมมี่ทำเสียกี่ครั้ง กองกลางทำเสียจ่ายบอลเสียกี่ครั้ง ทีมยังไม่ลงตัวเลยคุณจะมาตัดสินว่าเป็นเพราะแทมมี่ส่วนร่วมกับเกมน้อย แล้วที่กองกลางทำบอลเสียยนี่ความผิดแทมมี่เลยมั้ยล่ะครับถ้างั้น

บอกว่าชอบดันดาวรุ่งคุณต้องการดันแบบไหนครับ เอาแบบลงมาแล้วเทพเลยหรอ
นี่มันลงตัวจริงมาแค่กี่นัด ยังไม่ถึง5นัดเลย มาบอกว่าไม่รุ่ง มาบอกว่าดันทุรัง ดันดาวรุ่งของคุณคืออะไรครับถ้างั้น เออถ้ามันลงมาทั้งฤดูกาลยังยิงไม่ถึง5ลูกอันนี้จะด่าดันทุรังผมเข้าใจนะ  

ตลกจัง พูดความจริงว่า แทมมี่มันฝีเท้าไม่ดี ไล่ไปดู Full match

ทำหยั่งกะผมดู Highlight มายังงั้นแหละ คนชอบก็มี คนไม่ชอบแบบผมก็เยอะ

ถ้าเล่นดี มีทรงว่าจะเก่งแบบ Mount เอาลงไปใครจะว่า ไม่เห็นหรอ ในมู้ live มีแต่คนบ่น แทมมี่มันอ่ะ

เมาท์มันก็ไม่ขนาดนั้นปะครับ ถามว่าเมาท์มันเพอร์เฟคหรือยัง ก็ยังใช่มั้ยล่ะ ถ้าคุณดูทุกเกมแล้วไม่อวยคุณก็จะเห็นนะว่าเมาท์ก็วินวอคเกือบทั้งเกมทั้งๆควรจะเป็นตำแหน่งที่ได้บอลบ่อย พอได้บอลละทำเสียก็มีเหมือนกัน แบบนี้ไม่ด่าว่าเมาท์ฝีเท้าไม่ดีล่ะครับ ผมไม่ได้มาว่าเมาท์นะ ผมแค่เปรียบเทียบให้คุณเห็นภาพ ว่าไอที่คุณกำลังด่าๆๆแทมมี่เนี่ย อคติล้วนๆ คนที่เล่นแย่หรือว่าทำบอลเสียบ่อยกว่าแทมมี่มันก็มีเฉลี่ยๆกันไป หรือถ้าจะหัวร้อนละด่ามันเรื่องยิงจุดโทษไม่เข้าละพลาดแชมป์ก็ด่าแค่เรื่องนั้น เพราะใครๆมันก็เคยพลาดกันทั้งนั้น แล้วแทมมี่มันจะเก่งหรือไม่เก่งก็ให้เวลามันหน่อย เราทนกับกองหน้าค่าตัวแพงๆสากๆ ทำบอลเสียบ่อยๆมากี่คนละ กับลูกหม้อสโมสร เราจะไม่อดทนกันหน่อยหรอครับ
0
0
Always Blues...

Rock never die \m/
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel