ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25246
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 04:40
[RE: บิสซากา ก็องเตเวอร์ชั่นแบ็กขวา]
U'fa 24 พิมพ์ว่า:
liveranfield พิมพ์ว่า:
ผมให้เป็นก็องต้าเวอร์ชั่นเกมรับเฉยๆละกัน เพราะเกมรุกก็ไม่ได้เรื่องอยู่นะ
ถ้าไปฝึกเกมรุก ครอสบอลดีๆมานะ ผมว่าให้โหดกว่าเทรนท์เลย(ถ้าเทรนท์ยังไม่ปรับเกมรับดีๆ)

ขาดแค่เกมรุกจริงๆครับ ผมว่าเกมบุกด้านอื่นๆอ่ะฝึกได้นะการเติมชิ่งวิ่งสอด เลเวลตันเมื่อไรก็แนวๆไคล์ วอล์กเกอร์ แต่ครอสแบบเทรนอ่ะฝึกจนตายก็ไม่น่าได้ ผมมองว่ามันเป็นความสามารถพิเศษเฉพาะคน สมัยก่อนผมมองว่าแกรี่เนวิลนี่ครอสบ้านมากๆ พอมานึกดูแบคขวาแมนยูแทบจะหาคนครอสให้เทียบเท่าเนวิลไม่มีเลย  

ลูกครอสฝึกได้ครับ กว่าป๋าเบ็คหรือแค่เทรนท์เปิดได้ขนาดนี้มันก็ต้องฝึกครับ แต่ฝึกอย่างเดียวไม่พอ มันต้องรู้ใจกับเพื่อนด้วย ว่าต้องวิ่งไปทางไหน เปิดไปทางไหน ฝึกแค่ตัวเองไม่ได้ครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

#FSGOUT
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ⭐️⭐️
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 14346
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 04:43
[RE: บิสซากา ก็องเตเวอร์ชั่นแบ็กขวา]
ผมว่าเป็นกองเต้ก่อนเข้าสู่ปีคอนเต้ปีท้ายละกัน รับจ๋าๆไปเลย รุกยังไม่ดีเท่าไหร่แต่ของแบบนี้มันฝึกกันได้แหละเนอะ
0
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3379
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 04:48
U'fa 24 พิมพ์ว่า:
ผมให้เป็นก็องต้าเวอร์ชั่นเกมรับเฉยๆละกัน เพราะเกมรุกก็ไม่ได้เรื่องอยู่นะ
ถ้าไปฝึกเกมรุก ครอสบอลดีๆมานะ ผมว่าให้โหดกว่าเทรนท์เลย(ถ้าเทรนท์ยังไม่ปรับเกมรับดีๆ)

ขาดแค่เกมรุกจริงๆครับ ผมว่าเกมบุกด้านอื่นๆอ่ะฝึกได้นะการเติมชิ่งวิ่งสอด เลเวลตันเมื่อไรก็แนวๆไคล์ วอล์กเกอร์ แต่ครอสแบบเทรนอ่ะฝึกจนตายก็ไม่น่าได้ ผมมองว่ามันเป็นความสามารถพิเศษเฉพาะคน สมัยก่อนผมมองว่าแกรี่เนวิลนี่ครอสบ้านมากๆ พอมานึกดูแบคขวาแมนยูแทบจะหาคนครอสให้เทียบเท่าเนวิลไม่มีเลย  

ลูกครอสฝึกได้ครับ กว่าป๋าเบ็คหรือแค่เทรนท์เปิดได้ขนาดนี้มันก็ต้องฝึกครับ แต่ฝึกอย่างเดียวไม่พอ มันต้องรู้ใจกับเพื่อนด้วย ว่าต้องวิ่งไปทางไหน เปิดไปทางไหน ฝึกแค่ตัวเองไม่ได้ครับ  

ผมไม่ได้บอกว่าฝึกไม่ได้ครับ ผมแค่บอกว่าลูกครอสแบบเทรนมันเป็นความสามารถเฉพาะตัว จริงอยู่มันต้องฝึกแหละแต่ถ้าคนไม่มีพรสวรรค์ฝึกให้ตายมันก็จะไม่ได้ลักษณะแบบนั้น โค้งแบบบานาน่าฮุคลงมาพอดีกับเปิดโค้งแต่ลูกตกลงมาด้วยแรงโน้มถ่วงมันต่างกัน
1
0
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34464
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 06:08
ก็มีข้อเสียเดียวคือเกมส์รุกนั่นแหละ รอกลายร่างแบบเนวิล จากรับเหนียวๆ ต่อไปวิ่งเป็นปีก ครอสบอลแม่นกว่าปีก จนก่อนรีไทร์เล่นรับไม่เป็นแล้ว 555555
0
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4939
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 07:43
[RE]บิสซากา ก็องเตเวอร์ชั่นแบ็กขวา
โคตชอบเลยตัวนี้ คุ้มค่าราคามาก ชอว์กากไปเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2008
ตอบ: 15680
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 08:17
[RE]บิสซากา ก็องเตเวอร์ชั่นแบ็กขวา
มัลดินี่ชัดๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15315
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 10:40
CASAG พิมพ์ว่า:
chonbodee พิมพ์ว่า:
ลูกที่แม่งเสียเหลี่ยมล้มแล้วแต่เอาขาเกี่ยวออกได้ครึ่งแรกอะ โคตรเอา 55555555  

ถ้าช็อตแบบนี้ ผมให้ฟิลโจนโหดกว่า เสียเหลี่ยม แต่ต่อให้คลานตามเอาหัวสกัดด้วย  

ทั้งชีวิตค้าแข้ง ทำอยู่ครั้งสองครั้ง ก็นับเอามาเทียบด้วยหรอครับ 55555
0
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel