ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 7246
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 08:22
ถูกแบนแล้ว
[RE: DOTA2 AXE นีมันตัวโคตรเบสิคเลยเหรอครับ]
ผมว่าตอน dota1 axe เก่งกว่าตอนนี้มากเลย ต้นเกมส์โครตอึดและโหดมาก
ถ้าไม่มีตัวตีไกลมายุ่งนี่บล๊อกครีปยาวๆยันป้อมแตก แต่ดอท2เหมือนความอึดจะน้อยลงไม่รู้ผมคิดไปเองหรือเปล่า และเป็นฮีโร่ที่คน pick เกือบทุกเกมส์ในดอท1
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 6600
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 08:46
[RE: DOTA2 AXE นีมันตัวโคตรเบสิคเลยเหรอครับ]
Axe + IO คอมโบ OG ปีที่แล้ว
0
0
Manchester United
A.C. Milan

นักเตะอบจ.
Status: once blue always blue
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8738
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 09:45
จะพูดว่าเบสิคก็ได้นะตัวรับตีน

อีกทีมยืนตำแหน่งดีๆ ห่างๆกัน ก็แก้ได้แล้ว

แต่ก็ยังเล่นได้นะผมว่า ตัว Agi ตีเร็วๆนี้ชอบเลย ( ยกเว้น Void กะ Ursa )

แต่เลทเกมส์ทำอะไรไม่ค่อยได้ + คฑาฟ้า ก็ไม่โหด

ตอนนี้ Tiny ยังน่าเล่นกว่า

0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15300
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 11:01
มันเป็นตัวที่เล่นยากนะครับ ยากเพราะมันโดนแก้ได้ง่ายนี่แหละ

ถ้าเจอตัว range รวมโหกันยิงสโลวใส่ ถ้าไม่มีไอเทมหนีแบบ force staff นี่คือจบเลย อึดแค่ไหน เลือดเยอะแค่ไหนก็จอด

เป็นตัวคล้ายๆ ursa คือถ้าเข้าแล้วอีกฝ่ายไม่ตาย โอกาสตามปิดจ๊อบยาก จะมีพลังมากถ้าเข้าแล้วได้ 1-2 ศพ แต่ถ้าเข้าแล้วอีกฝ่ายไม่ตายนี่เราจบเลย

หลังๆผมเล่นไม่ได้ออกของแท็งอย่าง Vanguard ละ(ถ้าไม่ได้คิดจะทำ Crimson) เน้นของหลากหลายมากกว่า รีบขึ้นมีดบลิ้ง+bm ไปเลย

จากนั้นไปออก Mjolnir+Assault Cuirass

อัพทาเล้น + Attack speed กับ Attacking Proc Counter Helix ไว้ยืนงัด 55+

1
0
The Journey of new beginnings.
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2007
ตอบ: 20306
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 11:01
ถูกแบนแล้ว
Luckyy พิมพ์ว่า:
ผมว่าตอน dota1 axe เก่งกว่าตอนนี้มากเลย ต้นเกมส์โครตอึดและโหดมาก
ถ้าไม่มีตัวตีไกลมายุ่งนี่บล๊อกครีปยาวๆยันป้อมแตก แต่ดอท2เหมือนความอึดจะน้อยลงไม่รู้ผมคิดไปเองหรือเปล่า และเป็นฮีโร่ที่คน pick เกือบทุกเกมส์ในดอท1  

ไปบล๊อคครีปได้ไง
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7550
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 12:33
อ่อมหอย พิมพ์ว่า:
manpond555 พิมพ์ว่า:
ceeeeeeeeeb ผมไง ตอนนี้เป็นตัวcounter slark ละถ้าใครpickมาอย่างน้อยต้องแบนทิ้งไป  

ไม่ใช่ แครี่ บลัดชีกเกอร์เหรอ เห็น โปร เขาเลือกมา  

มันก็แก้ได้นะbs แค่og มันปีศาจเกินซัพพอร์ตช่วยจนรอดจังหวะนั้น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel