ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: No one left behind
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 35306
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 17:12
[RE: ROV ทำไมอยู่ดีๆเฟนนิคกลับมาเก่งหรอครับ]
ก่อนหน้านี้มันก็เก่งมานานแล้วหล่ะครับ หลังจากที่มัน Rebuild ตัวมาใหม่อะ แต่คนมองว่ามันไม่เก่งเพราะการเสียจุดเด่นของตัวมันไป ซึ่งในความเป็นจริงแล้วการที่รีบิวท์ตอนนั้นคือการปรับเปลี่ยนจุดเด่นเลยหลักๆ ตอนแรกผมก็คิดว่าเป็นตัวเฉยๆนะ จนเล่นไปเจอกลอเรียสคนนึงหยิบเท่านั้นแหละ รู้เลยว่ามันต้องเล่นยังไงแล้วจะโหด หลังจากนั้นผมก็หยิบเป็นแครี่ตัวเลือกแรกเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5644
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 17:39
[RE: ROV ทำไมอยู่ดีๆเฟนนิคกลับมาเก่งหรอครับ]
GutenTag! พิมพ์ว่า:
ก่อนหน้านี้มันก็เก่งมานานแล้วหล่ะครับ หลังจากที่มัน Rebuild ตัวมาใหม่อะ แต่คนมองว่ามันไม่เก่งเพราะการเสียจุดเด่นของตัวมันไป ซึ่งในความเป็นจริงแล้วการที่รีบิวท์ตอนนั้นคือการปรับเปลี่ยนจุดเด่นเลยหลักๆ ตอนแรกผมก็คิดว่าเป็นตัวเฉยๆนะ จนเล่นไปเจอกลอเรียสคนนึงหยิบเท่านั้นแหละ รู้เลยว่ามันต้องเล่นยังไงแล้วจะโหด หลังจากนั้นผมก็หยิบเป็นแครี่ตัวเลือกแรกเลย  

ถ้างั้นบอกผมหน่อยครับเล่นไงให้โหด ผมไดเอง บอกเถอะนะเราไม่เจอกกันหรอกครับ
1
0

If you love two people at the same time, Choose the second. Because if you really loved the first one, You woudn’t have fallen for the second.
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2809
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 17:42
[RE]ROV ทำไมอยู่ดีๆเฟนนิคกลับมาเก่งหรอครับ
Vladimir Putin พิมพ์ว่า:

ถ้างั้นบอกผมหน่อยครับเล่นไงให้โหด ผมไดเอง บอกเถอะนะเราไม่เจอกกันหรอกครับ  
แบนไวโอก่อนครับ กันไม่ให้ทีมเราเล่น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 17:52
Vladimir Putin พิมพ์ว่า:

เหมือนที่เห็นโปรลีกนั่นแหละครับ เล่นแบบนั้น 55555 คือที่จะบอกคือมันเก่งมานานแล้วแค่ขึ้นอยู่กับว่าคนที่ใช้มันจะใช้ถูกรึเปล่านั่นแหละ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1011
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 18:21
ROV ทำไมอยู่ดีๆเฟนนิคกลับมาเก่งหรอครับ
หลงดีใจที่มีคนเรียกชื่อมันถูกซักที ที่ไหนได้ เนื้อหากลับเป็นอีกชื่อนึงซะงั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ขอแฮงจงสิงอยู่กับข่อย
เข้าร่วม: 23 Sep 2010
ตอบ: 18466
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 18:42
ที่จริงมันปรับมานานแล้วนะ ปรับทั้งอันติ อบิลิตี้ของมัน สกิล 1 หรือ 2 อันนีง แต่ก็ยังไม่ว้าวขนาดนี้

จนพลังแฝงเข้ามา กลายเป็นเทพเฉย ระดับเดียวกับฮายากับไวโอ เทลกับยอร์นนี่ตกกระป๋องไปเลย

หลักๆ แล้ว เมต้านี้โรมไม่เน้นเลี้ยงแครี่ แครี่พวกตัวแครี่พริ้วๆ เลยกลับมา แต่มันก็โดนเนิฟเรื่องตีป้อมช้าเหมือนกัน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jan 2008
ตอบ: 3816
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 18:46
ถูกแบนแล้ว
นอกจาก พลังแฝงแล้ว สกิลมันปรับอะไรบ้างครับ หลังๆไม่ได้ตาม สกิล 1 ตีครบมันไม่ระเบิดดาเมจแล้วหรอ ผมเมน fennik สมัยเข้าป่าอะ สกิล 1 มัน แรงมาก
0
0
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 18:57
DEVILBATS พิมพ์ว่า:
นอกจาก พลังแฝงแล้ว สกิลมันปรับอะไรบ้างครับ หลังๆไม่ได้ตาม สกิล 1 ตีครบมันไม่ระเบิดดาเมจแล้วหรอ ผมเมน fennik สมัยเข้าป่าอะ สกิล 1 มัน แรงมาก  

สกิล 1 จังหวะเบิร์ส(ระเบิด)คือเบาลงแต่จังหวะที่ยิงเกบแสตคจะติดแพสซีฟทุกนัดแล้วโอกาสติดคริสูงมากครับ ซึ่งแพสซีฟคือตีกระจายแล้วก็น่าจะแรงขึ้นด้วยมั้งไม่ชัวอันหลัง ความเด่นของสกิลนี้ใช้คอมโบกับคริจะได้ดาเมจเยอะมาก

สกิล 2 นี่คือกลิ้งซึ่งช่วงกลิ้งมันจะ Immune เหมือนลอเรียล ความน่าสนใจคือสามารถใช้ได้ตามสถานการณ์เพราะถ้าสกิล 1 ระเบิดเมื่อไหร่ สกิลนี้รีเซตคูลดาวน์ทันที และทางของสกิล 2 ที่กลิ้งไปจะเพิ่มแสตคให้สกิล 1 ได้

สกิล 3 ขว้างลูกตุ้มเหมือนเดิมแต่อันนี้สามารถติดคริได้ และขยับได้ 1 ครั้ง เป็นการขยับเข้ามาที่จุดที่เฟนนิคอยู่ ใช้ในการกันการล้วงได้ หรือจะทำดาเมจ 2 จุดก็ได้

จากที่กล่าวมาข้างบนนะครับคือเฟนนิคไม่ใช่ฮีโร่ต้นเกมแล้ว คือพอเล่นได้ แต่ความนรกจริงๆคือท้ายเกมพอได้คริ จริงๆออกแค่ 2 ชิ้นก็แทบจะคริทุกดอกแล้วด้วย คือคริใหญ่กับธนูก็เพียงพอแล้ว
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jan 2008
ตอบ: 3816
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 19:14
ถูกแบนแล้ว
DEVILBATS พิมพ์ว่า:

สกิล 1 จังหวะเบิร์ส(ระเบิด)คือเบาลงแต่จังหวะที่ยิงเกบแสตคจะติดแพสซีฟทุกนัดแล้วโอกาสติดคริสูงมากครับ ซึ่งแพสซีฟคือตีกระจายแล้วก็น่าจะแรงขึ้นด้วยมั้งไม่ชัวอันหลัง ความเด่นของสกิลนี้ใช้คอมโบกับคริจะได้ดาเมจเยอะมาก

สกิล 2 นี่คือกลิ้งซึ่งช่วงกลิ้งมันจะ Immune เหมือนลอเรียล ความน่าสนใจคือสามารถใช้ได้ตามสถานการณ์เพราะถ้าสกิล 1 ระเบิดเมื่อไหร่ สกิลนี้รีเซตคูลดาวน์ทันที และทางของสกิล 2 ที่กลิ้งไปจะเพิ่มแสตคให้สกิล 1 ได้

สกิล 3 ขว้างลูกตุ้มเหมือนเดิมแต่อันนี้สามารถติดคริได้ และขยับได้ 1 ครั้ง เป็นการขยับเข้ามาที่จุดที่เฟนนิคอยู่ ใช้ในการกันการล้วงได้ หรือจะทำดาเมจ 2 จุดก็ได้

จากที่กล่าวมาข้างบนนะครับคือเฟนนิคไม่ใช่ฮีโร่ต้นเกมแล้ว คือพอเล่นได้ แต่ความนรกจริงๆคือท้ายเกมพอได้คริ จริงๆออกแค่ 2 ชิ้นก็แทบจะคริทุกดอกแล้วด้วย คือคริใหญ่กับธนูก็เพียงพอแล้ว

กราบ ขอบพระคุณครับบบ คือไม่ได้เล่นนานแล้ว 1-2เดือน+ ถ้ากลับไปเล่น สงสัยต้องเมนแครี่แล้วละ ออฟเลนฮีโร่ตามไม่ทัน หลุดตั้งแต่ริคเตอร์ ฟลอเลนติโน่ ตัวเยอะเกิน ป่าก็เห็นว่าด้วงกากลง แถมมีตัวใหม่ออกมาอีก ที่มีโซ่ แถมแมพเปลี่ยนไม่รู้การเล่นเปลี่ยนไปเยอะป่าว

(เลิกเล่นแพทช์ที่แล้วก่อนปรับแมพใหม่ สมัยด้วงโหดๆ)
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1083
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 21:04
ผมเมนโรม ผมโคตรเกลียดเวลาทีมเราหยิบมาเลย กันจนไม่รู้จะกันไงละ แหลมกันทุกตัว
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5502
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 21:35
ถูกแบนแล้ว
ทุกวันนี้ผมต้องแย่งเฟนนิคกับคนอื่น ไม่น่าเชื่อว่าจะมาถึงยุคนี้ได้ เฟนนิคมันโหดมานานแล้วครับก่อนรีโมเดลซะอีก อยู่ที่สมองกับสกิลเพลย์ล้วนๆ พอรีโมเดลปรับท่ามาปุ๊บ โหดกว่าเดิม พริ้วกว่าเดิมเยอะมาก

พอพลังแฝงเข้ามาอีก จบข่าว คนใช้เต็ม ทุกวันนี้โดนแย่งโดนแบนบ่อยมาก

เฟนนิคผม2000แมตช์
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: "The Love limitless"
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2190
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 22:17
โกงจัดเลยครับ เมื่อกี้จับลงเเรงค์ คอม ปกติเล่นเเอสป่า

เบื่อๆเลยมา ลองจับเฟนนิคเข้าป่า เล่นคอลกับเพื่อน เหมือนได้ดาวฟรี

ยิงๆๆๆ คริๆ ยิ่งสกิล 1 ตอนมีของครินะ ฮึๆ

สกิล 2 ก็หนี หรือ เข้าบวก ได้สบายถ้ามั่นใจในดามเมท

มีคริ 2 ชิ้น กดสกิล 1 โซโล่คิล คิวเลน 4 ทีเเตก

2 - 1 กลิ้ง หามุมดีๆยังไหวเลย พวกเห็นผม วงเเตก ฮายาก็ฮายะเถอะ

ไม่ได้โม้ เเต่โหดจริงครับ เป็นตัวเเเบก อีกตัวได้เลย เเต่ต้องคอลกับทีมดีๆนะครับ

หาโรม ดูเเมพเก่งๆ คอลทีมดีๆ เก็บดาวสบายครับ รับประกันได้เลย

แก้ไขล่าสุดโดย Boy_Thekop เมื่อ Mon Aug 19, 2019 22:19, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 64767
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 06:12
งงกลับมาเล่นเองชนะรัว ๆ แต่ไม่รุ้ว่าเก่งขึ้นตรงไหนงี้หรอ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Rossoneri
เข้าร่วม: 14 Oct 2010
ตอบ: 12069
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 11:40
มันเก่งมานานแล้วล่ะ เก่งสุดแล้วด้วยซ้ำสำหรับตัวแครี่ ตายยาก ดาเมจแรง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel