ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13701
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 19:53
[RE: ถ้าคนที่คบตกลงคุยกันแล้วไม่อยากมีลูก]
หล่ออย่างเซียน พิมพ์ว่า:
DariusXalan พิมพ์ว่า:
มีคนเคยบอกว่า ถ้าเราไม่มีลูกเนี่ยมันเหมือนเลือดเนื้อเชื้อไขเราไม่มีแล้วในโลก ลองนึกดูที่เราเป็นเราได้ทุกวันนี้เพราะทุก genaration ของเรามีลูกสืบสกุลหมด ไม่รู้เริ่มที่ไหน อาจจะอดัมกับอีฟ แต่ถ้าเราไม่มีลูกคือมันจะสุดที่เรานะ

ปล.แต่มีลูกเมื่อพร้อมสำคัญสุดครับ  

ของผมตั้งใจให้มันสุดที่ผมเนี่ยแหละครับ
ไม่อยากมีห่วงเพิ่มแล้ว พ่อแม่เสียเมื่อไหร่คือหมดห่วงละ
ยกเว้นมีแฟน ก็เหลือห่วงเขาอีกคน

ส่วนพี่น้อง ถ้าดูแลตัวเองได้ก็ไม่ห่วง  

จริงๆ ผมเคยคุยกับเพื่อนผมเหมือนกัน เพื่อนผมก็บอกเท่ดีหว่ะ คนสุดท้ายของสายโลหิต ที่สืบทอดกันมาเป็นแสนๆ ปี

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Don't tell mom I'm in Succersuck

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: หมาหงอย
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 984
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 21:16
[RE: ถ้าคนที่คบตกลงคุยกันแล้วไม่อยากมีลูก]
ผมกะภรรยาก็แต่งกันมา 10 ปีแระ ไม่มีลูกเหมือนกัน ฝ่ายหญิงเค้ากลัวเจ็บ กลัวทุกอย่าง เลยตกลงกันก่อนแต่งงานว่าขอไม่มีลูกนะ ตอนแรกผมก็เออ ออตาม ยังไงก็ได้ จนผ่านมาได้ 10 ปีแระ เคยลองพยายามแอบนับวันแล้วยิงสดแต่ก็ไม่มีลูก ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าระหว่างผมกะภรรยามีใครเป็นหมันรึเปล่า เพราะไม่เคยไปตรวจกันเลย ก็อยู่กันมาได้นะ เลี้ยงหลาน เลี้ยงหมา เลี้ยงแมวไปตามเรื่องตามราว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel