ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Sep 2009
ตอบ: 648
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 15:51
MiTH & BEC BEC
ulquiorra พิมพ์ว่า:
mongkoltot พิมพ์ว่า:
ผมว่าจุดที่ต่างคือ MiTH มีเลือดใหม่เข้ามาเสริมอย่าง Jowman, KcHowmuch
แต่ BECBEC มีความเข้าใจกันสูงอยู่แล้วเพราะเป็นชุดเดิมที่อยู่ด้วยกันมาตลอด

จุดที่คล้ายกันก็ อดีตมาตรฐานดีที่ตอนนี้เหมือน washed up
MinOru - Jameco

อดีตมาตรฐานดีแต่ตอนนี้ฟอร์มดรอปลง
Ezqelusia - Cherie, Memarkz, Remix

ตัวที่ฝีมือดีพอเล่นลีคสูงสุด
Neotica - Moss

edit:

ผมคิดว่า BECBEC จะกลับขึ้นลีคสูงสุดได้ก่อน เพราะ PUBG ตอนนี้ทั้งลีคหลักลีครอง ฝีมือการยิงไล่ๆกันหมด เว้นแต่ทีมไหนเข้าวงเฉียบกว่ากับทีมไฟต์เฉียบกว่า  

BEC จะกลับขึ้นโปรลีกได้ต้องซื้อ Slot นะครับ เพราะไม่มีกติกาเลื่อนชั้น/ตกชั้น
ซึ่งคาดกันว่าราคาแพงเอาเรื่อง (ต้องอาศัย Sponsor)
และที่สำคัญต้องมีทีมที่ขาย Slot ให้ด้วย
แต่ก็ไม่แน่หากลีกปรับกติกาใหม่ มีเลื่อนชั้น/ตกชั้น ก็ดูน่าสนุกขึ้นเยอะครับ  

ผมไม่ค่อยได้ตามดูแล้วเดี๋ยวนี้
แต่เปิดไปดูโปรลีกได้ยินผ่านๆ
เหมือนมีเลื่อนชั้นตกชั้นด้วยหนิ
เห็นคนยังวิเคราะห์กันอยู่เลย ว่าใครน่าจะตกชั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 7168
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 15:55
ถูกแบนแล้ว
[RE: MiTH & BEC BEC]
ใกล้ๆกันอยู่นะ อยู่มานาน แฟนคลับเหนียวแน่น ทีมครอบครัว
แต่becน่าจะกลับมาได้มากกว่า ฝีมือเขาก็ดีพอจะอยู่ในโปรลีคแหละ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ฮันเตอร์ ซง จิน วู
เข้าร่วม: 15 Jun 2008
ตอบ: 9874
ที่อยู่: แสงสีส้มแห่งความเจริญ กำลังถือกำเนิดขึ้นใน วันที่ 14 พค 66
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 16:08
ulquiorra พิมพ์ว่า:
ผมว่าจุดที่ต่างคือ MiTH มีเลือดใหม่เข้ามาเสริมอย่าง Jowman, KcHowmuch
แต่ BECBEC มีความเข้าใจกันสูงอยู่แล้วเพราะเป็นชุดเดิมที่อยู่ด้วยกันมาตลอด

จุดที่คล้ายกันก็ อดีตมาตรฐานดีที่ตอนนี้เหมือน washed up
MinOru - Jameco

อดีตมาตรฐานดีแต่ตอนนี้ฟอร์มดรอปลง
Ezqelusia - Cherie, Memarkz, Remix

ตัวที่ฝีมือดีพอเล่นลีคสูงสุด
Neotica - Moss

edit:

ผมคิดว่า BECBEC จะกลับขึ้นลีคสูงสุดได้ก่อน เพราะ PUBG ตอนนี้ทั้งลีคหลักลีครอง ฝีมือการยิงไล่ๆกันหมด เว้นแต่ทีมไหนเข้าวงเฉียบกว่ากับทีมไฟต์เฉียบกว่า  

BEC จะกลับขึ้นโปรลีกได้ต้องซื้อ Slot นะครับ เพราะไม่มีกติกาเลื่อนชั้น/ตกชั้น
ซึ่งคาดกันว่าราคาแพงเอาเรื่อง (ต้องอาศัย Sponsor)
และที่สำคัญต้องมีทีมที่ขาย Slot ให้ด้วย
แต่ก็ไม่แน่หากลีกปรับกติกาใหม่ มีเลื่อนชั้น/ตกชั้น ก็ดูน่าสนุกขึ้นเยอะครับ  

แฟรนไชส์มีสองทางครับ อย่างแรกก็ตามที่ท่านว่าต้องซื้อ slot ซึ่งตอนนี้รู้สึกว่า BECBEC จะจดทะเบียนเป็นบริษัทแล้ว ถ้าหาสปอนเซอร์ได้ก็ไม่น่ายาก (เพราะทีมอย่าง EVOS นี่ก็เป็นองค์กร esports โดยเฉพาะ ที่ทำ start up มาและเพิ่ง raise funding มาด้วย)
อีกทางนึงคือถ้า Garena ต้องการเพิ่มขนาดทีม ก็มีโอกาสที่จะคัดทีมขึ้นไป "และต้องหาสปอนเซอร์ให้ได้" ไม่ว่าจะเป็นทีมหาเองหรือทาง Garena จะจัดหาให้ ซึ่งอย่างหลังนี่ยากมาก

ps.ผมไม่ได้พิมพ์ไว้นะว่า BEC จะขึ้นไปลีคสูงสุดด้วยวิธี qualified  

ผมมองว่า การีน่า ต้องพยายามให้ BECBEC กลับสู่ลีคให้ได้เป้นอย่างมาก
อาจจะหาสปอนให้ หรือให้ สลอท เลยก็ได้
เพราะ BEC BEC มีฐานเเฟนครับ ที่มากที่สุด ในบรรดาทีมๆตอนนี้
เอาเเค่เมื่อวาน คนดูก็เยอะกว่า โปรลีคเเล้ว
ไม่ม่เบค่อน คนดูน้อยอย่างน่าใจหาย
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9552
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 17:10
ผมว่า MITH ลงแข่งโปรลีกนี้ก็ดีครับ

คนดูเยอะดี ขนาดลงแข่งลีกแชมเปี้ยนชิพ คนยังดูเยอะกว่าโปรลีกเลย

คนดูเยอะสปอนเซอร์จะได้มาสนับสนุนลีกเยอะๆครับ
0
0

นักเตะตำบล
Status: เจ็บคักเจ็บแหน่
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 3114
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 17:13
มันปรับเลื่อนชั้นตกชั้นแล้วนี่rov เมื่อก่อนก็เชียร์นะ แต่หมั่นพวกแฟนคลับอวยเว่อวัง กับดราม่าตอนนั้นนี่แหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

LiverpooL GoaLLLLLLLLLLLLLLLLLL

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Thanks for your kindness.
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 2928
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 20:42
[SK]_Quara พิมพ์ว่า:
ต่างกันตรงที่ผู้เล่นครับ ผู้เล่น mith ไม่มีปัญหากับใครในวงการมีแต่คนรัก ต่างจากผู้เล่น bec ที่ทำตัวเองทั้งนั้นทั้งขิงทั้งข่มคนอื่น  

ตามนั้นเลยครับ อย่าเอามาเหมือนกันเลย สงสาร mith ครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2013
ตอบ: 2004
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 21:27
pparm พิมพ์ว่า:
ต่างกันตรงที่ผู้เล่นครับ ผู้เล่น mith ไม่มีปัญหากับใครในวงการมีแต่คนรัก ต่างจากผู้เล่น bec ที่ทำตัวเองทั้งนั้นทั้งขิงทั้งข่มคนอื่น  

ตามนั้นเลยครับ อย่าเอามาเหมือนกันเลย สงสาร mith ครับ  

Svit นี่ผมว่าหนักกว่าพวก bec bec อีก
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 779
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 23:54
TarChelseaFC พิมพ์ว่า:

Svit นี่ผมว่าหนักกว่าพวก bec bec อีก  

svit มันมีปัญหาแค่ตัวบุคคล
แต่ bec มันทั้งทีม
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Thanks for your kindness.
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 2928
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 11:32
TarChelseaFC พิมพ์ว่า:

ตัวบุคคล แล้วก็โดนไล่ออกไปแล้วรึป่าว

บอย กรีน นิโอ คนอื่นๆละ แบบอย่างเลยนะ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel