ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status: once blue always blue
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8702
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 13:15
[RE: [DOTA2] DOTA2 Player ถูกใจสิ่งนี้]
tontriza พิมพ์ว่า:
coldrain พิมพ์ว่า:
โคตรเซ็งเลือกคอร์มาแล้วคนคิวซัพพอร์ทแม่งก็เหมือนพวกไม่อยากเล่นอะ แต่เพราะอย่างอื่นมันรอนานเลยเลือกมาอะ เจอตลอดซัพ 5 Orge ออกไมดาสชิ้นแรก Silencer เข้าป่าฟาร์มออกเท้าไม้ดราก้อนแลนซ์ จนทนไม่ไหวต้องไปกดคิวซัพ 4 มาเล่นก็เจอซัพ 5 ออกไมดาสอีกละ

เห้อเบื่อชิบ อยากรู้ว่ามันจะยากอะไรกับการติ๊กออกตำแหน่งที่ตัวเองไม่อยากเล่นเนี่ย ไม่อยากเล่นซัพก็ไม่ต้องกดมาดิเว้ยย  

ผมถามหน่อยครับ พอดีผมไม่ได้เล่น dota2 มาพักนึงละ ละกลับมาเล่น ผมเล่น sup5 ออกบูธมานาอันแรก อันที่สองออกไมดาส เพื่อนผมมันให้ออกงี้อะ ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่ชนะตลอด เล่นไป 4 เกม Orge ล้วนๆ  

Orge มันมีทาเล้นเงินตอนเลเวล 10 ทำให้เงินเร็วขึ้น

ทีมน่าจะให้คุณกัดฟันออกไมดาสดีกว่า ให้ POS4 หวาดไปก่อน

Orge + Midas + Luck = Alchemist Support

Orge ที่มีไมดาสช่วงหลังๆ จะมีเงินซื้อหลายอย่าง

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 224
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 13:19
[RE: [DOTA2] DOTA2 Player ถูกใจสิ่งนี้]
เรือบิน พิมพ์ว่า:
โคตรเซ็งเลือกคอร์มาแล้วคนคิวซัพพอร์ทแม่งก็เหมือนพวกไม่อยากเล่นอะ แต่เพราะอย่างอื่นมันรอนานเลยเลือกมาอะ เจอตลอดซัพ 5 Orge ออกไมดาสชิ้นแรก Silencer เข้าป่าฟาร์มออกเท้าไม้ดราก้อนแลนซ์ จนทนไม่ไหวต้องไปกดคิวซัพ 4 มาเล่นก็เจอซัพ 5 ออกไมดาสอีกละ

เห้อเบื่อชิบ อยากรู้ว่ามันจะยากอะไรกับการติ๊กออกตำแหน่งที่ตัวเองไม่อยากเล่นเนี่ย ไม่อยากเล่นซัพก็ไม่ต้องกดมาดิเว้ยย  

ผมถามหน่อยครับ พอดีผมไม่ได้เล่น dota2 มาพักนึงละ ละกลับมาเล่น ผมเล่น sup5 ออกบูธมานาอันแรก อันที่สองออกไมดาส เพื่อนผมมันให้ออกงี้อะ ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่ชนะตลอด เล่นไป 4 เกม Orge ล้วนๆ  

ผมว่าอ้อคคุ้มนะ เงินอย่างไว พอมีไมดาส พอเงินไวเลทมาออกเสกไก่ได้ แม่งดีสุดๆ

ถ้าไม่ออกไมดาสจบเกมส์ได้กาเดี้ยนมาอันเดียวประจำเลผมอะ  

ผมว่าอ้อคออกไมดาสไม่ผิดนะครับ แต่!! ก่อนจะได้ไมดาส แมพห้ามมืด หวาดต้องปักพร้อมคุมพื้นที่ให้ได้เปรียบตลอด จนเงินเหลือแล้วถึงซื้อไมดาสครับ เพราะช่วงเวลาที่เราเก็บเงินออกไมดาสจะเป็นช่วงที่มิดกับแครี่ของเราต้องฟาร์มออกไอเท็มชิ้นที่ 1,2 ซึ่งยังไม่เก่งและฝั่งตรงข้ามจะพยายามมาไล่ฆ่า ถ้าคุมพื้นที่ไม่ดี ถ้าตัวหลักโดนคิว ออกของไม่ได้แล้วไม่เกิด ถึงเรามีไมดาสเรารวยมีไอเท็มอื่นๆตามมาได้เราก็แพ้อยู่ดีครับ

สรุป ออกได้แต่อาจจะช้าหน่อย ต้องทำใจเพราะต้องซื้อหวาดติดตัวก่อนไอเท็มเสมอครับ ผมเล่นซัพ5 เน้นคุมพื้นที่จบเกมไอเท็มมี 2-3 ชิ้นแต่ชนะตลอดถ้าคุมพื้นที่ได้ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย KiMuJiNa เมื่อ Mon Aug 19, 2019 13:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
ตอบ: 2790
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 13:21
KiMuJiNa พิมพ์ว่า:
เรือบิน พิมพ์ว่า:

ผมว่าอ้อคคุ้มนะ เงินอย่างไว พอมีไมดาส พอเงินไวเลทมาออกเสกไก่ได้ แม่งดีสุดๆ

ถ้าไม่ออกไมดาสจบเกมส์ได้กาเดี้ยนมาอันเดียวประจำเลผมอะ  

ผมว่าอ้อคออกไมดาสไม่ผิดนะครับ แต่!! ก่อนจะได้ไมดาส แมพห้ามมือ หวาดต้องปักพร้อมคุมพื้นที่ให้ได้เปรียบตลอด จนเงินเหลือแล้วถึงซื้อไมดาสครับ เพราะช่วงเวลาที่เราเก็บเงินออกไมดาสจะเป็นช่วงที่มิดกับแครี่ของเราต้องฟาร์มออกไอเท็มชิ้นที่ 1,2 ซึ่งยังไม่เก่งและฝั่งตรงข้ามจะพยายามมาไล่ฆ่า ถ้าคุมพื้นที่ไม่ดี ถ้าตัวหลักโดนคิว ออกของไม่ได้แล้วไม่เกิด ถึงเรามีไมดาสเรารวยมีไอเท็มอื่นๆตามมาได้เราก็แพ้อยู่ดีครับ

สรุป ออกได้แต่อาจจะช้าหน่อย ต้องทำใจเพราะต้องซื้อหวาดติดตัวก่อนไอเท็มเสมอครับ ผมเล่นซัพ5 เน้นคุมพื้นที่จบเกมไอเท็มมี 2-3 ชิ้นแต่ชนะตลอดถ้าคุมพื้นที่ได้ครับ  

เป็นไปตามนี้ครับ ซัพพอร์ตยุคนี้ต้องมีของ
แต่หน้าที่หลักๆต้องมาก่อน
2
0
นักเตะอบต.
Status: อยากทำไรก็ออกไปทำเรามีอายุไม่ถึง 100 ปี อีลิท ได้ก
เข้าร่วม: 13 Sep 2010
ตอบ: 2826
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 13:44
pangpondky พิมพ์ว่า:
เลือกตำแหน่งเข้ามาเล่น Hard Support ขอเลือกคนแรก...หมับเข้าให้ Anti Mage  

อย่างนี้มานน่าจะมีให้ดูได้นะว่า กดเลือกตำแหน่งไหน ตอนก่อนเข้าเลือกตัว หรือ มีให้ดูอยู่แล้ว
0
0
หากชีพท่านไร้ซึ่งความหวัง แล้วกายท่านจะอยู่เพื่อสิ่งใด
นักเตะท้ายซอย
Status:
ตอบ: 2790
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:03
pazzo พิมพ์ว่า:
pangpondky พิมพ์ว่า:
เลือกตำแหน่งเข้ามาเล่น Hard Support ขอเลือกคนแรก...หมับเข้าให้ Anti Mage  

อย่างนี้มานน่าจะมีให้ดูได้นะว่า กดเลือกตำแหน่งไหน ตอนก่อนเข้าเลือกตัว หรือ มีให้ดูอยู่แล้ว  

มีอยู่แล้วครับ
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14085
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 14:49

มันออกได้ครับถ้าชนะเลนแล้วมีที่ให้ฟาม(แต่ไม่ใช่ไปแย่งคอร์ฟาร์มนะ)แต่คือถ้าออกวอร์ดด้วยก็ไม่ได้ว่าอะไรขนาดนั้นหรอก แต่นี้เล่นไม่ออกวอร์ดเลยแล้วเข้าป่าฟาร์มอย่างเดียว
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 7168
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 15:19
ถูกแบนแล้ว
orge2bracerแล้วไปเดินเกมเถอะครับ อย่าออกไมดาสเลย กราบ_/|\_ pos4นี่ไปforcestaff solarดีกว่า
แก้ไขล่าสุดโดย derpp เมื่อ Mon Aug 19, 2019 15:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 19 Aug 2007
ตอบ: 2605
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 16:44
เจอพวก toxic บ่อยมาก Sup 5 เลือกมิดเลือกแครี่ รีพอทไปก็ไม่รุ้มันโดนแบนบ้างมั้ย
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 12 Nov 2013
ตอบ: 4258
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 17:30
taekung552 พิมพ์ว่า:
เลือกอันไหนมา ตอนขึ้นหน้าเลือกฮีโร่ก็ให้มีแต่ฮีโร่ประเภทนั้น นอกนั้นขึ้นสีเทาไปให้หมด

support น่าจะกดหาห้องไว  

ถ้าอยากเล่น PA support ก็อดสินะ 5555
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: YNWA
เข้าร่วม: 23 Mar 2010
ตอบ: 48263
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 18:47
งงว่ะ ทำไมไม่ทำให้มันแบ่งๆไปเลย เลือกเล่น core ก็ core ไปดิ กด supp ไม่ได้
ทำเลือก 5 อัน อยากเล่น core พอได้ supp แม่มก็มาเดินแจกๆ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 773
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 10:02
Rip ประเทศseaประเทศแห่งตัวคอร์
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel