ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 4103
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 08:06
[RE: แฟนเชลซีใจร้อนแท้]
แฟนเชลซีมีหลายกลุ่ม พวกใจร้อนนี่ก็กลุ่มใหญ่เลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 27 Jan 2015
ตอบ: 4906
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 08:30
แฟนเชลซีใจร้อนแท้
ส่วนตัวคิดว่ามาผิดเวลาไปหน่อย ประสบการณ์น้อย แถมโดนห้ามซื้อตัวอีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15336
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 08:41
แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:
ทำหน้าที่ของตัวเองครับ สายบ่นก็บ่นไป สายอวยก็อวยกันไปแค่นั้น มันไม่เกี่ยวกับใจร้อนไม่ใจร้อนหลอก คือสายบ่นต่อให้เตะ 20 นัดก็บ่น สายจะอวยต่อให้ทีมแพ้อีก 3 นัดติดก็อวยเชื่อดิ

พวกสายบ่นก็หน้าเดิมๆ ผมก็เป็นหนึ่งในนั้น แต่ผมไม่เคยไปห้ามใครตอนที่อวยแลมพาต ตอนอวยซารี่ หรือตอนอวยน้ามูเลย

บางยูชเขาก็บ่นตามเนื้อผ้า อย่างที่เขาด่า กวยต้า มันก็สมควรด่าจริงๆ แบบนี้ต้องรอดู 10 เกมรึเปล่าก็ไม่เกี่ยว

เราควรเคารพความคิดคนอื่นดีกว่า  

บ่นตามเนื้อผ้าก็บ่นไปครับ ผมก็บ่นเหมือนกัน แต่ที่เค้าว่าใจร้อนก็คือพวกทำนายอนาคตอะครับ
เดี๋ยวนู้นเดี๋ยวนี่ เดี๋ยวนั่นแน่ คือมันยังไงล่ะ ถ้าเป็นตามที่ตัวทาย มันจะเจ๋งเหรอ แบบข้าบอกแล้วอะไรงี้
พวกนี้แหละที่ว่าใจร้อน รีบตัดสิน รีบฟันธงซะ
0
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Jun 2007
ตอบ: 9528
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 08:42
[RE]แฟนเชลซีใจร้อนแท้
10 นัดเองหรอ - -”
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: คิดถึงยอดหฤทัยใจจะขาด
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 20081
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 08:45
มันก็ปกติเละ แฟนบอล ห้ามบ่นเลยหรอ งง
2
0

via GIPHY

[/img]
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Chelsea_1995-2016FO3 : BlueDevil1975YellowDevil
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 5870
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 09:18
ใครจะบ่น จะวิจารณ์งั้นงี้ ใครจะอวยจะติ่ง จะเทิดทูน ...ก็ตามแต่ใจครับ
จะให้คนอื่นคิดเหมือนตน ก็คงไม่ได้ ...ทีมผลงานไม่ดี จะแค่นัดที่สอง หรือนัดที่สิบ จะบ่นก็เรื่องธรรมดา

ผมนี่ก็บ่น (ก็เรื่องของผ้ม) ...แต่ผมนี่ไข่ในใส้แลมพ์เลย
ถึงตกชั้นผมก็เชียร์ ...แต่ผมจะบ่น!
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: สู่ความเวิ้งว้างอันไกลโพ้นนน
เข้าร่วม: 19 Oct 2009
ตอบ: 5164
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 09:23
อันนี้เห็นใจแลมพ์เลยนะ ยังไม่ได้มีโอกาสเสริมทัพเลย แถมตัวหลักที่แบกทีมก็ไม่อยู่อีก เจอแต่ระดับทีมหัวแถวก็ลำบากนะ ฤดูกาลนี้ผมหวังแค่กลางๆตาราง แต่ถ้าได้ท็อป 6 ก็ดีแล้ว
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2015
ตอบ: 1484
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 09:41
ถูกแบนแล้ว
แฟนหงษ์ยิ่งกว่า วิจารย์นักเตะแบบที่ได้แชมป์มาไม่ได้มีประโยชน์อะไรเลย กองกลางโดนทั้งขึ้นทั้งล่อง
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44319
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 09:41
ไม่มีทีมไหนอยู่ค้ำฟ้า เชลซีครองความยิ่งใหญ่มานาน ยุคผลัดเปลี่ยนก็งี้ละครับ เป็นกันทุกทีม ทีมผมนี่เปลี่ยนใบกันเป็นสิบปี กว่าจะได้กลับมาที่ที่ควรจะเป็น และคิดว่า ทั้งเชลซี แมนยู อาเซนอล คงไม่ต้องใช้เวลามากขนาดนั้น
0
0

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 36845
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 09:58
เอาจริงๆฤดูกาลนี้นี่ฟอร์มก็น่าจะแบบเมื่อวานนี่ละ แพ้ ชนะ ได้ทุกทีม ไม่มีความแน่นอน ผมให้กำลังใจแลมพ์นะ เข้ามาก็รับงานยากเลย ยังไงเชื่อผมเถอะว่าโดนด่าแน่ๆ ฟอร์มจะไม่ดีเทพๆหรอกจะลุ่มๆดอนๆ ดีนัดแย่นัด

เอาจริงๆที่ผมไม่พอใจสุดนี่คือบอร์ดนะ รู้ทั้งรู้ว่าปีนี้ทีมต้องเจอข้อจำกัดเยอะมากๆทั้งซื้อขายนักเตะเพิ่มไม่ได้ + เสียอาซาร์ + บอลเปลี่ยนระบบการเล่นอีก บอร์ดก็ยังจะไปเอามือใหม่มาคุมทีม สถานการณ์ที่มีข้อจำกัดขนาดนี้ควรเอาคนที่แทคติคแน่นๆมาเพื่อทดแทนส่วนของคุณภาพนักเตะ ( แบบ ราฟาตอนคุมนิวอะ ) บอร์ดไปเอาแลมพ์มานี่เหมือนกะจะทิ้งปีนี้เลย แล้วถ้าสมมุติทีมมันไม่ได้จริงๆ แลมพ์พาลงท้ายตาราง ทีนี้ทีมก็จะเจอปัญหาในการซื้อนักเตะปีหน้าอีก ( ไม่ได้ไปเตะถ้วยยุโรปดึงนักเตะดีๆยาก ) +. ตำนานอย่างแลมพ์ก็จะโดนแฟนบอลส่วนนึงด่าเสียๆหายๆ ลดค่าความเป็นตำนานอีก ( แบบกัตตูโซ่ โดนที่มิลานอะ )
แก้ไขล่าสุดโดย Nakkii เมื่อ Mon Aug 19, 2019 09:58, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 252
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 10:02
ถูกแบนแล้ว
Psaded พิมพ์ว่า:
แฟนเชลซีใจร้อนแท้ พึ่งเตะลีกไป2นัดเอง ออกมาด่ามาดิสแลมพาดซะแล้ว อย่าลืมว่าแลม ไม่เคยคุมทีมระดับพรีเมียลีกมาก่อน แลมต้องใช้เวลาเซ็ตทีมต้องใช้เวลาเรียนรู้พอสมควร
ให้โอกาสพี่แฟร้ง ซัก10นัดให้พี่แฟร้งได้เรียนรู้พรีเมียลีกแล้วค่อยบ่นก็ยังไม่สาย ส่วนตัวฤดูกาลนี้ขอไม่ลงไปอยู่ท้ายตารางพอ  

ก่อนจะถึง 10 นัด แพ้ไปซะ 7-8 นัดก่อนไหมล่ะ แหม่

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2005
ตอบ: 104
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 10:06
สมัยก่อนไม่ค่อยเห็นแฟนเชลซีด่าทีมตัวเองเท่าไหร่ หรือเพราะแฟนบอลยังไม่เยอะก็ไม่รู้ ผมก็ไม่ชอบหรอกเห็นเชลซีเล่นไม่ดี
แต่อย่าลืม เราเสียตัวหลักหลายคน แถมซื้อเพิ่มไม่ได้ และก็เพิ่งเล่นกลางสัปดาห์ไป 120 นาที เห็นๆเลยว่าครึ่งหลังนี่ แผ่วไปเยอะ
เลสเตอร์ก็ไม่ใช่ทีมหนีตกชั้นด้วย ไม่ใช่จะเคี้ยวง่ายๆ
ปีนี้ดูกันยาวๆ ดูแผน ดูดาวรุ่ง อย่าไปคาดหวังว่าเราจะจบที่ 3-4 แมนยู อาเซ เค้าเสริมกันสนุก แต่เราเสียตัวแบกของทีม ไม่อยากพูดว่าจะเอาไรไปสู้ แต่มันก็สู้ได้เท่าที่มี
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2172
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 10:12
แล้วถ้าวิเคราะห์นี่ผิดมั้ยครับ ผมก็ตั้งกระทู้วิเคราะห์นะ ส่วนตัวยังคิดว่าแลมป์ยังอ่อนประสบการณ์และผมพร้อมให้เวลาตามสัญญาเลย 2 ปี ถ้าทีมยังไม่มีระบบชัดเจนจะบินตอนนั้นก็โอเคหนิ แต่ที่เห็นตอนนี้คือมันดีหลายๆอย่าง แต่ก็มีจุดที่ต้องปรับปรุง เราก็มาวิเคราะห์
+วิจารณ์กันบ้างพอเป็นสีสัน ไม่ได้หัวร้อนแต่อย่างใด

ส่วนตัวผมเข้าใจดีครับว่าสิ่งที่เผชิญตอนนี้มันยากขนาดไหน เปิดฤดูกาลมาแลมป์ซื้อตัวไม่ได้ ตัวหลักเจ็บ3ตัว โดนปล่อย1ตัว ทีมมีแต่ดาวรุ่ง พวกตัวเก๋าๆก็หลุดพึ่งพาไม่ได้ แบบนี้ผมรู้ดีครับว่ามันต้องใช้เวลาในการทำทีม แหม่

ส่วนเรื่องวิจารณ์ฟอร์มนักเตะ อันนี้ไม่เกี่ยวกับแลมป์นะครับ ใครกากก็บ่นบ้างเป็นธรรมดา
0
0
Always Blues...

Rock never die \m/
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2015
ตอบ: 4731
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 10:13
AMI N พิมพ์ว่า:

ผมเคยย้ำตลอดว่า ถ้าไม่ชนะติดกันเรื่อยๆ

ยังไงก็ต้องมีคนออกมาบ่น, วิจารณ์แน่นอน

อันนี้ไม่เกี่ยวทรงบอลดี, มีอนาคตแล้ว เขาต้องการชัยชนะให้เร็วที่สุด

ยิ่งหลายนัดถ้าไม่ชนะก็จะเพิ่มความกดดันให้นักเตะและตัวแลมส์เองมากขึ้นเรื่อยๆ

ที่สำคัญทำให้แฟนบอลเริ่มแตกเป็น 2 ฝั่งด้วยก็เหมือนตอนคอนเต้, ซาร์รี่ แหละ

ความจริงมันก็เป็นทุกทีมปะ ถ้าเริ่มไม่ชนะติดกัน ก็ต้องมีคนไม่พอใจบ้างอยู่แล้ว

จะให้ทุกคนชม มันเป็นไปไม่ได้หรอก

ซึ่งก็มันเป็นเป็นสิทธิ์ของเขาที่จะวิจารณ์นะ

นัดหน้าผมว่าถ้าไม่ชนะอีก กระแสจะหนักขึ้น แฟนทีมเดียวกันเองนี่แหละ

บางทีเราควรเปิดใจกันบ้างนะ ไม่ใช่เขาออกมาบ่นก็บอกว่าไม่มีความอดทน

ทุกคนก็อยากให้ทีมชนะทั้งนั้นแหละ ก็ยังไม่มีใครออกมาไล่ แลมส์ นะ

แค่กลัวว่าจะเป็นยังงั้น ยังงี้มากกว่า

หลายคนก่อนหน้านี้บอกพร้อมให้โอกาสแลมพ์ อยากให้โอกาสดาวรุ่ง รับได้ที่ผลงานปีนี้จะไม่ดี

เตะมา3นัดบ่นกันขนาดนี้ เจอปืน หงส์ จิ้งจอก มีนัดไหนงานง่ายบ้าง ผมบอกเลยโคตรขาดความอดทนเหมือน

พวกจมไม่ลง. ในยามทีมวิกฤตแทนจะให้กำลังใจก้มหน้าก้มตาเชียร์กันไป ถ้ามันไม่ไหวจิงๆก้อหยุดดูสักพัก

จะมาบั่นทอนกันทำไม ที่เราๆท่านๆ บ่นหรือชม ผมรู้ว่าเเลมพ์ไม่ได้ยินหรือรับรู้หรอก

แต่ในฐานะกองเชียร์ควรให้กำลังใจแลมพ์และทีมงานทำงานผ่านฤดูกาลนี้ไปได้ด้วยดี

0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 6447
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 10:48
แฟนเชลซีใจร้อนแท้
เรื่องปกติอะครับ

กับแลมพ์ผมเฉยๆผมเบื่อกัปตันมากกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel