ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 261
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:21
ใครดู hotel del luna บ้าง มาลองเดาตอนจบกัน
saivetkung พิมพ์ว่า:
เรื่องนี้ในเนตฟลิกมีปะครับ  

ตอนนี้ยังไม่มีคับมีแค่ในviu
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:23
ใครดู hotel del luna บ้าง มาลองเดาตอนจบกัน
จอมมารบลู พิมพ์ว่า:
ดูเพราะไอยูเหมือนกันครับ ตอนแรกเหมือนไม่มีอะไร แฟนตาซี พีเรียด ธรรมดา ไปๆมาๆพีคเหมือนกันนะ การผูกเรื่องจากอดีต เดาไม่ถูกเลย

โดยเฉพาะ ตอน 11
Spoil
ไม่รู้คนอื่นคิดเหมือนผมมั้ย แต่ตอน เวโรนิก้าแฟนซานเชซ เนี่ยโคตรพีคเลย เขียนบทดีมากๆ ลงตัวโคตรๆ  

พีคจริงคับอันนั้น ผมนี่หน้าชาไปเลย อินมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8753
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 12:14
[RE]ใครดู hotel del luna บ้าง มาลองเดาตอนจบกัน
เรื่องนี้ไม่ชอบอย่างเดียวคือพระเอก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: หน้าตาดีไปวันๆ
เข้าร่วม: 08 Mar 2010
ตอบ: 11349
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 13:09
[RE]ใครดู hotel del luna บ้าง มาลองเดาตอนจบกัน
ผมก็เดาว่าจบไม่แฮปปี้

แต่ผมขอเถอะผมโดนไอยูตกมาจะเดือนนึงล่ะ

เพราะเรื่องนี่แหละ ไล่ตามผลงานเก่าๆทุกเรื่อง

มีสมหวังแค่ (จำเรื่องไม่ได้)แต่ในviuมี50ตอน

Pd กับ mister ก็ไม่แฮปปี้เอนดิ้ง ขอล่ะขอหักมุมจบแบบหวานๆ

ได้ข่าวคนเขียนบทมาจากเรื่อง w งั้นขอจบหวานๆแบบW ทีเถอะ

ออโตเค้ ไม่อยากให้จบเศร้า จะบ้าตายยย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ เป็ดเองกั๊บ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 9914
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 18:55
[RE: ใครดู hotel del luna บ้าง มาลองเดาตอนจบกัน]
prozorla พิมพ์ว่า:

แต่ผมขอเถอะผมโดนไอยูตกมาจะเดือนนึงล่ะ

เพราะเรื่องนี่แหละ ไล่ตามผลงานเก่าๆทุกเรื่อง

มีสมหวังแค่ (จำเรื่องไม่ได้)แต่ในviuมี50ตอน

Pd กับ mister ก็ไม่แฮปปี้เอนดิ้ง ขอล่ะขอหักมุมจบแบบหวานๆ

ได้ข่าวคนเขียนบทมาจากเรื่อง w งั้นขอจบหวานๆแบบW ทีเถอะ

ออโตเค้ ไม่อยากให้จบเศร้า จะบ้าตายยย  

W น่าจะไม่ใช่ของพี่น้องฮงนะครับน่าจะเป็นคนเขียนบทเรื่องอาลัมบราแหละ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 07:17
prozorla พิมพ์ว่า:

ผมว่าเต็มที่น่าจะได้แค่คล้ายๆเรื่องgoblin คือต้องมีคนตายแหละ ในเรื่องอาจเป็นได้ทั้งคู่เพราะฝั่งมันวอลบทมันก็ปูมาแล้วว่าหมดหน้าที่ก็คือต้องไป ส่วนพระเอกเทพมาโกก็เตือนมันวอลแล้วว่าถ้ายังเป็นแบบนี้ต่อไปจะไม่ดีสำหรับพระเอกมากๆ อาจจะถึงตายไม่ก็ได้เป็นเจ้าของโรมแรมคนต่อไปแน่ๆ แล้วรอมันวอลมาเกิดใหม่
แต่ที่แอบกลัวว่าจะจบเศร้าไปเลยไม่ตบกลับมาแฮปปี้เอนดิ้งเพราะ ถ้าจบแบบนั้นก็เท่ากับลอกgoblinมาเลย ซึ่งระดับ tvnคงไม่ทำซีรี่ออกมาสองเรื่องให้ตอนจบมันเหมือนกันขนาดนั้น ก็ขอให้ผมคิดผิดละกัน เพราะยังไงก็อยากให้จบแฮปปี้เหมือนกัน
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel