ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ท่านเชียร์​หรือแช่ง​ BecBec กันครับ
เชียร์​
???
แช่ง
???
คะแนนทั้งหมด: 205
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Jan 2008
ตอบ: 3816
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 22:25
ถูกแบนแล้ว
[RE: Rov ท่านเชียร์​หรือแช่ง​ BecBec กันครับ]
ดูในเกมก็เชียร์นะ อย่างทัวร์นี้ แต่โปรลีคที่ผ่านมาก็แอบแช่ง เพราะพวกปากดีเยอะ

แต่โดยรวมก็เฉยๆอะ แต่เป็นทีมที่น่าเชียร์กว่าพวกทีมโปรลีคใน ss นี้เยอะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 494
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 22:35
[RE]Rov ท่านเชียร์​หรือแช่ง​ BecBec กันครับ
Reaper24 พิมพ์ว่า:
แช่งครับ
ควรได้รับผลของการกระทำมันเรื่องที่เคยเกิดไม่ใช่เรื่องส่วนตัวมันเรื่องงานการไม่เป็นมืออาชีพ ถ้าออกมาขอโทษแบบแถๆผมยังยอมหลับตาให้ได้ครับ
ถ้าอยากให้วงการมันยกระดับมันควรยกระดับผู้เล่นก่อนเนี่ยไม่งั้นสปอนจะเข้าหรอครับ โปรลีคบอกมีแต่ทีมเดิม ก็สปอนใหม่ไม่กล้าเข้าเพราะกลัวแบบเบคอนนี่ไง บอกว่าควรได้โอกาสแต่ มาค เช นี่ทำเรื่องตั้งแต่ lol ow นีืยังไม่เรียกว่ามีโอกาสอีกหรอครับ?  

ทำเรื่องอะไรหรอครับท่านผมอยากรู้ ขอละเอียดๆได้ยิ่งขอบคุณเลยนะครับ ผมไม่ได้ตามคอมมูนิตี้ LOL OW
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งเจลีก
Status:
ตอบ: 19334
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 22:44
[RE: Rov ท่านเชียร์​หรือแช่ง​ BecBec กันครับ]
Reaper24 พิมพ์ว่า:
แช่งครับ
ควรได้รับผลของการกระทำมันเรื่องที่เคยเกิดไม่ใช่เรื่องส่วนตัวมันเรื่องงานการไม่เป็นมืออาชีพ ถ้าออกมาขอโทษแบบแถๆผมยังยอมหลับตาให้ได้ครับ
ถ้าอยากให้วงการมันยกระดับมันควรยกระดับผู้เล่นก่อนเนี่ยไม่งั้นสปอนจะเข้าหรอครับ โปรลีคบอกมีแต่ทีมเดิม ก็สปอนใหม่ไม่กล้าเข้าเพราะกลัวแบบเบคอนนี่ไง บอกว่าควรได้โอกาสแต่ มาค เช นี่ทำเรื่องตั้งแต่ lol ow นีืยังไม่เรียกว่ามีโอกาสอีกหรอครับ?  
จากที่เชบอกนะครับ มีสปอนหลายทีม มาเสนอซื้อทั้งทีม ไปเล่นในโปรลีค แต่เชเองมองว่า ทีมยังไม่พร้อม เลยขอให้สมาชิกได้ฝึกปรือ เริ่มกันเองใหม่ก่อน ( เพราะว่าห่างจากการแข่งจริงจังไปนาน )
ก็เลยตัดสินใจ ทำทีมเอง ลงแข่งตั้งแต่ระดับ D1 ไปเลยครับ
เจ้าตัวบอกว่า ถ้า D1 ยังไม่ไหว โปรลีคก็ไม่ต้องไปคิด แล้วอีกอย่างที่บอกว่าเชมาคทำเรื่องไว้ในlol ow เคยทำไรไว้เหรอครับ เห็
็นพอถามก็ตอบไม่ได้ซักคน ขอแบบรู้จริงๆนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย BlazerDrive666 เมื่อ Sun Aug 18, 2019 22:47, ทั้งหมด 4 ครั้ง
3
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 130
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 23:07
เชียร์ไห้เข้ามาในโปรลีคนะ กระแสrovจะได้เยอะๆ ไม่ได้เป็นแฟนคลับ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 1233
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 23:22
Rov ท่านเชียร์​หรือแช่ง​ BecBec กันครับ
ไม่ได้เชียร์แต่ชอบดูเบค่อนเล่น เล่นกันมันดี แพ้ชนะผมไม่อินเท่าไหร่ 5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
ตอบ: 15947
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 23:49
[RE]Rov ท่านเชียร์​หรือแช่ง​ BecBec กันครับ
เชียร์ครับ

เอาใจช่วยเสมอ ความผิดของพวกเค้า ไม่ร้ายแรงสำหรับผม

ไม่ได้ส่งผลต่อการเชีนร์พวกเค้าต่อ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
3
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2015
ตอบ: 9427
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 03:54
เพื่อนพระเอก พิมพ์ว่า:
เชียร์ไม่ลง เชรี่วีรกรรมตอน OW ยังติดตา ก็ถือว่าแกตัดสินใจถูกนะ แต่นิสัยแกน่าจะแก้ไม่ได้แล้วล่ะ  

เหลาทีครับท่าน
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: พร้อมจะลุยมานานแว้ว
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 15226
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 08:07
Rov ท่านเชียร์​หรือแช่ง​ BecBec กันครับ
ผมก็เชียร์นะ อยากดูว่าจะเป็นยังไง เรื่องแข่งกับเรื่องส่วนตัวคนละเรื่อง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 307
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 08:30
ยังเชียร์ เพราะยังมีมอสอยู่ อิอิ
0
0
Status: Liverpool FC, Granada CF
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 395
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 08:39
ริค ไกรมส์ พิมพ์ว่า:
เพื่อนพระเอก พิมพ์ว่า:
เชียร์ไม่ลง เชรี่วีรกรรมตอน OW ยังติดตา ก็ถือว่าแกตัดสินใจถูกนะ แต่นิสัยแกน่าจะแก้ไม่ได้แล้วล่ะ  

เหลาทีครับท่าน  

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1501302 นี่เลยครับท่าน ในกระทู้มีเม้นนึงอธิบายอยู่ แต่ไม่ได้บอกชื่อ
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 15 Nov 2009
ตอบ: 3242
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 08:57
ถูกแบนแล้ว
อยากเห็นทีมนี้เข้าโปรลีค ที่เค้าว่าอ่อนเรื่องดราฟ ฮีโร่พูลน้อย มันจะจริงไหม ถ้าเข้าโปลีกละไปเจอโกลบอลแบนพิก จะได้วัดไปเลยว่าขี้ปากคนกับฝีมือเขา อะไรมันของจริง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2008
ตอบ: 1380
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 08:58
Nuri(Best) พิมพ์ว่า:
เป็นกองเชียร์ตรงข้าม เบค เบค

ชอบเชียร์ทีมที่คนเชียร์น้อยๆ มันสนุกดี

ROV ไม่ใช่มีแค่ เบค เบค ถึงจะดัง  

ตามนี้ด้วยครับ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
ตอบ: 1546
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 09:38
ผมเชียร์แค่ส่วนของเกมกับการแข่งนะครับ เรื่องส่วนตัวผมเฉยๆ คือทีมนี้สกิลเพลย์โดดเด่นมาก แต่ดูแล้วต้องปรับอีกเยอะ กลับมาแข่งเมื่อวานคนดู 70K เยอะกว่าโปรลีคอีกมั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4344
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 09:54
ดราม่าเช ow
ไม่ติดชุดทีมชาติ แล้วไม่ไปถามกรรมการดีๆ ดันมาตั้งกระทู้ปั่นให้คนด่ากรรมการทีมชาติ โดยงอแงในกลุ่ม ow ว่าตัวเองผลงานคว้าแชมป์ในอดีตเยอะแยะทำไมกรรมการไม่คัดเข้าทีม พาดพิงตัวทีมชาติแบบอ้อมๆแนวๆว่าประวัติผลงานเชน่าจะดีกว่าบางคน ตัดพ้อว่าแค่ไม่เข้าทัวร์สองทัวร์ก็ไม่ติดทีมชาติแล้ว

คุ้นๆไหม?

ผลคือตอนแรกพวกติ่งไม่รู้เรื่องก็เฮโลด่ากรรมการ ด่าแทงค์ที่ติดทีมชาติแทนเชคือ teetawat ว่าเป็นใครวะ? ไม่เห็นรู้จัก อายุ 16 เนี่ยนะ จะเก่งกว่าเชได้ไง เด็กเส้นของกรรมการเปล่า?

แต่สุดท้ายความจริงเผยออกมาคือก่อนคัดตัวทีมชาติ กระแส RoV เริ่มมา แล้วทีมพวกเชไปแข่งแต่ RoV ในขณะที่ตัว ow ทีมชาติคนอื่นเขาตั้งใจแข่งทุกทัวร์ โดยเฉพาะทัวร์คัดทีมชาติ ซึ่งกรรมการย้ำนักหนาว่าทัวร์นี้สำคัญในการสเก้าท์ แต่ทีมเชก็ไม่มา มัวไปแข่ง RoV แน่นอนว่าบุญเก่าเมื่อเกือบปีที่แล้วก็ช่วยไม่ไหว เขาก็ต้องเอาคนที่ตั้งใจกว่า

ที่สำคัญ teetawat ที่โดนด่าฟรีว่าเป็นเด็กเส้นในตอนนั้น ปรากฎว่าเด็กมันเก่งกว่าเชจริงๆ หลังจากโชว์ฟอร์มเทพในทีมชาติ ก็เล่นให้ทีมไทยจนโดนดึงตัวไปออส เล่นแป็บเดียวโดนทีมอเคดามีของทีม OW league ซื้อตัวไปเมกาอีก อนาคตสวยทีเดียว
แก้ไขล่าสุดโดย Zumbey เมื่อ Mon Aug 19, 2019 09:59, ทั้งหมด 2 ครั้ง
4
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ฮันเตอร์ ซง จิน วู
เข้าร่วม: 15 Jun 2008
ตอบ: 9874
ที่อยู่: แสงสีส้มแห่งความเจริญ กำลังถือกำเนิดขึ้นใน วันที่ 14 พค 66
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 10:38
คนดูเบค่อน เยอะกว่า โปรลีคอีก

พอๆๆกับ คนดู MiTH ใน PUBG

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel