ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Oct 2008
ตอบ: 12327
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 22:18
[RE: พวกของก๊อปงานมิเรอร์นี่มันทนทานไหมครับ]
ผมขัดใจ อยู่รายการเดียว ระหว่างของแท้กับของก๊อป

เสื้อลิเวอร์พูล ( ปีรองแชมป์ EUROPA ) ของแท้ เอามาใส่ ก็ใส่วิ่ง ใส่เตะบอลเล่นบาส
ซักเครื่อง ไปๆ มาๆ อักษรหน้าอกเสื้อลอก

เสื้อของปลอม ( ปีที่แล้ว ตัวคอปก ) ของปลอม หลักร้อย
ตอนนี้ ไม่เป็นไรเลย อย่างถึก งง เลย

แต่ก็สงสัยดูแลไม่ดี คือใช้ของผมใช้จริง ไม่มีแบบเก็บไว้ เลยอาจจะไปเร็วหน่อย

นอกนั้นก็ อย่างว่า ของแท้ ดีกว่าของเลียนแบบเป็นส่วนใหญ่
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
การไม่ได้ในสิ่งที่ปรารถนาในบางคราว ก็เป็นพรอันประเสริฐ - องค์ทะไลลามะ
Ps.
Liverpool Champions Fifa club world Cup 2019
Champions Eufa Supercup 2019
Champions Eufa Champions League 2018-2019
Champions PremierLeague 2019-2020

คุณอาจจะเปลี่ยนภรรยาได้, เปลี่ยนความคิดทางการเมืองได้, เปลี่ยนศาสนาก็ได้ แต่ไม่สามารถเปลี่ยนทีมที่คุณเชียร์ได้

(ไม่อยากจะบอกเลยว่าคนพูดคือ เอริค คันโทน่า อยากบอกว่าคิดเอง)

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2011
ตอบ: 2011
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 22:36
[RE: พวกของก๊อปงานมิเรอร์นี่มันทนทานไหมครับ]
K!nG พิมพ์ว่า:
เพื่อนผมที่ทำธุรกิจกับจีน เล่าให้ฟังว่า มีแบรนด์เนมฝั่งยุโรปแบรนด์นึง มาจ้างโรงงานที่จีนตัดเย็บ ผ้าและอุปกรณ์ทางแบรนด์จะนำมาให้โรงงาน แล้วออเดอร์ล็อตนี้10,000ตัว ทางโรงงานก็จะขอผ้าเผื่อ เป็นผลิต11,000ตัว บอกว่าเผื่อผิดพลาด ถ้าผลิตไม่ผิดพลาดเลยโรงงานก็จะเหลือกางเกง1,000ตัว เอากางเกงออกมาขายเป็นสินค้าMirror จากราคา20,000เพื่อนผมซื้อมาได้1,000กว่าบาท  

เอาจริงๆนะครับ เป็นไปไม่ได้ครับ ทางโรงงานพวกนี้เค้าโดนคุมรายละเอียดแบบกระดิกแทบไม่ได้ครับ

พวกขอปลอม เค้าก็มีทางอำของปลอมมาขายครับ

อาจจะโรงงานเดียวกัน ผ้าต่างกันหน่อย อันนี้เป็นไปได้ครับ แต่แบบของหลุดqc ของผลิตเกิน ของแบรนด์เนม เค้าเข้มงวดเรื่องนี้มากๆ

แต่ถ้างานเนี๊ยบ คุณภาพดี ต่อให้ปลอม ไม่มีแบรนด์ ราคาที่ซื้อก็คุ้มแล้ว
1
0
YNWA
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7081
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 22:37
1. เคยใช้วินโดว์เถื่อนสมัยซัก 6-8 ปีที่แล้ว วินโดว์พังลงใหม่ทุก 2 เดือน คาดว่าไม่ใช่ของดี พอเปลี่ยนใช้ของจริงไม่มีปัญหาอีกเลย

2. เคยซื้อรองเท้า Vans ปลอมที่ตะวันนา ใส่เดินไปเดินมาในมหาลัยได้ 3 เดือนพัง แย่กว่าของจริงมั้ยไม่รู้ ไม่เคยซื้อ vans อีกเลยไม่ว่าแท้หรือปลอม

3. ซื้อรองเท้าโอนิสึกะปลอม โดยที่ร้านบอกว่าของแท้มีตำหนิ (ตอนนั้นอ่อนหัด เชื่อเค้า มาเช็คตอนใช้ไปซักพักแล้วถึงรู้ว่าปลอม) ใช้ได้นาน ใช้เป็นปีพัง ใส่เกือบทุกวัน หลังจากนั้นซื้อของแท้ตลอด 3 ปียังไม่พัง

4. เคยซื้อกระเป๋าคาดอกไนกี้ปลอม ใช้ไปใส่เที่ยวเท่ๆที่เวียดนาม วันแรกไม่เป็นไร วันสองเดินๆอยู่กระเป๋าทะลุพาสปอร์ตกับเงินเวียดนามในกระเป๋าร่วงตกน้ำขังริมถนน ชุ่มโชก

0
0
เลิกคิดไปเองเถอะ
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ฏ
เข้าร่วม: 26 May 2009
ตอบ: 5069
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 22:48
[RE]พวกของก๊อปงานมิเรอร์นี่มันทนทานไหมครับ
เพื่อนผมที่ทำธุรกิจกับจีน เล่าให้ฟังว่า มีแบรนด์เนมฝั่งยุโรปแบรนด์นึง มาจ้างโรงงานที่จีนตัดเย็บ ผ้าและอุปกรณ์ทางแบรนด์จะนำมาให้โรงงาน แล้วออเดอร์ล็อตนี้10,000ตัว ทางโรงงานก็จะขอผ้าเผื่อ เป็นผลิต11,000ตัว บอกว่าเผื่อผิดพลาด ถ้าผลิตไม่ผิดพลาดเลยโรงงานก็จะเหลือกางเกง1,000ตัว เอากางเกงออกมาขายเป็นสินค้าMirror จากราคา20,000เพื่อนผมซื้อมาได้1,000กว่าบาท  

อย่าว่าแต่จีนเลยครับ สมัย 10 ปีก่อน ไนกี้ พูมา อัมโบร หรือแบรนด์ดังทำในไทยหมด (ตอนนี้ย้ายไปกัมพูชา เวียดนาม จีน จนบริษัทการ์เมนท์เราปิดตัวจะหมดแล้ว) เรียกงานของแท้เลยก็ได้เพราะไลน์เดียวกันแต่ไม่ติดแบรนด์หรือติดแต่แอบขายกันในกลุ่มๆนึงพอ แต่ก่อนผมได้มาบ่อยๆนะเพราะทำคลังสินค้าสนามบิน

ส่วนงานก๊อปมีหลายเกรด ถ้าเกรดเอ ก็ดีไม่เท่าไฮเอน งานไฮก็ดีไม่เท่างานออริ ตัวนี้บางทีหลายหมื่นซื้อของแท้แบรนด์กลางๆได้เลย แต่ของแท้เลยมันได้ความสบายใจกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2006
ตอบ: 3031
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 22:48
เคยมีโอนิปลอมนะ ใส่2เดือนพังเลย เทียบกะของแท้ตอนนี้ยังอยู่ดี 5 ปีละ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2751
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 22:49
monoblock พิมพ์ว่า:

เอาจริงๆนะครับ เป็นไปไม่ได้ครับ ทางโรงงานพวกนี้เค้าโดนคุมรายละเอียดแบบกระดิกแทบไม่ได้ครับ

พวกขอปลอม เค้าก็มีทางอำของปลอมมาขายครับ

อาจจะโรงงานเดียวกัน ผ้าต่างกันหน่อย อันนี้เป็นไปได้ครับ แต่แบบของหลุดqc ของผลิตเกิน ของแบรนด์เนม เค้าเข้มงวดเรื่องนี้มากๆ

แต่ถ้างานเนี๊ยบ คุณภาพดี ต่อให้ปลอม ไม่มีแบรนด์ ราคาที่ซื้อก็คุ้มแล้ว  

ผมก็ไม่ได้มีความรู้เรื่องแบรนด์นี้เลยครับ รู้แค่ชื่อแบรนด์ วันนั้นจับผ้าของเพื่อนดู รู้สึกว่าผ้าดีเลย(แต่ไม่เคยลองจับดูของจากShopนะครับ)

แล้วมันก็บอกผมว่ามีอะไหล่แบบเดียวกันกับShopแถมมาให้ด้วย
0
0
THE RED DEVILS!!
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2751
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 23:00
SpuRFc พิมพ์ว่า:

อย่าว่าแต่จีนเลยครับ สมัย 10 ปีก่อน ไนกี้ พูมา อัมโบร หรือแบรนด์ดังทำในไทยหมด (ตอนนี้ย้ายไปกัมพูชา เวียดนาม จีน จนบริษัทการ์เมนท์เราปิดตัวจะหมดแล้ว) เรียกงานของแท้เลยก็ได้เพราะไลน์เดียวกันแต่ไม่ติดแบรนด์หรือติดแต่แอบขายกันในกลุ่มๆนึงพอ แต่ก่อนผมได้มาบ่อยๆนะเพราะทำคลังสินค้าสนามบิน

ส่วนงานก๊อปมีหลายเกรด ถ้าเกรดเอ ก็ดีไม่เท่าไฮเอน งานไฮก็ดีไม่เท่างานออริ ตัวนี้บางทีหลายหมื่นซื้อของแท้แบรนด์กลางๆได้เลย แต่ของแท้เลยมันได้ความสบายใจกว่า  

ใช่เลยครับ แต่เพื่อนผมเค้าไปได้มาจากโรงงานที่จีนเลยครับ เพราะเพื่อนก็สั่งผลิตจากโรงงานนี้

ตอนอยู่จีนมันโทรมาถามผมว่าเอามั้ย ผมไม่เอาเพราะผมไม่ได้ใส่ของแบรนด์ พอมาเห็นตัวจริง สวยมาก ผมเห็นแล้วยังอยากได้เลย
0
0
THE RED DEVILS!!
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ฏ
เข้าร่วม: 26 May 2009
ตอบ: 5069
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 23:21
[RE]พวกของก๊อปงานมิเรอร์นี่มันทนทานไหมครับ
Spoil
[quote=“K!nG”][quote=“SpuRFc”][quote=“K!nG”]เพื่อนผมที่ทำธุรกิจกับจีน เล่าให้ฟังว่า มีแบรนด์เนมฝั่งยุโรปแบรนด์นึง มาจ้างโรงงานที่จีนตัดเย็บ ผ้าและอุปกรณ์ทางแบรนด์จะนำมาให้โรงงาน แล้วออเดอร์ล็อตนี้10,000ตัว ทางโรงงานก็จะขอผ้าเผื่อ เป็นผลิต11,000ตัว บอกว่าเผื่อผิดพลาด ถ้าผลิตไม่ผิดพลาดเลยโรงงานก็จะเหลือกางเกง1,000ตัว เอากางเกงออกมาขายเป็นสินค้าMirror จากราคา20,000เพื่อนผมซื้อมาได้1,000กว่าบาท  

ใช่เลยครับ แต่เพื่อนผมเค้าไปได้มาจากโรงงานที่จีนเลยครับ เพราะเพื่อนก็สั่งผลิตจากโรงงานนี้

ตอนอยู่จีนมันโทรมาถามผมว่าเอามั้ย ผมไม่เอาเพราะผมไม่ได้ใส่ของแบรนด์ พอมาเห็นตัวจริง สวยมาก ผมเห็นแล้วยังอยากได้เลย  

ตอนนั้นทำส่งออกพวกเสื้อผ้ากับอุปกรณ์อิเล็กฯ คนส่งก็โรงงานนั่นแหล่ะ เขาถามเองเลยว่าจะเอาไหม สินค้าจะบอกของแท้ก็ได้ไลน์เดียวกันวัตถุดิบเดียวกันแต่ไม่ติดแบรนด์นะ ตอนนั้นที่คิดคือคนไทยงานฝีมือโคตรเก่ง เสื้อผ้าอุปกรณ์คอม เกรดส่งออกคนละเรื่องเลยกับงานที่เอามาขายให้คนกันเองซื้อ  
แก้ไขล่าสุดโดย SpuRFc เมื่อ Sun Aug 18, 2019 23:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status: :D
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3276
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 09:27
คนละเรื่องกับของแท้เลย ตอนเด็กไม่มีเงินซื้อยังเคยใช้ของก้อปเหมือนกันแปปเดียวลอกบ้างขาดบ้างสนิมบ้าง
0
0

IT' ME : BANGKOK UNITED BGPATHUM UNITED THAIPORT FC
NAKHONPATHOM UNITED MANCHESTER UNITED JUVENTUS
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5540
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 09:29
ถ้ารองเท้าไม่ทนครับ พังไวมาก พื้นเปิดเลย
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 17 Dec 2008
ตอบ: 4108
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 10:17
EL Tigires พิมพ์ว่า:
แก้วเยติผมนี่ทนโคตร หล่นเป็นสิบครั้งแล้ว

พวกเสื้อบอลนี่เอาไว้ไปเล่นบอลก็ใส่ได้นานอยู่ เสื้อแท้ไม่กล้าใส่

แต่พวกนาฬิกากับรองเท้าก๊อปนี้ไปอย่างไว

ปลอมเยอะสุดที่มีก็น่าจะเป็นเสื้อบอลใส่เล่นเหมือนกันนี่แหละ
ของแท้ซื้อตอนลด 700-800 ยังไม่กล้าเอามาใส่เตะบอลเลย
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel