ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
กี่ดาว
1 ดาว
???
2ดาว
???
3ดาว
???
4 ดาว
???
5 ดาว
???
คะแนนทั้งหมด: 161
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7960
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 19:31
[RE: ขอเล่นตัดเกรดตำนานบ้างฮะ Frank Lampard กุนซือมาดเท่ ให้กี่ดาวดีฮะ?]
ถ้าเทียบระดับตัวท๊อปของโลกตั้งแต่มีมา 4.5ดาวนะ
อาจจะเยอะกว่านี้แต่ไม่น่าถึง5ดาว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 9066
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 19:51
[RE: ขอเล่นตัดเกรดตำนานบ้างฮะ Frank Lampard กุนซือมาดเท่ ให้กี่ดาวดีฮะ?]
3 ทรงบอลดีผลงานยังไม่มา แต่เดียวเริ่มชนะๆ ได้ 4

ชนะหรือเก็บผลงานกับทีมใหญ่ได้ต่อเนื่อง ได้ 5
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25442
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 20:02
ผมขอขัดใจเจ้าของมู้นะครับ กัปตันเจิดได้เท่าไหนผมให้แลมพ์เท่านั้นเลย ไม่ได้ดราม่าอะไรเลยนะ
เพราะผมมองว่าทั้งคู่แม่งเก่งเท่าๆกันเลยอะ เล่นตำแหน่งเดียวกัน สไตล์คล้ายๆกัน เบอร์เดียวกัน แต่ห้ามเล่นทีมชาติด้วยกัน55555555 ไม่รู้สิถ้าเมื่อก่อนมีคนถามว่าถ้าเอากัปตันเจิดไปแลกกับนักเตะเชลซีได้หนึ่งคน ผมก็คงเลือกแลมพ์อะ ชอบทั้งคู่ เห็นตอนทั้งคู่พีคมาพร้อมกัน

ผมกดไป5ดาวครับ
1
0

#FSGOUT
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44360
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 20:09
ผมกด 4 ไป เพราะ ถ้า 5 ดาว มันน่าจะระดับ พลาตินี่ ครัฟฟ์ ชาบี อิเนสต้า กาก้า ซีดาน

ขอโทษแฟนสิงห์ด้วย เด๋วจะหาว่างู้นงี้ คือถ้าถามถึงเจอราร์ดผมก็กด 4เหมือนกัน ไม่ถึง 5 (ไม่ได้จะเอาเจิดมาเทียบนะ แต่เดี๋ยวจะคิดว่าผมมีซัมติงอะไรกับแลมพ์ถึงไม่ให้ถึง 5)
แก้ไขล่าสุดโดย Cafitiliar เมื่อ Sun Aug 18, 2019 20:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2007
ตอบ: 11869
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 20:47
ขอเล่นตัดเกรดตำนานบ้างฮะ Frank Lampard กุนซือมาดเท่ ให้กี่ดาวดีฮะ?
5 ดาวครับ
เชิงบอลสูง ไอคิวระดับอัจฉริยะ แกถูกค่อนขอดจากคนอื่นมานาน เล่นเหมือนธรรมดาๆ แต่นั่นคือพื้นฐานที่นักฟุตบอลต้องเล่นให้ได้แบบนั้นก่อน (เหมือนมือกีตาร์ที่ต้องจับคอร์ดให้คล่องนั่นแหละ แล้วค่อยหาเทคนิคอื่นๆมาเสริม) คนอื่นพูดถึงสถิติยิง และจ่ายไปแล้ว (นั่นก็เว่อแล้ว แต่รูนี่ย์เว่อกว่า)

ผมว่าลืมนึกสถิตินึงของแกไปนะ คือการรักษาสภาพร่างกายดีมาก สามารถเล่น EPL ทุกนัด ไม่เปลี่ยนตัวมาสามปีติดต่อกัน ตำแหน่งที่ทำได้ระดับนี้คงมีแต่ผู้รักษาประตูครับ มหัศจรรย์มากนะกับคนที่เล่นกองกลางแล้วสามารถเล่นติดต่อกันได้ 38 นัด ครบทุกวินาที (แค่ปีเดียวก็เว่อแล้ว นี่ล่อไปสามปี)

ปล.ใครเอาไปเทียบกับ เปเล่ มาราโดน่า ครัฟฟ์ มันก็ดูด้อยกว่าอยู่แล้ว มีแค่เมสซี่ กับ ค.โรนัลโด้เท่านั้นแหละที่อยู่ระดับเดียวกับพวกนั้น เอาแค่นักฟุตบอลละกัน อย่าเอามนุษย์ต่างดาวมาตัดเกรดด้วยเลย 555

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6096
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 12:24
ขอเล่นตัดเกรดตำนานบ้างฮะ Frank Lampard กุนซือมาดเท่ ให้กี่ดาวดีฮะ?
ห้าดาวครับ​ ให้ระดับเดียวกะกิ๊ก​ สโคล เบ็คแฮม​ เจิดเลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
........................Buffon............................
Cafu Beckenbauer bobby moore Maldini
.......................Robson...........................
.......Maradona...Zidane...Ronaldinho .......
................... Pele Messi......................
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel