ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 14, 15, 16, 17, 18
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 1219
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 20:51
[RE: [18/08/19] BNK48 : KAEW DON'T CRY]
ปมต. พิมพ์ว่า:
wilshere พิมพ์ว่า:
Spoil
กางเกงใน พิมพ์ว่า:
LuFi3rZe พิมพ์ว่า:
รอน้องตอบก่อนสำหรับผม ก็ว่าไปตามที่น้องพูดแหละ

ไม่พอใจก็ค่อยว่ากันอีกที นี้น้องยังไม่ได้ออกมาพูดเลย

ทุกคนกลายเป็นคิดว่า สิ่งที่อีกฝั่งโจมตีมันเป็นเรื่องจริงไปซะหมดแล้ว

ถ้าน้องผิดก็ว่าไปตามนั้น รอดูทีเดียวแหละกัน  

ผมไม่ได้อะไรนะ ด้วยความที่ไม่เชื่อฝั่งนั้นที่โจมตีฝั่งเดียว พอดีที่ทำงานมีน้องใช้กระเป๋าแบบเดียวกับที่แก้วเคยใช้ เลยส่งรูปไปถามเท่านั้นแหล่ะ เป๊ะ น้องที่ทำงานส่งของจริงมาให้ดู ต่างกันเยอะมาก ผมนี่ซึมเลย  

แปลว่าเรื่องจริงใช่ไหมครับ  

ฝั่งผมคอนเฟิร์มมาประมาณ 1-2 อย่างแล้วครับ น้องที่ทำงานใกล้ตัวใช้กันหมด ส่งรูปไปเช็คแล้ว คือต่อให้ไม่เชื่อไอเจ็ด แต่ยังไงผมก็เชื่อน้องผมอยู่ดี เพราะของมันไม่เหมือนแบบสุดขั้วเลยครับ เศร้าเหมือนกันครับ

นี่พยายามถามว่าเป็นไปได้ไหมผิด QC ไรงี้ แต่ของระดับนี้ ถ้าเบี้ยวขนาดนั้น เค้าเอาใบใหม่ให้อยู่แล้วครับ  

ฝากถามน้องด้วยครับว่าคนที่ใช้ของแท้เยอะ บ่อย แบบที่แกเวบอกว่าตัวเองเป็น จะดูไม่ออกจริงๆเหรอครับ

เพราะผมเห็นางคนบอกว่า แก้วอาจจะซื้อหิ้วมาโดยที่โดนหลอกมาอีกที  

คือโดยปกติ ถ้าเป็นคนใช้ของแบรนด์เนมบ่อยจริง มันจะต้องมีพ่อค้าแม่ค้า ร้านประจำที่รับหิ้วจากตปท. มาขาย ซึ่งผมมองว่า ถ้าใช้เองจริงๆ ซื้อบ่อยจริงๆน่าจะพลาดยากนะครับ เหมือนท่านเสพข่าวฟุตบอลบ่อยๆ ท่านก็จะรู้ว่า สำนักข่าวนี้เชื่อได้ สำนักข่าวนี้เชื่อไม่ได้ครับ

แต่จะคิดแบบท่านก็ได้นะครับ โอกาสมันก็มี ถ้าเป็นใบสองใบมันน่าจะถูกเชื่อได้บ้าง แต่นี่มันเยอะเกินไปจริงๆ ครับ อีกอย่างน้องต้องรับผิดชอบคำพูดตัวเองด้วยที่เคย พูดไว้ว่า ตัวเองชอบใช้ของแบรนด์เนม เพราะฉะนั้นน้องต้องรับกรรมตรงนี้ไป

ตอนนี้รอน้องแถลงมาดีกว่าครับ ผมก็ไม่กล้าคอนเฟิร์มมากเท่าไหร่ ว่าของที่น้องใช้ทั้งหมดปลอม เพราะที่ถามน้องก็เอาที่น้องใช้แค่นั้น แบรนด์อื่นที่น้องไม่ได้ใช่ก็ไม่อยากถามครับ  

ลุ้นได้แค่ว่า มีจริงบ้าง ปลอมบ้าง ผสมๆกัน อาจจะพอเลี้ยวไปทางโดนหลอกขายได้นิดนึง เพราะเจ้าตัวเคยพูดเองว่าชอบใช้แบรนเนม หนีภาพตรงนี้ยากมาก แต่ถ้ายังมีจริงอยู่บ้าง มันก็พอหนักเป็นเบา ถ้าปลอมหมดนี่ผมว่าเกมแน่ๆ เจอคำว่า ปลอม ติดตัวไปยาวๆเลย  

ปกติการพรีของ มีโอกาสได้ของถูก ด้วยการไปซื้อของช่วง Sell ของพวกนี้จะลดเยอะมาก
บางอย่างลดเกิน 50% บางทีอาจจะเกิดจากการไว้ใจพวกร้านพวกนี้ด้วยส่วนหนึ่ง
แทนที่จะได้ของแท้ อาจจะได้ของเกรด Mirror มาแทน เพราะพวกนี้บางตัวจะไม่มีกล่องมาด้วย เพราะ จะเลี่ยงภาษี แต่จริงๆ ของแท้บางอย่างจะมีใบรับประกันสินค้ามาด้วยนี่สิ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 5847
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 20:53
ถูกแบนแล้ว
[RE: [18/08/19] BNK48 : KAEW DON'T CRY]
น่ารักดี มีคาแรกเตอร์ น่ามาสมัครรุ่น 3

โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39734
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 20:54
46คือรัก พิมพ์ว่า:
เรื่องแก้วนี่กระแสข้างนอกมันรุนแรงมากเลยหรอ ดูมีคนสนใจเยอะพอสมควรเลย
เห็นมู้โหวตเรื่องก๊อปvsไม่แบรนด์คนโหวต 500+ เลยอะ

นานมากกว่าจะมียอดโหวตเยอะขนาดนั้น  

เห็นเพจนู่นนี่นั่นเอาไปลงเหมือนกันครับ มีสำนักข่าวลงข่าวด้วยยยยย
แต่ที่มันเยอะเพราะเป็น BNK ส่วนนึงแหละะะ ถ้าเป็นวงไม่ดังมากกระแสจะเงียบกว่านี้เยอะฮะ
แล้วในทวิตจากตอนแรกคอยจับผิดแก้ว แปลงเป็นสนามรบระหว่างโอตะกับแฟนๆเกาหลีซะงั้น

SAVE OF THE CENTURY !!

ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34015
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 20:54
waradol พิมพ์ว่า:
46คือรัก พิมพ์ว่า:
เรื่องแก้วนี่กระแสข้างนอกมันรุนแรงมากเลยหรอ ดูมีคนสนใจเยอะพอสมควรเลย
เห็นมู้โหวตเรื่องก๊อปvsไม่แบรนด์คนโหวต 500+ เลยอะ

นานมากกว่าจะมียอดโหวตเยอะขนาดนั้น  

เห็นเพจนู่นนี่นั่นเอาไปลงเหมือนกันครับ มีสำนักข่าวลงข่าวด้วยยยยย
แต่ที่มันเยอะเพราะเป็น BNK ส่วนนึงแหละะะ ถ้าเป็นวงไม่ดังมากกระแสจะเงียบกว่านี้เยอะฮะ
แล้วในทวิตจากตอนแรกคอยจับผิดแก้ว แปลงเป็นสนามรบระหว่างโอตะกับแฟนๆเกาหลีซะงั้น  

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41344
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 20:56
luisnani พิมพ์ว่า:
นึกถึงที่ท่าน Oom กล่าวไว้ประมาณว่า โยงเก่ง บางทีเมมที่เราโอชิอาจจะไม่ได้ใสแบบที่เราคิดก็ได้  

สำหรับผมนะ...มันเทาๆ มานานแล้ว เหมือนที่ปาร์มมี่บอกไว้ไง..ก็วงการบันเทิงอ่ะเนอะ...
สำหรับผม ผมมาเสพย์ในส่วนที่วงนี้สามารถให้ได้คล้ายดูหนังแหละรู้ว่าเอาออกมาในโลกความจริงไม่ได้หรอกแต่ผมก็ยังชอบดูหนังอยู่ดี...
เรื่องเสียหายผมว่าต้องดูเป็นเรื่องๆ เป็นเคสๆ ไป แล้วใช้วิจารณญานต่อกันเอง...

แล้วสิ่งที่ผมได้เห็นช่วงหลังมากๆ นี่คือบางเพจบางกลุ่มต้องการพื้นที่มากไปโดยไม่สนว่าต้องทำให้ใครเจ็บขนาดไหน..บางคนไม่ได้เกี่ยวอะไรผสมโรงด่าด้วยใช้คำที่รุนแรงเพราะเชื่อว่าจะทำให้คูล...ผมว่าตรงนี้ควรให้กฏหมายลงมาช่วยละ crazy เกิน

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 5847
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 20:58
ถูกแบนแล้ว
น้องๆไม่ได้ใสซื่อขนาดนั้น และน้องๆก็ไม่ได้ฉลาดแกมโกงขนาดนั้น

เหรียญมีสองด้าน แต่ใครล่ะ จะมองเห็นด้านที่สามของเหรียญ

cr.ปริศนาธรรมหลวงปู่เค็ม
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2009
ตอบ: 2823
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 21:02
ผมนี่คิดมาตลอดเลยนะ

ว่าแก้วเหลือขนาดนั้นเลยหรอ เพราะเคยดูSenapi บ้านแก้วดูไม่ได้เหลือขนาดนั้นอะครับ

เห็นใส่นาฬิกา patek philippe เรือนละ700kได้

แล้วก็กระเป๋าหลายๆใบคือสงสัยนะ คิดว่าทำงานเป็นBNKรายได้มันเยอะโหดขนาดนั้นเลยหรอ

แต่ก็ไม่ได้คิดว่าใช้ของปลอมนะตอนแรกๆ แต่พอมาตอนนี้เริ่มคิดละ

แต่ส่วนตัวก็ไม่ได้เชียร์แก้วด้วยเลยรู้สึกเฉยๆ
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39734
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 21:06
ท่าทางจะไม่มีแอคชั่นอะไรแล้วมั้งวันนี้ ถ้าพรุ่งยังเลือกจะเงียบอีกถือว่าน่าผิดหวังอยู่เหมือนกันนะ

SAVE OF THE CENTURY !!

โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 21:08
franshesjoe พิมพ์ว่า:
ผมนี่คิดมาตลอดเลยนะ

ว่าแก้วเหลือขนาดนั้นเลยหรอ เพราะเคยดูSenapi บ้านแก้วดูไม่ได้เหลือขนาดนั้นอะครับ

เห็นใส่นาฬิกา patek philippe เรือนละ700kได้

แล้วก็กระเป๋าหลายๆใบคือสงสัยนะ คิดว่าทำงานเป็นBNKรายได้มันเยอะโหดขนาดนั้นเลยหรอ

แต่ก็ไม่ได้คิดว่าใช้ของปลอมนะตอนแรกๆ แต่พอมาตอนนี้เริ่มคิดละ

แต่ส่วนตัวก็ไม่ได้เชียร์แก้วด้วยเลยรู้สึกเฉยๆ  

ถือว่าเป็นเรื่องที่ผมมองข้ามไปเหมือนกันนะเรื่องการใช้ของเพราะผมไม่เชี่ยวชาญอยู่แล้วเลยไม่รู้...แต่อีกกลุ่มนึงที่ควรตำหนิคือกลุ่มคอสตูมหรือคนที่ควรคอยดูภาพลักษณ์ของวงปล่อยมาได้ไงตั้งนาน หรือสกิลไม่ถึงเหมือนกัน

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 264
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 21:09
ถูกแบนแล้ว
ผมว่าเรื่องแอคปั่นเนี่ย ก็คงเป็นพวกติ่งนี่แหละที่ทำ อาจจะเพราะว่าไม่ได้เชียร์แก้ว เห็นโอกาสพลาดและโอกาสที่คนที่ตัวเองเชียร์จะเสียบแทนได้เลยปั่นกระแสเพิ่ม

สังเกตุได้จากใน ss หลายคนยังพูดเลยว่าไม่สนใจไม่ได้เชียร์แก้ว
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 21:10
waradol พิมพ์ว่า:
ท่าทางจะไม่มีแอคชั่นอะไรแล้วมั้งวันนี้ ถ้าพรุ่งยังเลือกจะเงียบอีกถือว่าน่าผิดหวังอยู่เหมือนกันนะ  

ภายในคงต้องคุยกันก่อนแหละครับ ต้องใจเย็นหน่อยนะ

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 08 Apr 2010
ตอบ: 10823
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 21:10
popoing พิมพ์ว่า:
นึกถึงที่ท่าน Oom กล่าวไว้ประมาณว่า โยงเก่ง บางทีเมมที่เราโอชิอาจจะไม่ได้ใสแบบที่เราคิดก็ได้  

สำหรับผมนะ...มันเทาๆ มานานแล้ว เหมือนที่ปาร์มมี่บอกไว้ไง..ก็วงการบันเทิงอ่ะเนอะ...
สำหรับผม ผมมาเสพย์ในส่วนที่วงนี้สามารถให้ได้คล้ายดูหนังแหละรู้ว่าเอาออกมาในโลกความจริงไม่ได้หรอกแต่ผมก็ยังชอบดูหนังอยู่ดี...
เรื่องเสียหายผมว่าต้องดูเป็นเรื่องๆ เป็นเคสๆ ไป แล้วใช้วิจารณญานต่อกันเอง...

แล้วสิ่งที่ผมได้เห็นช่วงหลังมากๆ นี่คือบางเพจบางกลุ่มต้องการพื้นที่มากไปโดยไม่สนว่าต้องทำให้ใครเจ็บขนาดไหน..บางคนไม่ได้เกี่ยวอะไรผสมโรงด่าด้วยใช้คำที่รุนแรงเพราะเชื่อว่าจะทำให้คูล...ผมว่าตรงนี้ควรให้กฏหมายลงมาช่วยละ crazy เกิน  

จริงฮะ มันก็เทาๆ กันหมด ขนาดดาราหลายๆคนที่ผมเคยเจอ มีเมียแล้ว ยังตีหรี่

ถึงเวลามีดราม่าอะไร ไม่อยากให้ผสมโรงกันเยอะ เกิดโป๊ะเช๊ะ ถึงคิวโอชิเราบ้างคงช็อค

ปล.แต่เป็นงี้ถ้าจริงก็ดีนะ ถ้าจะไปขอครูแก้ว ผมคงมีโอกาสบ้างแล้ว
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1991979
อยู่ในความทรงจำ แต่ไม่อยู่ในความเป็นจริง << หาได้ให้ 1,000 แผล่บ
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 21:12
popoing พิมพ์ว่า:

จริงฮะ มันก็เทาๆ กันหมด ขนาดดาราหลายๆคนที่ผมเคยเจอ มีเมียแล้ว ยังตีหรี่

ถึงเวลามีดราม่าอะไร ไม่อยากให้ผสมโรงกันเยอะ เกิดโป๊ะเช๊ะ ถึงคิวโอชิเราบ้างคงช็อค

ปล.แต่เป็นงี้ถ้าจริงก็ดีนะ ถ้าจะไปขอครูแก้ว ผมคงมีโอกาสบ้างแล้ว

ใช่ๆ
Spoil
ตุลามาไหมวันเสาร์  
แก้ไขล่าสุดโดย popoing เมื่อ Sun Aug 18, 2019 21:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 08 Apr 2010
ตอบ: 10823
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 21:13
pokerbright พิมพ์ว่า:
ปล. ตาหวานไม่สบายยังอุตส่าห์ฝืนขึ้นมาร้องคริสมาสตั้งเพลงนึงนะ รอบเย็น ดื้อเก่ง  

หวานใน ธต นี่คือสุดๆละครับ หน้าขาวใส อยู่ตรงไหนก็มองเห็น
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1991979
อยู่ในความทรงจำ แต่ไม่อยู่ในความเป็นจริง << หาได้ให้ 1,000 แผล่บ
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 21:13
ผมว่าเรื่องแอคปั่นเนี่ย ก็คงเป็นพวกติ่งนี่แหละที่ทำ อาจจะเพราะว่าไม่ได้เชียร์แก้ว เห็นโอกาสพลาดและโอกาสที่คนที่ตัวเองเชียร์จะเสียบแทนได้เลยปั่นกระแสเพิ่ม

สังเกตุได้จากใน ss หลายคนยังพูดเลยว่าไม่สนใจไม่ได้เชียร์แก้ว  

อะไรก็เป็นไปได้ทั้งนั้น..วงการบันเทิง

ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 14, 15, 16, 17, 18
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel