ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2006
ตอบ: 16476
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 15:35
[RE: DOTA2 เบื่อพวกโยนเกมชิบบบบบบบ]
คะแนนความประพฤติเท่าไหร่เนี่ย ทำไมเจอคนแย่จัง ผมเล่นไม่เห็นเจอเลยแร้งพอๆกัน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Arselul / Lulldas Mavericks
Plz
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: 大丈夫
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 51653
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 16:47
[RE: DOTA2 เบื่อพวกโยนเกมชิบบบบบบบ]
Kappa123 พิมพ์ว่า:
คะแนนความประพฤติเท่าไหร่เนี่ย ทำไมเจอคนแย่จัง ผมเล่นไม่เห็นเจอเลยแร้งพอๆกัน  

8พันกลางๆอะครับ บางเกมสั่งมาก เจอรีพอตอีก
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 4232
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 18:33
ผมไม่เคยเดโซ ก่อนเลย ยังไงก็ต้อง เลือดหมุ่ก่อน
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3295
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 15:24
ผมแปลกกว่าคนอื่นๆใช่ไหม
เล่น PA กี่รอบ

ผมออก ไมดาส บูสเวลกับฟาร์มระยะยาวก่อนเลย
ลองจับเวลาละ 5-7 นาทีนิดๆ ไมดาสมา แล้วแต่เกม

ได้เดโซ่ ช้ากว่า เวอร์ชั่นไม่มีไมดาส 2-3 นาที

แต่หลังจากนั้น บูสฟาร์มแปปเดียว BKB มาเลย

แล้วออกต่อเป็น Ambyssal บางครั้งออกแค่ฆ้อนตั้น แล้วไป Moonshard เลย
ปิด kill ไวมาก

0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 15:26
Oom. พิมพ์ว่า:
Internet Boi พิมพ์ว่า:
ผมมองว่าถ้าไม่ได้ ฟูรี่ ก่อน 15นาทีแน่ๆอ่ะ + เพื่อนเลนไม่ไหว

ออกเดโซไปทำเกมส์กะเพื่อนดีกว่า แนะนำให้เข้าไปลาสจังหวะสอง

เพราะเราไม่มี ฺBKB

อีกอย่างบางทีเราก็โฟกัสตัวเองมากไป

ไม่ได้มองเลนอื่นเลยว่าแย่เหมือนกันไรงี้

ส่วนใหญ่ที่โดน ชอบโดนเลนอื่นเรียกซัพไปยาวครับ 4-5ชอบทิ้งเลนให้โดนยำบ่อยๆ

ผมก็มองรูปเกมตลอดนะ ว่าถ้ากลางหรือบนไม่ไหว ไปช่วยก่อน แล้วค่อยวาปกลับลงมา

หรือถ้าไม่ไหวจริงๆ ไปเลนนู้น แล้วผมเข้าป่าได้ ก็เข้านะ

แต่แม่งชอบไปแล้วไม่ค่อยกลับ หรือนานๆๆๆๆๆ ถึงจะกลับ แล้วกลับมาอีกที เลนมันก็อยู่ไม่ได้แล้ว  

ตอนผมเล่น PA โดนซัพทิ้งให้โซโล่เลนนี่แย่จริงครับ
3-5 นาที นี่ก็แย่ละ แต่ยังพอรับได้ ต้องใช้สกิล 3 ยืนวงนอกปามีดเก็บเอา

แต่ไปยาวๆนี่นรกแตกเลย ต้องตายเรียกร้องความสนใจ
ให้มันวาปลงมาช่วย

แก้ไขล่าสุดโดย ChickenRun เมื่อ Mon Aug 19, 2019 15:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Plz
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: 大丈夫
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 51653
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 15:31
ChickenRun พิมพ์ว่า:
ผมมองว่าถ้าไม่ได้ ฟูรี่ ก่อน 15นาทีแน่ๆอ่ะ + เพื่อนเลนไม่ไหว

ออกเดโซไปทำเกมส์กะเพื่อนดีกว่า แนะนำให้เข้าไปลาสจังหวะสอง

อีกอย่างบางทีเราก็โฟกัสตัวเองมากไป

ไม่ได้มองเลนอื่นเลยว่าแย่เหมือนกันไรงี้

ส่วนใหญ่ที่โดน ชอบโดนเลนอื่นเรียกซัพไปยาวครับ 4-5ชอบทิ้งเลนให้โดนยำบ่อยๆ

ผมก็มองรูปเกมตลอดนะ ว่าถ้ากลางหรือบนไม่ไหว ไปช่วยก่อน แล้วค่อยวาปกลับลงมา

หรือถ้าไม่ไหวจริงๆ ไปเลนนู้น แล้วผมเข้าป่าได้ ก็เข้านะ

แต่แม่งชอบไปแล้วไม่ค่อยกลับ หรือนานๆๆๆๆๆ ถึงจะกลับ แล้วกลับมาอีกที เลนมันก็อยู่ไม่ได้แล้ว  

ตอนผมเล่น PA โดนซัพทิ้งให้โซโล่เลนนี่แย่จริงครับ
3-5 นาที นี่ก็แย่ละ แต่ยังพอรับได้ ต้องใช้สกิล 3 ยืนวงนอกปามีดเก็บเอา

แต่ไปยาวๆนี่นรกแตกเลย ต้องตายเรียกร้องความสนใจ

คือใช่เลย ทิ้งให้อยู่2-3นาทีอะ มันพออยู่ได้ด้วยมีด แต่ถ้าทิ้งมากกว่านั้น คือชิบหายแล้ว เพราะเวลแรกๆมันอยู่เองไม่ได้ PA อะ

กว่าจะเข้าป่าได้ ต่อให้มีสกิล3 ไปฟาร์มก็เถอะ มันจะฟาร์มโคตรเต่าเลย เพราะดาเมจมันไม่มีตอนแรกๆ

บางเกมมันทำไม่ได้อะ ผมก็เคยออกไมดาสนะ ฟาร์มไวกว่า AM อีกเกมนั้น

แต่พอเล่นแล้ว ถ้าออกไมดาสมา เพื่อนมันจะโยนเกมกันละ เพราะเหมือนว่า เราเล่นไม่จริงจัง

มันก็แค่ไอเทมฟาร์มปะวะ แถมฟาร์มไวกว่าเดิมเยอะมากด้วย

แต่อย่างว่า pub มันไม่ได้มีทุกคนที่เข้าใจ

ตอนนี้mmr ร่วงมา100กว่าละ
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 16:39
ChickenRun พิมพ์ว่า:

คือใช่เลย ทิ้งให้อยู่2-3นาทีอะ มันพออยู่ได้ด้วยมีด แต่ถ้าทิ้งมากกว่านั้น คือชิบหายแล้ว เพราะเวลแรกๆมันอยู่เองไม่ได้ PA อะ

กว่าจะเข้าป่าได้ ต่อให้มีสกิล3 ไปฟาร์มก็เถอะ มันจะฟาร์มโคตรเต่าเลย เพราะดาเมจมันไม่มีตอนแรกๆ

บางเกมมันทำไม่ได้อะ ผมก็เคยออกไมดาสนะ ฟาร์มไวกว่า AM อีกเกมนั้น

แต่พอเล่นแล้ว ถ้าออกไมดาสมา เพื่อนมันจะโยนเกมกันละ เพราะเหมือนว่า เราเล่นไม่จริงจัง

มันก็แค่ไอเทมฟาร์มปะวะ แถมฟาร์มไวกว่าเดิมเยอะมากด้วย

แต่อย่างว่า pub มันไม่ได้มีทุกคนที่เข้าใจ

ตอนนี้mmr ร่วงมา100กว่าละ

พวกหัวโบราณจะคิดว่าการออกไมดาสคือไร้สาระครับ
คนเหล่านี้คือคนที่ไม่เคยเรียนรู้อะไรเพิ่ม
บางเกมมันตันจริง แครี่ฟามไม่ได้ ยิ่งต้องออกใหญ่เลย

ถ้าคนดูแข่งบ่อยๆ จะเห็นชัดเลยว่า นักพากย์ และ นักวิเคราะห์เกมจะพูดคล้ายๆกันว่า

การออกไมดาส คือ การลงทุนระยะยาว

ผมกำลังไต่ไป 3500 อยู่ครับ ตอนนี้ 3200 ละ

เสียเวลาตอนเล่น เอาฮากับเพื่อนเนี่ยละ ขึ้นๆ ลงๆ 5555

ไว้ใกล้ๆ เดี๋ยวจะขอแอดไปเล่นด้วยนะครับ ผมจะได้ไม่ถ่วงดึงแร้งต่ำๆ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel