ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 4625
โพสเมื่อ: Sat Aug 17, 2019 23:05
[RE: นาโปลี,ฟิออเปิดศึกแย่ง'ไอบ์'เลื้อยริมเส้น]
Spoil
ThekobLiv พิมพ์ว่า:
SUSNAROK พิมพ์ว่า:
ThekobLiv พิมพ์ว่า:
Te Saksan พิมพ์ว่า:
คนนี้เก่งกว่าสเตอริ่งอีกนะครับ  

ใช่ละ ถ้าได้ลงเล่นกับทีมใหญ่บ่อยๆ น่าจะเก่งกว่าสเตอริ่งเยอะนะ  

นั่นสิครับ ทำไมไม่มีทีมใหญ่ในอังกฤษสนใจเลยนะ แต่ก็เคยมีโอกาสได้อยู่กับทีมใหญ่อย่างลิเวอร์พูลเลยนะครับ  
เขาก็บอกลงเล่นบ่อยๆ อยู่ลิเวอร์พูลไม่ได้เป็นตัวหลักซะหน่อย  

ว่าแต่ว่าท่านคิดเห็นว่ายังไงครับผมยังไม่ได้คำตอบเลย ว่าถ้าเกิดไอบ์ได้ลงเล่นกับทีมใหญ่บ่อย ๆ จะเก่งกว่าสเตอริ่งจริง ในเมื่อเจ้าตัวก็ได้มีโอกาสอยู่กับทีมใหญ่อย่างลิเวอร์พูลอยู่แล้ว แล้วทำไมลิเวอร์พูลไม่ให้ลงบ่อย ๆ เพื่อที่จะได้นักเตะที่เก่งกว่าสเตอริ่งเข้ามาทดแทน ไม่ดีหรอที่จะมีนักเตะคุณภาพเพิ่มขึ้นมาในทีมอีกคน

หรือท่านคิดเห็นเหมือนกับท่าน kokerkoker2 ครับว่าไอบ์ไม่มีคุณภาพพอที่จะได้เล่นในทีมใหญ่บ่อย ๆ กับลิเวอร์พูล  
อยากเอาให้ได้สินะเดี๋ยวตอบให้ละกัน ผมก็คงจะตอบว่าก็เพราะผมมาเสริมให้กับท่านคนแรกที่ว่าเพราะไม่ได้ลงบ่อยแล้วผมก็บอกว่าอยู่ลิเวอร์พูลไม่ใช่ตัวหลักผมก็ตอบตามนี้ละกันเพราะผมพิมพ์ไปแค่นี้อะเนาะ แต่เพราะอะไรผมก็ไม่รู้นะ  

ผมก็แย้งจากประโยคของท่านและท่านแรกแหละครับ ในเมื่อท่านแรกบอกว่าจะเก่งกว่าถ้าได้เล่นกับทีมใหญ่บ่อย ๆ แต่ท่านบอกอยู่กับลิเวอร์พูลไม่ได้เป็นตัวหลัก ผมก็เลยสงสัยว่าลิเวอร์พูลก็ทีมใหญ่ ทำไมไอบ์ไม่ได้เล่นบ่อย ๆ เพื่อที่จะได้เก่งกว่าและทดแทนการหายไปของริ่งในช่วงนั้น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34076
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 02:36
[RE: นาโปลี,ฟิออเปิดศึกแย่ง'ไอบ์'เลื้อยริมเส้น]
ส่วนใหญ่เค้าก็พูดถึงตอนทั้งคู่อยุ่ชุดเยาวชนนะว่าไอบ์เก่งกว่า

มีบางพวกนี่แหละไปฟังมาผิดๆบอก ไอบ์เก่งกว่าริ่งตอนขึ้นชุดใหญ่

ขรรม

คนเราต่อไห้เก่งแค่ไหน ถ้าไม่ไขว่คว้าหรือพัฒนาตัวเอง ก็เท่านั้น

ดูอย่าง ราเวล มอร์ริสัน อดีตดาวรุ่งแมนยู คนนี้แฟนผี และท่านเซอร์เคยบอกว่าเก่งกว่าป๊อกบาตอนอยุ่รุ่นเดียวกัน แต่สุดท้ายชีวิต ก็สวนทางกับเพื่อนๆ
แก้ไขล่าสุดโดย ACTART เมื่อ Sun Aug 18, 2019 02:47, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel