ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 54, 55, 56, 57, 58
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
แถวบ้านท่านฝนตกป่ะ
ตก
???
ไม่ตก
???
ถามเพื่อ????
???
คะแนนทั้งหมด: 139
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: พี่รักน้องนะ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 13562
โพสเมื่อ: Sat Aug 17, 2019 19:08
[RE: [DOTA2] LIVE! TI9 GROUP STAGE #3]
อ่านกันซะ เขาว่า Jabz single-handedly lost 2nd game กันเพียบ
ห่วยจริงเกมที่ 2

https://www.reddit.com/r/DotA2/comments/crjcht/the_international_9_group_stage_group_b_series_7/
❤ONCE x TWICE❤MORE and MORE.❤

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 525
โพสเมื่อ: Sat Aug 17, 2019 19:08
[RE: [DOTA2] LIVE! TI9 GROUP STAGE #3]
goesfishing พิมพ์ว่า:
Devil_May_Cry พิมพ์ว่า:
เสียดายๆ

พรุ่งนี้เอาใหม่ อย่าจิตตกก็พอ  

กลัว VP หายเมาหมัด อะดิ ขี้แตก 55  

ผมว่าถ้าดราฟง่ายๆไปต้องคิดเยอะแบบเกมส์เจอนาวี่อะ 4-0 ได้พรุ่งนี้

ชอบดราฟเล่นยากแบบไม่จำเป็น

ส่วนเกมส์เมื่อกี้ Jabz น้องเค้าก็เล่นแย่จริงนะ

คนเค้าวิจารย์ไปเยอะละ ผมก็ไม่ต่างกับที่บ่นๆกันไปแล้ว

รอดูพรุ่งนี้ดีกว่า

แต่สภาพแฟน LQ เมืองนอกหนักกว่านี้เยอะ
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Nov 2010
ตอบ: 18807
โพสเมื่อ: Sat Aug 17, 2019 19:09
อ้าวตกลงแบ่งแต้มไม่ได้หรอฟะ งง

ฝากกดไลค์เพจหน่อยนะครับ แฮร่ๆ

https://www.facebook.com/SynysterGamingTV

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2008
ตอบ: 9929
โพสเมื่อ: Sat Aug 17, 2019 19:09
ก็เห็นด่า Jabz กันเยอะนะทำไมไปโฟกัสกับที่ไม่ด่า
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
Mario_Gomez พิมพ์ว่า:
ไปวัดวันสุดท้ายละกัน ต้องชนะ ให้ได้ ก็สายบนได้อยุ่  

สายบนยังได้อยู่หรอมอส  

ได้ดิ มีอีก 4 เกม 4 แต้ม ขอแค่ 2 แต้มกะพอละ เดียวนาวี่มันเหลือ 2เกม เจอ VG มันไม่น่าจะ ชนะได้ พอแต้ม 7-7 เท่ากัน h2h เราดีก่า  

แต้มเท่า ถ้ามีผลสายบนล่าง เล่นเกมเพิ่มนะ

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7141
โพสเมื่อ: Sat Aug 17, 2019 19:10
T.LAW พิมพ์ว่า:
เซฟเลนฟาร์ม ไม่เหมาะกับแจ๊บ เล่นไม่ค่อยคม จังหวะตัดสินเกมทำไม่ค่อยดี

เป็นเพราะพึ่งเปลี่ยนกะทันหันแหละ เหมือนแก้ปัญหาไปพลาง

ที่ผ่านมาไม่ค่อยเห็นเล่นเซฟเลนด้วย  

ผมเห็นด้วยกับท่านเพราะแจ๊บพึ่งเปลี่ยนตำแหน่งอ่ะ มันเลยติดกับการเล่นเก่าๆการตัดสินใจไม่เหมือนแครี่ในบางครั้ง ต้องเล่นตำแหน่งแครี่นานกว่านี้หน่อยคงโหดขึ้นแหละ

Status:
โพสเมื่อ: Sat Aug 17, 2019 19:11
PGM พิมพ์ว่า:
midone วันนี้ฟอร์ไม่ดีหรอครับ สกอร์ในแฟนตาซีอย่างห่วย  

วันนี้เงียบๆครับ ไม่เด่น พลาดบ้าง

Secret เสมอ ทั้ง 2 เกมส์ด้วย เหลือเจอวันนี้ LGD
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Sat Aug 17, 2019 19:11
ถูกแบนแล้ว
Σ NOVAK- พิมพ์ว่า:
ไปวัดวันสุดท้ายละกัน ต้องชนะ ให้ได้ ก็สายบนได้อยุ่  

ได้ดิ มีอีก 4 เกม 4 แต้ม ขอแค่ 2 แต้มกะพอละ เดียวนาวี่มันเหลือ 2เกม เจอ VG มันไม่น่าจะ ชนะได้ พอแต้ม 7-7 เท่ากัน h2h เราดีก่า  

แต้มเท่า ถ้ามีผลสายบนล่าง เล่นเกมเพิ่มนะ  

อันนี้ไม่รุเหมือนกันฟังมิคาสะ มา
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3010
Jetmann พิมพ์ว่า:
goesfishing พิมพ์ว่า:
Se7enFolDz พิมพ์ว่า:
imbaplay พิมพ์ว่า:
markmoney พิมพ์ว่า:
jab เล่นแค่รี่ ไหวมั้ยเนี่ย  

ผมว่ามีปัญหาที่ซัพ 4 5 ไม่เคยเลี้ยงแจ๊บตั้งแต่ต้นเกมเลย

ไปเลี้ยง 3ice เฉย ทีมอื่นเค้าเลี้ยงคอร์กับมิดกัน  

มันไม่ใช่ปัญหาเท่าไหร่ของเกมนี้เลยครับ เพราะกดได้แจ๊บมันก็หาที่ฟาร์มทีหลัง

ประเด็นคือ ออกlinkenก่อน ก็แย่ละถัดมาออก ทาฟ้า ดาเมทไม่มีโดดเข้ากลางวงแบบไม่มีbkbอีก gg เกมนี้สมควรโดนว่ามากสุดก็แจ๊บนี่แหละ  

เล่นแย่แล้วออกของแย่กว่า ควรจะออกของดาเมจปิด ES Chen ไวๆ Kyle ยังบ่นๆ เลยว่าฟรีฟาร์มตั้งนาน Linken ชิ้นแรกเป็นอะไรที่แย่มากตัวเลือกมีเยอะกว่านี้อีก  

อย่างเกมเมื่อวานมันน่าด่า DJ มิราน่าอ่ะจริง แต่เกมนี้อ่ะแจ๊บควรโดน Morp เทียบ23ไส้กรอกไม่ติดเลย  

โหท่าน ทีม 23เจอ มีแต่ tier 2-3 มาเจอ นี้ก็เละเหมือนกัน
แต่เกมส์ที่ผ่านมา jabzออกของผิด ไอเทม sub เห็นแก่ตัวมาก ฟานาติค เนี่ยแหละถึงไปไม่ไกล ดูnotail ceb ออกของแล้ว คนละเรื่อง  

ผมเข้าใจนะว่าเทียบเจอเทียร์อื่น แต่ถ้าดู23บ่อยจะรู้ ผมเทียบกรณีแค่ morpนะ คือออกlinken แล้วควรดาเมทตาม 4-5ไปล่แก๊งแล้วดูเงินแครี่ฝั่งตรงข้ามด้วยนะครับเงิน4-5

ที่ผมว่าเทียบไม่ได้คือจังหวะเข้าแจ๊บไม่ได้ดูเลยว่าทีมเขามีอะไรบ้าง อย่างตอนโดนesตั้นกับ centaurของchen2ตัววิ่งตาม แจ๊บก็เห็นนะเพราะวิ่งตามหลังแต่ไม่ระวังเลย เหมือนตัวเองมี bkbอ่ะ เกมนี้จังหวะและการออกของพลาดมากๆทั้งที่มาดีๆละ ถ้ามีebladeน่าจะเก็บตัวซัพง่ายๆ ผมคงมองต่างกับท่านแหละ เพราะจังหวะโดนกดเลนไม่มีคนช่วยผมก็ว่าทีมเหมือนกัน แต่หลังจากนั้นแจ๊บก็มีสเปซฟาร์มแต่ออกของไม่โอ  

พอท่านอธิบายแล้ว เข้าใจครับ อันนี้เห็นด้วย ผมว่า 23ออกของดีกว่าแน่นอน แต่อาจจะ จะ จบแบบเดียวกัน เพราะเจอ tier 1 god tier 55อาจจะแพ้ แบบ ได้ลุ้นกว่านี้
นักเตะอบต.
Status: แฟนผีดีๆมีอยู่จริงเหมือนแผงลอตเตอรี่ที่ขาย 80
เข้าร่วม: 20 Nov 2008
ตอบ: 2494
ทำดีแล้วครับ นี่คนจริงๆไม่ใช่ ai ต้องมีผิดพลาดกันบ้าง พรุ่งนี้ตามเชียร์ต่อครับ
D N A แค่ตัวอักษร 3 ตัวก็ทำให้พวกอีแอบดิ้นได้
โพสเมื่อ: Sat Aug 17, 2019 19:12

อันนี้ไม่รุเหมือนกันฟังมิคาสะ มา  

Tiebreakers:
If there is a tie along the Upper and Lower Bracket or Lower Bracket and elimination divider, an additional set of games will be played.

ตามเวป Liquipedia ถ้าไม่มั่ว

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4423
โพสเมื่อ: Sat Aug 17, 2019 19:13
Se7enFolDz พิมพ์ว่า:
imbaplay พิมพ์ว่า:
markmoney พิมพ์ว่า:
jab เล่นแค่รี่ ไหวมั้ยเนี่ย  

ผมว่ามีปัญหาที่ซัพ 4 5 ไม่เคยเลี้ยงแจ๊บตั้งแต่ต้นเกมเลย

ไปเลี้ยง 3ice เฉย ทีมอื่นเค้าเลี้ยงคอร์กับมิดกัน  

มันไม่ใช่ปัญหาเท่าไหร่ของเกมนี้เลยครับ เพราะกดได้แจ๊บมันก็หาที่ฟาร์มทีหลัง

ประเด็นคือ ออกlinkenก่อน ก็แย่ละถัดมาออก ทาฟ้า ดาเมทไม่มีโดดเข้ากลางวงแบบไม่มีbkbอีก gg เกมนี้สมควรโดนว่ามากสุดก็แจ๊บนี่แหละ  

เล่นแย่แล้วออกของแย่กว่า ควรจะออกของดาเมจปิด ES Chen ไวๆ Kyle ยังบ่นๆ เลยว่าฟรีฟาร์มตั้งนาน Linken ชิ้นแรกเป็นอะไรที่แย่มากตัวเลือกมีเยอะกว่านี้อีก  

อย่างเกมเมื่อวานมันน่าด่า DJ มิราน่าอ่ะจริง แต่เกมนี้อ่ะแจ๊บควรโดน Morp เทียบ23ไส้กรอกไม่ติดเลย  

เก่งจริงครับยอบรับ ถ้าถามกลับว่า player ที่23เอา moph ไปหวดชื่ออะไรกันบ้างนึกออกไหมครับ??? ส่วน moph วันนี้ที่เจอ คือ OG ครับ???
Status:
โพสเมื่อ: Sat Aug 17, 2019 19:15

ถ้าแต้มเท่ากันแล้วเป็นการตัดสินระหว่างขึ้นสายบน ลงสายล่าง หรือตกรอบ จะแข่งเพิ่ม 1 เกมส์ครับ ไม่นับ H2H

แต่ถ้าเป็นพวกเช่นอันดับ 2 3 แต้มเท่ากันวัดด้วย H2H ก่อนครับถ้าเท่ากันอีกก็ดูผลการแข่งขันกับทีมอื่น
นักเตะอบจ.
Status: MY Bluu~
เข้าร่วม: 14 Apr 2007
ตอบ: 3535
โพสเมื่อ: Sat Aug 17, 2019 19:17
อย่าเพิ่งอวย 23 กันเกินไปครับ ยังไม่เคยเจอทีมระดับโลก การเล่นมันต่างกันออกไปอยู่แล้ว แต่ยอมรับว่าแววดีจริง

ส่วนแจ็บ ผมเคยดูคลิปแกเล่นแครี่บ้างนิดหน่อย ส่วนตัวมองว่าแกไม่ใช่แครี่โดยธรรมชาติ แกสนใจสิ่งรอบตัวเกินไป เดี๋ยวดูเลนนู้นเลนนี้ ไม่รู้ยังเป็นอยู่เปล่า อาจจะติดมาจากตอนเป็นซัพตั้งนาน
sxv
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 12
โพสเมื่อ: Sat Aug 17, 2019 19:19
[RE][DOTA2] LIVE! TI9 GROUP STAGE #3
แต่ OG นี่ผู้เล่นแต่ละคนความเข้าใจเกมสูงจัดๆรู้เวลารู้หน้าที่กันหมดเลยแถมตอนนี้ Topson ไม่กาวแล้วด้วยผลงานดีมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 54, 55, 56, 57, 58
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel