ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 391
โพสเมื่อ: Fri Aug 16, 2019 03:02
[RE: เชลซี ทรงดีแต่ไม่ชนะก็เปล่าประโยชน์!!]
a.Raptor พิมพ์ว่า:
LucasPiazon พิมพ์ว่า:
ไม่เปล่า

พูดตรงๆ อาจจะเปล่าปีนี้ผมว่าเชลซีจบที่8+

แต่ได้ผลระยะยาวแน่ๆกับการเตรียมทีม ปีนี้ปั้นเด็กได้ 1-2คน ปีหน้าซื้อตัวมาเสริม

เอาจริงๆปีนี้โคตรโชคดีที่โดนแบน เพราะลดความกดดันจากแฟนบอลได้เลย เลยได้โอกาสปรับทีมใหม่เลย พวกเลื่อนขานี่ปล่อยทิ้งหมด ปัญหาเยอะปล่อยทิ้งเลย เตตรียมสร้างทีมใหม่แล้ว คุ้มอยุ่

ปีนี้ขอแค่ไม่ตกชั้นก้พอแล้ว เอาทรงๆอันดับ10-15 ไม่ลุ้นหนีตกชั้นก้ชิวแล้ว  

ผมว่าไม่เกินที่ 6 หรอก แต่ปัญหาคือ ไม่ได้เล่น UCL นักเตะจะอยากมาป่าวพวกตัวเก่งๆ

ถ้าซื้อตัวใหม่ได้แต่ซื้อพวกเกรดพอๆกับที่มีอยู่มันก็เปล่าประโยชน์

มันต้องตัว s สักตัวสองตัวไปเลย

แต่แมวมองกองหน้าห่วยแตกด้วยนะสิ

ซื้อแต่ของรอปลดประจำการมาประจำ

เอาจริงๆ ทำไมแฟนสิงถึงยังคิดว่าอยุ่ที่6

ปีที่แล้ว456ต่างกันนิดเดียว

แล้วดูสิงปีนี้ เสียโค้ชที่ดีสุดคนนึงของยุคไป ได้ผจกหน้าใหม่ ที่เปนตำนานทีม ผลงานคุมทีมก้ไม่ได้โหดอะไรมากมายในชปช

เสียนักเตะที่เก่งที่สุดtop3ของลีคไป

เสียกองหลังตัวหลักไป

แถมซื้อตัวไม่ได้ต้องดันเด็กล้วนอีก

แล้วทีมที่เหลือดีกว่าเชลซียังไงครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 5388
โพสเมื่อ: Fri Aug 16, 2019 05:16
[RE: เชลซี ทรงดีแต่ไม่ชนะก็เปล่าประโยชน์!!]
ผมว่า แลมพาร์ด อะฉลาด น่าจะมีเกมที่หันมาเล่นไม่สวยเน้นผลบ้างอยู่ละ เพราะดูทรงเชลซีชุดนี้เจอทีมอุดก็น่าจะมีปัญหาเหมือนเดิม อาจจะมีหักหลังแฟนบอลจาก 2 เกมแรกไปบ้าง 555 ละเกมใหญ่หรือเกมชี้เปนชี้ตายค่อยเปิดอัลติค้างแบบ 2 นัดที่ผ่านมา ผมว่าแกเอาอยู่นะต่อให้ชัยชนะนัดแรกมาช้า เชื่อว่าอย่างแย่สุดจบท็อปซิกซ์ แล้วก็อาจมีลุ้นแชมป์บอลถ้วย มีความรู้สึกว่าแกเก่งบอลน็อคเอาท์
แก้ไขล่าสุดโดย tHecH@mp เมื่อ Fri Aug 16, 2019 05:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1102
โพสเมื่อ: Fri Aug 16, 2019 08:34
กางเกงใน พิมพ์ว่า:
ทรงมี ไม่ชนะแต่มีอนาคตครับ

ผมไม่เชื่อหรอหว่าเล่นบอลมีทรง นานไปมันจะไม่รอด

ถ้ายังรักษาทรงได้ ยังไงก็ดูมีอนาคตกว่า  

จริงเลยครับ จำได้ช่วงแรกๆ klopp ยังโดนเพื่อนบอลบางคนบอกของปลอม จะเอาคนใหม่ ทั้งๆที่ ถ้าดูจริงๆ ทรงบอลก็ดีขึ้นเรื่อยๆ. แต่ถ้าบทจะซวยตริงๆ เจอเสา+คาน ทุกนัด. อันนี้ก็ไม่แน่ 555.
0
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15359
โพสเมื่อ: Fri Aug 16, 2019 08:39
Spoil
ไม่เปล่า

พูดตรงๆ อาจจะเปล่าปีนี้ผมว่าเชลซีจบที่8+

แต่ได้ผลระยะยาวแน่ๆกับการเตรียมทีม ปีนี้ปั้นเด็กได้ 1-2คน ปีหน้าซื้อตัวมาเสริม

เอาจริงๆปีนี้โคตรโชคดีที่โดนแบน เพราะลดความกดดันจากแฟนบอลได้เลย เลยได้โอกาสปรับทีมใหม่เลย พวกเลื่อนขานี่ปล่อยทิ้งหมด ปัญหาเยอะปล่อยทิ้งเลย เตตรียมสร้างทีมใหม่แล้ว คุ้มอยุ่

ปีนี้ขอแค่ไม่ตกชั้นก้พอแล้ว เอาทรงๆอันดับ10-15 ไม่ลุ้นหนีตกชั้นก้ชิวแล้ว  

ผมว่าไม่เกินที่ 6 หรอก แต่ปัญหาคือ ไม่ได้เล่น UCL นักเตะจะอยากมาป่าวพวกตัวเก่งๆ

ถ้าซื้อตัวใหม่ได้แต่ซื้อพวกเกรดพอๆกับที่มีอยู่มันก็เปล่าประโยชน์

มันต้องตัว s สักตัวสองตัวไปเลย

แต่แมวมองกองหน้าห่วยแตกด้วยนะสิ

ซื้อแต่ของรอปลดประจำการมาประจำ

เอาจริงๆ ทำไมแฟนสิงถึงยังคิดว่าอยุ่ที่6

ปีที่แล้ว456ต่างกันนิดเดียว

แล้วดูสิงปีนี้ เสียโค้ชที่ดีสุดคนนึงของยุคไป ได้ผจกหน้าใหม่ ที่เปนตำนานทีม ผลงานคุมทีมก้ไม่ได้โหดอะไรมากมายในชปช

เสียนักเตะที่เก่งที่สุดtop3ของลีคไป

เสียกองหลังตัวหลักไป

แถมซื้อตัวไม่ได้ต้องดันเด็กล้วนอีก

แล้วทีมที่เหลือดีกว่าเชลซียังไงครับ  

ผมไม่ได้จะบอกว่าทีมที่เหลือดีกว่าเชลซีนะ
แต่ตอนนี้ต้องยอมรับก่อนว่า เชลซีต้องถอยหลังลงมาก้าวนึงก่อน เพื่อจะไปต่อเลยนะครับ
จากทั้งหมดที่ข้างบนบอก
จบที่ 4 แต่คะแนนห่างที่ 6 แค่ 6 คะแนน
ส่วน ที่ 7,8 แต้มห่างเยอะหน่อย แต่นั่นก็เสริมไม่เบาเลย ทั้งวูลฟ์ทั้งเอฟ

ตำแหน่งที่เราขาดคือตำแหน่งชี้ขาดเกมเลยอะ กองหน้า ยิงเพื่อขึ้นนำ
กับกองหลังเหนียวแน่น เพื่อไม่เสียประตู

ดังนั้น มองเผื่อๆไว้น่าจะดีกว่าครับ
0
0

นักเตะกลางซอย
Status: CHELSEA F.C.
เข้าร่วม: 17 Aug 2006
ตอบ: 2167
โพสเมื่อ: Fri Aug 16, 2019 08:48
ไม่ชนะก็เปล่าประโยชน์ << มันฟังดูรุนแรงไปหน่อย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 252
โพสเมื่อ: Fri Aug 16, 2019 09:36
ถูกแบนแล้ว
กางเกงใน พิมพ์ว่า:
ทรงมี ไม่ชนะแต่มีอนาคตครับ

ผมไม่เชื่อหรอหว่าเล่นบอลมีทรง นานไปมันจะไม่รอด

ถ้ายังรักษาทรงได้ ยังไงก็ดูมีอนาคตกว่า  

เข้าของกระทู้เขาบอกว่า ถ้า เข้าใจคำว่าถ้าไหมครับ แหม่

มันก็จริงตามที่เขาบอกแหละ ลองแพ้ติดๆกัน 3-4 นัด ก็เละแล้ว
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri Aug 16, 2019 09:37
ถูกแบนแล้ว
Sheva7 พิมพ์ว่า:
ไม่ชนะก็เปล่าประโยชน์ << มันฟังดูรุนแรงไปหน่อย  

มันคือความจริงไงครับ ไม่ได้รุ่นแรงอะไร

เอาง่ายๆ ชิ่งบอลสวยงาม แพ้ 0-4,0-1,0-3

เล่นเบื่อๆ ชนะ 1-0 ทุกนัด คุณเลือกอะไรอ่ะ เอาง่ายๆ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri Aug 16, 2019 09:40
ถูกแบนแล้ว
AMI N พิมพ์ว่า:
Sigmund•VI พิมพ์ว่า:
ไหนก็เปล่าประโยชน์แล้ว ขอกองเต้ มาแมนยูเหอะครับ
หลังจากนั้น ทรงแย่ แล้วแพ้รั อย่าปลดล๊อคอีกเลย  

บากาโยโก้ มั้ยครับ ทีมชาติเดียวกัน

ตอนนี้ยังหาทีมใหม่ไม่ได้ด้วย

บากาไปทำไรพี่ไม่พอใจหรือเปล่าครับ ทำไมต้องไปด่าเขาจังเลย ไม่เข้าใจ

0
0
นักเตะกลางซอย
Status: CHELSEA F.C.
เข้าร่วม: 17 Aug 2006
ตอบ: 2167
โพสเมื่อ: Fri Aug 16, 2019 09:59
kdual พิมพ์ว่า:
Sheva7 พิมพ์ว่า:

มันคือความจริงไงครับ ไม่ได้รุ่นแรงอะไร

เอาง่ายๆ ชิ่งบอลสวยงาม แพ้ 0-4,0-1,0-3

เล่นเบื่อๆ ชนะ 1-0 ทุกนัด คุณเลือกอะไรอ่ะ เอาง่ายๆ  

นักเตะพวกนี้ก็ต้องการเวลาเพื่อให้มีประสบการณ์บ้างครับ เพราะเราดันเด็กขึ้นมาหลายคน+กับซื้อตัวไม่ได้อีก แต่ความซวยของเชลซีคือต้องมาเจอทีมใหญ่ในนัดเปิดฤดูกาลอย่างเป็นทางการ 2 นัดติด จะบอกว่าเปล่าประโยชน์เลยก็คงไม่ใช่มั้งครับ ผมไม่ได้รู้สึกว่ามันเปล่าประโยชน์ ถ้าทีมชุดนี้จูนกันติด เล่นได้เข้าขาเข้าระบบ ผมเชื่อว่ารูปเกมเราสู้กับทีมที่พร้อมกว่าได้ เรื่องสกอร์มันขึ้นอยู่กับปัจจัยอย่างอื่นอีกเยอะ มองดูความเป็นจริงบ้างอย่ามัวแต่เถียงข้างๆ คูๆ ไร้สาระ เพราะ 2-3 ปีมานี้เชลซีมีปัญหาภายนอก ภายในต่างๆ มากมาย แต่การที่ตั้งแต่แลมพ์เข้ามา กำลังใจของพวกนักเตะดูดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ลองเข้าไปดูไอจีของนักเตะเชลซีเกือบทุกคนได้ โดยเฉพาะแทมมี่ที่ยิงจุดโทษพลาด แต่ในไอจีมีพวกตำนานของทีมและซีเนียร์เข้าไปให้กำลังใจกันมากมาย ตอนนี้บรรยากาศในทีมโคตรดี เหลือแค่รอเวลาให้จูนกันติดแค่นั้น แต่คงไม่มีใครมองไกลไปถึงว่าปีนี้จะต้องได้แชมป์พรีเมียร์ในสถานการณ์แบบนี้หรอกนะ
แก้ไขล่าสุดโดย Sheva7 เมื่อ Fri Aug 16, 2019 10:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 20 Aug 2008
ตอบ: 4280
โพสเมื่อ: Fri Aug 16, 2019 10:15
[RE]เชลซี ทรงดีแต่ไม่ชนะก็เปล่าประโยชน์!!
ปัญหาของ เชลซี คือเกมรับนะ เกมรุกพอวูบวาบบ้า แต่ 2 นัด 6 ประตู ก๋เสียเยอะอะ

แถมเสียแบบ Open play เยอะด้วย ต้องปรับเยอะเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2009
ตอบ: 1025
โพสเมื่อ: Fri Aug 16, 2019 10:35
ไม่เปล่า

คิดเหมือนคุณเลย การโดนแบนใช้เป็นเหตุผลลดความกดดันด้านผลงานส่วนนึงเลย
โดยเฉพาะเมื่อบอลมีทรง จากตัวผู้เล่นที่โค้ชไม่ได้ซื้อหาตามใจ
การที่แกตั้งใจให้เด็กลง มันก็คือการสร้างทีมเลยล่ะ
และถ้าทีมจูนกันติด คิดดูว่าเราจะยืนระยะได้กี่ปี 5-10 ปีเลย
ได้ความผูกพัน ได้บอลระบบ แบบต่อไปก็เติมแค่ WC ซักปีละ 1-2 คน

แต่ผลงานก็อยากให้ติด UCL อยู่ เผื่อปลดแบน จะได้ดูดสตาร์มาซักหน่อย
อย่างน้อย Europa ก็ยังดี แต่คิดว่ายังไงไม่แย่ถึงลุ้นตกชั้นหรอก ขอครึ่งบนละกัน
0
0
โค้ช T-License
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7805
โพสเมื่อ: Fri Aug 16, 2019 11:44
kdual พิมพ์ว่า:
AMI N พิมพ์ว่า:
Sigmund•VI พิมพ์ว่า:
ไหนก็เปล่าประโยชน์แล้ว ขอกองเต้ มาแมนยูเหอะครับ
หลังจากนั้น ทรงแย่ แล้วแพ้รั อย่าปลดล๊อคอีกเลย  

บากาโยโก้ มั้ยครับ ทีมชาติเดียวกัน

ตอนนี้ยังหาทีมใหม่ไม่ได้ด้วย

บากาไปทำไรพี่ไม่พอใจหรือเปล่าครับ ทำไมต้องไปด่าเขาจังเลย ไม่เข้าใจ

แซวเล่นนะครับ ผมไม่เคยด่าแกนะ ท่านอาจจำคนผิด

ที่บอกชื่อบากา เพราะเขามาแซวอยากได้ ก็องเต้

แหมตัวหลักขนาดนั้นใครจะไปยอมขาย

ผมก็เลยลองแหย่ชื่อ บากา ดูเพราะตอนนี้เหมือนจะไม่มีที่ของเขาในทีมแลมส์

0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Nov 2008
ตอบ: 413
โพสเมื่อ: Fri Aug 16, 2019 12:23
ทรงดี ดูมีอนาคตอ่ะใช่ครับ แต่กลัวเสี่ยหมีแกใจร้อนแล้วจะไม่รออะดิ
0
0
いつも 一人で歩く。
นักเตะท้ายซอย
Status: เชื่อน้าสิ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 959
โพสเมื่อ: Fri Aug 16, 2019 14:19
พอไม่ชนะแล้ว ก็งอแง

พอเล่นเน้นผลก็บอกว่า น่าเบื่อ ..
0
0

เชื่อน้าสิ น้าหัวใสน่ะ
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 12049
โพสเมื่อ: Fri Aug 16, 2019 18:10
ทรงดีมีชัยไปกว่าครึ่งครับ มันดูดีมีอนาคตอ่ะ
ต่อให้ผลไม่เป็นใจก็ตาม
ปีนี้เราถ่ายเลือดเต็มๆด้วย ปีนี้หวังจะได้ดาวรุ่งขึ้นมาซักคน2คน
ปีหน้าได้เสริมทัพ ก็น่าจะดีกว่านี้
ทรงไม่ดีแต่ชนะ กับทรงดีแล้วไม่ชนะ ผมเลือกทรงดีครับ
ซักวันมันก็ต้องชนะ ทีมอะไรมันจะโชคดีที่เล่นไม่ดีแต่ชนะได้ทั้งฤดูกาล ไม่มีหรอก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel