ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9279
โพสเมื่อ: Thu Aug 15, 2019 23:22
[RE: การแข่งขัน PUBG Thailand Championship วันแรก]
SoupEliteTroop พิมพ์ว่า:
MITHจ้าวแมนเล่นแปลกๆ สนามจริงยังสอบไม่ผ่าน  

ไม่ค่อยมันใจในตัวเองเลย พอเจอความกดดันแบบMith
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3498
โพสเมื่อ: Thu Aug 15, 2019 23:39
[RE: การแข่งขัน PUBG Thailand Championship วันแรก]
FeelingCool พิมพ์ว่า:
สอบถามผู้รู้หน่อยครับ ผมไม่เคยเล่น PUBG ใน PC เลย ดูแต่แข่งอย่างเดียว เวลาที่นักแข่งพูดกันว่าไฮไลท์ใหม่ เค้าสังเกตยังไงใน mini map หรอครับ ถ้าเป็น mark 1 2 3 4 มันยังมีตัวเลขขึ้นให้เห็นในแม็บ ดูแล้วสงสัยมากเลยครับ  

ไฮไลท์ใหม่คือกด Alt+ ลูกกลิ้งเม้าส์ มันจะไปปรากฏตรงทิศทางด้านบนครับ อย่างเราสีเหลือง แล้วเราอยู่โรงเรียน เราเจอคนตรงแทงค์น้ำ ปกติถ้ามุมเราแล้วเราบอกว่า ทิศ.... เพื่อนอาจจะไม่ได้อยู่ใกล้เรา ทิศทางก็เปลี่ยนไป แต่ถ้ากดอย่างที่ผมบอก มันจะตรงทิศทางที่เราแจ้ง หรืออีกอย่างคือ กด F3 มันก็จะมาร์คเลยว่าบ้านนี้มีคนนะ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 166
โพสเมื่อ: Fri Aug 16, 2019 00:28
wuttigron พิมพ์ว่า:
FeelingCool พิมพ์ว่า:
สอบถามผู้รู้หน่อยครับ ผมไม่เคยเล่น PUBG ใน PC เลย ดูแต่แข่งอย่างเดียว เวลาที่นักแข่งพูดกันว่าไฮไลท์ใหม่ เค้าสังเกตยังไงใน mini map หรอครับ ถ้าเป็น mark 1 2 3 4 มันยังมีตัวเลขขึ้นให้เห็นในแม็บ ดูแล้วสงสัยมากเลยครับ  

ไฮไลท์ใหม่คือกด Alt+ ลูกกลิ้งเม้าส์ มันจะไปปรากฏตรงทิศทางด้านบนครับ อย่างเราสีเหลือง แล้วเราอยู่โรงเรียน เราเจอคนตรงแทงค์น้ำ ปกติถ้ามุมเราแล้วเราบอกว่า ทิศ.... เพื่อนอาจจะไม่ได้อยู่ใกล้เรา ทิศทางก็เปลี่ยนไป แต่ถ้ากดอย่างที่ผมบอก มันจะตรงทิศทางที่เราแจ้ง หรืออีกอย่างคือ กด F3 มันก็จะมาร์คเลยว่าบ้านนี้มีคนนะ  

อ่อครับผม เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมากครับ
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2008
ตอบ: 1380
โพสเมื่อ: Fri Aug 16, 2019 01:30
MITH ควรมีผู้เล่นแบบ PROTAXX 1 คนเล่นดีเคาะคม แยกเล่นเปิดมุมมองให้ทีมได้ดี
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 65070
โพสเมื่อ: Fri Aug 16, 2019 01:56
ลีคนี้ตอนนี้ทีมแข่งลงตัวมาก มันสๆ เลย
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 65070
โพสเมื่อ: Fri Aug 16, 2019 01:59
อาฟู่ พิมพ์ว่า:
PP66 พิมพ์ว่า:
อาฟู่ พิมพ์ว่า:
แข่งแบบนี้ นักเเข่งเขาเล่นอยู่รวมกันในห้องแข่งทั้งหมดหรือว่าเล่นอยู่คนละที่ครับ (บ้านใครบ้านมัน)  

บ้านใครบ้านมันครับ
อยากให้ทำแบบนั้นแต่สถานที่ไม่พร้อมขนาดนั้น  

แล้วแบบนี้ก็ดูถ่ายทอดสดไปด้วยได้สิครับ จะได้รู้ตำแหน่งของคู่แข่ง

หรือเขามีวิธีป้องกันยังไง  

ดีเลย์สิครับ สดก้นั่งดูกันเพลิน
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9916
โพสเมื่อ: Fri Aug 16, 2019 08:35
จากที่ดู 5 เกมส์เมื่อวาน กับอีก 10 เกมส์ที่เหลือ
ผมมั่นใจว่ามี 2 ทีมได้ไป คือ

- Lucid Dream เข้าไปครึ่งขาแล้วครับ ไม่น่าจะพลาด
- Golden Cat Academy ทีมนี้ วิธีการเล่น เหมือนลอกชุดใหญ่มาเลย

-----

ส่วน 3 โค้วต้าที่เหลือ น่าจะมี OrangeWolf กับ SharpeR อย่างละทีม
และ อีก Slot นี้ ถ้าไม่สังกัดเดียวกัน น่าจะทีมอื่นๆ แทรกเข้ามา
ทัวร์นี้ประเมินขั้นต่ำ น่าจะ 90+ แต้มถึงจะได้ไป 100%
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel