ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: LFC Forever
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 3970
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 14:33
[RE: คล็อปป์,แลมพ์ดีใจเป็นส่วนหนึ่งหน้าปวศ.ยูฟ่าใช้เปาหญิงคนแรก]
aoffalaude พิมพ์ว่า:
Peter_Rabbit พิมพ์ว่า:
ของอย่างงี้ไม่เกี่ยวกับเพศ แต่ขึ้นอยู่กับวิธีการคัดเลือก คือคุณต้องใช้วิธีเดียวกันทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็นเพศไรก็ตาม ต้องวัดทั้งความสามารถทั้งร่างกายและจิตใจด้วย...

ผมเชื่อว่า ผญ ทำทุกอย่างที่ ผช ทำได้นะ.... เพียงแต่ไม่ใช่ ผญ ทุกคนที่ทำได้  

ล่าสุดผมดูเกมไหนไม่รู้ ไลน์แมนเป็นผู้หญิงตามเกมไม่ค่อยทันเลยท่าน แต่ผู้ตัดสินหลักผมว่าทำหน้าที่ได้ดีแน่นอน  

นั่นแหละ คือปัญหาครับ... ผมว่าบางทีองค์กรพวกนี้ ทำเพื่อสร้างภาพลักษณ์องค์กร... สร้างข่าวเฉยๆ... และเพื่อให้เข้าถึงคนได้ทุกกลุ่ม ทุกเพศ ทุกวัย ทุกเชื้อชาติ... ซึ่งก็ไม่ใช่เรื่องผิดนะ... เพียงแต่องค์กรกลับไม่ได้สนใจเรื่องคุณภาพเมื่อมีการเปลี่ยนแปลงอย่างจริงๆจังๆ

ปล. แต่ในเรื่องนี้ เรื่องการคัดเลือกกรรมการหญิงเข้ามาทำหน้าที่นี่... ผมยังไม่อยากเม้นไรมากนะครับ เพราะผมก็ยังไม่รู้ว่า เค้าใช้เกณฑ์ในการคัดเลือกมายังไงเหมือนกัน....
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
There are places i'll remember all my life...
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 15 Aug 2009
ตอบ: 5017
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 14:58
[RE: คล็อปป์,แลมพ์ดีใจเป็นส่วนหนึ่งหน้าปวศ.ยูฟ่าใช้เปาหญิงคนแรก]
อยู่ที่จะถูกมองด้วยคะ ต้องขอบคุณที่ไม่มีการเหยียดเพศกัน เพราะเอาตรงๆเวลาผู้ชายเห็นผู้หญิงเกี่ยวกับเรื่องบอลมักโดนเหยียดตลอด แต่ปีนี้ 2019 ทุกอย่างมันดีขึ้นแล้ว
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 3092
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 15:26
ในแง่ความสามรถคงไม่มีปัญหาหรอก แต่ด้านแรงกดดันผู้ชายน่าจะคุมเกมได้ดีมากกว่านี่ดิ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2100
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 16:58
Peter_Rabbit พิมพ์ว่า:
ของอย่างงี้ไม่เกี่ยวกับเพศ แต่ขึ้นอยู่กับวิธีการคัดเลือก คือคุณต้องใช้วิธีเดียวกันทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็นเพศไรก็ตาม ต้องวัดทั้งความสามารถทั้งร่างกายและจิตใจด้วย...

ผมเชื่อว่า ผญ ทำทุกอย่างที่ ผช ทำได้นะ.... เพียงแต่ไม่ใช่ ผญ ทุกคนที่ทำได้  

ตราบใดที่บอลชายกับหญิงแข่งแยกถ้วยกันก็ต้องยอมรับว่าผู้หญิงยังสู้ผู้ชายในเรื่องฟุตบอลไม่ได้หรอกครับ ส่วนเรื่องกรรมการฟุตบอลก็ต้องดูกันไป แต่ด้วยสรีระของผู้หญิงกับการที่ต้องใช้แรงวิ่งขนาดนี้พูดตรงๆว่ายากที่จะทันเกมของผู้ชายได้ ไม่ใช่ทุกเรื่องที่ผู้หญิงจะทำในสิ่งที่ผู้ชายทำได้เพราะสรีระของร่างกายมันไม่เหมือนกัน และไม่ใช่ทุกเรื่องที่ผู้ชายจะทำแทนผู้หญิงได้เช่นกัน แต่เรื่องแบบนี้มันวิจารย์ยาก พูดตรงๆก็ไม่ได้โดยหาว่าเหยียดเพศ บ่องตรง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 19 Oct 2013
ตอบ: 1218
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 17:11
quepidkyu พิมพ์ว่า:
succubuzz พิมพ์ว่า:
เป่าโคตรมั่วเยเปา ผญ. ไม่ได้เหยียดนะครับ

เหมือนพอโดนกดดัน ก็ให้เลย  

ท่านเคยดูเขาเป่าหรอ ??? อย่าเพิ่งตัดสินเพราะเป็นผญน่าาา ถ้าเฮี้ยบๆแม่นกฏเหลืองออกง่ายถ้าเข้าแรงแล้วตัดสินตรงไปตรงมาก็ไม่แน่เหมือนกันนะผมว่า อาจจะไม่แย่ก็ได้

อ่อผมเคยดูนัดชิงบอลโลกผู้หญิงครับ
จะร้อนทำไมเนี่ย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 19 Aug 2008
ตอบ: 5824
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 17:24
ผมมีประสบการณ์มาเยอะกับผู้ตัดสินหญิงที่เยอรมนี"

บอสจะสื่ออาราย
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

รีไทร์ผู้จัดการ
Status: YNWA : )
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7993
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 17:38
ถูกแบนแล้ว
quepidkyu พิมพ์ว่า:
เป่าโคตรมั่วเยเปา ผญ. ไม่ได้เหยียดนะครับ

เหมือนพอโดนกดดัน ก็ให้เลย  

ท่านเคยดูเขาเป่าหรอ ??? อย่าเพิ่งตัดสินเพราะเป็นผญน่าาา ถ้าเฮี้ยบๆแม่นกฏเหลืองออกง่ายถ้าเข้าแรงแล้วตัดสินตรงไปตรงมาก็ไม่แน่เหมือนกันนะผมว่า อาจจะไม่แย่ก็ได้

อ่อผมเคยดูนัดชิงบอลโลกผู้หญิงครับ
จะร้อนทำไมเนี่ย  

เห้ยท่านผมขอโทดๆ ผมไม่ได้ร้อนนาาาาา ผมพิมเฉยๆ ถ้าทำให้คิดว่าผมหัวร้อนซอรี่ๆ

55555 ตัวหนังสือแม่งไม่มี ความรู้สึกนี่โคตรจิง

ผมดูบอลโลกหยิงก็ตัดสินไม่แย่นะ แต่จะไปพังเอาตอนดูVAR ดูมันกี่สิบรอบ
1
0
I'm much more me when I'm with you

YNWA

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel