ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10279
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 11:33
[RE: บุรีรัมย์โดนล้อม หนีตาย]
แก้มล้น พิมพ์ว่า:
Zakon61 พิมพ์ว่า:
ผมสังเกตว่าเวลามีเหตุการณ์ประมาณนี้ตำรวจซึ่งเป็นเจ้าหน้าที่ตามกฎหมาย...ทำอะไรไม่ได้เลย บ้างก็ยืนมองอยู่ห่างๆ หรือแอ้คติ้งพอเป็นพิธีหวังพึ่งอะไรไม่ค่อยได้เลย ขอโทษท่านที่ทำหน้าที่ดีๆแต่มองไม่เห็นนะครับ  

ตำรวจทำได้เท่าที่ทำครับ ทำดีเสมอตัว ทำชั่วเข้าคุกอย่างเดียว ไม่ใช่ไม่อยากห้ามนะครับแต่ตำรวจก็ห่วงชีวิตตัวเองเหมือนกันมีครอบครัวอยู่ข้างหลัง  

ใช่ครับ มุมมองสังคมก็ไม่ได้ช่วยเลย ทำตามหน้าที่ก็โดน ไม่ทำก็โดน พวกเข้าใจจริงๆก็มีแหละ แต่ไอพวกไม่เข้าใจนี่ดันเยอะกว่า

ไม่งั้นคงไม่มีข่าว ตำรวจไม่กล้าทำร้ายคนบ้า จนโดนตีหัวตายหรอกครับ ถ้าสร้างมาตรฐานให้ตำรวจกล้าลงมือโดยไม่สนเสียงภายนอก ป่านนี้คนบ้าโดนแอคชั่นสวนไปแล้ว นี่ถอยๆ จนโดนมันฟาดซะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 872
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 12:56
ถูกแบนแล้ว
จะตีทำไมไม่ไปตีเนวิน มาตีเด็กนักบอลทำไม. ถ้าซื้อกรรมการจริงประธานสโมสรนะน่าจะเป็นคนดีล พวกนักเตะไม่น่าจะลงขันกัน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2014
ตอบ: 6009
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 13:03
ถูกแบนแล้ว
ผมสังเกตว่าเวลามีเหตุการณ์ประมาณนี้ตำรวจซึ่งเป็นเจ้าหน้าที่ตามกฎหมาย...ทำอะไรไม่ได้เลย บ้างก็ยืนมองอยู่ห่างๆ หรือแอ้คติ้งพอเป็นพิธีหวังพึ่งอะไรไม่ค่อยได้เลย ขอโทษท่านที่ทำหน้าที่ดีๆแต่มองไม่เห็นนะครับ  

จะให้ทำไรละครับ พอเห็นคนเริ่มด่าก็ให้ลงไปฟาดเลยไหม หรือก่อนเตะต้องพกปืน เครื่องยิงระเบิดเตรียมไว้เลยไหม พอตำรวจทำอะไรไปก็หาว่าทำเกินเหตุ อยู่เฉยๆอ่าดีละ กองเชียยร์หน้าไหนงมือทำร้ายจริงๆค่อยจับมาดันสันดานยังไม่สาย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 298
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 13:58
Rockhound Blueblood พิมพ์ว่า:

จะให้ทำไรละครับ พอเห็นคนเริ่มด่าก็ให้ลงไปฟาดเลยไหม หรือก่อนเตะต้องพกปืน เครื่องยิงระเบิดเตรียมไว้เลยไหม พอตำรวจทำอะไรไปก็หาว่าทำเกินเหตุ อยู่เฉยๆอ่าดีละ กองเชียยร์หน้าไหนงมือทำร้ายจริงๆค่อยจับมาดันสันดานยังไม่สาย  

เยี่ยมครับ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Look On The Bright Side
เข้าร่วม: 17 Oct 2009
ตอบ: 8304
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 14:11
ย้อมกลับไปเมื่อ 2-3 ฤดูกาลก่อน

แมตที่ชลเปิดบ้านรับบุรีรัมย์ ก็ฟิล นี้เลย
ผมก็เป็นคนนึงที่อยู่ในเหตุการณ์นั้น
เวลาฟุตบอลโดนโกงแบบจะแจ้ง มันน่าโมโหจริงๆน่ะ
ในมุมของแฟนบอล

แต่การรักษาความปลอดภัยของแฟนบอลที่ตราดก็ หลวมเกิน
ปล่อยให้กองเชีร์ยถึงตัว ทีมงานได้ขนาดนี้ ไม่ดีเลย

ที่ชล สเตเดี้ยมมีที่กั้นแผงเหล็กและมีตำรวจกันอยู่เยอะ
ยังงัยแฟนบอลก้เข้าไม่ถึงตัวแน่ ทำได้แค่ตรึงกำลังและตะโกนด่า

เข้าใจแฟนบอล และก็เห็นใจทีมงานที่โดนครับ

กรรมการจะรู้ไหมว่า เขาเป้นส่วนหนึ่งให้เกิดเหตุการณ์อย่างนี้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel