ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status: R U B I K .
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 8167
โพสเมื่อ: Fri Aug 09, 2019 23:22
[RE]'เมสซี่'ฟรีคิกดับหงส์คว้าลูกยิงยอดเยี่ยมแห่งปีของ UCL
หงส์เข้าชิง แล้วเกี่ยวไรกับเนื้อหา
ทำตัวเองเป็นตัวตลกแท้ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 43587
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Fri Aug 09, 2019 23:24
[RE: 'เมสซี่'ฟรีคิกดับหงส์คว้าลูกยิงยอดเยี่ยมแห่งปีของ UCL]
มู้เค้าบอกว่า ลูกยิงยอดเยี่ยม เกี่ยวอะไรกับไปแซะเค้าเรื่องตกรอบเข้ารอบ

ปล. เนี่ยเอาอีกละคุมกันยากจริงเว้ย... เชียร์กันเงียบๆของเราดีกว่าครับ ประกาศสักดาแต่พองามดีกว่า ไม่ได้จะมาพูดเอาหล่อ แค่ผมไม่ชอบให้ใครมาแขวะทีมเราคืนจากการที่พวกคุณไปแซะทีมคนอื่นเค้าก่อน

EDIT ผมดูมานานละ ขอถามตรงๆ ผมอยากรู้ความรู้สึกแฟนหงส์บางคนมาก โอเคอันนี้รู้คุณสะใจที่ได้แซะเค้า แต่ทีนี้อยากถามความรู้สึกว่า เค้ามาด่าทีมเราคืน รู้สึกยังไงกัน เจ็บปวดมั้ย หรือเฉยๆ หรือไม่ได้สนใจอะไร เอออยากรู้จริงๆ สงสัยมานานมาก

ก่อนจะไปวอร์กับทีมอื่นเค้า เรามาซิวิลวอร์กันก่อนครับ โคตรข้องใจเลย 55
แก้ไขล่าสุดโดย Cafitiliar เมื่อ Fri Aug 09, 2019 23:30, ทั้งหมด 3 ครั้ง
1
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 7621
โพสเมื่อ: Fri Aug 09, 2019 23:45
[RE: 'เมสซี่'ฟรีคิกดับหงส์คว้าลูกยิงยอดเยี่ยมแห่งปีของ UCL]
สมัยก่อนเคยเอาใจช่วยทีมในอังกฤษอย่าหงส์อยู่นะ แต่หลังๆบอกตามตรง เจอแฟนทีมนี้เป็นแบบนี้ จากเชียร์เปลี่ยนเป็นแช่งดีกว่า ไปเชียร์สเปอร์แทน แฟนบอลนิสัยดีกว่าเยอะ
2
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Fri Aug 09, 2019 23:55
[RE]'เมสซี่'ฟรีคิกดับหงส์คว้าลูกยิงยอดเยี่ยมแห่งปีของ UCL
Cafitiliar พิมพ์ว่า:
มู้เค้าบอกว่า ลูกยิงยอดเยี่ยม เกี่ยวอะไรกับไปแซะเค้าเรื่องตกรอบเข้ารอบ

ปล. เนี่ยเอาอีกละคุมกันยากจริงเว้ย... เชียร์กันเงียบๆของเราดีกว่าครับ ประกาศสักดาแต่พองามดีกว่า ไม่ได้จะมาพูดเอาหล่อ แค่ผมไม่ชอบให้ใครมาแขวะทีมเราคืนจากการที่พวกคุณไปแซะทีมคนอื่นเค้าก่อน

EDIT ผมดูมานานละ ขอถามตรงๆ ผมอยากรู้ความรู้สึกแฟนหงส์บางคนมาก โอเคอันนี้รู้คุณสะใจที่ได้แซะเค้า แต่ทีนี้อยากถามความรู้สึกว่า เค้ามาด่าทีมเราคืน รู้สึกยังไงกัน เจ็บปวดมั้ย หรือเฉยๆ หรือไม่ได้สนใจอะไร เอออยากรู้จริงๆ สงสัยมานานมาก

ก่อนจะไปวอร์กับทีมอื่นเค้า เรามาซิวิลวอร์กันก่อนครับ โคตรข้องใจเลย 55  

พี่จะว่า จะด่าผมก็ได้นะครับ แฟนๆทีมพี่เป็นพวกประเภท "กูทำได้ มึงทำไม่ได้" น่ะครับ

การประสบความสำเร็จอย่างเป็นรูปธรรม พี่นับเป็นปีๆมาเลยก็ได้นะครับ ว่ากี่ปีหลัง ได้แชมป์อะไรที่จับต้องได้เท่าไหร่บ้าง ในเมื่อทีมเพิ่งคว้าแชมป์มาได้หมาดๆ ความคึกคะนองมันก็มาเต็มเลยล่ะครับ ไม่เผื่ออนาคตทีมตัวเองบ้าง ว่าจะเจอช่วงเวลาย่ำแย่บ้างไหม พอเวลาเจอทีมอื่นแซวบ้าง แขวะบ้าง ก็จะมาน้อยเนื้อต่ำใจกันหลายๆคน หลายๆโอกาส นี่ผมพูดถึงแต่แฟนบอลประเภทนี้นะครับ

ส่วนท่าน ผมมองว่า เป็นแฟนหงส์ ที่น้ำดีคนหนึ่งเลยล่ะครับ
2
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 43587
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sat Aug 10, 2019 00:08
คนป่าฮาเฮ พิมพ์ว่า:
Cafitiliar พิมพ์ว่า:

พี่จะว่า จะด่าผมก็ได้นะครับ แฟนๆทีมพี่เป็นพวกประเภท "กูทำได้ มึงทำไม่ได้" น่ะครับ

การประสบความสำเร็จอย่างเป็นรูปธรรม พี่นับเป็นปีๆมาเลยก็ได้นะครับ ว่ากี่ปีหลัง ได้แชมป์อะไรที่จับต้องได้เท่าไหร่บ้าง ในเมื่อทีมเพิ่งคว้าแชมป์มาได้หมาดๆ ความคึกคะนองมันก็มาเต็มเลยล่ะครับ ไม่เผื่ออนาคตทีมตัวเองบ้าง ว่าจะเจอช่วงเวลาย่ำแย่บ้างไหม พอเวลาเจอทีมอื่นแซวบ้าง แขวะบ้าง ก็จะมาน้อยเนื้อต่ำใจกันหลายๆคน หลายๆโอกาส นี่ผมพูดถึงแต่แฟนบอลประเภทนี้นะครับ

ส่วนท่าน ผมมองว่า เป็นแฟนหงส์ ที่น้ำดีคนหนึ่งเลยล่ะครับ  

Spoil
ไม่เข้าใจเหมือนกัน พอไปขวางทางเดินเค้า ก็จะโดนประโยคหนึ่งซัดใส่หน้าเสมอ " แหมก็ แซวกันขำๆ นี่มันเรื่องปกติ ไม่ต้องซีเรียสหรอก รับไม่ได้ก็ไม่ต้องอ่านบอร์ด " นี่ผมอยากจะบอกเหมือนกัน " เออกูซีเรียส กูไม่ขำ กูไม่ชอบ ที่คนมาด่า ลิเวอร์พูล เว้ย กูไม่ได้แคร์พวกคุณท่านมึงอย่าเข้าใจผิด " อารมณ์ผมก็จะประมาณนี้ ผมคิดนะแฟนหงส์หลายๆคนที่เค้าเชียร์เงียบๆ โฟกัสแต่ทีมตัวเองก็มี เออผมผิดเองแหละที่เป็นคนเซนสิทิฟมากไป

Edit ที่ท่านบอกว่ามาน้อยเนื้อต่ำใจ ก็น่าจะเป็นแฟนหงส์ที่เค้าไม่เคยไปอะไรกับทีมอื่นๆ แต่งง ที่จู่ๆ ทีมตัวเองโดนซัด เออจริงๆ คือผมไม่สนใจพวกเค้าหรอกว่าไปวอร์ไปมีเรื่องอะไรมาคือผมไม่รับรู้และก็ไม่อยากจะรู้ แต่ที่รู้คือ "ทีมลิเวอร์พูล กูโดนถล่ม ไปแล้ว "

ว่าแต่อยากจะลองน้ำผมมั้ย  
แก้ไขล่าสุดโดย Cafitiliar เมื่อ Sat Aug 10, 2019 00:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1126
โพสเมื่อ: Sat Aug 10, 2019 00:19
ถูกแบนแล้ว
ติ่งโด้ยังต้องเข้ามาชมครับ

ปล.เรารักคนนึงไม่ต้องเกลียดอีกคนเนอะ สปิริตคือคุณสมบัติของนักกีฬาครับ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 34431
โพสเมื่อ: Sat Aug 10, 2019 00:25
ทั้งสวยและเป็นลูกดับความหวังเลยจริงๆอ่ะลูกนี้ ว่ากันตามตรงหลังจากลูกนี้ซุกตาข่ายเข้าไปก็คงไม่มีใครคิดหรอกว่านัดต่อมาจะเกิดปาฏิหาริย์พลิกนรกคว่ำบาซ่าเข้ารอบไปแบบที่เห็น
แก้ไขล่าสุดโดย shirokami เมื่อ Sat Aug 10, 2019 00:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: English please
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 4061
โพสเมื่อ: Sat Aug 10, 2019 00:38
'เมสซี่'ฟรีคิกดับหงส์คว้าลูกยิงยอดเยี่ยมแห่งปีของ UCL
เอาจริงๆ ผมว่าลูกนี้มองแค่ในฐานะแฟนบอลยังไงก็สวยมากนะ ดูฟุตบอล ลูกแบบนี้ ต่อให้เป็นมาเลฯยิงไทยในซีเกมส์ก็ยังต้องยอมรับว่าสวยนะ ดูที่คุณภาพของการยิงเท่านั้นเลย ตัดเรื่องทีมไหนยิงทีมไหนโดน

ท้ายสุดทีมก็ได้แชมป์เชียวนา แค่นี้นิดๆ หน่อยๆ ผมว่าไม่น่าอะไรนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2008
ตอบ: 533
โพสเมื่อ: Sat Aug 10, 2019 00:51
โกลก็เหมือนท้าให้ยิงมุมนี้ ซึ่งมันยิงยาก โค้งออกก่อน ค่อยม้วนเข้า ตัองระดับเมสซี่เหละถึงกล้าเสี่ยงยิงแบบนั้น เมสซี่ หากเขาประสบความสำเร็จกับทีมชาติด้วย มันจะสมบูรณ์แบบเกินไป แต่ก็นั้นเหละ เข้าชิง ทุกถ้วย เหลืออีกนึดเดียวแล้ว ในอนาคต หากมีคนพูดถึง เปเล่ มาราโดน่า ต้องมี เมสซี่เข้าไปร่วมด้วย หากโครชอบแตะบอล เมสซี่นี่เหละโคตรบอล โคตรฟิต เลี้ยงครึ่งสนามเข้าไปยิงไม่ใช่ทำกันง่ายๆ หลังตั้งใจแตะเขานั้นเหละ แต่แตะเขาไม่โดนหลงเหลี่ยมไปหมด ฉลาดเป็นกรด จ่ายทะลุช่องลูกมีสปินตัดหลังทั้งแผง ยุคหลังเดินเล่น แต่ยกบอลข้ามหัวกองหลังอย่างเป๊ะ คือฟอร์มธรรมดาเขา เหมือนคนอื่นท็อปฟอร์ม ชาบูสุกี้ยากี้เลยครับ
0
0
ไม่ถูกหวย จะเชียร์มั้ย!!!....You Will Never Walk Alone
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 3752
โพสเมื่อ: Sat Aug 10, 2019 03:47
เข้ามาจะดูคอมเม้นท์เกี่ยวกับลูกอื่นๆ มีลูกไหนสวยบ้าง
ให้ตายสิ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Mes Que Un Club.
เข้าร่วม: 18 Mar 2010
ตอบ: 17213
โพสเมื่อ: Sat Aug 10, 2019 06:37
'เมสซี่'ฟรีคิกดับหงส์คว้าลูกยิงยอดเยี่ยมแห่งปีของ UCL
ลูกยิงยอดเยี่ยมประจำปีต้องมาจากทีมที่เข้าชิงหรอครับ งง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ❥ Lionel Messi
เข้าร่วม: 15 Mar 2015
ตอบ: 13873
โพสเมื่อ: Sat Aug 10, 2019 13:45
มาเห็นคอมเม้นแล้วบอกเลยหมดอารมณ์
0
0
Barca <3 TEAM NIGMA

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel