ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
โคราช กับ ขอนแก่น
โคราช
???
ขอนแก่น
???
คะแนนทั้งหมด: 204
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2039
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 16:31
[RE: โคราช กับ ขอนแก่น ตอนนี้ ที่ไหนเจริญมากกว่าครับ]
อุดรฯ ครับ ทำไมหนะหรอ .....
เพราะอุดรฯ มี ....
Spoil
เจริญศรี คอมเพล็กซ์  
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2239
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 16:47
[RE: โคราช กับ ขอนแก่น ตอนนี้ ที่ไหนเจริญมากกว่าครับ]
สมัยก่อนโคราชเจริญกว่าแน่นอน มีเดอะมอลล์ แมคโคร มาสมัยที่ขอนแก่นไม่มีห้างใหญ่เลย

สมัยนี้ ขอนแก่นเจริญขึ้นเร็ว หลักๆเลยผมว่ามข.มีส่วนมาก ธุรกิจ บริการต่างๆที่เป็นตัวทำรายได้ เริ่มย้ายถิ่นไปแถวๆรอบมข.
(ตัวเมืองเก่าคือแถวศรีจันทร์ เงียบมากและเจ๊งเกือบทั้งหมดแล้ว)
ต่างอำเภอ ขอนแก่นยังตามหลังเยอะ ดูจากภาพถ่ายดาวเทียมก็ได้ สว่างแค่ในเมืองกับถนน

สรุปผมว่าโดยรวมโคราชยังเหนือกว่า ขอนแก่นยังเจริญเป็นกระจุก

0
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39703
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 17:19
[RE]โคราช กับ ขอนแก่น ตอนนี้ ที่ไหนเจริญมากกว่าครับ
ผมคนโคราชแต่โหวตขอนแก่น โคราชห้างเยอะจริง แต่มันก็แค่เยอะอะไม่ว้าวเลยยย

ส่วนสำคัญที่สุดคือมหาลัยนี่แหละ ม ขอนแก่น เทียบกับ มทส. แล้วยังห่างอยู่พอตัวว

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2242
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 19:30
โคราช กับ ขอนแก่น ตอนนี้ ที่ไหนเจริญมากกว่าครับ
ผมคนโคราชแต่ไปเรียน มข. ขอตอบ ขอนแก่นแบบไม่ต้องคิดนานครับ แค่ผังเมืองก็จบแล้วโคราชห้างกับคนเยอะกว่าจริงแต่ผังเมืองโคตรมั่วเลยสะเปะสะปะไปหมด มหาลัยก็สู้ไม่ได้ สนามบินก็ไม่สู้อีก(เพราะใกล้ กทม.เกินไป) ยิ่งสาวๆในมอนี่ไม่ต้องสืบ จอบอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25170
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 19:36
Jeramiah พิมพ์ว่า:
ผมคนโคราชแต่ไปเรียน มข. ขอตอบ ขอนแก่นแบบไม่ต้องคิดนานครับ แค่ผังเมืองก็จบแล้วโคราชห้างกับคนเยอะกว่าจริงแต่ผังเมืองโคตรมั่วเลยสะเปะสะปะไปหมด มหาลัยก็สู้ไม่ได้ สนามบินก็ไม่สู้อีก(เพราะใกล้ กทม.เกินไป) ยิ่งสาวๆในมอนี่ไม่ต้องสืบ จอบอ  

สุรนารี สาวไม่เด็ดเหรอครับ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel