ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Nov 2006
ตอบ: 2458
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 09:33
[RE: ดราม่า ลูกถีบพ่อ ซื้อโทรศัพท์ให้ไม่ได้]
ประมาทมาก อยู่กับคนเพี้ยน คนบ้า ข่าวออกจะบ่อย
วันดีคืนดี เมายาฆ่าแหลกเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: " Say it! "
เข้าร่วม: 01 Aug 2010
ตอบ: 25747
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 09:35
[RE: ดราม่า ลูกถีบพ่อ ซื้อโทรศัพท์ให้ไม่ได้]
เหมือนมีลูกตอนแก่ป่ะ ผมถึงได้คิดและเคยบอกมาหลายครั้งละ

ว่าถ้าไม่มีปัญญาเลี้ยงอย่าทำให้เด็กเกิดมา ภาระตัวเองไม่ว่า แต่มันจะเป็นภาระสังคม

ถ้าไม่พร้อมอย่ามีเลย เงี่ยนก็ใส่ถุงหน่อยทั้งชายทั้งหญิงน่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย In My Place เมื่อ Wed Jul 24, 2019 09:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ทูตซ้ายเม้งก่า
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2742
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 09:48
หัวอกของคนเป็นพ่อที่รักลูก

ในเคสนี้จะไปโทษหรือว่าลูกก็ไม่ได้ เพราะว่ามีปัญหาทางจิตจริง

เราก็ทำไรไม่ได้ ทำได้แค่สงสารทั้งพ่อและลูก และคิดย้อนกลับไปว่าพ่อของเรารักเรามากขนาดไหน

พวกเราไม่มีปัญหาทางจิตเหมือนลูกในข่าว ฉะนั้น รักพ่อ และดูแลพ่อตอนที่ท่านมีชีวิตอยู่ให้ดีดีกันนะครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 12146
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 09:50
น่ากลัวอ่ะ ในอนาคต อาจฆ่าพ่อได้เลยนะ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 6039
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 09:50
ปัญหานี้ ต้องพาเข้าโรงบาลเท่านั้น อย่างน้อยๆ เอายามากิน พอช่วยได้เยอะอยู่ ดีกว่าไม่ทำอะไร
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 9073
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 10:00
ไม่รู้จะด่าอะไรเลย สมองมันตื้อไปหมด
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 1259
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 10:22
anotnac พิมพ์ว่า:
ผมเคยสงสารยายคนหนึ่งที่อยู่หมู่บ้านเดียวกัน

อยู่ตัวคนเดียว ลูกสาวแยกย้ายไปมีครอบครัวต่างจังหวัด

ลูกชายเกเร ติดคุก ออกจากคุกไปเป็นทหาร ปลดทหารไปบวช

ด้วยความสงสาร ครอบครัวผมถ้ามีก็จะแบ่งปันให้แกบ้างตามสมควรแม้จะไม่บ่อย เช่น

ให้ผลไม้ ให้กับข้าว ให้เสื้อผ้า ฝ่ายลูกชาย บวชหลายปีก็เริ่มลายออก

จนสุดท้ายชาวบ้านดัดสันดารไม่เข้าวัด เหลือแต่แม่ที่คอยส่งข้าวส่งน้ำ ทนไม่ไหวก็สึก

สึกออกมาก็กินเหล้าเมายา เมามาทำลายข้าวของในบ้าน ดุด่าแม่ ขู่จะเผาบ้าน ฆ่าตัวตาย

ตอนนั้นผมสงสารแกมาก มากจนลืมมองถึงการเลี้ยงลูกของแก อะไร ๆ ผมก็โทษลูกแกหมด

จนครั้งหนึ่งลูกชายแกเมา ทำไฟไหม้บ้านลามไปไหม้บ้านใกล้เคียงเสียหายทั้งหลัง

เพื่อนบ้านที่เสียหายยังมีใจสงสารแก ไม่คิดจะเอาโทษ (ทางแพ่ง)

แต่ขอเถอะ ลูกชายเลว ๆ ขอแกให้บ้านเมืองเอาไปลงโทษเถอะ

แต่เชื่อไหมครับ พอตำรวจมาแกพูดยังกะลูกชายเป็นเทวดามาเกิด

ลูกอยู่เฉย ๆ ที่ชาวบ้านว่าลูกเมาและขู่จะเผ่าบ้าน มันก็แค่พูดเฉย ๆ ไม่เคยทำ

เหล้ามันก็ไม่กินมาหลายเดือนแล้ว วันนี้ก่อนเกิดเหตุมันก็คุยกับแกอยู่หลังบ้าน

ผมถุยยย ตั้งแต่ลูกอยู่กับแกที่หลังบ้านแล้ว เพราะผมเป็นคนร้องบอกแกเองว่าไฟไหม้

พอผมร้องบอกแกก็ร้องโวยวายหาลูกแกว่าอยู่ไหน

หนักกว่านั้น แกก็เที่ยวสาบแช่งเพื่อนบ้าน ที่กล่าวหาว่าลูกแกทำไฟไหม้บ้าน

ทุกวันนี้อย่าว่าแต่สงสารเลย เดินผ่านผมยังไม่ถาม

เคยเจอฮะ พ่ออายุ 60+ ลูกอายุ 10+ ต้องส่งเงินให้ลูกอาทิตย์ละ 10,000 บาท แล้วก็บอกลูกว่าใช้ประหยัดๆ หน่อย แต่พอมาคุยกับเพื่อนร่วมงานก็บ่นให้ฟัง จนมีคนแนะนำว่า "ให้มันหาเงินเองมั่งจะได้รู้ ไม่ต้องไปช่วยมันเยอะ" พวกก็สวนกลับมาว่า "ไม่มีลูก ไม่รู้หรอก" สุดท้ายปล่อยครับ อยากทำไรทำเลย
1
0
ถูกต้องดีกว่าถูกใจ
Status: อยู่บ้านท่านอย่านิ่งดูดายฆ่าวัวฆ่าควายของท่านเล่นๆ
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7222
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 11:26
เห็นแล้วเหนื่อยแทน

แก้ไขล่าสุดโดย ThaiPrayBoy เมื่อ Wed Jul 24, 2019 11:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 13:41
เป็นพ่อเป็นแม่มันเหนื่อย
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 21 Jan 2010
ตอบ: 4275
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 14:26
AlCoHolTestEr พิมพ์ว่า:
anotnac พิมพ์ว่า:
ผมเคยสงสารยายคนหนึ่งที่อยู่หมู่บ้านเดียวกัน

อยู่ตัวคนเดียว ลูกสาวแยกย้ายไปมีครอบครัวต่างจังหวัด

ลูกชายเกเร ติดคุก ออกจากคุกไปเป็นทหาร ปลดทหารไปบวช

ด้วยความสงสาร ครอบครัวผมถ้ามีก็จะแบ่งปันให้แกบ้างตามสมควรแม้จะไม่บ่อย เช่น

ให้ผลไม้ ให้กับข้าว ให้เสื้อผ้า ฝ่ายลูกชาย บวชหลายปีก็เริ่มลายออก

จนสุดท้ายชาวบ้านดัดสันดารไม่เข้าวัด เหลือแต่แม่ที่คอยส่งข้าวส่งน้ำ ทนไม่ไหวก็สึก

สึกออกมาก็กินเหล้าเมายา เมามาทำลายข้าวของในบ้าน ดุด่าแม่ ขู่จะเผาบ้าน ฆ่าตัวตาย

ตอนนั้นผมสงสารแกมาก มากจนลืมมองถึงการเลี้ยงลูกของแก อะไร ๆ ผมก็โทษลูกแกหมด

จนครั้งหนึ่งลูกชายแกเมา ทำไฟไหม้บ้านลามไปไหม้บ้านใกล้เคียงเสียหายทั้งหลัง

เพื่อนบ้านที่เสียหายยังมีใจสงสารแก ไม่คิดจะเอาโทษ (ทางแพ่ง)

แต่ขอเถอะ ลูกชายเลว ๆ ขอแกให้บ้านเมืองเอาไปลงโทษเถอะ

แต่เชื่อไหมครับ พอตำรวจมาแกพูดยังกะลูกชายเป็นเทวดามาเกิด

ลูกอยู่เฉย ๆ ที่ชาวบ้านว่าลูกเมาและขู่จะเผ่าบ้าน มันก็แค่พูดเฉย ๆ ไม่เคยทำ

เหล้ามันก็ไม่กินมาหลายเดือนแล้ว วันนี้ก่อนเกิดเหตุมันก็คุยกับแกอยู่หลังบ้าน

ผมถุยยย ตั้งแต่ลูกอยู่กับแกที่หลังบ้านแล้ว เพราะผมเป็นคนร้องบอกแกเองว่าไฟไหม้

พอผมร้องบอกแกก็ร้องโวยวายหาลูกแกว่าอยู่ไหน

หนักกว่านั้น แกก็เที่ยวสาบแช่งเพื่อนบ้าน ที่กล่าวหาว่าลูกแกทำไฟไหม้บ้าน

ทุกวันนี้อย่าว่าแต่สงสารเลย เดินผ่านผมยังไม่ถาม

เคยเจอฮะ พ่ออายุ 60+ ลูกอายุ 10+ ต้องส่งเงินให้ลูกอาทิตย์ละ 10,000 บาท แล้วก็บอกลูกว่าใช้ประหยัดๆ หน่อย แต่พอมาคุยกับเพื่อนร่วมงานก็บ่นให้ฟัง จนมีคนแนะนำว่า "ให้มันหาเงินเองมั่งจะได้รู้ ไม่ต้องไปช่วยมันเยอะ" พวกก็สวนกลับมาว่า "ไม่มีลูก ไม่รู้หรอก" สุดท้ายปล่อยครับ อยากทำไรทำเลย  

เลี้ยงให้เป็นแบบไหนก็เป็นแบบนั้นครับ เข้าตำรา พ่อแม่รังแกฉัน ผมมีลูกครับผิดเป็นผิดตีเป็นตี ไม่ให้ท้าย ถึงจะสงสารแต่ก็ต้องทำ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel