ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 6050
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 12:01
[RE: เบาหวิว...CONMEBOL สั่งแบน"เมสซี่" 1 นัดพร้อมปรับ 1,500 เหรียญ]
เก็บแผล่บไว้เถอะครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status: ( ͡° ͜ʖ ͡°)
เข้าร่วม: 22 Jan 2011
ตอบ: 6070
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 13:15
[RE: เบาหวิว...CONMEBOL สั่งแบน"เมสซี่" 1 นัดพร้อมปรับ 1,500 เหรียญ]
ถ้อยทีถ้อยอาศัยพึ่งพากันไป
0
0
ლ(´◉❥◉`ლ)
นักบอลถ้วย ข.
Status: กินหวานไม่กินคาว สันดานไพร่
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 9818
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 13:43
ดุดันจัง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 974
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 14:13
ถูกแบนแล้ว
[RE]เบาหวิว...CONMEBOL สั่งแบน"เมสซี่" 1 นัดพร้อมปรับ 1,500 เหรียญ
K/DA Taric พิมพ์ว่า:
BeBlue พิมพ์ว่า:
น้าติ๋ม จะทิ่มน้าหลออ พิมพ์ว่า:
ตาย ๆ ปรับยังงี้มีล้มละลาย ลำบากใจแทนเลย  

โลกนี้มีกฎหมายว่าคนรวยต้องจ่ายค่าปรับเยอะกว่าคนอื่นหรอครับ  

มีครับ

ไม่ได้นับประเทศไทยที่เป็นแบบ Civil Law

บางระบบกฏหมาย ศาลมีวิธีการคิดค่าปรับโดยพิจารณาจากรายได้ของผู้ฝ่าฝืน / ละเมิด มีครับ  

แล้วประเทศโซนเมกาใต้ที่เมสซี่ทำผิดมีมั้ยละครับ  

แล้วไอที่ คิดค่าปรับต่างกันนั้นมันโทษอาญา ไม่ใช่โทษปัญญาอ่อนแบบนี้ ตอบเอามัน ไม่ได้ดูว่าฉลาดนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Na”Ole เมื่อ Wed Jul 24, 2019 14:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Feb 2008
ตอบ: 66
โพสเมื่อ: Thu Jul 25, 2019 00:12
เบาหวิว...CONMEBOL สั่งแบน"เมสซี่" 1 นัดพร้อมปรับ 1,500 เหรียญ
Tokyo.23 พิมพ์ว่า:
น้าติ๋ม จะทิ่มน้าหลออ พิมพ์ว่า:
ตาย ๆ ปรับยังงี้มีล้มละลาย ลำบากใจแทนเลย  

โลกนี้มีกฎหมายว่าคนรวยต้องจ่ายค่าปรับเยอะกว่าคนอื่นหรอครับ  

มีครับ

ไม่ได้นับประเทศไทยที่เป็นแบบ Civil Law

บางระบบกฏหมาย ศาลมีวิธีการคิดค่าปรับโดยพิจารณาจากรายได้ของผู้ฝ่าฝืน / ละเมิด มีครับ  

แล้วประเทศโซนเมกาใต้ที่เมสซี่ทำผิดมีมั้ยละครับ  

ตอนแรกบอกว่า โลกนี้ พอมีคนบอกว่า มี ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น ประเทศโซนเมกาใต้ ถ้ามีคนบอกว่า มี อีก จะลดขนาดคำถามอีกมั้ยครับ  

งั้นไม่ลดขนาดก็ได้ โลกนี้ประเทศไหนบ้าง  

มาครับ เดี๋ยวจะบอกให้ประดับความรู้

เพราะคิดว่าคุณคงไม่ได้อยากได้ความรู้อะไรหรอก คุณแค่อยากเอาชนะเท่านั้นเอง

อัตราเปรียบเทียบปรับแบบประเทศไทย เค้าเรียกว่า Fixed Fines
คือใครทำผิดโทษแบบไหน ก็ต้องจ่ายเท่ากัน

แต่ระบบ การจ่ายค่าปรับ ตามรายได้ของผู้ละเมิด เรียกว่า Day Fine

โทษปรับตามรายได้แตกต่างจากโทษปรับทั่วไปคือ นอกจากค่าปรับจะสอดคล้องตามความร้ายแรง หรือความหนักเบาของความผิดแล้ว ยังขึ้นอยู่กับรายได้ของผู้กระทำความผิดอีกด้วย

ประเทศแรกที่น้าโทษปรับในระบบดังกล่าวมาใช้คือ สาธารณฟินแลนด์ และต่อมาประเทศต่างๆ เริ่มมีการนำ day fine มาใช้บังคับ เช่น ราชอาณาจักรสวีเดน สหพันธ์สาธารณรัฐเยอรมนี และสหรัฐอเมริกา เป็นต้น

โอเคนะครับ

ก็ไม่ได้อยากเอาชนะไรนะ กะว่าจะกดแผล่บให้อยู่แต่ดูประโยคที่2 แล้ว ก็แค่มาแซะเรานี่หว่า  

เก็บแผล่บคุณไว้เถอะ

ไล่อ่านตั้งแต่แรกตลกดี

สักแต่ว่าเม้น 555555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
[Review]ดาวรุ่งในอนาคตคลิ๊ก!!
http://www.soccersuck.com/soccer/viewtopic.php?t=102956
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1126
โพสเมื่อ: Fri Jul 26, 2019 11:11
ถูกแบนแล้ว
Tokyo.23 พิมพ์ว่า:

มีครับ

ตอนแรกบอกว่า โลกนี้ พอมีคนบอกว่า มี ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น ประเทศโซนเมกาใต้ ถ้ามีคนบอกว่า มี อีก จะลดขนาดคำถามอีกมั้ยครับ  

งั้นไม่ลดขนาดก็ได้ โลกนี้ประเทศไหนบ้าง  

อยากจะเอาชนะ จนสีข้างถลอกหมดแล้ววะ ทีแรกบอกโลก พอเขามี เปลี่ยนเป็นโซนเมกาใต้

ฮาจัดๆอะคุณ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel