ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status: ปล่อยไปตามหัวใจ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 4890
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 08:16
[RE: คิดยังไงกับยุค Post PC]
มือถือมันเข้าถึงง่ายกว่าครับ คนเลยหันไปใช้มือถือกันเยอะ เล่นเกมได้บ้าง อวดฐานะได้ด้วย

ส่วนเกมบนมือถือ ส่วนตัวให้ตกกระป๋องทุกเกมครับ ไม่มีเกมไหนที่ทำให้ผมรู้สึกประทับใจได้เลย ไม่เหมือนบน PC มีเกมให้ผมได้เซอไพร์สได้ตลอด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2010
ตอบ: 2403
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 08:44
ถ้าเฉพาะเรื่องเกม สำหรับผม console มันมีความคลาสสิคในตัวของมัน อาจจะเพราะโตมากับมันก็ได้ครับ เลยชอบเล่น console มากกว่า

ส่วน pc ในช่วงที่เกมผ่านแลนบูมขึ้นมา ก็สนุกนะครับ แต่หลังๆอัพคอมตามไม่ไหว เอาไว้แค่ทำงานพอ

ส่วนมือถือนี่เข้ามาตีตลาดทุกเพศทุกวัย แต่ในเรื่องของเกมค่อนข้างมาไวไปไวสักหน่อย สำหรับผมก็ไม่ค่อยติดตามเท่าไหร่
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 666
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 09:33
เอาเกม PC ไปเทียบกับมือถือ ไม่ได้หรอก PCมันต้องดีกว่าอยู่แล้ว
แต่ PC เดี๋ยวนี้เกมเสปคสูงๆทั้งนั้น ส่วนใหญ่ มือถือสะดวกสบายเล่นได้ทุกที่
ไม่ต้องอยู่กับที่เหมือน PC รายได้เกมมือถือก็ดีมาก ต้องเติมเรื่อยๆต่างกับ PC
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Yesterday;s history, tomorrow 's a mystery
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 5253
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 10:31
ยอดรวมตลาดผมไม่รู้นะ

แต่แฟน PC console แบบผมก็ไม่มีปีไหนผิดหวัง

ปีที่ผ่สนมาก็มีเกมส์โคตรเทพให้เล่นตลอดปี

Sekiro , Assasin creed , Division 2 , Resident evil , Total war

God of war , Spiderman , Daygone , MHW

ซบเซาลงไหมผมไม่รู้ แต่คนเล่นอย่างผม กลับรู้สึกเกมส์ ช่วงนี้มีพัฒนาได้ดีกว่าช่วง 4-5 ปีที่ผ่านมะ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2008
ตอบ: 8499
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 11:51
คิดยังไงกับยุค Post PC
มือถือผมเอาไว้แก้เซ็งเวลาออกนอกบ้าน ถ้าอยู่บ้าน มีเวลา จับเกม PC หรือคอนโซลซัก 1-3 ชั่วโมง โครตฟิน ยิ่งมี steam ที่ขายเกมราคาไม่แพง เข้าถึงง่ายกว่ายุคก่อนอีก ผมว่ามันยังไม่ใช่ยุค post pc หรอก เกมเมอร์ตัวจริงยังอัพคอมเล่นเกมพวกนี้อยู่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status: 約束の地で待ってて
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Dec 2013
ตอบ: 9423
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 12:29
ดีสิ อยู่ที่ไหนก็เล่นเกมได้
ผมเล่นหมดอะ Console PC Mobage
ไม่เสียเวลามานั่งแบ่งแยกเกมเมอร์ตัวจริงตัวปลอมหรอก
แก้ไขล่าสุดโดย あっ、海だ。 เมื่อ Wed Jul 24, 2019 12:35, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 13:46
ยุคนี้ทางเลือกเยอะ

จะให้เป็นกระแสเกมเดียวหรือแพลตฟอร์เดียวแบบแต่ก่อนมันไม่มีแล้วแหละ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2008
ตอบ: 3315
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 15:45
คิดยังไงกับยุค Post PC
สำหรับผม ผมอิ่มตัวกับเกมมือเร็วมาก ทุกวันนี้ถ้าจะเกมมือถือ ก็จะเป็นเกมที่เล่นในคอมได้ เคยติด towntale พออัพแพทใหม่เล่นในคอมไม่ได้ เลิกเลย
รู้เล่นเกมหน้าคอมมันเพลินกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 4899
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 17:39
จริงครับ สมัยก่อนนี่ตอนผมเล่น ragnarok นี่รู้สึกสนุกมากบางทีเข้าไปนั่งเล่นทั้งวัน ไม่ได้เก็บเวลแค่นั้ง
เมาท์มอยกลาง มอรอค ก็ไม่มีเบื่อเลย พวก dota ก็เหมือนกันเล่นกับเพื่อนที่ร้านเกมส์บรรยากาศโคตรสนุก
ผมมองว่าการที่โซเชียลกว้างไกลมันทำให้ปฏิสัมพันธ์ระหว่างคนมันน้อยลงครับ การคุยผ่านไลน์ ผ่านโซเชียล
ให้ตายยังไงก็ไม่เหมือนคุยต่อหน้า
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 21 Nov 2008
ตอบ: 677
โพสเมื่อ: Thu Jul 25, 2019 04:44
[RE]คิดยังไงกับยุค Post PC
ผมนี่ก็โตมากับ cs ยุค1.6ไปเล่นผ่านlan 20-30เครื่องที่ร้านโครตมันส์

จังหวะทั้งร้านรอเราดวล1-1กับฝ่ายตรงข้าม แล้วเราwinทั้งร้านเฮอย่างตอนนั้นโครตฟิน

ไหนจะควัก46+13ไล่killยับๆจนขึ้นเป็น1กดดูจำนวนการkillโครตภูมิใจ

ควบคู่ไปกับการเล่นเกมส์ออนไลน์ยุคแรกๆ ro ที่ทั้งเล่นทั้งวันก็ไม่มีวันเบื่อ

แล้วก็มาคอนโซลยุควินนิ่ง ps2 เล่นแมร่งอยู่เกมส์เดียว เล่นคนเดียวก็จัดเล่นกับเพื่อน3-5เช่า2เครื่องที่ร้านเกมส์ใครแพ้ออก ตอนนนั้นก็ฟินอยู่ร้านเกมส์กันเป็นวันๆ

แล้วผมก็หายไปจากเกมส์สักพัก จนกลับมาอีกครั้งมายุคdotaเล่นออนไลน์ผ่านbattlenetโครตมัน

ตอนเป็นเด็กถึงวัยมหาลัยสำหรับผมเป็นช่วงที่เล่นเกมส์ได้มันส์มากๆ

พอเข้าช่วงวัยทำงานผมเริ่มรู้สึกกับการเล่นเกมส์น้อยลง แต่ก็พยายามเล่นเกมส์ตลอด

เกมส์มือถือสำหรับผมมันเข้าถึงง่าย ผมก็เล่นอยู่ช่วงนึงนะแต่รู้สึกว่ามันไม่ใช่สำหรับสิ่งที่เราโตมา เกมส์ที่ฮิตๆกัน rov อะไรแบบนี้ผมไม่เคยเล่นเลย

ตอนยุค10-15ปีที่สิ่งที่ผมสนุกกับเกมส์คือการเล่นกับเพื่อนนะ

พอมายุคนี้อย่างที่ใครหลายคนบอกมันออนไลน์มากขึ้น คนที่โตมากับยุคก่อนก็ต้องปรับตัว

มันคงไม่ได้ไปเจอหน้ากันบ่อยๆ ส่วนตัวผม ณ ตอนนี้จับเกมส์น้อยลงมาก

ซื้อps4มาเปิดเล่นไม่ถึง10ครั้งเลย มันมีความอิ่มตัวยังไงก็บอกไม่ถูก

ส่วนpcสำหรับก็ยังน่าสนใจอยู่ ผมยังอยากประกอบคอมใหม่เล่น rtx ที่มีray trackingเลยแต่เราต้องอัพเกรดคอมตามไปเรื่อยๆนี่สิ

ตอนวัยเด็กมันเล่นเกมส์สนุกมากจริงๆนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel